ณ.ลานพระบรมรูปทรงม้า. - หน้า 64

หน้าที่ 64 จากทั้งหมด 70 หน้า แรกแรก ... 14 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: ณ.ลานพระบรมรูปทรงม้า.

Junior Member dream.'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

ผม น้อง ใหม่คร้าบ ขี โม ตาส ทักทาย พี่ๆ ทุ่ก คน น๊ะ คร้าบ ขอไปด้วย คน คร้าบ

เดือนหน้ามี ม๊ะคร้าบ

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dream. อ่านข้อความ
    ผม น้อง ใหม่คร้าบ ขี โม ตาส ทักทาย พี่ๆ ทุ่ก คน น๊ะ คร้าบ ขอไปด้วย คน คร้าบ

เดือนหน้ามี ม๊ะคร้าบ

รอบนี้เสาร์ที่1ตุลาฯ(ที่จะถึงนี้นะครับ) สะดวกและว่างก็มากันนะครับ..

ขอฝากข่าวประชาสัมพันธ์สักนิดนึงนะครับ..

พบกับน้องลักษณ์ แห่งวง Emoticon ศิลปินนักร้องสายเลือดชาวคลาสสิคของเรา.. ซึ่งจะมาร่วมส่งมอบความสุข..พร้อมๆกับเพื่อนศิลปินค่ ายต่างๆร่วมกัน.. ขอชวนน้องๆลูกๆหลานๆ ไปร่วมเป็นกำลังใจให้เค้าด้วยนะครับ.. 17ตุลาฯนี้.. ในงาน "จากใจสู่ใจ ช่วยไทยน้ำท่วม" ณ ลานผลไม้หลวงปู่ขาว ตลาดกลางสี่มุมเมือง จ.ปทุมธานี..ตั้งแต่เวลา 15.00-24.00 น.เป็นต้นไปครับ...

BIKE HERO DISCO POWER.

Senior Member KM RD V3's Avatar
    สถานที่
    BIKE HERO CLASSIC SECTION SIAM
    ขอบคุณ
    0

2ปีกว่าแล้วนะครับ.. กับการรื้อฟื้นการกลับมาณ.ลานพระบรมรูปทรงม้าแห่งนี้ .. ผมยังนึกถึงวันแรกที่ผมและน้องๆหลานๆหลายกลุ่มหลายคน ..ร่วมใจกันมาณ.สถานที่แห่งนี้ในวันนั้นเสมอครับ..
    เป็นเรื่องน่ายินดีนะครับ.. ที่มีกลุ่มรถคลาสสิคเริ่มขยับรวมตัวตามกันมาบ้างแล้ว อย่างการรวมรถกันแบบนี้..ในพื้นที่ใหญ่ๆในหัวเมืองขอ จังหวัดต่างๆ..อาทิเช่น
    ที่ผมได้ข่าวมาก็มี ที่วงเวียนน้ำพุ จ.แพร่ โดยครูแมว รถเฒ่าเมืองแพร่ เป็นผู้นำร่อง
    ที่ลานประตูท่าแพ จ.เชียงใหม่ โดยคุณหาญ และชาวสาวกวิบากไทยแลนด์ เป็นผู้นำร่อง
    ส่วนทางภาคอิสาน ภาคใต้ ภาคตะวันออก และภาคตะวันตก ผมยังไม่ได้รับข่าวการรวมกันในลักษนะแบบเดียวกับที่ล านพระบรมรูปทรงม้าเลยนะครับ.. น่าชื่นใจแทนจริงๆครับ..
    ลานพระบรมรูปทรงม้าในวันนี้.. ในรอบที่ผ่านมาล่าสุด(1/ต.ค./54).. ที่ผมได้เห็น..เริ่มมีกลุ่มคนย้อนกลับมาณ.สถานที่แห่ งนี้เพิ่มมากขึ้นแล้ว..เข้ามาจอดรวมกลุ่มพูดคุยตามจุ ดต่างๆในลานฯ.. ไม่ได้จำเพาะแค่กลุ่มรถคลาสสิคเท่านั้นแล้ว.. เรามีกลุ่มรถช้อปเปอร์ กลุ่มรถสกู๊ตเตอร์ กลุ่มจักรยาน กลุ่มรถ2สโตรค ไทยแลนด์(kr vr rgv ls ฯลฯ) กล่มรถยนต์เรโทร กลุ่มรถเกียร์ออโตเมติค เริ่มมารวมกันณ.ลานพระรูปฯแห่งนี้นะครับ..และที่สำคั ญ..พวกเค้าไม่ได้มาทุกวันเสาร์แรกของเดือนแบบชาวคลาส สิคเท่านั้น.. ข่าวว่าเห็นพวกเค้าเข้ามากันแทบทุกอาทิตย์กันเลยนะคร ับ(ชาวคลาสสิคเราจะเอาแบบเค้าบ้างไหม??) จะด้วยจุดประสงค์ใดก็แล้วแต่..ในการมารวมรถกันที่ลาน ฯแห่งนี้.. จะมาเป็นประจำ หรือมาเฉพาะกิจกัน แต่ทุกคนก็มารับรู้ร่วมกันแล้วว่า.. ที่นี่คือลานสาธารณะ เพื่อการนัดพบปะพูดคุยกัน ตามประสาคนรักและชอบรถ2ล้อ4ล้อเหมือนๆกันครับ.. น่าชื่นใจจริงๆ.. ที่ภาพแบบลานพระบรมรูปทรงม้าเมื่อ20กว่าปีก่อน กำลังจะกลับมาอีกครั้งแล้วนะครับ..
    ในขณะที่ภาพดีๆเริ่มจะกลับมา.. คนที่มาเริ่มเยอะ..และปัญหาที่ตามมาก็เริ่มแยะขึ้น.. เริ่มมีคนในกลุ่มที่มากับกลุ่มต่างๆนี่แหล่ะ เริ่มมาก่อความวุ่นวาย.. ผมไม่ทราบว่าจะทำ..ทำไมครับ? คุณจะมาอวดอิทธิฤทธิ์อะไรกันที่นี่ครับ? มาขับรถยกล้อกัน ขับรถแข่งหรือซิ่งในพื้นที่ลานกว้าง..กับระยะทางสั้น ๆแค่นี้??.. นี่มันเขตพระราชฐานนะครับ.. คุณลืมกันไปแล้วหรือ.. และที่สำคัญมันเป็นสถานที่ตั้งพระบรมราชานุสาวรีย์ เสด็จพ่อร.5 ทำอะไรกันวุ่นวายอย่างนี้ไม่นึกสังวรณ์..ละอายแก่ใจ. .หรืออายคนที่เค้ามาสักการะเสด็จพ่อกันบ้างหรือครับ. . จะอวดตัวเพื่อโชว์ใครกันหรือครับ.. คุณรู้ไหม..คนที่เห็นคุณทำอย่างนั้นน่ะ.. เค้ารู้สึกกันยังไง?? ตลก สมเพช เวทนา กับสิ่งที่พวกคุณทำมากกว่า ไม่ได้ชื่นชมอะไรเล้ย.. รู้ตัวไว้เลยนะครับ.. คุณเก่งจริงทำไมไม่ไปทำอะไรอย่างนี้ที่สนามแข่งครับ? ?.. หรือสถานที่ๆมันรองรับการกระทำอะไรแบบนี้.. ผมว่าสังคมยังจะชื่นชมคุณมากกว่าที่จะมาทำอวดเก่งตรง นี้นะครับ.. มาขับรถวนเวียนก่อความวุ่นวายอยู่ทำไมครับ?? คุณรู้ไหมว่าหนึ่งในสาเหตุหลักใหญ่ๆ.. ที่ทำให้เราไม่ได้รวมกันที่ลานพระบรมรูปฯในตอนนั้น(เ มื่อ20ปีก่อน) ก็เพราะมีคนทำพฤติกรรมกันอย่างพวกคุณนี่แหล่ะ..
    ขอร้องเถอะครับพี่น้อง2ล้อและ4ล้อต่างๆ.. ถึงเราจะต่างกลุ่ม ต่างใจ ในความชอบรถราที่แตกต่างกัน.. อย่ามาทำร้ายโอกาสดีๆ..สถานที่ดีๆที่เรากำลังได้มีตร งนี้อีกครั้ง.. ถ้าวันนึงข้างหน้าในอนาคตอันใกล้ พวกเราถูกสั่งห้ามกันอีก.. แล้วเราจะยังมีจุดศูนย์กลางที่ไหนในกรุงเทพฯ..ในการม ารวมรถกันแบบนี้อีก.. ลองคิดกันดูนะครับ.. ว่าสถานที่แห่งนี้มีความหมายต่อจิตใจของเราแค่ไหน? ผมขอวิงวอนด้วยอารมณ์ของคนที่เคยสูญเสียความรู้สึกนั ้นไปเมื่อ20ปีก่อนนะครับ.. อย่ากลับมาทำร้ายสถานที่ดีๆแบบนี้กันอีกเลย.. อยากฝากถึงทุกคนที่มีเพื่อนที่มีพฤติกรรมแบบนี้ด้วยน ะครับว่า.. ถ้าจะมาทำอะไรที่มันไม่ดีอย่างที่ผมกล่าวมา.. มันจะมีแต่คนรังเกียจคุณครับ ไม่ใช่แค่ผม แต่มันหมายถึงทุกๆคน..และเจ้าหน้าที่บ้านเมือง..ที่อ ยู่ณ.ลานสาธารณะแห่งนี้แน่นอน.. ขอขอบคุณนะครับที่คุณจะกลับตัวเปลี่ยนแปลง..และมาร่ว มทำอะไรให้มันดีขึ้นเพื่อลานพระรูปฯแห่งนี้.. เพื่อพื้นที่ๆจะมีแต่ความทรงจำที่ดี..ให้พวกเราทุกกล ุ่มทุกคนได้จดจำกันไว้ตลอดไป.. ด้วยความห่วงใยนะครับ เดียว bike heroฯ 2/10/2554

Senior Member fr1001's Avatar
    สถานที่
    บางมดคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

โอเลยครับน้า
    A100 CG110 JX110 Vespa64 BMC

Senior Member รถเต่าเมืองแป้'s Avatar
    สถานที่
    รถเฒ่าเมืองแป้
    ขอบคุณ
    0

ดีใจที่ได้พบิตรภาพที่บางกอก

ดีใจที่ได้ลงมาลานพระบรมรูปในรอบที่พบกัน

เสียใจบ้างที่บางรอบลงมาไม่ได้ด้วยภาระหน้าที่

เสียใจมากที่ลานพระบรมรูป ลานมิตรภาพของชาวคลาสสิคเมืองบางกอกกำลังจะถูกทำลายเ พราะคนไม่รูจักกาลเทศะ

แต่ก็อย่างว่าถ้าคนดีท้อแท้ สังคมดีดีก็จะหายไป เป็นกำลังใจให้ชาว ณ ลานพระบรมรูปทรงม้า รักษาความคลาสสิคของเมืองบางกอกให้ได้ครับ

ปล. ถ้าทำดีกันเยอะๆ ความไม่ดีทั้งหลายก็จะหายไปเอง ๕๕๕ ๕๕๕ ๕๕๕
    ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    081-7967656
    คิดคลาสสิค ทำคลาสสิค คบคลาสสิค ชีวิตมีแต่คลาสสิค
    พวกเรา คือ ผีเสื้อแห่งท้องถนน
    บอร์ด กลุ่มรถเฒ่าเมืองแป้

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ รถเต่าเมืองแป้ อ่านข้อความ
    ดีใจที่ได้พบิตรภาพที่บางกอก

ดีใจที่ได้ลงมาลานพระบรมรูปในรอบที่พบกัน

เสียใจบ้างที่บางรอบลงมาไม่ได้ด้วยภาระหน้าที่

เสียใจมากที่ลานพระบรมรูป ลานมิตรภาพของชาวคลาสสิคเมืองบางกอกกำลังจะถูกทำลายเ พราะคนไม่รูจักกาลเทศะ

แต่ก็อย่างว่าถ้าคนดีท้อแท้ สังคมดีดีก็จะหายไป เป็นกำลังใจให้ชาว ณ ลานพระบรมรูปทรงม้า รักษาความคลาสสิคของเมืองบางกอกให้ได้ครับ

ปล. ถ้าทำดีกันเยอะๆ ความไม่ดีทั้งหลายก็จะหายไปเอง ๕๕๕ ๕๕๕ ๕๕๕

ขอบคุณมากนะครับพี่..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

โครงการ สยามคลาสสิค-เวียงจันท์สองล้อไบค์ปาร์ตี้
    วันที่ 28-29 มกราคม 2555
    ณ สนามกรมตำรวจสื่อสาร แขวงเวียงจันท์ ประเทศลาว
    จัดโดย กลุ่มเวียงจันท์สองล้อคลับ และนิตยสาร สยามคลาสสิคโซน

รายละเอียดเพิ่มเติม จะแจ้งให้ทราบอีกในเร็วๆนี้นะครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

งานนี้..เราจะคิดรวมค่าใช้จ่ายเพียงครั้งเดียว(ทุกอย ่างเบ็ดเสร็จ) ราคานี้รวมทุกอย่างแล้วครับ ทั้งอาหารการกิน+การพาทัวร์ในประเทศลาว+ค่าใช้จ่ายกิ จกรรมภายในงาน งานนี้เราจะขี่รถข้ามฝากไปจากฝั่งหนองคายเข้าไปในประ เทศลาวครับ รายละเอียดทั้งหมดจะถูกลงในที่ตรงนี้(ในหน้าแรก)อีกค รั้งในเร็วๆนี้ครับ.. และในบอร์ประชาสัมพันธ์ นิตยสารสยาม คลาสสิค โซน ในหน้าบอร์ดที่อยู่ใต้บอร์ดช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัย ครับ งานนี้นอกจากเป็นการทำบุญ จริง เพื่อช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ด้วยกันในประเทศเพื่อนบ้า นของเราที่น่ารักอย่างประเทศลาวแล้ว เราจะยังมาร่วมสร้างประวัติด้วยกันอีกนะครับ อย่างที่ไม่เคยมีใครจัดกันมาก่อน ค่าใช้จ่ายอาจจะดูสูงอยู่บ้าง แต่งานนี้เราไม่เน้นจำนวนคนเลยครับ เราเน้นที่หัวใจที่จะมาร่วมสร้างความรู้สึกใหม่ที่แต กต่างร่วมกัน ทั้งยังได้ทำบุญ จริง อีกต่างหากครับ รายละเอียดจะถูกลงในเร็วๆนี้แน่นอนครับ อดใจรอกันอีกนิดนะครับ..

ลาเบร๊ตแต้ม ดาร์กี้'s Avatar
    สถานที่
    อิสระ Scooter.
    ขอบคุณ
    0

อีกหนึ่งช่องทางติดต่อเรา นิตยสาร สยามคลาสสิคโซนคับ

http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=396
    บอร์ดประชาสัมพันธ์ นิตยสาร Siam Classic Zone

น้าเดียว BIKE HERO บอกว่า

ถ้าโลกนี้ไม่มีคนชั่ว เราจะรู้ได้อย่างไรว่าเราเป็นคนดี

ความดังไม่มั่นคงเท่าความดี

รถคลาสสิคไม่เน้นเร็วหรือแรง แต่เน้นที่อึด ทน และไปถึง

ความหมายของรถคลาสสิคนั้น.. ไม่ได้มีไว้แข่งหรืออวดกัน แต่เรามีไว้เพื่อแบ่งปันกันชื่นชม เพื่อศึกษาหาความรู้ร่วมกัน.. และสร้างมิตรภาพที่ดีต่อกัน

suwan khamson's Avatar
    สถานที่
    เคียวเกี่ยวดาว ชลบุรี
    ขอบคุณ
    0

เส้นทางสายเปลี่ยว ไปกับเคียวเกี่ยวดาว

ชมรมรถโบราณเคียวเกี่ยวดาว คลาสสิค บ่อวิน ชลบุรี
    เอก เคียวเกี่ยวดาว 083-7610639
    ทำในสิ่งที่รัก และจง รักในสิ่งที่ทำ.....
    ...3 เกียร์ ชื้อข้าวชื้อแกง จะแรงได้ไง เอ้อ...

ลาเบร๊ตแต้ม ดาร์กี้'s Avatar
    สถานที่
    อิสระ Scooter.
    ขอบคุณ
    0

เล่มที่3 เร็วๆนี้นะครับ

บอร์ดประชาสัมพันธ์ นิตยสาร Siam Classic Zone

น้าเดียว BIKE HERO บอกว่า

ถ้าโลกนี้ไม่มีคนชั่ว เราจะรู้ได้อย่างไรว่าเราเป็นคนดี

ความดังไม่มั่นคงเท่าความดี

รถคลาสสิคไม่เน้นเร็วหรือแรง แต่เน้นที่อึด ทน และไปถึง

ความหมายของรถคลาสสิคนั้น.. ไม่ได้มีไว้แข่งหรืออวดกัน แต่เรามีไว้เพื่อแบ่งปันกันชื่นชม เพื่อศึกษาหาความรู้ร่วมกัน.. และสร้างมิตรภาพที่ดีต่อกัน

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เสาร์ที่5พฤศจิกาฯนี้เพลาดี..(อีกแล้ว) เรามีนัดกันที่ลานพระบรมรูปทรงม้า นะครับ..

สะดวกและว่าง.. น้ำไม่ท่วมก็มากันนะครับอิอิ.. ต้นหนาวๆ..

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

วันนี้แล้วนะครับ.. ว่างและสะดวกก็มาพบกันนะครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

ts น้าเดี่ยวแรงจัง ^^

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ worawat205 อ่านข้อความ
    ts น้าเดี่ยวแรงจัง ^^
    ถ้ารถที่เราใช้มันสมบูรณ์ แน่นอนครับ เค้าจะเป็นเพื่อนที่ไปไหนไปกันแบบนี้กับเรานะครับ..

หน้าที่ 64 จากทั้งหมด 70 หน้า แรกแรก ... 14 54 55 56 57 58 59 60 61 62 63 64 65 66 67 68 69 70 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks