31ต.ค - 2 พ.ย. 52 ทริป บางแสน - เขาแพ่งม้า - เขาใหญ่

ชื่อกระทู้: 31ต.ค - 2 พ.ย. 52 ทริป บางแสน - เขาแพ่งม้า - เขาใหญ่

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 31ต.ค - 2 พ.ย. 52 ทริป บางแสน - เขาแพ่งม้า - เขาใหญ่

มากันแล้วทริปต้อนรับปลายฝนต้นหนาว ชิมบรรยากาศชิวๆ กับทะเลหมอก และผืนป่าชุ่มฉ่ำ ซึ่งทริปนี้ มี2แบบให้เลือกครับ
    1.เอาเต็นท์ไป วันแรกกางเตนท์นอนเขาแพ่งม้า และวันที่สองเที่ยวปากช่อง และขึ้นไปนอนบนเขาใหญ่
    2.ไม่เอาเตนท์ไป วันแรกนอนรีสอร์ทแถวเขาแพ่งม้า วันที่สอง นอนที่เกส์เฮาส์บ้านน้าพี่โต่ง คนละ 100-200 บาท กินเที่ยวเมืองปากช่อง เช้ามาอีกวันก็ขี่ผ่านขึ้นเขาใหญ่กลับบ้าน

ซึ่งลองพิจรณาดูว่าแบบไหนดี ใครจะไปสำรองที่นั่งด่วน

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Senior Member เพลงเพราะ's Avatar
    สถานที่
    BangSaen City
    ขอบคุณ
    0

มันเอาอีกแร้ววววววววววววววววววววววววว

อยากโสดโว้ยยยยยยยยยยย ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

Px ONLY !!!! Nine_px177's Avatar
    สถานที่
    UNDERGROUND SCOOTER
    ขอบคุณ
    0

ขยันจิงๆคนนี้หาทริปออกได้ตลอดไม่สงสารรถก็สงสารคนเถ อะค้าบบบบ

Member ปากาป๋อง's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsaen
    ขอบคุณ
    0

สงสัยจาม่ายได้ไป

รถไม่พ้นรันอิน

เหอๆๆๆๆๆๆๆ

จงยึดมั่นในอุดมการณ์ของท่าน อย่าหลงเชื่อคนอื่นมากจนลืมเชื่อมั่นในตัวเอง

สองมือจงไขว่ขว้าดาว........แม้สองเท้ายังคงติดดิน

Senior Member beery's Avatar
    สถานที่
    bbb
    ขอบคุณ
    0

ไม่เอาเวสป้าไปไปได้ไหม้พี่
    MY Scooter
    MY LOVE
    MY VESPA&lambretta
    อย่าให้รถดีๆมีมากกว่าเพื่อนดีๆ
    beery scooter

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ beery อ่านข้อความ
    เอารถยนมาแวะรับผมด้วยไปด้วย 555

เมืองทองคะนองเดช

Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เลือกแบบที่ 2

ไปด้วย 2 คน 2 คัน

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แบงค์ px150 อ่านข้อความ
    เอารถยนมาแวะรับผมด้วยไปด้วย 555
    ตุ๊ดตลอดเอ็งอ่ะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ beery อ่านข้อความ
    ได้เบียร์เอาxjr ไปก็ได้ ไปกันชิวๆสนุกสนาน รถไรได้หมดครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ px200 อ่านข้อความ
    ไปด้วย 2 คน 2 คัน
    จัดไปครับพี่กิต

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nine_px177 อ่านข้อความ
    ขยันจิงๆคนนี้หาทริปออกได้ตลอดไม่สงสารรถก็สงสารคนเถ อะค้าบบบบ
    อิอิ คนมันเบื่อๆ เลยต้องใช้ชีวิตให้คุ้มครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ปากาป๋อง อ่านข้อความ
    สงสัยจาม่ายได้ไป

รถไม่พ้นรันอิน

เหอๆๆๆๆๆๆๆ

ทันชัวป์จิ๊ปไม่ต้องห่วง

ปล.ตกลงไปแบบไหนดีครับ ช่วยตัดสินใจกันด่วน และรถใครที่ครัสครืดให้มาทำด้วยนะครับ งานนี้มีดันขึ้นเขาเด๊ยวจะไม่รอดกัน

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Miszile แบงค์ px150's Avatar
    สถานที่
    MisZile Scooter
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ djboatbeat อ่านข้อความ
    ตุ๊ดตลอดเอ็งอ่ะ

ได้เบียร์เอาxjr ไปก็ได้ ไปกันชิวๆสนุกสนาน รถไรได้หมดครับ

จัดไปครับพี่กิต

อิอิ คนมันเบื่อๆ เลยต้องใช้ชีวิตให้คุ้มครับ

ทันชัวป์จิ๊ปไม่ต้องห่วง

ปล.ตกลงไปแบบไหนดีครับ ช่วยตัดสินใจกันด่วน และรถใครที่ครัสครืดให้มาทำด้วยนะครับ งานนี้มีดันขึ้นเขาเด๊ยวจะไม่รอดกัน
    ไม่ใช่ตุ๊ดนะผมเกย์ 555

เมืองทองคะนองเดช

Senior Member Master_Fat's Avatar
    สถานที่
    LuftWagens FT.Lauderdale Krew
    ขอบคุณ
    0

ไปไหนไปกันครับ

วันเสาร์17นี้ ถ้าว่าง ช่วงบ่ายนะครับ
    เอบวชที่วัดหนองเกตุน้อย แถวๆแยกกระทิงลายครับผม
    ถ้าว่าเรียนเชิญนะครับ ไม่ได้มีพิธีอะไรเลยครับ โกนหัวเข้าวัดอย่างเดียวครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Master_Fat : 15-10-2009 เมื่อ 18:43
    ทำดี ย่อมได้ดี ทำอัปปรีย์ มันจะดี ได้ยังไง

Senior Member เพลงเพราะ's Avatar
    สถานที่
    BangSaen City
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ master_fat อ่านข้อความ
    ไปไหนไปกันครับ

วันเสาร์17นี้ ถ้าว่าง ช่วงบ่ายนะครับ
    เอบวชที่วัดหนองเกตุน้อย แถวๆแยกกระทิงลายครับผม
    ถ้าว่าเรียนเชิญนะครับ ไม่ได้มีพิธีอะไรเลยครับ โกนหัวเข้าวัดอย่างเดียวครับผม

ขอให้การบวชครั้งนี้ บรรลุจุดประสงค์ทุกประการครับเอ

Senior Member Master_Fat's Avatar
    สถานที่
    LuftWagens FT.Lauderdale Krew
    ขอบคุณ
    0

สาธุคร้าบๆๆ
    ทำดี ย่อมได้ดี ทำอัปปรีย์ มันจะดี ได้ยังไง

นักบิดไร้สังกัด/PX.CLUB ฝูงบิน px.'s Avatar
    สถานที่
    PX.Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Master_Fat อ่านข้อความ
    สาธุคร้าบๆๆ
    อ้าว....ตกลงเป็นกระทู้งานบวช เจ้าเอ มันซะละ อิ..อิ..O_o
    อนุโมทนาด้วยนะพ่อนาค รับกิจเยอะๆ สึกออกมา จะได้มีตังค์แต่งรถ อิ...อิ...*-*

https://www.facebook.com/puttinun.nab

PX.CLUB THAILAND

Scooter Only
    ขอบคุณ
    0

ชาวบางแสนไปเที่ยวรับลมหนาว กันแล้ว

Senior Member สมหวัง's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อยากไปแต่ไม่รู้จะไปได้เปล่าอ่า
    ไม่มาวเหล้า แต่เรายังมาวเบียร์
    อีกสาวเชียร์ ก็น่ารัก เป็นหนักหนาได้ทั้งมาวได้ทั้งเพลินเจริญตา
    แสนหรรษาจริงเรา...ได้มาวเบียร์

Bookmarks