แนะนำตัวคับ...........!!!!!!

ชื่อกระทู้: แนะนำตัวคับ...........!!!!!!

มาตรฐาน แนะนำตัวคับ...........!!!!!!

ก้อขอสวัสดี ชาวมาสด้าทุกท่านนะคับ... ผมอ๊อด อยู่ชลบุรีแนะนำตัวช้าแต่ก้อดีกว่าที่ไม่มาทักทาย555 .. ไงก้อฝาก 8 แรง ฟ้า-ขาว ติดรั้ว คันนี้ด้วยนะคับ แล้วก้อฝากเรื่องการร่วมรถที่แหลมแท่น ด้วยนะคับ ไม่มีแค่ มาสด้า อย่างเดียว ยังมี กะบะ ญี่ปุ่นอีกเยอะคับ วันนั้นจะถือเป็นวันแรกของการร่วมตัว กะบะญี่ปุ่น ฝาก คอกะบะเก่า ที่ชม ก้อมาเจอกันได้คับ ไม่รู้จักใครถาม หาชื่อผมก้อได้คับวันนั้นจะมีข่าวสาร ที่จะมาแจ้งให้ทราบด้วยนะคับ .... ( ขอบคุณมากๆๆคับ )

รูป รูป  

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ friend-highway อ่านข้อความ
    ก้อขอสวัสดี ชาวมาสด้าทุกท่านนะคับ... ผมอ๊อด อยู่ชลบุรีแนะนำตัวช้าแต่ก้อดีกว่าที่ไม่มาทักทาย555 .. ไงก้อฝาก 8 แรง ฟ้า-ขาว ติดรั้ว คันนี้ด้วยนะคับ แล้วก้อฝากเรื่องการร่วมรถที่แหลมแท่น ด้วยนะคับ ไม่มีแค่ มาสด้า อย่างเดียว ยังมี กะบะ ญี่ปุ่นอีกเยอะคับ วันนั้นจะถือเป็นวันแรกของการร่วมตัว กะบะญี่ปุ่น ฝาก คอกะบะเก่า ที่ชม ก้อมาเจอกันได้คับ ไม่รู้จักใครถาม หาชื่อผมก้อได้คับวันนั้นจะมีข่าวสาร ที่จะมาแจ้งให้ทราบด้วยนะคับ .... ( ขอบคุณมากๆๆคับ )
    ครับแล้วจะติดตามชมครับภาพบรรยากาศครับ

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ friend-highway อ่านข้อความ
    ในที่สุดก็ได้รู้จักท่าน พวกเราเคยเห็นรถของท่านในหนังสือเล่มหนึ่ง หนังสือเล่มนั้นผมก็ยังซื้อเก็บไว้ครับ ยินดีครับสหายที่ได้ท่านมาเสริมทัพในบอร์ดนี้ ในกาลข้างหน้าคงได้เยี่ยมคารวะและยลโฉมรถของท่านตัวเ ป็นๆครับ

Junior Member L620_Chang_nos's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พูดถึงหนังสือ ผมจำได้แล้วครับท่านวี ผมก็ซื้ออ่านครับ เล่มที่มีเชฟวี่ สองพี่น้อง เขียว แดง ส่วน 800 ทำออกมาได้สวยลงตัวดี

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ L620_Chang_nos อ่านข้อความ
    พูดถึงหนังสือ ผมจำได้แล้วครับท่านวี ผมก็ซื้ออ่านครับ เล่มที่มีเชฟวี่ สองพี่น้อง เขียว แดง ส่วน 800 ทำออกมาได้สวยลงตัวดี
    ใช่ครับ รถของท่านสวยและคู่ควรและก็มีมาสด้า800ของพี่ชุมพลใน หนังสือGM CARอีกด้วย ส่วนป้าแดงของผมอยากจะลงหนังสือเหมือนกัน เสียดายที่เจ้าของไม่ยอมทำต่อไม่งั้นผมได้ลงหน้าหนึ่ งแน่ๆครับ 5555

nUn_Su's Avatar
    สถานที่
    Mazda 800 Club Thailand
    ขอบคุณ
    225

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ใช่ครับ รถของท่านสวยและคู่ควรและก็มีมาสด้า800ของพี่ชุมพลใน หนังสือGM CARอีกด้วย ส่วนป้าแดงของผมอยากจะลงหนังสือเหมือนกัน เสียดายที่เจ้าของไม่ยอมทำต่อไม่งั้นผมได้ลงหน้าหนึ่ งแน่ๆครับ 5555

ทำไปเลยท่าน น่าสนใจมาก พิมพ์สัก 10000 เล่มก่อน ผมร่วมทุนด้วยครับ...ไอเดียร์ดีมากครับ

สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nUn_Su อ่านข้อความ
    ทำไปเลยท่าน น่าสนใจมาก พิมพ์สัก 10000 เล่มก่อน ผมร่วมทุนด้วยครับ...ไอเดียร์ดีมากครับ
    เดิมทีคิดที่จะทำเป็นรายเดือนแบบที่ร่างไว้แบบนี้นี่ แหละโดยเอาเรื่องราวของแต่ละท่านมาสรุปรวมเหมือนดั่ง ว่าเกิดอะไรขึ้นในแต่ละเดือน อาจจะแซวกันหรือแนะนำสถานที่ท่องเที่ยว งานมิตติ้ง ปรับแต่งรถ อะไหล่เรียกยังไง หน้าตายังไง อะไรแบบนี้ โดยมีป้าแดงเป็นฉบับปฐมฤกษ์ อาจะมีซัก10-20หน้าตามเรื่องราวในแต่ละเดือน มันก็เหมือนเป็นการตัดแป๊ะกระทู้ต่างๆมารวมกัน แต่ว่าเป็นของมาสด้าล้วนๆนะครับ

แต่ด้วยว่าช่วงหนึ่งมีงานเข้าเยอะและอีกอย่างผมก็ไม่ ได้มีความรู้มากนักมีแต่ความอยากทำและหัวศิลปะแบบขี้ เลื่อย และชื่อนาวีก็แปลว่าเรือเกลือ เลยยกเลิกโครงการนี้ไป ถ้าทำต่อนะ รับรองว่าผมไม่ทำรถแล้วผมจะไปเป็นบรรณาธิการรถ 55555

ก็บอกให้ท่านทั้งหลายได้ทราบว่า ผมไม่ธรรมดานะ (บ้าเลยหละ 5555)

ด้านล่างนี้เป็นฉบับที่ไม่ผ่านครับแต่เป็นต้นแบบแรกข องฉบับปรับปรุงแล้ว

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jodeci : 27-05-2010 เมื่อ 08:30

Senior Member wuttdy's Avatar
    สถานที่
    PHRAE CLASSIC CAR
    ขอบคุณ
    1
    Blog Entries
    2

ยินดีครับท่านอ๊อดผมแอบชมมานานแล้วเห็นจอดแถวๆตึกน้ำ เมืองชลเห็นตัวเป็นแล้วสวยจิงๆถ้าผมเจอจะได้ทักทายคร ับละอ่อนเมืองแพร่ครับครับ

ประกาศท่านที่จะเอารถสวยๆของท่านออกหนังสือกรุณาติดต ่อ...ท่านโด่งเมืองแพร่ได้เลยครับ

Bookmarks