สรุปการจัดงาน PX.Club#2 ครับ - หน้า 25

หน้าที่ 25 จากทั้งหมด 43 หน้า แรกแรก ... 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สรุปการจัดงาน PX.Club#2 ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Red - sead อ่านข้อความ
    ถ้ารถไม่ใช่ PX จะเข้างานได้ไหมครับ
    พอดีที่ชมรมไม่มีรถ PX อ่ะครับ
    แต่อยากร่วมงานพวกพี่พี่จิงจิง
    รบกวนพิจารณาหน่อยครับ

เดี๋ยวจะหาว่าไม่ตอบนะครับ
    มีหลายๆคนถามผมว่าเอาไงดีกับคำถามนี้
    เป็นว่า อย่างี้ดีกว่าครับ
    จิงๆก็เป้นที่ยินดีปรีดานะครับ ที่การประชาสัมพันธ์ ของงานนี้เป็นไปอย่างเหนือความคาดหวัง ตอนแรกคิดๆว่าคงไปกันไม่กี่คัน แต่ตอนนี้เยอขึ้นเรื่อยๆ ปัญหามีอยู่ว่า ผู้จัดเกรงว่า จะดูแลผู้ร่วมงานกันอย่างไม่ทั่วถึง
    แต่ถ้าอยากมา ตัวผมนะคิดว่ามาได้
    เพราะ
    เมือพวกคุณมาในงานนี้ ได้แน่นอนเรื่องความสนุกสนานเป็นกันเอง
    แต่จะพูดถึง ศักยภาพ ของรถผมไม่ได้บอกว่ารุ่นเก่าไม่ดีนะ
    มันก็ดีที่คุณจะได้เห็นศักยภาพของรถ px และคิดว่า เมื่อถึงจุดๆ 1 คนที่รักการทัวร์ริ่ง ก็ต้องมาจับแฮนด์ px อย่างแน่นอน ให้ทุกคนมองในแง่นั้นดีกว่าครับ ว่าวัน 1 เราจะมี เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ขี่px กันเพิ่มขึ้น
    ไม่อยากให้แตกแยกครับ
    แต่ขอ อย่างนะครับ รถที่มาอยากให้พร้อม ในการเดินทางครับ อย่าง เดียวที่ผม ขอครับ
    ป.ล มีคนอื่นขอมาด้วยครับem90

eak[email protected]

px มิตรคู่เรือนเพื่อนคู่ตัว

089-495-3117
    เลขบัญชี 3172155276 ธ.ไทยพานิช
    สรเจตน์ สินยวง

Ninja250r & PX150E golf9066's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน ...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    อืมม์...เบอร์โทรรุ่นน้องที่อุดรครับ 081-6694923 ชื่อโจ้นะครับ ลองโทรคุยกันดุครับ เผื่อจะได้มาพร้อมกัน
    เดี๋ยวรบกวนทิ้งเบอร์ไว้ด้วยนะครับ จะได้ติดต่อได้สะดวก ทุกคนเลยนะครับที่เข้ามาอ่านกระทู้นี้ ที่จะเข้าร่วมการเดินทางกับเรา
    ขอบคุณมากครับผม ไงผมจะแวะไปเช็ครถที่อุดรแล้วจะลองโทรหาครับผม
    รักเธอประเทศไทย

MSN: [email protected]
    คุยกันคับผม

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Red - sead อ่านข้อความ
    ถ้ารถไม่ใช่ PX จะเข้างานได้ไหมครับ
    พอดีที่ชมรมไม่มีรถ PX อ่ะครับ
    แต่อยากร่วมงานพวกพี่พี่จิงจิง
    รบกวนพิจารณาหน่อยครับ
    อืมม์...ก็อย่างที่พี่ เจต สะมอเฟรม แนะนำไปนะครับ เราก็ไม่อยากปิดกั้นอะไร เพราะเราก็ไม่ได้บอกว่าเราแบ่งแยก แต่ก็ต้องเข้าใจอย่างนึงด้วยว่า ศักยภาพของรถมันต่างกันลิบลับ พวกพี่ๆในPX.Clubจะอยู่ในสายทัวร์ วิ่งกันที ก็วิ่งไกลๆ เเพราะฉะนั้นตรงจุดนี้ถือว่าเป็นบททดสอบศักยภาพของรถ โดยตรง ถามว่าพวก 64 หรือ สปริ้น สามารถทำได้มั๊ย คำตอบก็คือ ได้ แต่โอกาศรอด ยากครับ เราขับกันทีนึง 100-130 กม./ชม. แต่ถ้าพวก 64 หรือ sprint คงจะไม่สามารถทำได้แน่นอน ถ้าจะมาก็ต้องเตรียมรถกันดีๆครับ ขอแบบเครื่องฟิตๆจบๆครับ คงไม่มีใครอยากเห็นภาพ ขับไปซ่อมไปนะครับ เราเบื่อภาพแบบนั้นเต็มทนละ และที่สำคัญ style การขับขี่ของพวกเราชาว PX.Club จะคนละ feel กับการขี่ 64 หรือ sprint นะครับ ตรงนี้ขอบอกให้ทราบก่อนเลย เดี๋ยวพอถึงเวลาบิดกันจริงๆ จะงงว่า เอ๊ะ...จะรีบกันไปไหนว่ะ เราไม่ได้ขับเร็วครับ แต่รถมันแรง ใจมันก็เลยพาไปด้วย ยินดีต้อนรับสำหรับทริปนี้ครับ

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nine_px177 อ่านข้อความ
    จุ๊ๆเงียบๆไว้เดี๋ยวเค้ารู้หมดว่าแก่ขึ้นอีกปีแว้วว 555+
    hbd ย้อนหลังนาย ปลายเดือนหน้าเลี้ยงเลย

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ px rider อ่านข้อความ
    ง่ายๆ เอาเป็นว่าผมจะรออยู่ที่สระบุรี..รอทั้งสาย กทม. และทางสายbb แล้วกัล..

ถ้ามาเจอกันที่สระบุรี แล้วเด๋วยิงตรงขึ้นทางเพชรบูรณ์ นั้น นิดเดียวครับ...

เด๊ยวลองๆคุยกันเพื่อนก่อนว่าจะไปทางไหนดี

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ฝูงบิน px. อ่านข้อความ
    อืมม์...ก็อย่างที่พี่ เจต สะมอเฟรม แนะนำไปนะครับ เราก็ไม่อยากปิดกั้นอะไร เพราะเราก็ไม่ได้บอกว่าเราแบ่งแยก แต่ก็ต้องเข้าใจอย่างนึงด้วยว่า ศักยภาพของรถมันต่างกันลิบลับ พวกพี่ๆในpx.clubจะอยู่ในสายทัวร์ วิ่งกันที ก็วิ่งไกลๆ เเพราะฉะนั้นตรงจุดนี้ถือว่าเป็นบททดสอบศักยภาพของรถ โดยตรง ถามว่าพวก 64 หรือ สปริ้น สามารถทำได้มั๊ย คำตอบก็คือ ได้ แต่โอกาศรอด ยากครับ เราขับกันทีนึง 100-130 กม./ชม. แต่ถ้าพวก 64 หรือ sprint คงจะไม่สามารถทำได้แน่นอน ถ้าจะมาก็ต้องเตรียมรถกันดีๆครับ ขอแบบเครื่องฟิตๆจบๆครับ คงไม่มีใครอยากเห็นภาพ ขับไปซ่อมไปนะครับ เราเบื่อภาพแบบนั้นเต็มทนละ และที่สำคัญ style การขับขี่ของพวกเราชาว px.club จะคนละ feel กับการขี่ 64 หรือ sprint นะครับ ตรงนี้ขอบอกให้ทราบก่อนเลย เดี๋ยวพอถึงเวลาบิดกันจริงๆ จะงงว่า เอ๊ะ...จะรีบกันไปไหนว่ะ เราไม่ได้ขับเร็วครับ แต่รถมันแรง ใจมันก็เลยพาไปด้วย ยินดีต้อนรับสำหรับทริปนี้ครับ
    รอผมด้วยแล้วกันเพราะรถผมเดิมงานนี้แถมมีคนซ้อนอีก รอหนูด้วย

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Senior Member Red - sead's Avatar
    สถานที่
    Lanchang classic CLUB& PX club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน up ครับ

ขอบคุณพี่พี่มากครับที่ช่วยตอบคำถาม
    0833598895 ice
    บอร์ดของเราครับ
    http://www.thaiscooter.com/club/lanchang/

สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณพี่พี่มากครับที่ช่วยตอบคำถาม
    ยังไงถ้าอยากร่วมด้วยก็ขอเชิญครับเป็นกันเอง แต่งานนี้ส่วนใหญ่จะทำเวลากันนิดหน่อยครับ ถ้า64เดิมๆไม่ได้โมพูดตามตรงครับ อาจโดนทิ้งท้ายกัวจะโหลงเหลงครับแต่ถ้าทำมาแล้วก็สบา ยครับ เพราะPXเดิมๆวิ่งต่ำสุดก็90ครับ มากสุดก็ทะลุ110- 120 ขึ้น อย่างน้อยงานนี้คงขี่กันอย่างต่ำ80-90 เร็วสุดคงประมาณ100-120 ตามสภาพรถของแต่ละคน มางานนี้ถ้าใครไม่เคยสัมผัสPX ลองได้สัมผัสก็จะลืมล้อ8ไปเลย sprint อาจวางกองไว้เลย อิอิ เรื่องจิงนะครับ ประสบกาณ์โดยตรง ไม่ได้โม้เรื่องจิง จิงไหมพี่น้อง

Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

ระงับใช้ชั่วคราว เนื่องจากไม่ปฎิบัติตามกฎ ฮีโร่'s Avatar
    สถานที่
    MisZile Gang / Px Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ***

ที่ใหนมีประตูเจาะเวลาบ้างบอกที(ก็แค่อยากให้ถึงวันง านไวๆจัง) ts32
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ฮีโร่ : 25-02-2009 เมื่อ 13:42

Senior Member PX RIDER's Avatar
    สถานที่
    Parman~PX CLUB~MisZile
    ขอบคุณ
    0

ถูกทุกอย่างที่ว่ากันมา..!!
    concept : รายได้ต่ำ รสนิยมสูง รัศมีการท่องเที่ยวไกล ใช่เลย!!::

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เมื่อไหร่จะถึงเนี่ย กัวรถจะพังก่อน จิงๆ ซํดใช้งานทุกวัน

Banda22's Avatar
    สถานที่
    Px Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

ตอนนี้วิ่งได้แค่90เอง จะทันรถแรงๆมั้ยน๊อ

ใช้ชีวิตอย่างอิสระ ท้าทายในสิ่งที่ถูกต้อง ลองในสิ่งที่แปลกใหม่ นี่แหล่ะ "LiFe StYle"

em97wit_wan@hotmail.comem97
    http://Banda22.hi5.com
    Bangkok & Phatthalung

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Banda22 อ่านข้อความ
    ตอนนี้วิ่งได้แค่90เอง จะทันรถแรงๆมั้ยน๊อ

ใช้ชีวิตอย่างอิสระ ท้าทายในสิ่งที่ถูกต้อง ลองในสิ่งที่แปลกใหม่ นี่แหล่ะ "LiFe StYle"

งั้นวิ้งพร้อมกับผมแล้วกัน em89

Senior Member aalamai's Avatar
    สถานที่
    194 scooter club khonkaen
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รถคันแรกผมสปริ้นครับ

แต่พอพี่ให้สัมผัสกะpxเท่านั้นแหละครับ

ลืมสปริ้นไปเลยครับพี่ๆ
    เคยมาป่าว
    194 scooter club
    since 2004

Banda22's Avatar
    สถานที่
    Px Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ djboatbeat อ่านข้อความ
    งั้นวิ้งพร้อมกับผมแล้วกัน em89
    โอ๋ๆๆ คุนโบ๊ต เราจะไม่แยกจากกันช่ายมั้ย เส้า..(ลืมบอกไปว่า90 แค่เกียร์2เอง อิๆ)

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

โหวววววววววววววว บังรูน90เกีย 2 งั้นคุณไปก่อนเลยครับ

รถผมวิ่งได้80ก็หรูแล้ว อิอิ 80เกีย 1 นะ กร๊ากกกกกก ล้อเล่นๆๆครับ

จิงๆรถผมวิ่งได้100ก็หรูแล้วตอนนี้รถใช้ทำงานวิ่งทุก วัน

ใครมางานนี้แล้วขี่รถรุ่นอื่นๆมาเจอ px อาจเปลี่ยนใจ กลับมาเล่นกันก็ได้นะครับ คราวนี้สมาชิกล้นหลามมมมมมมมมมมมมมม

Senior Member PX RIDER's Avatar
    สถานที่
    Parman~PX CLUB~MisZile
    ขอบคุณ
    0

เขาเรียกว่าได้รับความนิยมอย่างเนืองแน่น!! (พูดสำเนียงสุพรรณฯนะ อิอิ)
    concept : รายได้ต่ำ รสนิยมสูง รัศมีการท่องเที่ยวไกล ใช่เลย!!::

หน้าที่ 25 จากทั้งหมด 43 หน้า แรกแรก ... 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 34 35 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย