All Mazda Swap Meet: ตลาดแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อ-ขาย-ตามหาอะไหล่ - หน้า 20

หน้าที่ 20 จากทั้งหมด 462 หน้า แรกแรก ... 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 70 120 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: All Mazda Swap Meet: ตลาดแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อ-ขาย-ตามหาอะไหล่

Member davia_za@hotmail.com's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เหมือนกันเลยท่านพี่ วันนี้วันหยุด แต่วันนี้ไปร่วมกิจกรรมกับ เพื่อนที่แบ็งค์ เซ็งมากเลย แต่วันนี้จะมีรายการ เมายันเช้า แข่งกะสรยุทธเลยละ 5555
    ... อ้วนซ่า ....
    TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับ.....เหนื่อยติดต่อกันมา2วันแล้วครับ วันนี้ก็เหนื่อยกันต่อ.......

ขอบคุณมากมายครับ.ได้รับแล้ว.มีอะไรให้ช่วยบอกได้นะค รับ.แต่เรื่องอะไหล่ที่ผมไม่มี.ถ้าเรื่องสำมะเรเทเมา .ได้ทุกเมื่อครับ
    พิษณุโลก.ยินดีต้อนรับครับ
    jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากมายครับ.ได้รับแล้ว.มีอะไรให้ช่วยบอกได้นะค รับ.แต่เรื่องอะไหล่ที่ผมไม่มี.ถ้าเรื่องสำมะเรเทเมา .ได้ทุกเมื่อครับ
    พิษณุโลก.ยินดีต้อนรับครับ
    555 ยินดีครับ สองแควไรด์วิธไพรด์ ถ้าผมซมซานไปทางโน้นจะคลานไปขอน้ำเย็นๆดื่มซักแก้วนะ ครับ
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อรุณสวัสดิ์ครับท่านแม่ทัพทั้งหลาย ขอให้เช้าวันอาทิตย์นี้เป็นเช้าที่สดใส มีกำลังกายและกำลังใจที่จะออกไปทำงานหรือพักผ่อนอยู่ กับบ้านก็ขอให้มีแต่ความสุขด้วยกันทั้งผองเพื่อนนะคร ับ

เช้านี้จะเข้าไปทำความสะอาดโรงรถอีกครั้งครับ หวังว่าคงเป็นอาทิตย์ที่สนุกสนานของผมครับ
    Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

สวัสดีมื้อเช้าแม่ทัพทุกท่านครับขอให้ดำเนินงานตามเป ้าหมายทีตั้งใว้ตั้งแต่ยังบ่ตื่นนะครับ...ส่วนผมได้แ ต่มองๆลูบๆคุณลุงเภาไปวันๆทำอะไรมากบ่ได้ตามเมียสั่ง อุ้ยตามหมอสั่งครับ...นอนฟังวิทยุฟังชอพื้นเมืองไปวั นๆครับ

Name:  DSCN0687_resize.jpg
Views: 112
Size:  131.7 KB
    TOOK_14's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีตอนเช้าทุกท่านครับ.... รื่นเริงสดใส ถ้วนทั่วนะครับ..................

รูป รูป  
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

กราบสวัสดีครับพี่ตุ๊ก เช้านี้เข้ากระชับพื้นที่อีกครั้ง มอมแมมแต่เช้าครับ..

สวัสดีครับแม่ทัพทุกๆท่าน ขออนุญาตตื่นสายฉลองวันหยุดสักวันนะครับ งานการที่ยุ่งเหยิงติดต่อกันมาหลายวันเล่นเอาผมงอมพร ะรามไปเลยทีเดียว
    ด้วยภารกิจหน้าที่ ที่ต้องคอยไปแก้ปัญหาให้กับลูกค้าถึงเรือนชาน เมื่อวานก็ดันต้องไปเจอกับลูกค้าฝรั่ง เป็นตาลุงจีไอเก่า มาได้เมียไทยแต่ดันไม่พูดไทย สงสัยจะจีบกันด้วยภาษามือ ตอนโผล่หัวเข้าไปเจอตาลุงแกก็บ่นใหญ่เลยครับ

" ^*y(&y^%^$)(*((*%^$#%@&^%%$#@$#@#$@*)*^)*&)((_*_)( *(&^%^#@$@& "

ผมก็เยสๆๆ อย่างเดียวเลยครับ ฟังไม่รู้เรื่องเลย มันจะบ่นเป็นภาษาไทยให้เราฟังรู้เรื่องหน่อยก็ไม่ได้

" )*&&*%&^%^$##@%*^(_(@^%$*&@*#_@#&@#^@*#^*&^#*&@^#^ @#((*^*&^&%^&%^(&*&()(&_&%^&%*&(

ตาลุงยังคงบ่นอยู่อย่างต่อเนื่อง ผมก็พยายามที่จะฟังให้เหมือนแกกำลังร้องฮิปฮ็อป แต่มันก็ดูคร่อมจังหวะไปหมดฟังยังไงก็ไม่ใช่เพลง

" %^%$$^^*&^$#@#@%^#&@*&$%^^%^()&&h%^e%#%#@r*+_$#^&@ $#!e#@$ty$#&^% "

การทำงานที่ต้องใช้สมาธิสูงท่ามกลางความกดดันและเสีย งบ่นของอีตาฝรั่งแก่ๆที่ยังไม่มีทีท่าว่าจะสงบปากสงบ คำเสียที ทำให้ผมบังเกิดความเครียดขึ้นอย่างมาก
    และเมื่อความอดทนของผมมาถึงที่สุด ผมก็ต้องพูดออกไปด้วยเสียงค่อนข้างดัง " sit up ! "
    " .......................... "

ตาลุงฝรั่งเงียบทันทีเลยครับ หุหุ มันคงคาดไม่ถึงล่ะซี้ ว่าคนไทยหน้าตาบ้านนอกบ้านนอกแบบผมจะด่าฝรั่งเป็น หุหุ
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ
    สวัสดีครับแม่ทัพทุกๆท่าน ขออนุญาตตื่นสายฉลองวันหยุดสักวันนะครับ งานการที่ยุ่งเหยิงติดต่อกันมาหลายวันเล่นเอาผมงอมพร ะรามไปเลยทีเดียว
    ด้วยภารกิจหน้าที่ ที่ต้องคอยไปแก้ปัญหาให้กับลูกค้าถึงเรือนชาน เมื่อวานก็ดันต้องไปเจอกับลูกค้าฝรั่ง เป็นตาลุงจีไอเก่า มาได้เมียไทยแต่ดันไม่พูดไทย สงสัยจะจีบกันด้วยภาษามือ ตอนโผล่หัวเข้าไปเจอตาลุงแกก็บ่นใหญ่เลยครับ

" ^*y(&y^%^$)(*((*%^$#%@&^%%$#@$#@#$@*)*^)*&)((_*_)( *(&^%^#@$@& "

ผมก็เยสๆๆ อย่างเดียวเลยครับ ฟังไม่รู้เรื่องเลย มันจะบ่นเป็นภาษาไทยให้เราฟังรู้เรื่องหน่อยก็ไม่ได้

" )*&&*%&^%^$##@%*^(_(@^%$*&@*#_@#&@#^@*#^*&^#*&@^#^ @#((*^*&^&%^&%^(&*&()(&_&%^&%*&(

ตาลุงยังคงบ่นอยู่อย่างต่อเนื่อง ผมก็พยายามที่จะฟังให้เหมือนแกกำลังร้องฮิปฮ็อป แต่มันก็ดูคร่อมจังหวะไปหมดฟังยังไงก็ไม่ใช่เพลง

" %^%$$^^*&^$#@#@%^#&@*&$%^^%^()&&h%^e%#%#@r*+_$#^&@ $#!e#@$ty$#&^% "

การทำงานที่ต้องใช้สมาธิสูงท่ามกลางความกดดันและเสีย งบ่นของอีตาฝรั่งแก่ๆที่ยังไม่มีทีท่าว่าจะสงบปากสงบ คำเสียที ทำให้ผมบังเกิดความเครียดขึ้นอย่างมาก
    และเมื่อความอดทนของผมมาถึงที่สุด ผมก็ต้องพูดออกไปด้วยเสียงค่อนข้างดัง " sit up ! "
    " .......................... "

ตาลุงฝรั่งเงียบทันทีเลยครับ หุหุ มันคงคาดไม่ถึงล่ะซี้ ว่าคนไทยหน้าตาบ้านนอกบ้านนอกแบบผมจะด่าฝรั่งเป็น หุหุ
    ในห้องนอนที่ไม่มีเสียงใดๆเข้ามารบกวน เงียบสนิท ก็พลันมีเสียงหัวเราะของผมออกมาในทันทีที่อ่านจนจบ 5555 ผมจะจำไปใช้บ้าง คุยกับพวกฝรั่งจนเมื่อยตีน เอ๊ยเมื่อยมือ เคยเจอฝรั่งถามว่า เฮ้ ยู ดูยูสปิ๊กอิงลิด ผมก็ หาอะหยังก๊อ ถ้าไอบอกว่า โน แล้วเมิงจะพูดไทยกับกูเหรอ ไอ้แสรดดดดดดด
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

สวัสดีตอนเช้าค่ะพี่ๆลุงๆทุกท่าน น้องเฟบบี้ค่ะ เมื่อวานคุณพ่อเหนื่อยมากค่ะ เก็บของในบ้าน ตอบกระทู้สดตามสายโทรศัพท์ ซ่อมรถให้เพื่อน ซ่อมรถให้ตัวเอง จัดโรงรถ พาพี่เชออกไปวิ่ง ไปซื้อของเข้าบ้าน หนูว่าพ่อลาออกจากงานประจำมาทำพวกนี้เถิด รับรองว่าเจ๊งค่ะ แค่จะพาหนูไปสปายังไม่มีเวลาเลย อิอิ ไปนอนต่อดีก่า

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ DonGDonGDonG อ่านข้อความ

ตาฝรั่งไม่งงหรือครับ

"Sit up"

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    สวัสดีตอนเช้าค่ะพี่ๆลุงๆทุกท่าน น้องเฟบบี้ค่ะ เมื่อวานคุณพ่อเหนื่อยมากค่ะ เก็บของในบ้าน ตอบกระทู้สดตามสายโทรศัพท์ ซ่อมรถให้เพื่อน ซ่อมรถให้ตัวเอง จัดโรงรถ พาพี่เชออกไปวิ่ง ไปซื้อของเข้าบ้าน หนูว่าพ่อลาออกจากงานประจำมาทำพวกนี้เถิด รับรองว่าเจ๊งค่ะ แค่จะพาหนูไปสปายังไม่มีเวลาเลย อิอิ ไปนอนต่อดีก่า
    ไว้หนวดกันทั้งอีตาพ่อทั้งลูกสาวเลยนะครับท่านแม่ทัพ 5555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Pu-eternal อ่านข้อความ
    ตาฝรั่งไม่งงหรือครับ

"Sit up"

66666 ก็คงงงนั่นแหละครับท่านปุ๊ครับ เขาถึงเงียบ ไอ่ผมก็จำมาจากหนังฝรั่งเวลาเค้าบอกให้หุบปาก ว่ามันอะไรอัพๆนี่แหละ 666666
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อรุณสวัสดิ์ครับท่านโด่งและสหายทั่วประเทศไทยและทั่ว โลก เมื่อวานผมเหนื่อยมากครับ แคว้นโบราณไรด์วิธไพรด์ของท่านเกริกเอาผมซะล้าเลย ตอนเย็นไปแวะสุสานรถเพื่อเอาหม้อน้ำกับการ์ดหม้อน้ำไ ปเปลี่ยนให้อีพรหล้ากับพูเลย์ใหม่ของป้าแดง ปรากฎว่ายิ่งกว่าขี่ช้างจับตั๊กแตนหรือเผาไร่จับหนูเ สียอีก

แค่จะเปลี่ยนพูเลย์หม้อน้ำทำให้ผมทราบว่า ขายึดคอมแอร์ของผมมันหักเลยเป็นที่มาของการที่คอมแอร ์ของผมไม่ตรงเลยทำให้สายพานของผมบิดตัวแล้วก็ขาดในที ่สุด งานเข้าเลยพี่น้องครับ

เฮ้อ...ไปต่อไม่ถูกเลยไม่รู้ว่าจะไปโรงกลึงหรือจะไปห าซื้อขายึดแบบตรงรุ่นดี ป้าแดงนอนยาวอีกแล้วกับการแค่จะเปลี่ยนพูเลย์แค่นี้ 5555

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    อรุณสวัสดิ์ครับท่านโด่งและสหายทั่วประเทศไทยและทั่ว โลก เมื่อวานผมเหนื่อยมากครับ แคว้นโบราณไรด์วิธไพรด์ของท่านเกริกเอาผมซะล้าเลย ตอนเย็นไปแวะสุสานรถเพื่อเอาหม้อน้ำกับการ์ดหม้อน้ำไ ปเปลี่ยนให้อีพรหล้ากับพูเลย์ใหม่ของป้าแดง ปรากฎว่ายิ่งกว่าขี่ช้างจับตั๊กแตนหรือเผาไร่จับหนูเ สียอีก

แค่จะเปลี่ยนพูเลย์หม้อน้ำทำให้ผมทราบว่า ขายึดคอมแอร์ของผมมันหักเลยเป็นที่มาของการที่คอมแอร ์ของผมไม่ตรงเลยทำให้สายพานของผมบิดตัวแล้วก็ขาดในที ่สุด งานเข้าเลยพี่น้องครับ

เฮ้อ...ไปต่อไม่ถูกเลยไม่รู้ว่าจะไปโรงกลึงหรือจะไปห าซื้อขายึดแบบตรงรุ่นดี ป้าแดงนอนยาวอีกแล้วกับการแค่จะเปลี่ยนพูเลย์แค่นี้ 5555

อรุณสวัสดิ์ครับท่านแม่ทัพ วันนี้คงต้องกลับไปลุยงานตามปกติแล้วครับ หลังจากหยุดมาสองวันไปลุยโรงรถชาวบ้านเค้ามาครับ อิอิ
หน้าที่ 20 จากทั้งหมด 462 หน้า แรกแรก ... 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 70 120 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks