เงียบเหงา คำถามนะครับ"ลอยกระทงปีนี้ไปที่ไหนกันครับ" - หน้า 2

ชื่อกระทู้: เงียบเหงา คำถามนะครับ"ลอยกระทงปีนี้ไปที่ไหนกันครับ"

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    ลอยกระทงปีนี้เทศบาลจองตัวไว้ครับ...
    กรุณาไปรายงานตัวให้ถูกโต๊ะกองประกวดด้วยนะครับ อย่าให้พี่สุเห็นว่าไปนั่งหนวดงามอยู่โต๊ะนางนพมาศนะ ครับ - -"

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

คุณลุงเภากับท่านjackyขอทำบุญร่วมกันในครั้งนี้ด้วยค รับ...ทั้งคู่ทำบุญมาน้อยครับ

Name:  kratong.jpg
Views: 123
Size:  93.9 KB
    ไม่ควรมีรถเกิน 2 คันต่อคน [/SIZE][/B]

Dtac 085-030-1100 1-2call 084-739-3200[/SIZE][/B]

คุณรฎินัน ศรปัญญาพันธ์(สุขกันต์) เลขบัญชี 498-0-097669 กรุงไทย สาขาบิ๊กชีแพร่

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

ลอยกระทงปีนี้เปิดคุ้มมาสด้าบางแคต้อนรับสหายโซนกรุง เทพที่พากันตบเท้าเข้าเยี่ยมคารวะครับ 5555 สหายที่มาเยี่ยมในวันนี้ก็มีท่านปุ๊และหวานใจ น้องหมวยเล็ก และก็ท่านวินกับคุณตาลครับ อบอุ่นและเป็นกันเองมากๆครับ เราไม่ได้มาลอยกระทงกันนะครับ เราไปกินMc Donaldกันครับ - -"

ถ่ายจากกล้องมือถือเลยไม่ค่อยชัดเท่าไหร่ครับ

ยังกะพ่อกับลูกจริงๆด้วย - -"

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

3 คัน 5 คนกับรถคู่ใจตามยุคและสมัย มันเป็นช่วงเวลาที่น่าจดจำครับ

รถของพวกเรายังกะรถสเมริ์ฟ....

พอถึงยามวิกาลเราต่างก็แยกย้ายกันไป ทิ้งเรื่องราวมากมายให้ติดตามและคิดถึง...

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

บอกตรง ๆ ครับ อิจฉาครับ 5555 สักวันต้องมี่วันของเราบ้างล่ะน่ะ

วันนี้ได้ไปลอยกระทงในรอบกี่ปีก็ไม่รู้ที่ไม่ได้ลอย 555 ได้เห็นคู่หนุ่มสาว คู่แก่เฒ่า ครอบครัวใหญ่ คู่เกย์ คู่เลส 5555 มาลอยกระทงร่วมกัน เห็นแล้วก็อบอุ่นลึก ๆ ในใจครับ เพราะตอนสมัยยังเอา๊ะ ๆ ผมไฝ่ฝันว่าจะมาลอยกระทงกับหวานใจครับ เสียงประทัดก็มีบ้างประปราย การประกวดนางนพมาศก็เพิ่งจะเริ่มขึ้น แต่ก็ไม่ได้ไปดูครับ ต้องรีบกลับเพราะเดี๋ยวรถจะติดหนึบครับ

ใช้กล้องมือถือถ่ายมา เลยไม่ค่อยชัดครับ

สถานที่ : วงเวียนสระแก้ว @ ลพบุรี

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TOOK_14 อ่านข้อความ
    เพิ่งเคยได้ยินครับเนี่ย! ไปส่องนก แต่ได้เมียมาแทน ถ้าไปลอยกระทง น้องนพมาศ ก็คง....แน่....โอ๊ยๆไม่อยากคิด อิจฉา!!
    ช่วงนั้นอารมณ์ศิลปินขั้นเทพครับ 5555 ไปนอนดูดาว ส่องนก ดื่มน้ำจันทร์ กับกลุ่มเพื่อนๆแล้วเสียวครับ - -" มีแต่คนมีหนวดทั้งนั้น 55555 พอลงจากเขาก็บอกแฟนว่าจะไม่ไปใหนนานๆแล้วครับ 5555 แต่ทำอย่างนี้ได้ไม่นาน ก็เลยค้นพบว่า รู้งี้ตูอยู่บนเขานานๆดีกว่า - -"

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeap_bond_007 อ่านข้อความ
    บอกตรง ๆ ครับ อิจฉาครับ 5555 สักวันต้องมี่วันของเราบ้างล่ะน่ะ

วันนี้ได้ไปลอยกระทงในรอบกี่ปีก็ไม่รู้ที่ไม่ได้ลอย 555 ได้เห็นคู่หนุ่มสาว คู่แก่เฒ่า ครอบครัวใหญ่ คู่เกย์ คู่เลส 5555 มาลอยกระทงร่วมกัน เห็นแล้วก็อบอุ่นลึก ๆ ในใจครับ เพราะตอนสมัยยังเอา๊ะ ๆ ผมไฝ่ฝันว่าจะมาลอยกระทงกับหวานใจครับ เสียงประทัดก็มีบ้างประปราย การประกวดนางนพมาศก็เพิ่งจะเริ่มขึ้น แต่ก็ไม่ได้ไปดูครับ ต้องรีบกลับเพราะเดี๋ยวรถจะติดหนึบครับ
    ถ้ามีเวลาจะพาเหล่าMazda Armyทำกิจกรรมเล็กๆน้อยๆกันบ้างครับ ขับรถเล่นรอบเมือง หรือไม่ก็ไปทำบุญ ไปเที่ยวที่ใกล้ๆครับ ก็ลองๆดูครับ สักวันจะพาอ้วนดำ ป้าแดง อีพรหล้า อีบ๊อง (เยอะไปหรือเปล่าว่ะ - -") ไปเที่ยวหาท่านหวานเจี๊ยบบ้างนะครับ อิอิ

ว่าแต่ว่าปีนี้อธิษฐานว่าอย่างไรเหรอ 5555

a_tez's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    3 คัน 5 คนกับรถคู่ใจตามยุคและสมัย มันเป็นช่วงเวลาที่น่าจดจำครับ

รถของพวกเรายังกะรถสเมริ์ฟ....

พอถึงยามวิกาลเราต่างก็แยกย้ายกันไป ทิ้งเรื่องราวมากมายให้ติดตามและคิดถึง...

เสียดายอย่างมากจริงๆ..........555+
    ปุ๊นัดไว้ตั้งเเต่แรก ว่าจะไปหาท่านวีไร้หนวด แต่รถเจ้าเก่า ก็เจ็งกะบ้งเหมือมเดิม.........555+อดไป
    ครั้งหน้าเชิญท่านมาร่วมวงสนทนา....555+ ที่พระราม3 จะได้ไหม

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    เสียดายอย่างมากจริงๆ..........555+
    ปุ๊นัดไว้ตั้งเเต่แรก ว่าจะไปหาท่านวีไร้หนวด แต่รถเจ้าเก่า ก็เจ็งกะบ้งเหมือมเดิม.........555+อดไป
    ครั้งหน้าเชิญท่านมาร่วมวงสนทนา....555+ ที่พระราม3 จะได้ไหม
    ได้สิครับ ป้าแดงไปได้ทุกที่ครับ แต่เจ้าของมันนั่นแหละที่จะไปได้หรือเปล่า 5555 เมื่อคืนเลยได้รู้จักท่านอุ้ยผ่านมุมมองท่านวิน คุณตาล ท่านปุ๊ วีหนวด ไม่ได้นินทานะครับ แต่วิเคราะห์สิ่งที่สร้างท่านให้เป็นท่านแบบนี้...

ปล. อย่าพึ่งถอดใจ...ฉันยังสู้เลย

ปลล. จริงๆแล้วผมปฎิเสธท่านปุ๊ไปว่าคืนนี้ไม่น่าจะเอาป้าแ ดงออกได้เพราะจำได้ว่าเบรกยังไม่ดีและก็ล้อหน้ามีเสี ยงดัง พอสหายมากตา จิตใจมันก็ฮึกเหิมครับ ออกทัพป้าแดงงงงงงง...

ขับไปตามทาง ปล่อยไปตามใจ...เลยรู้สึกว่า ถ้าคืนนี้พลาด ป้าแดงต้องไม่ให้อภัยแน่ๆ...รถขับดีชิบเป๋งเลยครับ - -"

คนที่ประสาทไปเองคือผมครับ 55555

สถานที่
    Mazda Club Thailand/จักรยานฝั่งธน
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ได้สิครับ ป้าแดงไปได้ทุกที่ครับ แต่เจ้าของมันนั่นแหละที่จะไปได้หรือเปล่า 5555 เมื่อคืนเลยได้รู้จักท่านอุ้ยผ่านมุมมองท่านวิน คุณตาล ท่านปุ๊ วีหนวด ไม่ได้นินทานะครับ แต่วิเคราะห์สิ่งที่สร้างท่านให้เป็นท่านแบบนี้...

ปล. อย่าพึ่งถอดใจ...ฉันยังสู้เลย

ปลล. จริงๆแล้วผมปฎิเสธท่านปุ๊ไปว่าคืนนี้ไม่น่าจะเอาป้าแ ดงออกได้เพราะจำได้ว่าเบรกยังไม่ดีและก็ล้อหน้ามีเสี ยงดัง พอสหายมากตา จิตใจมันก็ฮึกเหิมครับ ออกทัพป้าแดงงงงงงง...

ขับไปตามทาง ปล่อยไปตามใจ...เลยรู้สึกว่า ถ้าคืนนี้พลาด ป้าแดงต้องไม่ให้อภัยแน่ๆ...รถขับดีชิบเป๋งเลยครับ - -"

คนที่ประสาทไปเองคือผมครับ 55555
    อะไรอะ.........พลาดไปได้อดเรื่องสนุกๆๆ อยากรู้อะ อะไรที่สร้างผม...........555+

tanytany's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ a_tez อ่านข้อความ
    อะไรอะ.........พลาดไปได้อดเรื่องสนุกๆๆ อยากรู้อะ อะไรที่สร้างผม...........555+
    ปาก ..555+
    ++แม่ค้ามือใหม่ ..ลองขายของเก่าค่ะ++
    http://www.thaiscooter.com/forums/sh...d.php?t=436527

ตาล 08-4082-5742 / วิน 08-6537-3262
    [email protected]

ธนาคารกสิกรไทย สาขาเดอะมอล์บางแค เลขที่บัญชี 751-2-66739-7 (นาวิน)
    โอนเงินเรียบร้อยแล้ว/รับของแล้วช่วยโทรแจ้งด้วยน๊ะจ๊ะ

+++++++++++++++++โปรดทราบ ..สะดวกส่งของทุกวันเสาร์ค่ะ++++++++++++++++

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tanytany อ่านข้อความ
    ปาก ..555+
    ..........พอจะเดาออกละ.........555+

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tanytany อ่านข้อความ
    ปาก ..555+
    ได้มาเพราะความสามารถ........

สถานที่
    ขอบคุณ
    1

ได้มาเพราะความสามารถ........
    คงน้อยคนที่จะได้ แต่ก็จริงใจนะครับ คิดอะไรก็พูดไปอย่างนั้น ไม่เคยตอเเหลใคร
    เป็นอย่างที่เราเป็น รู้จักพอดีในบ้างเรื่อง แต่สำหรับเรื่องมิตรภาพนั้นให้เกินร้อย.....555+

Senior Member winKKK's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    92

ลอยกระทงปีนี้เปิดคุ้มมาสด้าบางแคต้อนรับสหายโซนกรุง เทพที่พากันตบเท้าเข้าเยี่ยมคารวะครับ 5555 สหายที่มาเยี่ยมในวันนี้ก็มีท่านปุ๊และหวานใจ น้องหมวยเล็ก และก็ท่านวินกับคุณตาลครับ อบอุ่นและเป็นกันเองมากๆครับ เราไม่ได้มาลอยกระทงกันนะครับ เราไปกินMc Donaldกันครับ - -"
    สนุกมากเลยครับ ..55+ ผมได้ความรู้เพียบ ได้มุมมองใหม่ๆ ได้แง้คิดดีดี ได้เพื่อน ได้ใจ ..ครับผม

รูปเพิ่มครับ

รถคุณปุ๊ ..สตาร์ทไม่ติดนิดหน่อย ไฟไม่มา แต่แก้ไขได้ครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย winKKK : 22-11-2010 เมื่อ 18:42
    หายใจเข้า ..คงอยู่ปัจจุบัน
    หายใจออกพลัน ..เป็นอดีตในบัดดล
    .................................................. ........................................
    นาวิน หมีเงิน
    104/1 หมู่ 7
    หมู่บ้านสุขสันต์5 ซอย23
    แขวงบางแค เขตบางแค
    กรุงเทพฯ 10160
    08-6537-3262 / 028037396

e-mail : [email protected]

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ winKKK อ่านข้อความ
    สนุกมากเลยครับ ..55+ ผมได้ความรู้เพียบ ได้มุมมองใหม่ๆ ได้แง้คิดดีดี ได้เพื่อน ได้ใจ ..ครับผม

รูปเพิ่มครับ

รถคุณปุ๊ ..สตาร์ทไม่ติดนิดหน่อย ไฟไม่มา แต่แก้ไขได้ครับผม
    เสื้อสวยจังครับท่านแม่ทัพ.........ทีมไรครับ....!!! !

Bookmarks