บิ๊กทริป นกขมิ้นออนทัวร์ปี 4 แปดริ้ว-วัดร่องขุ่น-ขุนแม่ยะ-ปาย-ปางอุ๋ง-แม่สอด - หน้า 15

หน้าที่ 15 จากทั้งหมด 19 หน้า แรกแรก ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: บิ๊กทริป นกขมิ้นออนทัวร์ปี 4 แปดริ้ว-วัดร่องขุ่น-ขุนแม่ยะ-ปาย-ปางอุ๋ง-แม่สอด

Senior Member mcโคตรหล่อโคราช's Avatar
    สถานที่
    โคตรหล่อ โคราช
    ขอบคุณ
    1

อ่านแล้ว สนุก เพลิดเพลินดีครบ

ประสบการที่ห่าซื้อไม่ได้

และมิตรภาพที่เป็น กันเอง

มีโอกาศ ก็อยากไปเหมือนกานครับ

ไม่พร้อมซัก ที

รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ ขับรถขับ เรื่อ

ด้วยความหวังดีจากเรา กลุ่ม โคตรหล่อโคราช

Senior Member อิสสระชน ฅนคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    ป.เป้ อิสระชน นนททบุรี & จันทรเกษม คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hotmail123 อ่านข้อความ
    จอม No War ลงชื่อด้วยคนครับ ว่าแต่ไปความเร็วเท่าไรคับ ฮิๆๆๆ

ไปด้วยคนสิพี่ อิอิ

อยากไปเที่ยวกะพี่ๆ8ริ้วจัง
    ดูในภาพแล้วสวยมากพี่ ตากล้องนี้สุดยอดพี่ ยกนิ้วให้ไปเลย
    ติดต่อ

081-2487465 true
    089-0611709 12Call

เลขบัญชี K-Bank สาขา เซ็นทรั่น รัตนาธิเบศร์

391-2-74243-0
    ไม่คิดตามเขา เมื่อเรารู้ว่าเรา มาถูกทาง

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    กุดชุม-ยโสธร
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ
    คืนนี้เป็นวันสุดท้ายของปี 2552 อีกไม่กี่ชั่วโมงก็จะเป็นวันใหม่และปีใหม่ แต่ทุกสิ่งทุกอย่างยังคงดำเนินต่อไป คืนนี้เราก็ไปเดินเที่ยว ถนนคนเดินที่อ.ปายกันดีกว่า...แต่ขอแช๊ะบึ้มที่ร้านไ อติมอีกซักรูปนะ หุหุหุ

เดินตามๆกันไปเหมือนลูกนกเดินตามแม่มันยังงัยยังงั้น เลย แล้วใครเป็นแม่นกหว่า?

กับบรรยากาศในร้านอะรัยซักอย่าง...

พี่เค้ายืนได้นิ่งมั๊กๆ ขนาดผมเอานิ้วจี้เอวยังเฉยเลย 555+

คุงตำรวจท่านนี้หารำไพ่พิเศษ นับเป็นตัวอย่างที่ดีนะครับ....

แม่ค้า ข้าวซอย....รสชาดโอเคแต่ติดใจตรงหน้าตาเธอมากฝ่า หุหุหุ....เผอิญเดินหาร้านที่กินเมื่อปีก่อนม่ะเจอเห ็นร้านนี้เลยเข้าไปกินซะ พอกินเสร็จเดินไปอีกหน่อยดันเจอร้านที่เคยทาน เซ็งเลย...หะหะหะ

เสื้อตัวเดวในโลก ผลงานแฮนด์เมดครับ

เจ้าของเสื้อดีใจหย่ายยย ตาตู้เน้อ...หมูต้ามาปายแว้วว.....

ผมชอบอะรัยๆสีส้มๆแดงๆมันดูสดใสดีจัง

เอ้ายืนนิ่งๆนะสปีดมันต่ำมากเลย
    แจ่มๆครับ
    บักหำน้อย ยโสธร...........

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ djbenz อ่านข้อความ
    ถ้ารถไม่เสียของผมที่ใช้อยู่คนเดียวก็อยู่ที่ 6,000-7,000 ครับ แปดวัน จะหนักไปในทางซื้อของฝากมากหน่อย ค่ากินไม่มากครับค่าน้ำมันตามกิโลค่าที่พักไม่ต้องพู ดถึงตาต๋องจัดแต่ละที่งามๆแต่ไม่ต้องเสียตัง จะมีก็ค่าบำรุงสถานที่ซะส่วนใหญ่ครับ (นอนบ้านผู้อุปการะก็มีู่) เรื่องรถขอแบบยืนพื้นที่ 120ก็น่าจะพอครับแต่ขอเหนียวๆไม่ต้องแรงมากครับจะได้ ประหยัดไม่เที่ยวแพง

โทรหาตาต๋องเลยครับเดี๋ยวเค้าจะมาให้เบอร์อีกที

จัดไปครับคุณจอม เอาซัก 180 พอครับ อิอิอิ
    ครับตามที่ตาเบ็นดาราหน้ากล้องป๊อกแป๊ก บอกครับ ความเร็วในการเดินทางของชาวเราก็อยู่ที่ 80-100 km/hr เป็นความเร็วเดินทางปกติครับ และจะหยุดพักเติมน้ำมันพักรถที่ทุกๆ 100 กิโลเมตรแต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับสภาวะการณ์ใ นช่วงเวลานั้นๆด้วยครับอาจจะมีซัดยาวๆหรือเปลี่ยนแผน กระทันหัน(ถ้ารถพัง) หะหะหะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rasha017 อ่านข้อความ
    อัพๆหน่อยนะครับใกล้เข้ามาแล้วฤดูแห่งการท่องเที่ยว
    อิอิอิ น้องทิว นกขมิ้นออนทัวร์ปี 5 นี้ไปกับพี่เป่าจ๊ะ...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tawin c อ่านข้อความ
    ขอบคุณมากคับ
    ครับ นี่เบอร์ผม 089-2054146 ตาต๋องครับ...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ hotmail123 อ่านข้อความ
    ไปจังหวัดไหนวางแผนยังหน้าหนาวเผื่อได้ลาพักร้อนล่วง หน้า
    คร่าวที่คิดไว้น่าจะไป ลั๊นลาสายลมและแสงแดดที่ เชียงคาน น่าน ประมาณนี้อ่ะครับแต่ก็ต้องรอผลสรุปจากคณะทัวร์ก่อนคร ับภายในเดือน พฤศจิกายน ได้แผนเที่ยวปีนี้แน่นอนครับ คุณจอม ส่วนระยะเวลาผมว่าไม่น่าจะเกินวันที่ 2 มกราคม 2554 ถึงบ้านแน่นอนครับแต่จะกำหนดออกเดินทางกันวันไหนเดี๋ ยวรอดูอีกที

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mcโคตรหล่อโคราช อ่านข้อความ
    อ่านแล้ว สนุก เพลิดเพลินดีครบ

ประสบการที่ห่าซื้อไม่ได้

และมิตรภาพที่เป็น กันเอง

มีโอกาศ ก็อยากไปเหมือนกานครับ

ไม่พร้อมซัก ที

รักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ ขับรถขับ เรื่อ

ด้วยความหวังดีจากเรา กลุ่ม โคตรหล่อโคราช
    ขอบคุณสำหรับคำติชมครับ โอกาศมันหาได้ครับแต่มันอยู่ที่การบริหารของตัวเราแล ะเพื่อนๆครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อิสสระชน ฅนคลาสสิค อ่านข้อความ
    ไปด้วยคนสิพี่ อิอิ

อยากไปเที่ยวกะพี่ๆ8ริ้วจัง
    ดูในภาพแล้วสวยมากพี่ ตากล้องนี้สุดยอดพี่ ยกนิ้วให้ไปเลย
    หะหะหะ ไปกันคนละคณะทัวร์แล้วแพลนไปเจอกันที่ไหนซักที่นึง ค้างคืนด้วยกัน เช้ามากินมาม่าหม้อเดียวกันสนุกกว่าอีกครับพี่น้อง แล้วมันมีจะเรื่องเล่าที่ต่างคนต่างประสบเอามาพูดคุย แลกเปลี่ยนกันครับ...ส่วนเรื่องตากล้องคณะเรามีหลายค นซะด้วยเอาเป็นว่าเหมาชมหมดทุกคนเลยละกันนะ 555++
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

Senior Member rasha017's Avatar
    สถานที่
    นาป่า C L A S S I C ชลบุรี
    ขอบคุณ
    0

เด๋วต้องดูก่อนนะครับคุณพี่ต๋อง เพราะว่าผมก้อต้องเป้นคนพาชาวคณะนาป่าขึ้นไปเหนืออิก แล้วอ่ะครับพี่

ปีนี้กะว่าจะไปภูชี้ฟ้า ดอยผาตั้ง อารัยอย่างนี้อ่ะครับพี่ต๋อง เด๋วต้องดูตารางของพี่ต๋องก่อนอาจจะแวะไปเจอกันอ่ะคร ับพี่ต๋อง
    NAPA

CLASSIC CHONBURI

รุ่นใหญ่ ใจต้องนิ่ง นาป่า ชลบุรี

กู จ ะ ห ม อ บ มึ ง จ ะ ทำ ไ ม

ก้ อ ไ ม่ ไ ด้ ว่ า แ ร ง แ ต่ ก้ อ แ ซ ง ม า เ ย อ ะ

ความ " ก ลั ว " คือสิ่งที่คนไทยสร้างขึ้น

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ rasha017 อ่านข้อความ
    เด๋วต้องดูก่อนนะครับคุณพี่ต๋อง เพราะว่าผมก้อต้องเป้นคนพาชาวคณะนาป่าขึ้นไปเหนืออิก แล้วอ่ะครับพี่

ปีนี้กะว่าจะไปภูชี้ฟ้า ดอยผาตั้ง อารัยอย่างนี้อ่ะครับพี่ต๋อง เด๋วต้องดูตารางของพี่ต๋องก่อนอาจจะแวะไปเจอกันอ่ะคร ับพี่ต๋อง
    อ่อ...เราก็เป็นผู้จัดทริปเหมือนกันรึ หะหะหะ ไม่เป็นรัยงั้นเด๋วคอยดูตารางการทัวร์ของพี่ก่อนนะว่ าจะได้ไปเจอกันตรงไหนดี
    เออวันที่ 9 กันยายนนี้ไปเลี้ยงอาหารเด็กนักเรียนที่สระแก้วกันมั ๊ย ไปเช้า-บ่ายๆกลับ ถ้าสนใจไม่เกิน 8โมงของวันที่9 กันยายนเจอกันที่ร้านพี่ทร หรือโทรหาพี่อีกทีเด้อ..
    Two Wheel One Engine And One Rider

YOU SURE !

http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดเลยครับ
    น่าสนุกดี
    เที่ยวธรรมชาติ
    ไทยเที่ยวไทย

55555

Senior Member rasha017's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ
    อ่อ...เราก็เป็นผู้จัดทริปเหมือนกันรึ หะหะหะ ไม่เป็นรัยงั้นเด๋วคอยดูตารางการทัวร์ของพี่ก่อนนะว่ าจะได้ไปเจอกันตรงไหนดี
    เออวันที่ 9 กันยายนนี้ไปเลี้ยงอาหารเด็กนักเรียนที่สระแก้วกันมั ๊ย ไปเช้า-บ่ายๆกลับ ถ้าสนใจไม่เกิน 8โมงของวันที่9 กันยายนเจอกันที่ร้านพี่ทร หรือโทรหาพี่อีกทีเด้อ..
    ได้เลยครับพี่ต๋อง เด๋วยังงัยเด๋วผมโทรไป เออแต่ว่าพี่ต๋องเอารถอารัยไปครับ
    NAPA

รุ่นใหญ่ ใจต้องนิ่ง นาป่า ชลบุรี

กู จ ะ ห ม อ บ มึ ง จ ะ ทำ ไ ม

ก้ อ ไ ม่ ไ ด้ ว่ า แ ร ง แ ต่ ก้ อ แ ซ ง ม า เ ย อ ะ

ความ " ก ลั ว " คือสิ่งที่คนไทยสร้างขึ้น

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ได้เลยครับพี่ต๋อง เด๋วยังงัยเด๋วผมโทรไป เออแต่ว่าพี่ต๋องเอารถอารัยไปครับ
    ไปรถยนต์อ่ะน้องทิว เพราะต้องขนของไปบริจาคด้วยอ่ะครับ

YOU SURE !

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ไปรถยนต์อ่ะน้องทิว เพราะต้องขนของไปบริจาคด้วยอ่ะครับ
    จัดไปครับพี่ต๋อง เผื่อจาเอารถยนต์ไปมั่งครับ
    NAPA

Member รักษ์ระยอง's Avatar
    สถานที่
    W650 RIDER , HongZing Classic Rayong
    ขอบคุณ
    0

ทีมงานนี้สุดยอดครับ

บางคนฝันที่จะประสบความสำเร็จอย่างสวยหรู
    ในขณะที่บางคนกำลังลงมือกระทำ

<[email protected]>,

Member nuiza989's Avatar
    สถานที่
    mcเมืองลพบุรี
    ขอบคุณ
    0

ถ้าผมจะติดตามตูดพวกพี่ๆชาวนกขมิ้นไปด้วยสักคันจะได้ ไหมเอ๋ย
    5555
    พอดีพวกผมจะไปกันอยู่อ่ะคับ
    ช่วยแนะนำเส้นทางหน่อยคับ
    ตรงไหนมีจุดที่น่าเที่ยวมั่งอ่ะคับ
    จะขี่รถไปเรื่อยอ่ะไม่ย้อนกลับทางเดิม
    ช่วยแนะนำหน่อยคับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

จัดไปครับพี่ต๋อง เผื่อจาเอารถยนต์ไปมั่งครับ
    หะหะหะ ออเช....ได้เลยน้องทิวไปกินแย่งไอติมเด็กกินกัน 555+++

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ รักษ์ระยอง อ่านข้อความ
    ทีมงานนี้สุดยอดครับ
    ขอบคุณครับ...

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nuiza989 อ่านข้อความ
    ถ้าผมจะติดตามตูดพวกพี่ๆชาวนกขมิ้นไปด้วยสักคันจะได้ ไหมเอ๋ย
    5555
    พอดีพวกผมจะไปกันอยู่อ่ะคับ
    ช่วยแนะนำเส้นทางหน่อยคับ
    ตรงไหนมีจุดที่น่าเที่ยวมั่งอ่ะคับ
    จะขี่รถไปเรื่อยอ่ะไม่ย้อนกลับทางเดิม
    ช่วยแนะนำหน่อยคับ
    จะไปเที่ยวไหนครับ ขอแผนการเที่ยวหน่อยจะได้แนะนำได้ถูกครับ ถ้าจะให้ดีวางแผนในกูเกิ้ลแมพดีกว่าครับ มันมองได้ชัดเจนกว่าและคำนวนระยะทางได้เลยว่าวิ่งกี่ กิโลเมตรถึงจะถึงเป้าหมายครับ

YOU SURE !

hotmail123's Avatar
    สถานที่
    NO WAR Classic Club Nakhonsri
    ขอบคุณ
    0

ปีนี้ไปเที่ยวไหนกันอีกครับพี่น้อง
    วันเสาร์ที่ 4 ก.พ. 55 โปรเจคใหญ่ต้อนรับปี 2012 เอาใจคนที่หลงรักและชื่นชอบความ classic,ดนตรี และ กิจกรรม x-treme ในโคลงการ ลีวัฒนา retro night classic & vintage market ตลาดนัดพบปะ คน classic ทุกๆวันเสาร์ เลือกชมสินค้าจากกลุ่ม,ชมรม ต่างๆ คนตรี แและกิจกรรมโชว์สุดมัน!!! และทุกๆ เสาร์สุดท้ายของเดือนพบกับ raggea ska party by eat more fruit โดย ศิลปินชั้นนำ การออกร้านและกิจกรรมจากกลุ่ม สมาชิก พร้อมเปิดตัวเสาร์แรกของเดือนกุมภาพันธ์ 2012 ณ ตลาดลีวัฒนา อ.เมือง จ.นครศรีธรรมราช

Member niklovepor's Avatar
    สถานที่
    แสบถนนหลวง หนองบัวลำภู 2008
    ขอบคุณ
    0

สุดยอดคับ
    แสบถนนหลวง หนองบัวลำภู Classic Bike 2008

คลาสสิกอยู่ที่ใจ ไปตามที่เราฝัน
    บอร์ดกลุ่มนะคับhttp://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=396

นิกอ้วนขี่ Md 90 สีส้ม เจอก็ทักได้นะคับ

หน้าที่ 15 จากทั้งหมด 19 หน้า แรกแรก ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks