เอสอาร์400 บินเดี่ยวเที่ยวลาว - หน้า 6

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 11 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เอสอาร์400 บินเดี่ยวเที่ยวลาว

Senior Member Bank99's Avatar
    สถานที่
    ค่ายเทพสตรีคลาสสิคคลับ (นครศรีฯ)
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ashira อ่านข้อความ
    ไว้ไปเที่ยวรอบโลกค่อยทำครับ ใบขับขี่สากลน่ะ
    ใบขับขี่รุ่นใหม่(สมาร์ทการ์ด)ใช้ได้10ประเทศอาเซี่ยนครับ::
    บรูไน/ฟิลิปปินส์/อินโดนีเชีย/เวียดนาม/มาเลเชีย/กัมพูชา/สิงคโปร์/ไทย/ลาว/พม่า
    ข้อมูลผมได้มาจาก กรมการขนส่งทางบก ครับผม..

ยินดีที่ได้รู้จักครับ คุนแซ็ก ผมแบงค์ครับ

ไปเที่ยวรอบโลกเมื่อไหร่ อย่าลืมเอารูปมาลงให้ชมอีกนะครับ

อ่านแล้วได้ใจดี อ่านแล้วติดเลย 5 5 5+

ของผมคงได้ไปบุกลาว เม.ย.นี้ (2คน2คัน)

ไปคนเดียวเด่วไม่มีเพื่อนคุยครับ 5 5 5+

ปล.เรื่องตุ๊กๆ ถ้ามีโอกาสได้มาเที่ยวทางใต้ ต้องมาดูด้วยตัวเองที่จังหวัดตรังครับ
    จะได้ของถูก และโดนใจ เพราะถ้าหาตามเน็ตช่วงนี้ ราคาแรงมาก จะไปถึงดาวอังคารแล้ว
    (ถ้าได้มา ผ่านบ้านผมอย่าลืมแวะจิบแอลกอฮอล์กระชับมิตร เพื่อสุขภาพนะครับ)

อ่านกระทู้นี้แล้วได้ใจจริงๆ เมลผมครับ [email protected]
    เผื่อได้คุยกันนะครับ...
    ** การออกทริปแม้เหนื่อยพักเพียงชั่วครู่ก็หายเหนื่อย

แต่ประสบการณ์และความทรงจำจะไม่มีวันจางหายไป **

ทริป นครศรีฯ - กทม. - หนองคาย - ลาว

hotmail123's Avatar
    สถานที่
    NO WAR Classic Club Nakhonsri
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bank99 อ่านข้อความ
    ดูกระทู้นี้แล้วได้ใจมากครับ ผมกำลังจะไปเดือน เม.ย.นี้ (2คน 2คัน)

กระทู้นี้กระตุ้นความอยาก เพิ่มความรู้ สะกิดต่อมซี๊ด ได้มากมายครับ...

เพือนอีกคนที่ไปด้วยครับ แบงค์ 99
    วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

Nop_69's Avatar
    สถานที่
    ....99cc. อิสระ กัน ดี กว่า....
    ขอบคุณ
    0

สุดๆ...... ครับ พี่น้อง...........
    C. CB. กุชอบว่ะแต่ไม่มีตังซื้อ อ่ะ

99cc. อิสระ กัน ดี กว่า

ช้า หน่อย เดี๋ยว ก็ ถึง

Senior Member playboyclub9's Avatar
    สถานที่
    MAHA
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดมาครับพี่ ชอบตอนที่พี่บรรยายภาพจนผมเห็นภาพจิงๆเคลิ้มตาม มีมุขขำๆ + มานีสหน่อย

บรรยากาศแต่ละที่ก็สวยๆ รูปก็สวยครับพี่ สุดยอดจิงๆ

085-8142061 เปา

(แว่น NaKaTa ตึกน้ำ)

MAHA Young Blood

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

เห็นทีต้องเอาบ้าง ทริปไกข้ามประเทศไปเลย นับถือนับถือ
    วันหลังไปก็เอามาโชว์อีกนะ
    วิ่งตามฝัน พื่อวันของเรา

วิ่งตามลม ชมตามทาง เติมเต็มชีวิตที่วางตามทางของเรา

_Classic Thai Engineering

ParAdisE K!2S...'s Avatar
    สถานที่
    Bangkok, Thailand, Thailand
    ขอบคุณ
    0

พี่แซ็ก ...... สุดยอด!!!
    ทุกสิ่งคือประสบการณ์...

Senior Member winzaz57's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เอาไป 10 กะโหลก พี่แซ้ก
    มีแค่ไหนก็เล่นแค่นั้น อย่าไปตามสระแสครับ !!

toinonesex's Avatar
    สถานที่
    ยังไม่มีเลย - -"
    ขอบคุณ
    0

ที่แรกที่ผมคิดจะไปเที่ยวเลยครัย อยากไปมากมาย แต่ไม่รู้ว่า cafe มันจะไหวไหม Invoid น่าจะมีปัญหา แต่ไปไกลๆกลัวอยู่อย่างเดียวคือรถพัง

พอจะมีรายแทงหลังไมล์ไหมครับ อยากจะลองของนอกอยู่เหมียนกัล

Junior Member Mee.Hardtail's Avatar
    ขอบคุณ
    0

..สุดยอดครับ ผมนั่งอ่าน ดูทุกภาพ เหมือนได้ไปเองเลย บรรยายได้ดีมากเลย.....

..อยากมีโอกาสได้ควบ SR ผมไปเที่ยวมั่งจัง แต่ไม่มี ท.บ เลยค่อนข้างลำบาก ....

..หากมีทริปลงใต้เมื่อไหร่ชวนด้วยนะอยากมีเพื่อนขับไ ปด้วย..... [email protected] ..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mee.Hardtail อ่านข้อความ
    ..สุดยอดครับ ผมนั่งอ่าน ดูทุกภาพ เหมือนได้ไปเองเลย บรรยายได้ดีมากเลย.....

..อยากมีโอกาสได้ควบ SR ผมไปเที่ยวมั่งจัง แต่ไม่มี ท.บ เลยค่อนข้างลำบาก ....

..หากมีทริปลงใต้เมื่อไหร่ชวนด้วยนะอยากมีเพื่อนขับไ ปด้วย..... [email protected] ..
    ทริปใต้คิดๆไว้นานแล้วครับผม ไว้ดูความพร้อม+ความอยากอีกที
    ถ้าชอบขี่รถไกลๆก้อลองไปด้วยกันดูครับ ยินดีๆๆ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ toinonesex อ่านข้อความ
    ที่แรกที่ผมคิดจะไปเที่ยวเลยครัย อยากไปมากมาย แต่ไม่รู้ว่า cafe มันจะไหวไหม Invoid น่าจะมีปัญหา แต่ไปไกลๆกลัวอยู่อย่างเดียวคือรถพัง

พอจะมีรายแทงหลังไมล์ไหมครับ อยากจะลองของนอกอยู่เหมียนกัล
    เส้นทางที่ผมไป ผมว่ารถอะไรก้อไปได้นะ เห็นชาวลาวใช้ Honda Dream,Wave
    ก้อขี่กันได้ครับ แต่ความยากลำบากก้อคงแตกต่างกันไปแหละ

เรื่องรถพัง พังก้อซ่อมครับ อย่าไปคิดมาก เซ็ตรถให้พร้อม แล้วก้อลุยโล้ดดด ด
    ถ้ามัวแต่กังวลคงไม่ได้ออกไปไหนแน่ๆ...ถ้ายังไม่แน่ใ จว่ารถเราไหวมั๊ย
    ลองเอามันไปซัดไกลๆดูซักทีครับ แล้วจะรู้ว่าSRมันอึดกว่าที่คิดเยอะครับ
    ได้ลองขี่ไกลๆกับมันดูซักทริป...ผมว่าคุณจะรักรถคุณม ากขึ้นอีกเยอะเลย ^^

No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

เหรอออออออออออออ
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

Junior Member Mee.Hardtail's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คุณ แซ็ก อยู่คลองสี่รังสิตใช่ไหมครับ ผมอยู่คลอง3 ปกติมีนัดกันที่ไหนครับ วันไหน ว่างๆๆขอเข้าไปขอคำปรึกษาแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันบ่า งซิครับ...

ผมเป็นคนใต้ ถ้าลงใต้ไปพักที่บ้านผมได้นะครับ ผมมีรีสอร์ทที่ จังหวัดนครศรีฯ แบบธรมชาติ แท้ๆๆๆ ยินดีให้พักฟรี 1 คืน พร้อมเหล้ายา ปลาทอด อีก 1 มื้อ 55555(มีแม้ว่าต้องให้ผมร่วมทริปขับกลับด้วย) จากกรุงเทพไป 800 กิโลพอดี.....สนไหมครับ....

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mee.Hardtail อ่านข้อความ
    คุณ แซ็ก อยู่คลองสี่รังสิตใช่ไหมครับ ผมอยู่คลอง3 ปกติมีนัดกันที่ไหนครับ วันไหน ว่างๆๆขอเข้าไปขอคำปรึกษาแลกเปลี่ยนประสบการณ์กันบ่า งซิครับ...

ผมเป็นคนใต้ ถ้าลงใต้ไปพักที่บ้านผมได้นะครับ ผมมีรีสอร์ทที่ จังหวัดนครศรีฯ แบบธรมชาติ แท้ๆๆๆ ยินดีให้พักฟรี 1 คืน พร้อมเหล้ายา ปลาทอด อีก 1 มื้อ 55555(มีแม้ว่าต้องให้ผมร่วมทริปขับกลับด้วย) จากกรุงเทพไป 800 กิโลพอดี.....สนไหมครับ....
    ครับผม อยู่รังสิตคลองสี่
    เรื่องนัดเจอกัน........อืมม ม ม นัดกันปีละครั้งครับ 555+

ใช่มั๊ยค้าบบบบท่านพี่ใหญ่ ^^
    นานน๊านนนน น น จะมีมีตติ้งกันซะทีครับ

อยู่ใกล้ๆกัน ไว้ว่างๆไปหาก๋วยเตี๋ยวอร่อยๆกิน+นั่งดูหญิงแถวคลองห กกันครับ
    เมลล์ผมครับ [email protected] msn-Hi5 แอ๊ดคุยกันได้ครับผม
    เฟสบุ๊ก http://www.facebook.com/ashiraclub
    แล้วเจอกันค้าบ บ บ....
    No Matter What You Ride Just Ride It With Your Pride

Senior Member bbbboyking's Avatar
    สถานที่
    giga bike
    ขอบคุณ
    0

เป็นการใช่ชีวิตได้คุ้มค่ามากเลยยยยยครับพี่ ครั้งหนึ่งในชีวิตอยากจะไปจัง ไม่รู้จะได้ไปมะไร

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ดูแล้วมีความสุขจังพี่ สุดยอดคับ

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 11 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks