ตามล่ามหาสมบัติ - หน้า 7

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ตามล่ามหาสมบัติ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ผมยังไม่ได้แสดงศักยภาพให้ใครได้เห็นแม้แต่ปลายเส้นผ มให้ท่านพ่อค้าได้ชมแม้แต่น้อยว่าผมทำได้มากขนาดใหน. ..

มีเรื่องเหลือเชื่ออยู่เรื่องหนึ่งที่จะบอกให้ท่านพ่ อค้ารำคาญใจ..... ข้าวของอะไหล่ที่ผมแจกไปมีมูลค่ามากเท่าไหร่อย่าไปสน ใจเลยเพราะมันยังไม่พร่องแม้แต่น้อยในGarage of Hero เอ้าท่านปุ๊....เดินทัพได้ครับ
    ท่านเล่นแจกแบบนี้

แล้วต่อไปเจ๊จะกล้า ไปถามหาอะไหล่กับท่านเหรอค๊า

ถ้าเวลามาถึง เจ๊ขอเอาคืนแบบหนักๆ 555555555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    อิอิอิ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    เจ๊ครับ บางอย่างมันเป็นฝาแฝด กันน๊ะครับ ทำการบ้านดีๆน๊ะครับ สั้น ยาว กว้าง สูง และก็ รู ครับ สำคัญมาก อิๆๆๆๆๆ(800/1500/1600)
    พ่อค้ามั่วนิ่มจะเก็บเรื่องนี้เป็นความลับกันครับ... .โชดดีครับเจ๊
    อืม...ตัวที่ล็อคฝาท้าย นู๋ก้อมีปัญหาตรง"รู"เนี่ยคะ แล้วมานก้อ"ยาว"ซะด้วย จาทำยังดีคะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ นู๋ฮออท อ่านข้อความ
    อืม...ตัวที่ล็อคฝาท้าย นู๋ก้อมีปัญหาตรง"รู"เนี่ยคะ แล้วมานก้อ"ยาว"ซะด้วย จาทำยังดีคะ
    เจ๊ไม่ทราบค๊า

ต้องรอท่านแม่ทัพ ไม่ก็พี่เทพ diy

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อิอิ ลูกน้องไม่ให้เล่นthaiscooter.comหงะ เลยแอบเล่นในกระดานหินชนวนเสียเลย อิอิ เราจะไม่ยอมพรากจากเจ๊ปุ๊เด็ดขาด 55555555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    อิอิ ลูกน้องไม่ให้เล่นthaiscooter.comหงะ เลยแอบเล่นในกระดานหินชนวนเสียเลย อิอิ เราจะไม่ยอมพรากจากเจ๊ปุ๊เด็ดขาด 55555555

อีเจ๊ก็.....

บางแคมีอะไร เจ๊ก็พอมีเหมือนกัน

มีทั้งลูก หลาน เหลน เดี่ยวก็คงมีโหลน 5555555

กริ๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด พิมไทยได้แล้วเหรอ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    กริ๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด พิมไทยได้แล้วเหรอ
    ครับผม เอาไว้ตอบกระทู้เวลาไปนั่งขี้ครับ - -"

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อีเจ๊ก็.....

บางแคมีอะไร เจ๊ก็พอมีเหมือนกัน

มีทั้งลูก หลาน เหลน เดี่ยวก็คงมีโหลน 5555555

ตามหาjodeciคนต่อไปมานานแสนนาน ที่แท้เป็นลาวเหมือนกันอยู่นครพนมนี่เอง ฐานะเราอาจจะต่างกันครับท่านปุ๊ แต่รสนิยมของผมไม่ต่างจากท่านครับ เพราะผมคือพวก รายได้ต่ำรสนิยมสูงครับ ห้าๆๆๆๆๆๆๆ

ตามหาjodeciคนต่อไปมานานแสนนาน ที่แท้เป็นลาวเหมือนกันอยู่นครพนมนี่เอง ฐานะเราอาจจะต่างกันครับท่านปุ๊ แต่รสนิยมของผมไม่ต่างจากท่านครับ เพราะผมคือพวก รายได้ต่ำรสนิยมสูงครับ ห้าๆๆๆๆๆๆๆ
    ฐานะต่างกันที่ไหนค๊า

เจ๊ยังเป็นพนักงานต๊อกต๋อยรายวัยทั่วไปอยู่ค๊า

เงินเดือนก็แสนจะน้อยนิด

พอๆกับ เด็ก ป ตรีจบมาใหม่ๆเลยค๊า

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ฐานะต่างกันที่ไหนค๊า

เจ๊ยังเป็นพนักงานต๊อกต๋อยรายวัยทั่วไปอยู่ค๊า

เงินเดือนก็แสนจะน้อยนิด

พอๆกับ เด็ก ป ตรีจบมาใหม่ๆเลยค๊า
    โธ่เอ๊ย นึกว่าจะรวยที่แท้ก็กินเงินเดือนแสนแล้วบอกว่าน้อยนิ ด (ภาษาไทยbroken 555) ผมเคยตอบคำถามคนมาสอบถามสถานการณ์เงินทางโทรศัพท์ ผมบอกว่ายากจนมาก อดมื้อกินมื้อและทำสวน ตอนนี้ฝนไม่ตกมาหลายแล้้งแล้วมีเงินให้ยืมบ้างมั้ย แฟนของผมบอกว่าไอ้บ้า 55555

ปล. ผมจนจริงๆครับ คราวที่แล้วไปยืนบัญชาการขนอะไหล่อยู่ มีแม่ค้าถามว่า มาจองแผงขายน้ำเหรอหนุ่ม ผมก็หันไปตอบทันที ครับป้าว่าจะเอาน้ำหวานมาลง เคยขายล๊อตเตอรี่ขายยากครับป้า แถไปได้อีก.... - -"

โธ่เอ๊ย นึกว่าจะรวยที่แท้ก็กินเงินเดือนแสนแล้วบอกว่าน้อยนิ ด (ภาษาไทยbroken 555) ผมเคยตอบคำถามคนมาสอบถามสถานการณ์เงินทางโทรศัพท์ ผมบอกว่ายากจนมาก อดมื้อกินมื้อและทำสวน ตอนนี้ฝนไม่ตกมาหลายแล้้งแล้วมีเงินให้ยืมบ้างมั้ย แฟนของผมบอกว่าไอ้บ้า 55555

ปล. ผมจนจริงๆครับ คราวที่แล้วไปยืนบัญชาการขนอะไหล่อยู่ มีแม่ค้าถามว่า มาจองแผงขายน้ำเหรอหนุ่ม ผมก็หันไปตอบทันที ครับป้าว่าจะเอาน้ำหวานมาลง เคยขายล๊อตเตอรี่ขายยากครับป้า แถไปได้อีก.... - -"
    ได้เงินเยอะอย่างที่ท่านแม่ทัพบอกก็ดีซิค๊า

เงินเดือนผมไม่ถึง 20000 บาทจริงๆนะ

แถมรถก็ยังต้องผ่อน

ไหนจะค่าเลี้ยงเด็ก

ไหนจะล่าสมบัติอีก ฯลฯ

พูดไปแล้วเหนื่อย

ว่าแล้วไปขายตัวดีกว่า มีใครสนใจไหมค๊าาาา

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ได้เงินเยอะอย่างที่ท่านแม่ทัพบอกก็ดีซิค๊า

เงินเดือนผมไม่ถึง 20000 บาทจริงๆนะ

แถมรถก็ยังต้องผ่อน

ไหนจะค่าเลี้ยงเด็ก

ไหนจะล่าสมบัติอีก ฯลฯ

พูดไปแล้วเหนื่อย

ว่าแล้วไปขายตัวดีกว่า มีใครสนใจไหมค๊าาาา
    เจ๊ครับ เริ่มเลอะแล้วครับ เราต้องมีศักด์ศรีครับ ว่าแต่ว่าไปด้วยดิ 555

ผมเป็นห้าอะไรก็ไม่ทราบครับ มีราชนิกุลมาขอแต่งงานด้วยก็เล่นตัวไม่สนใจ มีดารามาขู่จะมีลูกกับผมผมก็ไม่สนใจ พ่อบอกว่าจะยกเงินให้18ล้านถ้าลูกอยู่กับพ่อ ผมก็ไม่สนใจกลับมาอยู่เมืองไทย มาล้างตัวตนเป็นคนใหม่ที่ยากจนยิ่งกว่าเดิม สบายใจชิบหาย 5555

ผมได้ทิ้งนาวีคนนั้นไปนานแล้วครับและก็ไม่ปรารถนาจะม ีชีวิตแบบนั้น นาวีของเจ๊ปุ๊สามารถจกข้าวเหนียว กินลาบข้างทาง นอนกลางดอย ตื่นมากลางดง ใครจะรวยก็รวยไปเถิดครับ สัมผัสมาแล้วจะอ๊วก....คันตัวครับ 5555 ทุกวันนี้ต้องอดทนมากๆแต่มีความสุขครับ

ใครว่าบ้าก็บ้าครับ แต่อ่านตรงลายเซนต์ของผมดูอีกครั้งแล้วจะเข้าใจ....

ปล. ไปจกลาบกันเถิดเจ๊ 5555

Senior Member phrapon's Avatar
    ขอบคุณ
    7

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ นู๋ฮออท อ่านข้อความ
    วันนี้รู้สึกว่านู๋ฮออทจะมีปัญหาเกี่ยวกับรูทั้งวันเ ลยนะครับแถมมียาวอีกอะไรจะขนาดนั้น
    เอาตัวใหม่ใหมเดียวส่งไปให้ รูเปะเลยยาวพอดีด้วย เอ่าเป่า 55555555555

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

เจ๊ปุ๊ครับ เอาชิงช้าน้องเชมาให้ชมครับ หลับตาทำนะครับ ห้ามลืมตา....

เจ๊ปุ๊ครับ เอาชิงช้าน้องเชมาให้ชมครับ หลับตาทำนะครับ ห้ามลืมตา....

รับทราบค๊าาา

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 16 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks