จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั - หน้า 125

หน้าที่ 125 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 25 75 115 116 117 118 119 120 121 122 123 124 125 126 127 128 129 130 131 132 133 134 135 175 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,861 ถึง 1,875 จากทั้งหมด 3184

ชื่อกระทู้: จดหมายจาก no school today pattaya ถึงผู้นำเหล่าทัพ JODECI และผองเพื่อนบ้านมาสด้าคลั

Senior Member jeap_bond_007's Avatar
    สถานที่
    Mazda Club Thailand
    ขอบคุณ
    12

เวลากึ่งบ่ายกึ่งเย็นของวันนี้ วันที่เพิ่งกลับจากการไหว้พระทำบุญที่วัดสะตือ และวัดพระพุทธบาท อิ่มบุญสุขใจกันถ้วนหน้า กลับมาถึงร้านจึงอาบน้ำอาบท่าสบายอุราพร้อมโรยแป้งหอ มเย็นเพื่อดับกลิ่นกายเพื่อพิชิตใจสาวๆ ราวกับเทวดาตกจากสวรรค์ชั้นดาวดึงค์อึ้งพิลาศพิลัย ผมได้ทิ้งตัวลงนอนทอดกายเหยียดยาวลงบนโซฟาที่ร้านด้ว ยความสบายใจ พร้อมกับหยิบแทปเล็ตคู่กายมาเช็คเฟสบุ๊คอยู่นานสองนา น จากนั้นจึงเข้าเว็บสายลับ 007 มันทำให้ผมด้องร้องอุทานเสียงดังด้วยความตื่นเต้นและ ดีใจราวกับคนบ้า ราวกับหมาที่รอพบเจ้าของจนเจอเจ้าของหลังจากที่นั่งร อมานานแสนนาน ถ้าผมหอนเหมือนหมาได้ผมก็คงจะหอนออกมา

สิ่งที่ผมรอคอยมาสามปีครึ่ง มันกำลังจะบังเกิดขึ้นแล้ว และนี่เป็นเพียงแค่ตัวอย่างแรก และจะมีตัวอย่างที่สองที่จะเปิดเผยรายละเอียดมากกว่า นี้ในเร็ววัน...เชิญทัศนาครับ พี่น้องของผม

ปล.ผมอยากหลับตาลงบัดนี้ แล้วลืมตาอีกที 1 พฤศจิกายน 2012

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ winKKK อ่านข้อความ
    ว่าด้วยเรื่องของหนังในดวงใจ ..โปสเตอร์ที่รัก สวยและน่าเก็บสะสม ..ของผมต้อง "น้ำพุ"

เรื่องของน้ำพุ
    วงศ์เมือง นันทขว้าง
    น้ำพุเกิดเมื่อวันที่ 13 มีนาคม พ.ศ. 2499 ชื่อน้ำพุเป็นชื่อเรียกกันเล่น ๆ ในครอบครัว
    น้ำพุจบชั้นมัธยมที่โรงเรียนศรีวิกรม์ และจากนั้นได้จากไปเรียนที่เชียงไหม่ปีหนึ่ง ที่ไปเรียนก็เพราะว่าตามใจแม่ เมื่อเห็นควรว่าที่นั่นจะดีกว่า น้ำพุก็ไปตามคำ เมื่อไปเรียนจึงรู้ว่าน้ำพุไม่ได้ชอบวิชาที่เรียนเลย แต่ชอบศิลปะมากกว่า จึงได้ขอแม่มาเรียนก่อนเปิดเรียนในปีนั้น น้ำพุได้บวชเรียนอยู่เดือนหนึ่ง เมื่อเปิดภาคเรียนแล้วจึงสึกออกมาเรียนต่อ ระหว่างนั้นน้ำพุอยู่ในความอุปการะของป้า
    ระหว่างปีสุดท้ายของการเรียน น้ำพุเริ่มคบเพื่อนหน้าตาแปลก ๆ และพาเข้ามาในบ้านให้แม่เดือดร้อนใจอยู่เสมอ เช่นริอ่านทำความรู้จักกับเหล้าแห้ง กัญชา และยาเสพติดชนิดต่าง ๆ
    จากนั้นน้ำพุก็เปลี่ยนใช้ยาที่แรงขึ้น ๆ จนกระทั่งถึงเฮโรอีน เมื่อมาสารภาพว่าติดแล้วนั้น น้ำพุกำลังเตรียมตัวจะไปอดที่ถ้ำเขากระบอก มาขอเงินแม่สามร้อยบาท ครั้งแรกตั้งใจจะไปโดยไม่บอก แต่หาเงินเท่าไรก็ไม่ได้จึงจำเป็นต้องมาสารภาพ ระหว่างนั้นตัวของแม่น้ำพุเองต้องเข้าโรงพยาบาลเพื่อ ผ่าตัด จึงไม่อาจจะจะไปดูแลน้ำพุที่ถ้ำเขากระบอกได้ เมื่อกลับมาน้ำพุสดใสขึ้นมาก ทำให้ครอบครัวมีความหวังว่าน้ำพุจะดีขึ้น
    มีคนถามแม่ของน้ำพุเสมอ หลังจากน้ำพุได้สิ้นชีวิตแล้วว่า “เลี้ยงลูกอย่างไรถึงได้ปล่อยให้ติดเฮโรอีน”
    ทำให้ต้องนิ่งและไม่อาจหาคำตอบได้
    แต่แม่น้ำพุบอกว่าถ้าจะให้ตอบจริง ๆ แล้ว ก็จะต้องโทษตัวเองว่า “เลี้ยงลูกไม่เป็น”
    และเมื่อไรที่ลูกชายสิ้นชีวิตไปเพราะยาเสพติดจึงนำเอ ามาเปิดเผย เพราะไม่ใช่เรื่องที่ดี น่าจะปิดเป็นความลับไว้มากกว่า
    คำตอบตรงบรรทัดนี้มีอยู่ว่า เพราะไม่อยากให้ลูกของคนอื่น ๆ ต้องเสียชีวิตไปเพราะยาเสพติดอีก ถ้าเรื่องของน้ำพุจะเป็นประโยชน์ต่อเรื่องของใครคนอื ่นได้ แม่ของน้ำพุจะยินดีอย่างยิ่ง และจะไม่ขออะไรอื่นนอกจากผลกุศลที่ได้เกิดจากสิ่งที่ ทำไปแล้วนี้ ขอให้น้ำพุจงไปมีความสุขในโลกใหม่ หรือที่ใดก็ตามที่น้ำพุไปอยู่
    เมื่อน้ำพุกลับมาแล้วก็ตั้งใจเรียนดีขึ้น หลังที่ได้เสียเวลาไปถึงสองปี ปีแรกที่เชียงใหม่ และปีที่สองไม่ได้สอบที่โรงเรียนช่างศิลป์ เพราะต้องเข้าโรงพยาบาลถึงเดือนเนื่องด้วยโรคไวรัสลง ตับ เวลาเรียนมีไม่พอสอบ
    แม่น้ำพุกล่าวว่า วันสุดท้ายที่ได้พบลูกนั้นเป็นคืนวันที่ 27 พฤษภาคม ตอนเย็นลูกไปหาที่โรงพิมพ์ พาสาวน้อยหน้าตาจุ๋มจิ๋มไปด้วย และบอกว่าขอเงินไปเอากางเกงนักเรียน ได้หยิบเงินให้ไปและสั่งว่าอย่ากลับค่ำ น้ำพุก็รับเป็นอันดี เมื่อไปถึงบ้านนั้นประมาณสามทุ่ม น้ำพุมาเปิดประตูรับด้วยสีหน้ายิ้มแย้มแจ่มใส ใครจะรูว่านั่นเป็นการเปิดประตูครั้งสุดท้ายของลูก จากนั้นน้ำพุก็เอารูปมาอวด และบอกว่า “ตั้งแต่เกิดมาน้ำพุยังไม่เคยได้เขียนรูปได้ดีเท่านี ้เลยแม่” แม่น้ำพุรับมาดูและชมด้วยใจจริงว่า “ดูดีนี่ แต่ทำไมไม่ใช้ดินสอดำ”
    “น้ำพุไม่ชอบสีดำ”
    แม่น้ำพุขึ้นนอน แต่นอนไม่หลับ ลูกสาวคนโตก็ยังไม่กลับ เธอมีงานที่มหาลัยจึงกลับล่าไปมาก น้ำพุออกไปช่วยพี่สาวขนของ มีรูปซึ่งเป็นภาพพิมพ์ และกล่องผ้าเช็ดหน้าที่ทำขายในมหาวิทยาลัย ซึ่งน้ำพุสนใจมาก เลิกเรียนแล้วก็ไปนั่งดูว่าพี่สาวจะขายผ้าเช็ดหน้าได ้สักเท่าไร จะขาดทุนหรือได้กำไร
    “พี่กบ….วันนี้ขายได้เท่าไร” น้ำพุถาม…โผล่หน้าออกมาจากห้องน้ำ ก่อนที่จะออกไปช่วยพี่สาวขนของลงจากรถ
    เราเอารูปภาพพิมพ์ที่ได้มาจากเพื่อน ๆ ของลูกไปลองติดตามห้องต่าง ๆ น้ำพุลองติดห้องของพี่ของน้องเดินไปจนทั่วบ้านราวกับ จะสั่งลา ท้ายสุดนั้นแม่ของน้ำพุและลูกอีกสองคนเดินลง
    มาชั้นล่าง…ก็ที่ห้องน้ำพุนั่นแหละไม่ทราบว่าลงมาทำไ มเหมือนกัน ทั้งที่ดึกมากแล้ว น้ำพุยังไม่นอน บอกว่าจะทำการบ้าน และพูดกับแม่น้ำพุเป็นคำสุดท้ายว่า “แม่…น้ำพุจะซื้อสีน้ำมัน แม่ซื้อให้พุนะ…จะเอามาเขียนรูปติดห้อง แม่ว่าพุเขียนได้ไหม”
    “ได้ซิ” แล้วแม่ของน้ำพุก็ออกมาจากห้องลูก…ขึ้นนอนน่าแปลกที่ นอนไม่หลับเลย จนเกือบจะรุ่งสางจึงหลับไปได้นิดหนึ่ง รู้สึกได้ยินเหมือนอะไรล้มอยู่ข้างล่าง แต่ก็แว่ว ๆ เต็มที มานึกได้ทีหลังเสียอีกด้วย
    ก่อนเข้าบ้านในวันนั้น น้ำพุโทรศัพท์ไปหาอ๊อดเพื่อนสนิท ชวนมานอนบ้านแต่อ๊อดไม่มา
    คนใช้ไปปลุกแม่ของน้ำพุตอนเช้ามืดให้ไปดูน้ำพุ น้ำพุนอนเหยียดยาวอยู่หน้าเตียง แผ่นเสียงยังหมุนและไฟยังเปิด น้ำพุสวมกางเกงขาสั้นตัวเดียว ถอดเสื้อ
    เหมือนหัวใจจะขาดตามลูกไปด้วย ได้อุ้มลูกขึ้นรถให้พี่สาวน้ำพุขับไปโรงพยาบาล หมอสันนิษฐานว่า น้ำพุหัวใจวาย แต่ใคร ๆ ก็รู้ว่าน้ำพุไปเพราะยาเสพติด น้ำพุอาจจะหวนกลับไปใช้ยา ซึ่งไม่มีผู้ใดรู้ว่าเป็นยาชนิดใด และยานั้นคงจะรุนแรง จนสามารถทำให้หัวใจน้ำพุหยุดโดยเฉียบพลันไม่มีใครช่ว ยได้

หนังมันสอนให้เราเรียนรู้ครับ ไม่ว่าจะสอนเด็กให้โต ..สอนผู้ใหญ่ให้เข้าใจเด็ก แต่สิ่งสำคัญขอบอกว่าพี่หนุ่ยเทห์มากครับพี่ชาย ..ส่วนโปสเตอร์ที่ผมสะสมเป็นงานชิ้นนี้ครับ ..สวยดีเนอะ
    แนบเอกสาร 3445793
    น้องถึงกับอึ้งไปพักนึงแล้วค่อยๆระบายลมหายใจออกช้าๆ ต้องศิโราบต่อผู้พี่ วินเบนซิน ที่หักเหลี่ยม ฉีกมุม เพลงกระบี่ ได้อย่างสวยงาม กระบี่ผู้พี่เยี่ยมยอด สมดังคำร่ำรือในยุทธจักร ฟ้านี้กว้างใหญ่ไพศาลนัก...สักวันคงต้องขอเข้าพบผู้พ ี่ แล้วหัดร่ายรำกระบี่ที่แพรวราวราว ดั่งดวงเดือนดารา...น้ำพุ ที่สุดของที่สุด ตราบถึง พศ นี้ ยังตราตรึง
    ผู้พี่จำเรื่องนี้ได้มั๊ย? ณอร์นเพนเมืองไทย ขจรศักด์ ปะทะ เอ็ม สุรศักดิ์ ยุคนั้นฮิปมากสำหรับดาราทุกท่านในเรื่องนี้...

ย้อนกลับไปเมื่อปี พ.ศ.2534 มีหนังไทยเรื่องหนึ่งที่ถือว่าโดดเด่นมากในยุคนั้น ยุคที่หนังวัยรุ่นเริ่มมาแรง กระแส จินตหรา-สันติสุข คู่พระนางยอดนิยมกำลังพุ่งสูง มานพ อุดมเดช ผู้กำกับมากฝีมือของวงการหนังไทย ได้เข็น “กะโหลกบางตายช้า กะโหลกหนาตายก่อน” ออกสู่สาธารณชน ท่ามกลางความงุนงงของคนไทยว่า “นี่มันหนัง- ่าอะไรวะเนี่ย”

ว่ากันว่าถึงตอนนี้ กะโหลกบางตายช้าฯ ก็ยังได้รับการยกย่องว่าเป็น ฟิล์มนัวร์ เรื่องแรกและเรื่องเดียวของไทย แม้จะมีหลายเรื่องที่พยายามทำออกมาในแนวเดียวกัน แต่ก็ยังไม่ถึงขั้นที่เรียกว่าฟิล์มนัวร์เต็มๆ ตัว แล้วฟิล์มนัวร์มันคืออะไรล่ะ

ฟิล์มนัวร์ (Film Noir) แปลตามตัวก็คือหนังมืด แปลเอาความก็คือคำที่ใช้เรียกชื่อภาพยนตร์ประเภทหนึ่ งที่มีลักษณะเฉพาะตัวทั้งในแง่ของภาพและเนื้อหา หนังประเภทนี้จะสะท้อนด้านมืดของมนุษย์และสังคมออกมา ทั้งในด้านภาพ คือจะมีโทนสีที่มืดทึบ หม่น แสงต่ำ (Low Key) เน้นเหตุการณ์ช่วงกลางคืน ส่วนในด้านเนื้อหาก็จะว่าด้วยอาชญากรรม การทรยศ ความตาย การหลอกลวง ความรุนแรง กิเลสตัณหา และที่ขาดไม่ได้ก็คือผู้หญิง หนังแนวนี้จะมีผู้หญิงที่เป็นตัวนำไปสู่จุดจบของตัวล ะคร ซึ่งก็แน่นอนว่าจะต้องเกิดจากความละโมบ ความลุ่มหลง ตัณหา และความสัมพันธ์ที่ผิดทำนองคลองธรรม

คนดูจะแยกตัวละครในหนังนัวร์แทบไม่ออกว่าใครดีใครเลว (จะเลวกันเสียเป็นส่วนใหญ่) แม้หนังจะเวียนวนอยู่ในโลกแห่งอาชญากรรมแต่ผู้ชมก็ยั งอดเอาใจช่วยตัวละครไม่ได้แม้จะเห็นอยู่ว่าเป็นคนไม่ ดี ในขณะที่คนที่ (เหมือนจะ) ดี ก็จะเผยให้เห็นเบื้องลึกที่มีความชั่วร้ายแอบแฝงอยู่ เรียกได้ว่าตัวละครจะไม่มีความสุดโต่งในด้านดีและชั่ ว แต่ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจและมโนธรรมของตัวละครว่าจะ เลือกเดินทางไหน

หนังนัวร์เริ่มต้นในยุค 1940 ที่โดดเด่นก็อย่างเช่น Stranger on the Third Floor ช่วงทศวรรษที่ 40 หนังนัวร์เป็นที่นิยมอย่างมาก จนเข้าสู่ยุค 50 ก็เริ่มซาความนิยมลง จากนั้นมาก็มีหนังนัวร์ดีๆ ออกมานับเรื่องได้ ที่นับว่าเป็นที่รู้จักกันอย่างดีก็เช่น Chinatown (1974), Body Heat (1981)} The Postman Always Rings Twice (1981), Basic Instinc (1992), L.A. Confidential (1997), Memento (2000) เป็นต้น

ย้อนกลับมาที่ กะโหลกบางตายช้าฯ ในยุคนั้นบ้านเรายังไม่คุ้นเคยกับหนังแนวนี้ซักเท่าไ หร่ อีกทั้งดาราก็ไม่ถึงกับขายได้มากนัก จะมีก็เพียงสาวเชคอย่าง คุณอังคณา ทิมดี ที่ดึงหนุ่มๆ เข้าไปชมได้พอสมควร ส่วน คุณสุรศักดิ์ วงษ์ไทย แม้จะพอมีชื่อมาจากหนังกุ๊กกิ๊กอย่าง ซึมน้อยหน่อยฯ และคุณขจรศักดิ์ รัตนนิสสัย ก็ยังถือว่าใหม่อยู่ ยังขายไม่ค่อยออก โดยรวมแล้วรายได้จึงถือว่าน้อยมาก แต่ในสายตาของนักวิจารณ์และผู้เสพภาพยนตร์แบบดูเอาเร ื่อง จัดให้กะโหลกบางตายช้าฯ เป็นหนังคุณภาพอันดับต้นๆ ของเมืองไทย ซึ่งในปีนั้น (พ.ศ. 2534) กะโหลกบางตายช้าฯ ก็เก็บตุ๊กตาทองไปคนเดียวถึง 9 ตัว

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

น้ำพุเป็นหนังเรื่องแรกที่ผมกับแม่ได้มีโอกาสดูด้วยก ัน เป็นหนังที่ดีมากๆ พี่หนุ่ยเล่นได้ดีมากๆครับ ส่วนเรื่องล่าสุดที่ไปดูกับแม่คือ สบายดีหลวงพระบาง พาแม่ไปรำลึกความหลังความรักกับหนุ่มต่างประเทศหน่อย ครับ 5555

sk9991's Avatar
    สถานที่
    สายวี บางแค..
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    น้ำพุเป็นหนังเรื่องแรกที่ผมกับแม่ได้มีโอกาสดูด้วยก ัน เป็นหนังที่ดีมากๆ พี่หนุ่ยเล่นได้ดีมากๆครับ ส่วนเรื่องล่าสุดที่ไปดูกับแม่คือ สบายดีหลวงพระบาง พาแม่ไปรำลึกความหลังความรักกับหนุ่มต่างประเทศหน่อย ครับ 5555

หากมีเวลาซื้อผ้าตาตา ฝากน้องบ้างเน้อ เอ้อออ(ด้วยความเคารพคับ)แฮ่..

รับ"ซื้อ"ขาย" รถ 10ล้อ 6ล้อ รถไถฟอร์ด แบ็คโฮ ที่ดิน รับจัดไฟแนนซ์ ทั้วประเทศ..T.081-9417287..

Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    หากมีเวลาซื้อผ้าตาตา ฝากน้องบ้างเน้อ เอ้อออ(ด้วยความเคารพคับ)แฮ่..
    "เราสบตากันกันในนาฑืนั้น"ยืนยันต่อมานั้นความผูกพัน กันในรั้วโรงเรียนสมัยมัธยม ความรักและคำสาบาน ความคิดและอารมณ์ร่วมในกิจกรรม
    ความเป็นจริงในอดีตไม่นานนั้นกำลังแปลผัน คำพูดประโยคฝังลึกในความทรงจำของเรา...ฟองเบียร์เธอส บายดี? ฉันยิ้มที่มุมปากสายตาจ้องแก้วกาแฟ สำนวน ลายเซ็นต์ข้างล่างของเธอเพราะพริ้งจัง?

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Bigbaby no school อ่านข้อความ
    เรื่องนี้น้องอาจไม่ทันแต่รู้ว่าน่าดูและซื้อเก็บไว้ นวลฉวี ยุคนั้นไม่แพ้ใครในวงการภาพยนตร์ เคยฟังรุ่นใหญ่คุยกันและคิดไว้ว่าจะไปหาซื้อ แผ่นซีดี มาเก็บไว้ครับ
    แต่ยังดีที่ทันได้ดูเรื่องนี้ อนึ่ง...คิดถึงเป็นอย่างยิ่ง

ความทรงจำในวัยเรียน ที่เต็มไปด้วยรอยยิ้ม มิตภาพและเสียงหัวเราะ วัยเฮ้วในโรงเรียนมัธยม กินขนมในห้องเรียน เหล่หญิง โดดเรียน ลอกการบ้านเพื่อน แอบหลับ
    หลากหลายเรี่องราวที่เกิดขึ้น ระหว่างเด็กสายวิทย์และสายศิลป์ แต่ไม่ว่าอย่างไรมิตภาพของคำว่า "เพื่อน" ยังคงอยู่

ผมอิจฉาในความรักกระหนุงกระหนิงระหว่างพี่ซิกแซกกับพ ี่ฟองเบียร์เหลือเกิน มันใหญ่มาก บอกรักกันไม่ต้องขวยเขิล คล้ายฝรั่งต่างชาติจริง ฉันรักเธอ ทุกวัน
    อนึ่ง..รักและเคารพในความรักของพี่ชายเสมอ

ใช่เรื่องเดียวกันมั้ยครับ?? พี่บิ๊กเบบี้ อนึ่งคิดถึง..พอสังเขป

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sk9991 อ่านข้อความ
    พี่ๆลึกกันมากครับ^^น้องโอแค่เคยผ่านตามาบ้างคับ แต่ที่ฝังใจที่สุดตอนวัยเด็กคือเรื่อง สาวใช้วัย18+" นะครับพี่ๆลงรูปไม่ได้ ถ้าลงโดนใบแดงแน่คับพี่ๆ5555
    หนังพวกนี้จะฉายตามโรงที่มันแบบ 3 เรื่อง วนตลอดทั้งวัน เข้าดูตอนไหนก็ได้ใช่มั้นครับพี่ ถ้าเป็นหนังต่างประเทศก็จะด้นสดกันเลยใช่มั้ยครับ 555+++
    แต่ถ้าเป็นหนังในวัยกระเต๊านอกจากพี่หนุ่ยสุดเท่ห์แล ้วผมว่าสาวเซ็กซี่นางนี้ก็ทำให้หนุ่มๆในยุคนั้น หลงใหล เฟ้อฝัน ละเมอหากันบ้างละครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    ใช่เรื่องเดียวกันมั้ยครับ?? พี่บิ๊กเบบี้ อนึ่งคิดถึง..พอสังเขป

หนังพวกนี้จะฉายตามโรงที่มันแบบ 3 เรื่อง วนตลอดทั้งวัน เข้าดูตอนไหนก็ได้ใช่มั้นครับพี่ ถ้าเป็นหนังต่างประเทศก็จะด้นสดกันเลยใช่มั้ยครับ 555+++
    แต่ถ้าเป็นหนังในวัยกระเต๊านอกจากพี่หนุ่ยสุดเท่ห์แล ้วผมว่าสาวเซ็กซี่นางนี้ก็ทำให้หนุ่มๆในยุคนั้น หลงใหล เฟ้อฝัน ละเมอหากันบ้างละครับ

พี่ๆปีลึกมากจริงๆ น้องโอคงยังไม่ทัน น้องโอทันแต่ขวานฟ้าน่าดําอ่ะ5555

รับ"ซื้อ"ขาย" รถ 10ล้อ 6ล้อ รถไถฟอร์ด แบ็คโฮ ที่ดิน รับจัดไฟแนนซ์ ทั้วประเทศ..T.081-9417287..

เรื่องนี้.สรพงษ์.นั่งโปรซีดหาเสียงแล้วโดนยิงไม่เป็ นอะไรเลยทั้งรถ+คนสุดยอดต้อง..มาสด้า..
    ต้องหามาใช้ซักคันโปรซีดที่รัก..

รูป รูป  

Senior Member vespeno90's Avatar
    ขอบคุณ
    315

พี่ๆปีลึกมากจริงๆ น้องโอคงยังไม่ทัน น้องโอทันแต่ขวานฟ้าน่าดําอ่ะ5555
    ขวานฟ้าหน้าดำยุดแรกก็ลึกพอๆกันแหละครับพี่ 555++

ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    เรื่องนี้.สรพงษ์.นั่งโปรซีดหาเสียงแล้วโดนยิงไม่เป็ นอะไรเลยทั้งรถ+คนสุดยอดต้อง..มาสด้า..
    ต้องหามาใช้ซักคันโปรซีดที่รัก..
    พี่ชายยอดรักของฉันคนนี้ก็แน่... พี่ตั้มพิดโลกศิษย์เก่าช่างกล ช่างย้อนยุคเสียจริงกระไร55555 ชอบมากพี่ สรพงษ์ ชาตรี พี่ชายในดวงใจ กวดรางวัลมากมายก่ายกองแทบทุก พ ศ 5555

Senior Member winKKK's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    92

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ vespeno90 อ่านข้อความ
    หนึ่งในดวงใจเลยครับ ..สมัยจบใหม่ๆทำงานในสตูดิโอใหญ่ ผมเคยเป็นผู้ช่วยถ่ายแบบชุดแต่งงานชิ้นนึง
    ตัวจริงสวยบาดใจมากครับ ..ยิ่งมองผ่านเลนต์แล้วสวยยิ่งกว่า และปัจจุบันละ ..สุดยอด^^

สถานที่
    ขอบคุณ
    2,123

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tummax อ่านข้อความ
    โห!พี่ตั้ม พี่ทันสมัย อาสรพงษ์ ชาตรี เลยเหรอครับนี้ สุดยอดปีลึกมากๆครับพี่^^น้องโอทันสมัยจารุณี สุขสวัสดิ์!!!!

Senior Member เจนจัด's Avatar
    สถานที่
    MAZDA PHETCHABUN
    ขอบคุณ
    0

ชอบเรื่องนี้คาบเพลงเพราะคาบ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Name:  1272017406.jpg
Views: 370
Size:  68.6 KB

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

หน้าที่ 125 จากทั้งหมด 213 หน้า แรกแรก ... 25 75 115 116 117 118 119 120 121 122 123 124 125 126 127 128 129 130 131 132 133 134 135 175 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks