อย่าพึ่งถอดใจ ฉันยังสู้เลย - หน้า 15

หน้าที่ 15 จากทั้งหมด 25 หน้า แรกแรก ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: อย่าพึ่งถอดใจ ฉันยังสู้เลย

vw_jacky's Avatar
    ขอบคุณ
    9
    Blog Entries
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เรียนท่านแจ๊ค ผมลิมตอบท่านไปได้จะใด...

ผมจะบอกว่าท่านตอบได้เหมือนที่เฮียย้งเล่าเลยครับ 5555 สำหรับผมผมคิดว่ามันน่าจะเท่ากันครับเพราะว่าเหตุผลอ ันใดที่กระจกหูช้างจะไม่เท่ากัน ท่านมาดูเหตุผลของผมครับ

1. รถมาสด้า800แวนออกมาเป็นรถต้นแบบในปี1963
    2. ตามมาด้วยรถเก๋ง
    3. แล้วทำรถกระบะออกมาขายโดยเน้นเป็น Economy Carโดยตัด ลด ของไม่จำเป็นหลายๆอย่างออกไป แต่ยังคงลายเส้นของขอบโครเมี่ยมข้างประตูขนาดเท่ากัน ไว้อยู่..

ถามว่า มาสด้าจะทำให้ลำบากทำไมด้วยการลดกระจกหูช้างหรือลดบา นประตูให้เล็กลงเพื่อไม่ให้ทับลายผลิตของมาสด้ารุ่นเ ดียวกัน เพราะนั่นเท่ากับมาสด้าต้องเพิ่มกำลังผลิตออกโมลด์ให ม่เพื่อทำอะไหล่เหล่านั้นซึ่งมันขัดกับสิ่งที่เรียกว ่า รถประหยัดที่ใครก็ครอบครองได้....

ผมขอตอบว่า...เจ๊กอีเบย์มีเหตุผลครับ แต่ไม่เพียงพอที่ผมจะเชื่อครับ อิอิ
    เฮียย้งว่ายังไงหรือครับ หรือแกบอกว่า "รีบซื้อเหอะ ไม่ซื้อตอนนี้ ไม่รู้จะมีขายอีกหรือป่าว"
    "มาหาตอนหลัง มีเงินเป็นหมื่นก็ซื้อไม่ได้" 5555 เหมือนกันหรือป่าวครับ แม่ทัพ . . . .

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vw_jacky อ่านข้อความ
    เฮียย้งว่ายังไงหรือครับ หรือแกบอกว่า "รีบซื้อเหอะ ไม่ซื้อตอนนี้ ไม่รู้จะมีขายอีกหรือป่าว"
    "มาหาตอนหลัง มีเงินเป็นหมื่นก็ซื้อไม่ได้" 5555 เหมือนกันหรือป่าวครับ แม่ทัพ . . . .
    เฮียย้งขายประตูพร้อมแก้มข้างในราคาที่ผมอมยิ้มเลยคร ับ เฮียย้งไม่รีบขายให้ผมครับ ผมไปเยี่ยมเฮียก็เห็นว่ายังอยู่ เขาบอกผมว่าประกาศขายนานก็ไม่มีใครสนใจ โทรมาถามก็ไม่มีใครเอาจริง ผมก็เลยสอยมาทั้งหมดด้วยราคาไม่มีใครสนใจครับ - -"

ปล. จริงๆผมก็พอจะทราบบ้างครับว่าสายใหน จากใหนโทรมาสอบถามบ้าง ก็ไม่มีอะไรครับแค่เช็คเฉยๆว่าใครทำอะไรที่ใหนอย่างไ ร 5555 ผมกับเฮียย้งค้าขายกันมานาน"มาก"แล้วครับ แต่ผมก็ต้องมีบทบาทที่จะวางตัวและขับเคลื่อนทุกอย่าง ไปอย่างเงียบๆ

ทุกอย่างมันเป็นไปตามยุทธศาสตร์ครับ เปิดเผยบางอย่างเพื่อปกปิดบางสิ่ง.........อิ..........อิ

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

ช้ากว่านี้เสร็จผมแน่ๆ 555555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ช้ากว่านี้เสร็จผมแน่ๆ 555555
    เอามาเปลี่ยนให้ป้าแดงจะได้ปิดประตูได้กริ๊บๆเหมือนน ้องฟ้าไงครับท่าน

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    เอามาเปลี่ยนให้ป้าแดงจะได้ปิดประตูได้กริ๊บๆเหมือนน ้องฟ้าไงครับท่าน
    555 ผมว่าป้าแดงป้าของก้อกริ๊บๆ อยู่แล้วน่ะ แล้วท่านทราบได้อย่างไรว่าเอาประตูแวนมาใส่ป้าแดงแล้ วมันจะกริ๊บๆล่ะครับ 55555

ปล..จุดประสงค์ท่านอยากได้ยางหูช้างก้อบอกมาเหอะ แต่ท่านไม่กล้าพูดกล้าโดนว่าหูช้างคู่ล่ะ7พัน ชิมิๆ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    555 ผมว่าป้าแดงป้าของก้อกริ๊บๆ อยู่แล้วน่ะ แล้วท่านทราบได้อย่างไรว่าเอาประตูแวนมาใส่ป้าแดงแล้ วมันจะกริ๊บๆล่ะครับ 55555

ปล..จุดประสงค์ท่านอยากได้ยางหูช้างก้อบอกมาเหอะ แต่ท่านไม่กล้าพูดกล้าโดนว่าหูช้างคู่ล่ะ7พัน ชิมิๆ
    เอามาเปลี่ยนให้ป้าแดงจริงๆครับ แต่ผมไม่รู้จริงๆนี่ครับว่าซื้อประตูจะได้รถแถมมาด้ว ย...

ปล. ถ้ารู้ว่ามันจะเป็นอย่างนี้ ผมซื้อตั้งนานแล้ว 555555

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

เอามาเปลี่ยนให้ป้าแดงจริงๆครับ แต่ผมไม่รู้จริงๆนี่ครับว่าซื้อประตูจะได้รถแถมมาด้ว ย...

ปล. ถ้ารู้ว่ามันจะเป็นอย่างนี้ ผมซื้อตั้งนานแล้ว 555555
    ฟังแปลกๆหูซื้อประตู800แวนแถมรถ.งั้นก็แสดงว่า...... ...!ฮึ้ยลูกพี่......!5555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    ฟังแปลกๆหูซื้อประตู800แวนแถมรถ.งั้นก็แสดงว่า...... ...!ฮึ้ยลูกพี่......!5555
    อย่าเฮ้ยดัง....อะไหล่แวนแพงมากกกกกกกก 5555

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

อย่าเฮ้ยดัง....อะไหล่แวนแพงมากกกกกกกก 5555
    อยากซื้ออะไหล่แวนบ้างจัง 555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    อยากซื้ออะไหล่แวนบ้างจัง 555
    ถ้าผมไปซื้ออะไหล่กับคุณตาrx-4 ผมจะมีสิทธิ์ลุ้นกับท่านเกริกมั้ยครับ 5555

ว่างเว้นจากการงานขอเข้าพบหน่อยนะครับ อยากจะกินปลาแม่น้ำพร้อมเบียร์เย็นๆจากท่าม่วงครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    225

ถ้าผมไปซื้ออะไหล่กับคุณตาrx-4 ผมจะมีสิทธิ์ลุ้นกับท่านเกริกมั้ยครับ 5555

ว่างเว้นจากการงานขอเข้าพบหน่อยนะครับ อยากจะกินปลาแม่น้ำพร้อมเบียร์เย็นๆจากท่าม่วงครับ
    ยัง ยัง ยังไม่พอ...

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

ผมก็อยากให้ท่าน ใด้ rx-4 ไปเหมืนกัน คงรออีกไม่นานครับ เพราะลุงแกไม่มีที่จะจอดแล้ว เพราะพื้นที่ถูกรถเบนส์ยึดที่จอดแล้ว 555

ว่าแต่ (รวมรวมจะไปเปิด show room หรือท่าน) ทั้งนี้ทั้งนั้น ถ้าเอา rx-4 ไป ลุงคงแถมตู้ที่ติดอยู่ข้างผนังไปด้วยแน่ครับ
    mazda automobile genuine parts
    เบียร์เย็นๆ ผมเตรียมรอท่านเสมอครับ (แอบคิดในใจ รออยู่นานแล้วคราบ)

ขอบคุณ
    7

ยัง ยัง ยังไม่พอ...
    ตามคำที่ว่าครับท่านนัน ทำให้มันทุกข์เข้าไว้ เอ้ยไม่ใช่ สนุกเข้าไว้

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ phrapon อ่านข้อความ
    ผมก็อยากให้ท่าน ใด้ rx-4 ไปเหมืนกัน คงรออีกไม่นานครับ เพราะลุงแกไม่มีที่จะจอดแล้ว เพราะพื้นที่ถูกรถเบนส์ยึดที่จอดแล้ว 555

ว่าแต่ (รวมรวมจะไปเปิด show room หรือท่าน) ทั้งนี้ทั้งนั้น ถ้าเอา rx-4 ไป ลุงคงแถมตู้ที่ติดอยู่ข้างผนังไปด้วยแน่ครับ
    mazda automobile genuine parts
    เบียร์เย็นๆ ผมเตรียมรอท่านเสมอครับ (แอบคิดในใจ รออยู่นานแล้วคราบ)
    ยินดีครับทำให้มันทุกข์เข้าไว้ครับ เอ๊ย ทำให้มันสนุกเข้าไว้ พอดีช่วงก่อนหน้านี้ผมได้มีโอกาสได้เข้าเฝ้าคุณนายเพ ื่อสอบถามอานาจักรบางแคว่ามีกว้างใหญ่ไพศาลขนาดใหน หล่อนก็พาไปชี้ตรงที่พี่เชกำลังนั่งขี้อยู่ - -" ผมก็เกิดนิมิตฝันเห็นรถในดวงใจอีกซัก3-4คัน

คงรวบรวมเอาไปกดดันมิวเซี่ยมอำเภอที่มีกันแค่สองพี่น ้องหงะครับ ตรึกโป๊ะ...

ถ้ามีวาสนาก็ลากไอ้วีไปถอยRX-4ด้วยนะครับ ส่วนตู้นั้นเอาไว้ให้ท่านเรียงลูกชิ้นกดดันพ่อค้าดีก ว่าครับ เพราะผมเห็นท่านเอาของเล่นมาวางเรียงรายล่อตะเข้คราว ก่อนผมก็อมยิ้มแล้วครับว่าไปท่าม่วงทีไร หัวทิ่มหัวตำก่อนที่จะเห็นตะวันตกดินแน่ๆครับ ท่าม่วงไม่มีอะไหล่ แต่ลูกชิ้นตัวเอ็มเยอะมากกกกก

ปล. กินเบียร์กับท่านทีไรทำไมผมถึงนึกถึงผู้กองตั้มทุกที สองคนนี้มีปาท่องโก๋กันหรือเปล่า....อยากกินด้วย 555

Senior Member ปุ๊ทะริ's Avatar
    ขอบคุณ
    245

ยินดีครับทำให้มันทุกข์เข้าไว้ครับ เอ๊ย ทำให้มันสนุกเข้าไว้ พอดีช่วงก่อนหน้านี้ผมได้มีโอกาสได้เข้าเฝ้าคุณนายเพ ื่อสอบถามอานาจักรบางแคว่ามีกว้างใหญ่ไพศาลขนาดใหน หล่อนก็พาไปชี้ตรงที่พี่เชกำลังนั่งขี้อยู่ - -" ผมก็เกิดนิมิตฝันเห็นรถในดวงใจอีกซัก3-4คัน

คงรวบรวมเอาไปกดดันมิวเซี่ยมอำเภอที่มีกันแค่สองพี่น ้องหงะครับ ตรึกโป๊ะ...

ถ้ามีวาสนาก็ลากไอ้วีไปถอยRX-4ด้วยนะครับ ส่วนตู้นั้นเอาไว้ให้ท่านเรียงลูกชิ้นกดดันพ่อค้าดีก ว่าครับ เพราะผมเห็นท่านเอาของเล่นมาวางเรียงรายล่อตะเข้คราว ก่อนผมก็อมยิ้มแล้วครับว่าไปท่าม่วงทีไร หัวทิ่มหัวตำก่อนที่จะเห็นตะวันตกดินแน่ๆครับ ท่าม่วงไม่มีอะไหล่ แต่ลูกชิ้นตัวเอ็มเยอะมากกกกก

ปล. กินเบียร์กับท่านทีไรทำไมผมถึงนึกถึงผู้กองตั้มทุกที สองคนนี้มีปาท่องโก๋กันหรือเปล่า....อยากกินด้วย 555
    ..............แหมๆๆๆๆกว่าจะถอดรหัสมอสได้....ฮาตรึง โป๊ะๆๆๆๆ55555

หน้าที่ 15 จากทั้งหมด 25 หน้า แรกแรก ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks