The Making of EPAULLA: การสร้างอีพรหล้า - หน้า 41

หน้าที่ 41 จากทั้งหมด 159 หน้า แรกแรก ... 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 91 141 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: The Making of EPAULLA: การสร้างอีพรหล้า

ขอจ้างช่างสักคน มาทำรถที่นครพนมได้ไหมค๊าาาา

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    ขอจ้างช่างสักคน มาทำรถที่นครพนมได้ไหมค๊าาาา
    อีเจ๊สู้ๆครับ อย่าพึ่งหยุดครับเพราะผมยังไปไม่ถึงใหนเลย อิอิ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

มาต่ออีกนิดครับ งานยังคงเป็นส่วนบันไดด้านคนขับครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

การเดินทางที่ยาวนานยังคงดำเนินไปเรื่อยๆ เรื่องราวของชาวมาสด้าเปรียบดังเหมือนดวงตะวันครับ มีจุดที่มีแสงสว่างส่องไปทั่วปฐพีและก็มีจุดที่ในปฐพ ีไร้แสงตะวันเช่นกัน......

มาดูงานที่ค้างไว้อีกนิดนะครับ ใกล้จะสำเร็จแล้วครับในงานเกี่ยวกับพื้นและบันไดข้าง ครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

งานบันไดข้างซึ่งไม่ง่ายเลยจริงๆ.......

ผมสารภาพกับอาจารย์เปี๊ยกแล้วว่า เสร็จจากเรื่องราวพวกนี้แล้วผมจะไปเขียนหนังสือเกี่ย วกับการสร้างป้าแดงกับอีพรหล้าครับ มีเรื่องหนึ่งที่ผมยังไม่สามารถทำได้และก็ยังคาใจของ ผมมาตลอดก็คือ การใช้ภาษาไทยครับ ผมเขียนภาษาไทยได้ห่วยมากและก็เคยได้เกรด2ในวิชาภาษา ไทย และผมก็เรียนไม่รู้เรื่องเลยจนครูลงโทษด้วยการตีๆๆๆๆ สิ่งหนึ่งที่ผมอยากจะกลับไปทำให้มันดีกว่านี้คือการเ ขียน เขียนอะไรก็ได้ที่มีคนอยากอ่าน เขียนให้น่าติดตามและเขียนให้ได้สาระ

ถ้าผมทำสามสิ่งนี้ได้ ผมคงนอนตายตาหลับ 5555 นี่แหละครับสิ่งที่ผมอยากทำจากนี้ไป ไม่ใช่การทำรถอย่างที่ใครคาดเดา...ผมชอบเขียนบล็อกคร ับ มันสนุกดี อยากจะเป็นบล็อกเกอร์ที่มีคนคอยติดตามผลงาน อะไรแบบนี้ครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

แต่วันนี้ยังทำไม่ได้ครับ ด้วยงานประจำที่รัดตัว และเรื่องราวส่วนตัวที่อยากทำ ทำให้บางอย่างแทบจะต้องดับฝันไปเลยทีเดียว วันนี้ผมฉลองการทำงานที่ยาวนานในองค์กรด้วยการแทบคลา นกลับบ้าน เหนื่อยมากๆครับ แต่ก็ต้องพยายามกลับบ้าน การมีเงินเยอะกลับไม่สามารถทำให้ผมมีเวลามากขึ้นให้ก ับครอบครัว แม่โทรมาถามว่าออกพรรษานี้จะกลับบ้านมั้ย ผมก็บอกว่ากลับไม่ได้เพราะว่ามีงานต้องทำ แม่ก็ไม่ว่าอะไรและก็ให้ดูแลสุขภาพ ความฝันที่อยากกลับบ้านไปกราบแม่ เอาเงินเอาทองไปให้ เอาเสื้อผ้าใหม่ๆไปไหว้ไปฝาก ฝันของแม่กับฝันของผมห่างกันแค่800กว่ากิโลเมตร แต่เสือกใกล้กันแค่สัญญาณโทรศัพท์ เย็นชาและเหงาหงอย ไม่มีปัญญากลับบ้านครับพี่น้อง.......

ขังตัวเองอยู่ในเมืองหลวง มีความสุขกับการตื่นตี4ไปทำงานกลับบ้าน6โมงเย็น 55555555

เดี๋ยวก็จะหาว่าดราม่าอีก...เล่าต่อดีกว่า

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    แต่วันนี้ยังทำไม่ได้ครับ ด้วยงานประจำที่รัดตัว และเรื่องราวส่วนตัวที่อยากทำ ทำให้บางอย่างแทบจะต้องดับฝันไปเลยทีเดียว วันนี้ผมฉลองการทำงานที่ยาวนานในองค์กรด้วยการแทบคลา นกลับบ้าน เหนื่อยมากๆครับ แต่ก็ต้องพยายามกลับบ้าน การมีเงินเยอะกลับไม่สามารถทำให้ผมมีเวลามากขึ้นให้ก ับครอบครัว แม่โทรมาถามว่าออกพรรษานี้จะกลับบ้านมั้ย ผมก็บอกว่ากลับไม่ได้เพราะว่ามีงานต้องทำ แม่ก็ไม่ว่าอะไรและก็ให้ดูแลสุขภาพ ความฝันที่อยากกลับบ้านไปกราบแม่ เอาเงินเอาทองไปให้ เอาเสื้อผ้าใหม่ๆไปไหว้ไปฝาก ฝันของแม่กับฝันของผมห่างกันแค่800กว่ากิโลเมตร แต่เสือกใกล้กันแค่สัญญาณโทรศัพท์ เย็นชาและเหงาหงอย ไม่มีปัญญากลับบ้านครับพี่น้อง.......

ขังตัวเองอยู่ในเมืองหลวง มีความสุขกับการตื่นตี4ไปทำงานกลับบ้าน6โมงเย็น 55555555

เดี๋ยวก็จะหาว่าดราม่าอีก...เล่าต่อดีกว่า

ไปไวได้อีก

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    ไปไวได้อีก
    eมรกตของเจ๊ออกวิ่งแล้วของผมยังเป็นขี้ก้างอยู่เลยคร ับ ไม่เป็นไรครับ วันออกพรรษามีทุกปีครับ - -"

อีพรหล้าลพบุรีไม่ต้องน้อยใจนะครับว่าผมเอารถมาตัดเส ียจนใช้ไปนิดเดียว อีพรหล้าลำปางก็พอๆกันครับ ทุกๆครั้งที่ได้เห็นภาพนี้จะเตือนสติให้ตอกย้ำว่า อย่า.......หยุด

อย่างน้อยฝั่งนี้ก็เริ่มมีการเปลี่ยนแปลงขึ้นมาบ้างแ ล้ว ทาสีกันสนิมไปก่อน

แต่มุมนี้ยังไม่มีอะไร

แต่พอมาดูมุมนี้สิ่งที่อาจารย์เปี๊ยกได้ลงมือไปได้ทำ เสร็จไปแล้ว มุมขวาล่างของประตูได้ทำไปแล้วครับ อีพรหล้ากับป้าแดงนี่คงขายไม่ลงครับ โดยเฉพาะอีพรหล้าครับเพราะถ้าคนที่อยากซื้อเดินทางมา เจออัลบั้มนี้คง กรี๊ดดดดดดดดด เพราะรถของมึ ง รวมร่างมาแล้วกี่ชิ้นวะเนี่ย - -"

พื้นฝั่งผู้โดยสารได้เปลี่ยนแล้วครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

งานฝั่งประตูซ้ายประตูตกนิดหน่อยครับ

แนวพื้นฝั่งผู้โดยสารครับ

ตอนนี้บันไดข้างฝั่งซ้ายตัดทิ้งไปหมดแล้วครับเพราะขอ งเก่าผุมาก ถึงตอนนี้ผมก็บอกกล่าวกับคนที่จะมาซื้ออีพรหล้าของผม ได้แล้วว่า รถของผมปะผุมาแล้วทั้งคันครับ มันจะรู้มั้ยเนี่ยว่าความหมายปะผุของกูเนี่ย หมายถึง ตัดทิ้งทั้งคันจนแทบจะไม่เหลืออะไรเลย - -"

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เย้...รถของผมเริ่มมีการเปลี่ยนแปลงแล้ว อย่างน้อยก็เปิดประตูได้แล้วว้อยยยยยยยย

ใส่ซับใน

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

พี่ชัยบอกให้แฟนคลับของอีพรหล้าใจเย็นๆครับ เพราะงานนี้พี่ชัยใจเย็นมากครับ นั่งอยู่บนถังน้ำแข็งจะไม่เย็นได้อย่างไร 555

Senior Member powerdome's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ดูแลสุขภาพด้วยนะพึ่วีด้วยความเป็นห่วงจากน้องครับ
    ตื่นเช้ากลับบ้านเย็นทุกวันไม่ได้ออกกำลังกายเลยเดี๋ ยวร่างกายมันจะไม่ไหวนะพี่ ^_^

tommycm's Avatar
    สถานที่
    RetroClub
    ขอบคุณ
    0

มันเป็นสุดยอดงานศิลปจริงๆ

บ้ารถทุกชนิด ThoShiRo's Avatar
    สถานที่
    ผมไร้สังกัดครับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    งานบันไดข้างซึ่งไม่ง่ายเลยจริงๆ.......

ผมสารภาพกับอาจารย์เปี๊ยกแล้วว่า เสร็จจากเรื่องราวพวกนี้แล้วผมจะไปเขียนหนังสือเกี่ย วกับการสร้างป้าแดงกับอีพรหล้าครับ มีเรื่องหนึ่งที่ผมยังไม่สามารถทำได้และก็ยังคาใจของ ผมมาตลอดก็คือ การใช้ภาษาไทยครับ ผมเขียนภาษาไทยได้ห่วยมากและก็เคยได้เกรด2ในวิชาภาษา ไทย และผมก็เรียนไม่รู้เรื่องเลยจนครูลงโทษด้วยการตีๆๆๆๆ สิ่งหนึ่งที่ผมอยากจะกลับไปทำให้มันดีกว่านี้คือการเ ขียน เขียนอะไรก็ได้ที่มีคนอยากอ่าน เขียนให้น่าติดตามและเขียนให้ได้สาระ

ถ้าผมทำสามสิ่งนี้ได้ ผมคงนอนตายตาหลับ 5555 นี่แหละครับสิ่งที่ผมอยากทำจากนี้ไป ไม่ใช่การทำรถอย่างที่ใครคาดเดา...ผมชอบเขียนบล็อกคร ับ มันสนุกดี อยากจะเป็นบล็อกเกอร์ที่มีคนคอยติดตามผลงาน อะไรแบบนี้ครับ
    ท่านแม่ทัพวีครับ ด้วยความเคารพจากใจ ผมเองอ่านหนังสือมาหลายสิบปีแล้ว ผมคิดว่าท่านเป็นบล็อกเกอร์ที่ดีมากๆแล้วครับ

ภาษา สำนวน โวหาร ล้วนผ่านทั้งหมด กระทู้อ่านสนุกน่าติดตาม ผมตามอ่านเป็นประจำครับ
    คนทั่วๆไปชอบรถ คนแบบผมเขาเรียกบ้ารถ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ powerdome อ่านข้อความ
    ดูแลสุขภาพด้วยนะพึ่วีด้วยความเป็นห่วงจากน้องครับ
    ตื่นเช้ากลับบ้านเย็นทุกวันไม่ได้ออกกำลังกายเลยเดี๋ ยวร่างกายมันจะไม่ไหวนะพี่ ^_^
    .

ขอบพระคุณครับท่านโดม ช่วงนี้หัวเป็นน๊อตแต่เกลียวหวานไปแล้วครับ 555 ตื่นตี4กลับบ้าน2ทุ่ม สู้ครับ อดทนรออีกนิดนะครับ คำภีร์กำลังเดินทางครับ ชาวมาสด้าไม่เดียวดายแน่ๆ ผมให้สัญญา

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tommycm อ่านข้อความ
    มันเป็นสุดยอดงานศิลปจริงๆ
    ขอบคุณครับท่านปึ้ง มันจะออกมาเป็นอย่างไรผมก็ยังไม่รู้เลย 555 รู้แต่ว่า คนเหนือมีหัวในทางนี้ครับ งานศิลปะครับ (แต่ผมแนวทำลายล้างนะ 555)

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ThoShiRo อ่านข้อความ
    ท่านแม่ทัพวีครับ ด้วยความเคารพจากใจ ผมเองอ่านหนังสือมาหลายสิบปีแล้ว ผมคิดว่าท่านเป็นบล็อกเกอร์ที่ดีมากๆแล้วครับ

ภาษา สำนวน โวหาร ล้วนผ่านทั้งหมด กระทู้อ่านสนุกน่าติดตาม ผมตามอ่านเป็นประจำครับ
    กราบขอบพระคุณครับ ผมอ่านข้อความของท่านซ้ำแล้วซ้ำเล่า เหมือนยาใจให้ผู้น้อยมีกำลังใจในการปรับปรุงตัวครับ ขอบคุณจากใจจริงๆครับ

หน้าที่ 41 จากทั้งหมด 159 หน้า แรกแรก ... 31 32 33 34 35 36 37 38 39 40 41 42 43 44 45 46 47 48 49 50 51 91 141 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks