Pongpana Shootin--- - หน้า 3

ชื่อกระทู้: Pongpana Shootin---

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeenjeab อ่านข้อความ
    ดีครับ จัดมาเลย

จะได้เอามาเป็นคู่หูกับท่านเค้า
    >>>ท่านเค้ามี CZ ด้วยหรือครับ ตัวไหนเอ่ย?

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    PONGPANA RIDER CLUB
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thai-korea อ่านข้อความ
    >>>ท่านเค้ามี CZ ด้วยหรือครับ ตัวไหนเอ่ย?
    em19 ก็ CZ75 D COMPACT TWO TONE ของลุงพยัพ em19
    ศูนย์ปรับได้ไงครับป๋าอูน จำไม่ได้เหรอ ก็เคยเอาไปยิงด้วยกันไง
    สมัยรวมตัวกันครั้งล่าสุดเมื่อหลายปีที่ผ่านมาไงครับ
    กระบอกของท่าน นี้หายากน่ะครับ ถ้าผมจำไม่ผิด
    em19โครงปืนเป็น สีทอง สไลด์ดำ สีนี้หากยากครับem19
    และอีกอย่างเข้ามือ และ แม่นมาก ๆ ครับ

Senior Member thai-korea's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jeenjeab อ่านข้อความ
    em19 ก็ CZ75 D COMPACT TWO TONE ของลุงพยัพ em19

ศูนย์ปรับได้ไงครับป๋าอูน จำไม่ได้เหรอ ก็เคยเอาไปยิงด้วยกันไง
    สมัยรวมตัวกันครั้งล่าสุดเมื่อหลายปีที่ผ่านมาไงครับ
    กระบอกของท่าน นี้หายากน่ะครับ ถ้าผมจำไม่ผิด
    em19โครงปืนเป็น สีทอง สไลด์ดำ สีนี้หากยากครับem19
    และอีกอย่างเข้ามือ และ แม่นมาก ๆ ครับ

อ๋อ Get แล้วครับ
    นึกอยู่ตั้งนานว่าเคยลอง Cz ขอ
    แหมทำไปได้ ทำเป็นลืมเฮ้อ

Senior Member jeenjeab's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ thai-korea อ่านข้อความ
    อ๋อ Get แล้วครับ
    นึกอยู่ตั้งนานว่าเคยลอง Cz ขอ
    แหมทำไปได้ ทำเป็นลืมเฮ้อ
    มัวแต่คิดเรื่องที่จะประชุมที่ภูเก็ตปลายปีนี้อย่างเ ดียวเลยน่ะ
    เลยลืมใช่มั๊ย ใจไม่อยู่กับเนื้อกับตัวเลยน่ะครับ ป๋าอูน มณฑลภูเก็ต

Senior Member piglet-c100's Avatar
    สถานที่
    มณฑล ภูเก็ต คลาสสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

มัวแต่คิดเรื่องที่จะประชุมที่ภูเก็ตปลายปีนี้อย่างเ ดียวเลยน่ะ

เลยลืมใช่มั๊ย ใจไม่อยู่กับเนื้อกับตัวเลยน่ะครับ

อิอิ ตามสมาชิกมณฑลภูเก็ตมาค่ะ(ป๋าอูน มณฑลภูเก็ต)
    บอร์ดกลุ่มค่ะ www.thaiscooter.com/club/monthonphuket
    :: JoJo-Jung By Monthon Phuket Classic Club ::
    :: ไม่เข้มข้น เราไม่นอน ::
    เ ก่ ง กั น แ ต่ ก ะ ก รู

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ piglet-c100 อ่านข้อความ
    อิอิ ตามสมาชิกมณฑลภูเก็ตมาค่ะ(ป๋าอูน มณฑลภูเก็ต)
    em21 รู้ตัวคนที่ทำให้ป๋าอูนขี้ลืมแล้ว คุณโจโจ้ นี่เอง em21

Senior Member piglet-c100's Avatar
    สถานที่
    มณฑล ภูเก็ต คลาสสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

Talking

em21 รู้ตัวคนที่ทำให้ป๋าอูนขี้ลืมแล้ว คุณโจโจ้ นี่เอง em21

ซะงั้นน่ะป๋า
    บอร์ดกลุ่มค่ะ www.thaiscooter.com/club/monthonphuket
    :: JoJo-Jung By Monthon Phuket Classic Club ::
    :: ไม่เข้มข้น เราไม่นอน ::
    เ ก่ ง กั น แ ต่ ก ะ ก รู

ขอบคุณ
    0

ซื้อ gun magazine เล่มใหม่กันหรือยังครับ
    เห็น ruger ในคอลัมปืนน่าสะสมแล้วนึกถึงของท่านเลยครับ
    ยิ่งในวันงานแต่งงาน น้าตู่ นะยิ่งจำได้ไม่ลืมเลยครับ ยังจำกันได้หรือเปล่า....?

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ซื้อ gun magazine เล่มใหม่กันหรือยังครับ
    เห็น ruger ในคอลัมปืนน่าสะสมแล้วนึกถึงของท่านเลยครับ
    ยิ่งในวันงานแต่งงาน น้าตู่ นะยิ่งจำได้ไม่ลืมเลยครับ ยังจำกันได้หรือเปล่า....?
    ถ้าหมายถึงตัว 3 นิ้วของท่าน
    ก็คือ RUGER SP101 หรือเปล่าถ้าจำไม่ผิด
    ตัวผมจำได้แม่นเลยครับ กระบอกนี้
    เพราะกระบอกนี้เคยยิง
    กรอกหูผมมาแล้วยังจำได้จนถึงทุกวันนี้เลยครับ
    ป๋าอูนก็น่าจะจำได้ ก็อยู่ในเหตุการณ์ด้วยนี่หว่า
    ที่กินเบียร์ สลับไปมากับ SPY แล้วไปเขาพลองกันต่อ
    จากนั้นเหตุการณ์ที่ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น ในขณะที่ผมกำลังอ๊วกแตก
    อยู่นั้น ท่านก็ได้เหนี่ยวไก กรอก หูข้างขวาผมจำได้แม่นเลย โห เท่ห์สุด ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 18-07-2008 เมื่อ 19:11

ขอบคุณ
    0

ถ้าหมายถึงตัว 3 นิ้วของท่าน

ก็คือ RUGER SP101 หรือเปล่าถ้าจำไม่ผิด
    ตัวผมจำได้แม่นเลยครับ กระบอกนี้
    เพราะกระบอกนี้เคยยิง
    กรอกหูผมมาแล้วยังจำได้จนถึงทุกวันนี้เลยครับ
    ป๋าอูนก็น่าจะจำได้ ก็อยู่ในเหตุการณ์ด้วยนี่หว่า
    ที่กินเบียร์ สลับไปมากับ SPY แล้วไปเขาพลองกันต่อ
    จากนั้นเหตุการณ์ที่ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น ในขณะที่ผมกำลังอ๊วกแตก

อยู่นั้น ท่านก็ได้เหนี่ยวไก กรอก หูข้างขวาผมจำได้แม่นเลย โห เท่ห์สุด ๆ
    Oh! นั่นก็เป็นอีกเหตุการณ์นึงที่น่าจดจำของ SP101 ครับ
    ยังครับมันยังไม่หมดเท่านี้ ยังมีอีกเหตุการณ์นึงที่ต้องจดจำครับ

คือผมไม่ขอบอกอะไรมากนะครับขอบอกแค่ว่า ร้าน หมี่เกี๊ยว คง

สะท้านกันไปครับงานนี้ ดีไม่ดีคงเลิกขายไปแล้วด้วย อ่ะอ่ะอ่ะ(ประโยคคลาสสิค)

ส่วนตัวที่ผมพูดถึงน่ะมันเป็น RUGER Blackhork ที่เป็นตัว
    single น่ะครับ มันโชว์ศักยภาพในงานแต่งน้าตู่ของเราซ้า...สุดยอดสมช ื่อ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Oh! นั่นก็เป็นอีกเหตุการณ์นึงที่น่าจดจำของ SP101 ครับ
    ยังครับมันยังไม่หมดเท่านี้ ยังมีอีกเหตุการณ์นึงที่ต้องจดจำครับ

คือผมไม่ขอบอกอะไรมากนะครับขอบอกแค่ว่า ร้าน หมี่เกี๊ยว คง

สะท้านกันไปครับงานนี้ ดีไม่ดีคงเลิกขายไปแล้วด้วย อ่ะอ่ะอ่ะ(ประโยคคลาสสิค)

ส่วนตัวที่ผมพูดถึงน่ะมันเป็น RUGER Blackhork ที่เป็นตัว
    single น่ะครับ มันโชว์ศักยภาพในงานแต่งน้าตู่ของเราซ้า...สุดยอดสมช ื่อ
    /\6 อ๋อที่แท้ก็เป็น RUGER คาวบอย นี่เอง /\6
    นึกว่าตัว SP101 ตัวชูโรงของท่านเค้า ขอโทษทีครับ
    /\6/\6ที่เข้าใจผิด/\6/\6

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มีข่าวจะจแจ้งให้ทราบครับพี่โป่ง ซึ่งก็เป็นข่าวดีสำหรับผม
    บัดเดี๋ยวนี้ ดรงงาน S&W ได้ผลิต ปืน ลูกโม่ขนาด .38 SPL
    ในรูปแบบของ M686 ครับ ซึ่งโครงสร้างรูปแบบเหมือน 686 ทุกอย่าง
    แต่ยิงได้เฉพาะ กระสุนขนาด .38 SPL กับ ลูก +P ได้เท่านั้นครับ
    แต่ราคาค่าตัวนั้นก็สูงเอาเรื่องอยู่ซึ่งผมว่าน่าจะอ ยู่ราว ๆ 7-8 หมื่นบาท
    เลยทีเดียว สำหรับผมแล้วน่าสนใจทีเดียวเพราะ .357
    นั้นขอยากเย็นเสียเหลือเกิน
    ข้อมูลจาก อวป. ประจำเดือน กันยายน ครับ
    ยังมี TURUS .45 งาม ๆ ให้ได้ศึกษาข้อมูลกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 16-09-2008 เมื่อ 06:55

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ขอ TEST กล้อง หน่อยบอกนี้คงจำกันได้น่ะครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สวยดีครับ

แต่สงสัยว่าทำไมสีจึงไม่เหมือนจริงครับ

........

ส่วนเรื่อง S & W 686 .38 Special+P

ไม่แน่ใจว่าจะเป็นข่าวดีหรือเปล่า

เป็น 686 แต่ใช้กระสุนขนาด .357 ไม่ได้

งง..... มากครับ ไม่รู้ว่าคิดออกมาได้ยังไง ????

แต่ก็ลืมไปครับ แถวบ้านพี่ขอ .357 ไม่ได้

แต่แถวบ้านผมขอได้สบายครับ จะเป็นขนาดอะไรก็ได้...เต็มที่ครับ

มีราคากำหนดกันเป็นเรื่องเป็นราวว่าขนาดอะไร ราคาเท่าไหร่

ฟังแล้วน่าเศร้าใจจริงๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pong-pana : 18-09-2008 เมื่อ 09:53

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pong-pana อ่านข้อความ
    สวยดีครับ

แต่สงสัยว่าทำไมสีจึงไม่เหมือนจริงครับ

........

ส่วนเรื่อง s & w 686 .38 special+p

ไม่แน่ใจว่าจะเป็นข่าวดีหรือเปล่า

เป็น 686 แต่ใช้กระสุนขนาด .357 ไม่ได้

งง..... มากครับ ไม่รู้ว่าคิดออกมาได้ยังไง ????

แต่ก็ลืมไปครับ แถวบ้านพี่ขอ .357 ไม่ได้

แต่แถวบ้านผมขอได้สบายครับ จะเป็นขนาดอะไรก็ได้...เต็มที่ครับ

มีราคากำหนดกันเป็นเรื่องเป็นราวว่าขนาดอะไร ราคาเท่าไหร่

ฟังแล้วน่าเศร้าใจจริงๆ
    ก่อนอื่นขออธิบายเรื่อง ภาพถ่ายก่อนน่ะครับ
    ที่สีออกมาเป็นอย่างที่เห็นในภาพนี่ ไม่ได้มีการแต่งเติมแต่อย่างใด
    เป็นแสงที่ผมถ่ายจากสภาพแสงไฟในห้องนอนซึ่งเป็นแสงสี ส้มไฟบ้านทั่วไป
    แล้วback groundด้านหลังเลือกเป็นสีดำให้ตัดกับปืนหน่อย
    แล้วก็ลงมือถ่าย โดยก่อนถ่ายผมปรับที่ตัวกล้อง
    under 3 stop ครับ คือหมายความว่า
    ปรับค่าแสงในตัวกล้องก่อนถ่ายให้เข้มลง 3 ระดับครับ
    สีมันก็เลยออกมาอย่างที่เห็นครับ ตามสภาพแสง
    และการปรับที่ตัวกล้องนิดหน่อย
    มีเท่านี้เองครับ

ส่วนเรื่อง 686 นั้น จุดประสงค์ก็คือทำมาเพื่อคนที่ไม่สามารถขอ
    .357 ได้นั่นเอง โครงปืนดครง L ขนาดโม่เท่ากันทุกอย่าง
    ต่างกันที่ช่องโม่ด้านในที่
    สามารถใส่กระสุน .38 spl + p และ .38super (ในบางกรณีที่จำเป็น)
    ส่วน .357 ก็ใส่ได้ครับ แต่ปิดโม่ไม่ได้
    ส่วนเรื่องราคาค่าตัวนั้น
    ฟังแล้วก็ต้องถอยกลับมาคิดว่าคุ้มหรือเปล่าที่ซื้อมา ใช้
    เพราะ 686 .38 spl +p นี่ไม่มีขายใน u.s.a น่ะครับ
    ส่งมาขายในบ้านเราอย่างเดียวเลย ค่าตัวมันก็เลยอยู่ที่ ระดับ 9 หมื่นกว่า
    เห็นราคาแล้วก็น่าคิด ถึง 686 .357 มือสองดีกว่ามั๊ย
    เรื่องราคานี่ผมเพิ่งเพิ่งโทรถามที่ร้านปืนรัตนา ซึ่งร้านนี้ในเวปฯวงการปืน
    จะเป็นที่รู้กันว่าแพงโคตร เอาไว้เรื่องร้านไหนน่าเข้า
    ร้านไหนไม่น่าเข้า เดี๋ยวค่อยคุยกันนอกรอบอีกทีแล้วกันน่ะครับ
    ส่วนผม ก็ด่อม ๆ มอง ๆ อยู่ครับ ถ้ามีจังหวะกะว่าจะให้เมียไปขอ ป.3
    .38 กระบอกครับ เพราะตอนนี้ผมมองไปที่ m60 fullug 3 นิ้ว
    มือสองอยู่ กะจะเก็บไว้ใช้งานพกติดตัว
    ผมก็เริ่มรู้แล้วครับว่า ทำไม revolver ถึง never die

ส่วนเรื่องการทำเรื่องขอขนาดปืนนั้น ก็เป็นที่ทราบกันดีอยู่
    ของระบบราชการไทยซึ่งไม่ขอลงรายละเอียดครับ
    เพราะตอนที่ไปขอ 9 มม. คราวก่อนนี่ก็ 3 พันครับ
    ยังจะให้ต้องพูดอะไรอีก ทำไงได้ครับ อยากได้ก็ต้องเสียให้มัน
    เป็นเรื่องธรรมดา

ว่าแต่ช่วงนี้ พี่โป่งมีตัวใหม่เข้ามาบ้างหรือเปล่าเล่าสู่กันฟังบ้ าง

พี่โป่งแล้วบอกนี้ จำได้ป่าว

OVER 2 STOP

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jeenjeab : 20-09-2008 เมื่อ 08:14