All Mazda Swap Meet: ตลาดแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อ-ขาย-ตามหาอะไหล่ - หน้า 302

หน้าที่ 302 จากทั้งหมด 462 หน้า แรกแรก ... 202 252 292 293 294 295 296 297 298 299 300 301 302 303 304 305 306 307 308 309 310 311 312 352 402 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 4,516 ถึง 4,530 จากทั้งหมด 6930

ชื่อกระทู้: All Mazda Swap Meet: ตลาดแลกเปลี่ยนสินค้า ซื้อ-ขาย-ตามหาอะไหล่

jodeci's Avatar
    สถานที่
    Mazda RWP
    ขอบคุณ
    869

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    เดี๋ยวนะ..ผู้พันแซนเด้อยังมิว่าง..ห้างยังไม่ปิด..5 555
    อ้าว... ผู้พันขายไก่หรอกเหรอ? ดีเลยครับ สะกดคำว่ารักได้ง่ายหน่อย...
    Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    Mazda club thailand
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    อ้าว... ผู้พันขายไก่หรอกเหรอ? ดีเลยครับ สะกดคำว่ารักได้ง่ายหน่อย...
    สะกดเอย สะกดใจ ในคำหวาน
    ค่อยตรวจทาน ตัวสระ ปะอักษร
    รอเริ่มต้น ใจยังสั่น หันอากาศนอน
    อยู่บนหัว ตัวกอนั้น คั่นท้ายเอย
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]
    Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    สวัสดียามดึกค่ะ
    คุณป้าชอบฟังเรื่องราวของน้องเพลงจริงๆ เป็นครอบครัวที่อบอุ่นมาก
    ส่วนน้องใบเงิน ป้ากระแตว่า เค้าคงรักน้องเพลงมากเหมือนกัน
    แต่เรื่องสาวๆ มันคงเป็นสันชาตญาณของสัตว์ตัวผู้ค่ะ.....ไม่เป็นไรเ นอะ...
    อย่างน้อยก็ยังมีอีกหลายตัวที่ยังอยู่กับเรา.......

ฝันดีนะค่ะน้องเพลง...
    สวัสดีค่ะ ป้าแต
    ช่วงนี้หนูไม่ค่อยได้ตอบจดหมายของป้า ขอโทษด้วยนะคะ
    ยังมีแมวและหมาที่ยังอยู่กับครอบครัวเราิอีกหลายตัว แต่ละตัวก็มีนิสัยแตกต่างกันออกไป
    เจ้าใบเงิน เขาเป็นเจ้าพ่อในบ้าน เป็นพี่ที่รักน้อง เป็นคุณลุงที่รักหลาน เป็นชายหนุ่ม ที่สาวๆมาหลงรัก
    และจะคอยดูแล ความปลอดภัย ของทุกตัวในบ้าน แม่บอกว่า เจ้าใบเงินเป็นแมวที่จิตใจดี
    ไม่อิจฉา ไม่เอาเปรียบเวลาน้องๆ กินข้าว จะนั่งรอจนน้องๆทุกตัวกินอิ่มหมดแล้ว ,, บางครั้งน้องวนเวียน เดินกินอาหารจนหมด
    กว่าจะมาถึงคิวเจ้าใบเงิน อาหารก็ไม่มีแล้ว เจ้าใบเงินก็กลับไปนอน รออาหารรอบต่อไป เจ้าใบเงินเป็นสุภาพบุรุษที่สุด !
    เอาใว้เดี๋ยวหนู จะกลับมาเล่าเรื่องราวของหมาๆแมวๆ ที่บ้านหนูอีกนะคะ ....
    วันนี้ที่รร. นมัสการ พระอาจารย์สมปอง มาเทศนาที่รร. หนูนำตาซึมอีกแล้ว เพราะท่านเอาวีซีดีมาฉายให้ดู
    เกี่ยวกับ การคลอดลูกของแม่ แม่ต้องเจ็บปวดเสียเลือดมากมาย พระอาจารย์บอกว่า การที่แม่จะมีลูกหนึ่งคน แม่ต้องก้าวข้าม
    กับความ ลำบาก และ เจ็บปวด แต่มีความสุข ความสุขและรอยยิ้มของแม่ กับการที่จะได้เจอหน้าลูกอีก 9 เดือนต่อมา ....... น่าสงสารแม่จัง
    หนูจะรักแม่ให้มาก ๆ พระอาจารย์เทศนาเกี่ยวกับธรรมะ ให้เราฟังอีกเยอะเลยคะ ๆ

- ป้าแตทานข้าวเยอะๆน่ะคะ คิดถึงป้าแตค๊า
    - น้องเพลง ........
    Senior Member kratae's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jodeci อ่านข้อความ
    ฮาละก่ายหมู่สูง่าว...- -" บ่มี๋ก๋านมีงานต้องเยี๊ยะกั๋นกา? อู้กั๋นวันค่ำคืนฮุ่ง มีตึงหมา หมี แมว นมหนู ไข้อ่านเกี่ยวกับมาสด้าก่บ่มีสาระซักอย่าง...

ไข้ต๋ายง่าว - -"

x x ป๊ะ ผู้พัน สอนผมเขียนคำว่ารักหน่อย ยังสะกดไม่ได้เลย....
    แปลว่า................

ชั้นละเบื่อพวกหล่อนจริงๆเชียว ไม่มีงานมีการทำกันรึไงย๊าาาาา.....คุยจ้อกันทั้งวัน
    มีทั้งหมา หมี แมว นมหนู อยากจะหาข้อมูลมาสด้า ก็ไม่เห็นจะมีเล๊ย หาสาระมิได้.....ชิ
    ชั้นละเบื่อจริงเชียว.........เชอะ

ปล.ตอนอ่าน อย่าลืมนึกภาพท่านแม่ทัพใส่วิกผมม้าด้วยนะ.......... ....5555+
    Senior Member octzilla's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    3

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ kratae อ่านข้อความ
    แปลว่า................

ชั้นละเบื่อพวกหล่อนจริงๆเชียว ไม่มีงานมีการทำกันรึไงย๊าาาาา.....คุยจ้อกันทั้งวัน
    มีทั้งหมา หมี แมว นมหนู อยากจะหาข้อมูลมาสด้า ก็ไม่เห็นจะมีเล๊ย หาสาระมิได้.....ชิ
    ชั้นละเบื่อจริงเชียว.........เชอะ

ปล.ตอนอ่าน อย่าลืมนึกภาพท่านแม่ทัพใส่วิกผมม้าด้วยนะ.......... ....5555+
    ถ้าได้ยินเสียงด้วย พี่คงอมยิ้มชอบใจ แม้จะแปลได้บ้างไม่ได้บ้าง สำเนียงอย่างงี้คงจะไม่นึกโกรธแน่ถ้าโดนด่า....เอาอี กๆๆๆ..ชอบๆๆ
    @ วันที่ฉันออกเดินทาง ทุกหนทางอบอุ่น ท่ามกลางสายลมแห่งความรัก @
    ..........................MONKEY TERRITORY

นายเตชินท์ คุ้มเกษ 180/2 ซอย จรัญสนิทวงศ์ แขวงวัดท่าพระ เขต บางกอกใหญ่ กรุงเทพฯ 10600
    มือถือ : 087-5888-699 e-mail : [email protected]
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ octzilla อ่านข้อความ
    ถ้าได้ยินเสียงด้วย พี่คงอมยิ้มชอบใจ แม้จะแปลได้บ้างไม่ได้บ้าง สำเนียงอย่างงี้คงจะไม่นึกโกรธแน่ถ้าโดนด่า....เอาอี กๆๆๆ..ชอบๆๆ
    5555+.... กัปตันโรคจิตอ่ะ....ชอบโดนด่าเป็นชีวิตจิตใจ ชิมิ.....555+
    Senior Member no school today pattaya's Avatar
    ขอบคุณ
    515

สวัสดีจ้าหลานลุง..ลุงเหนื่อยไปแล้วเมื่อวานนี้จ้า.. วันนี้ก็เลยพักผ่อนอยู่กับบ้าน..แต่ก็วนเวียนเข้ามาท ักทายเพื่อนๆเป็นระยะๆ และแอบรอน้องเพลงด้วย แต่ก็คิดๆว่าวันนี้วันหยุดน้องเพลงคงไปเที่ยวกับที่บ ้านหรือไม่ก็พักผ่อนเหมือนที่ลุงพัก ทำโน่นทำนี่ไปเรื่อย ดุหนังบ้างเล่นกับหมาบ้างเล่นคอมบ้าง เพลินจนหมดวันเลย5555..ส่วนน้ำขิงลุงก็ทานบ้างนะแต่ไ ม่ค่อยบ่อย เพราะมันจะระบายลมดีเกินไปหน่อย555 แต่ก็สบายท้องดี ปกติชอบเวลาทำเป็นขนมมากกว่า เช่น มันต้มน้ำขิง หรือบัวลอยน้ำขิง เต้าฮวย ฯลฯ..ปกติลุงจะติดทานกาแฟมากกว่าจ๊ะ วันนึงก็หลายแก้วเลย เพราะเวลาทำงานลุงต้องลงเสียงโฆษณาด้วย เลยต้องทานอะไรที่มันอุ่นๆคอไงล่ะ..น้องเพลงอาจจะถาม ว่า..แล้วทำไมลุงอ๊อกไม่ดื่มน้ำอุ่นละ??..ก็..ลุงอ๊อ กว่ามันดื่มบ่อยๆแล้วเลี่ยนน่ะ..เลยอยากดื่ที่มันมีร สชาติบ้าง จิบๆไปเพลินดีแบบ กาแฟ
    55555เอาล่ะ..ให้คนอื่นคุยบ้างละกัน ขืนให้ลุงอ๊อกพูดต่อ คงได้คุยกันไปถึงสว่างแน่..ลุงมีเรื่องเยอะแยะไปหมดท ี่จะคุย..ค่อยๆปล่อยวันละนิดละกันน่ะครับ
    .....คิดถึงหลานทั้งวันเลยนะ..รักจ๊ะ...ลุงอ๊อกครับ
    สวัสดีค่ะ คุณลุงอ๊อก น้องเพลงกลับมาแล้วค่ะ !
    ขอโทษนะคะที่ให้คุณลุงรอ เมื่อวันจันทร์ มีคุณหมอมาฉีดยาให้นักเรียน เกี่ยวกับโรคหัด เจ็บมากๆค่ะ
    กลับมาถึงบ้าน เป็นใข้และปวดแขนมาก เลยไม่ได้ตอบจดหมายของคุณลุงและคุณป้า .
    กลับมาถึงบ้าน กินข้าว กินยา แล้วหนูก็หลับ และวันอังคาร รร. ก็นมัสการพระอาจารย์สมปอง มาเทศนา เกี่ยวกับการคลอดลูก
    ได้ฟังการเทศนาของพระอาจารย์แล้ว ต่อไปนี้หนูคงดื้อกับพ่อและแม่ น้อยลง เห็นพ่อบอกหนูว่า จะมีทริปไปเขาค้อ
    หนูอยากไปมากๆค่ะ อยากเจอคุณลุงและคุณป้า หนูยังไม่เคยไปเขาค้อเลยค่ะ หนูคงต้องเริ่มเตรียมตัว ตั้งแต่ัวันนี้แล้วค่า
    ตื่นเต้นจัง ;) ที่เราจะได้เจอกัน .. วันนี้ลุงอ๊อกทำงานเหนื่อยมั้ยคะ สู้ๆน่ะคะ ลุงอ๊อก รออ่านจดหมายคุณลุงอยู่ค่ะ ..
    - น้องเพลง
    ขอบคุณ
    515

อรุณสวัสดิ์ครับน้องเพลง

ทุกคราวที่เราท้อจากงานลุงวีก็จะมีผู้ใต้บังคับบัญชา เป็นกำลังใจจ้า ลุงวีแค่ฝากน้องเพลงว่า อย่าเป็นผู้นำคนโดยที่แต่งตั้งตัวเองขึ้นมาให้ผู้อื่ นเขายอมรับเราจากสิ่งที่เราทำ เวลาที่ใครต้องการความเห็นก็ให้แสดงออกให้เต็มที่แต่ ในเวลาที่เขาไม่ได้ต้องการให้เราออกความเห็นก็นิ่งสง บและทำตามหน้าที่ไป และที่สำคัญต้องทำให้สนุกสนานไว้ก่อนไม่ว่าจะเรื่องเ รียนเรื่องงานถ้าเราสนุกสนานกับมันเราจะทำได้ดีที่สุ ดจ้า...

ลุงวีเป็นผู้ใหญ่เร็วไปหน่อยเพราะทำงานตั้งแต่ยังเด็ ก 5555 รับจ้างเฝ้าร้านหนังสือ รับจ้างเดินแจกใบปลิว รับจ้างตัดหญ้า เก็บกระป๋องขาย ทำทุกอย่างที่เด็กอย่างเราทำได้ในช่วงปิดเทอม เพื่อเตรียมตัวให้พร้อมกับสิ่งหนึ่งที่ซื้อที่ใหนก็ไ ม่ได้นอกจากต้องหาเอาเองคือ

ประสบการณ์ชีวิตจ้า ลองเรียนถามคุณพ่อซิกแซกดูว่าจากเด็กเป็นผู้ใหญ่ท่าน ผ่านห้วงเวลาอะไรมาบ้าง คุณลุงวีไม่มีช่วงเวลาวัยรุ่นหรอกจ้าเพราะว่าต้องทำง านโรงงานตอนกลางคืนแล้วไปเรียนตอนกลางวัน พอจบแล้วถึงได้เที่ยวก็เลยโดนแซวว่า ไม่ยอมแก่ 555 แต่ตอนนี้ทำไม่ได้แล้วเพราะงานเยอะมากๆจ้า

ลุงวีเตรียมตัวไปทำงานก่อนนะ ตี5กว่าๆแล้วเดี่ยวจะไปทำงานสาย ขอให้มีความสุขนะจ๊ะ
    สวัสดีค่ะ ลุงวี ลุงวีตื่นเช้าทุกวันเลยนะคะ ตี 5 ก็ตื่นแล้ว ,,
    หนูยังฝันหวานอยู่เลยค่ะ ข้อความของลุงวี หนูอาจจะเข้าใจบ้างไม่เข้าใจบ้าง แต่หนูคิดว่า คุณลุงกำลังสอนหนู
    และบอกกล่าวแต่สิ่งดีๆ เหมือนพ่อกับแม่เลยค่ะ ..... ประสบการณ์ชีวิตทีึุ่่คุณลุงบอก
    พ่อบอกว่า ไม่มีขาย หาซื้อไม่ได้ เราต้องเีีรียนรู้ด้วยตัวของเราเอง ทุกสิ่งทุกอย่างที่เข้ามาในชีวิต ไม่ว่าดีหรือร้าย ถูกหรือผิด
    สวยงามหรือขี้เหร่ นั่นคือ ประสบการณ์ชีวิต และให้เราจดจำมันไว้ ให้ขึ้นใจ
    พ่อและแม่บอกว่้า ประสบการณ์ชีวิตเป็นของทุกคน อยู่ที่เราจะเก็บเกี่ยว ประสบการณ์ชีวิตให้เป็นแบบไหน
    หนูเข้าใจถูกมั้ยคะลุงวี พ่อกับแม่บอกว่า ให้อ่านหนังสือเยอะ ๆ เพราะหนังสือ ก็เป็นครูของเราเหมือนกัน และให้อะไรเราอีกมากมาย
    หนูชอบอ่านหนังสือ ค่ะ รวมทั้งหนังสือกร์ตูนด้วย 55555555 ตื่นแต่เช้าไปทำงาน ลุงวีอย่าลืมทานข้าวเช้านะคะ
    ครูบอกว่า มื้อเช้าเป็นมื้อที่สำคัญ ดูแลสุขภาพด้วยนะคะ
    - น้องเพลง ...
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ no school today pattaya อ่านข้อความ
    สวัสดีค่ะ ป้าแต
    ช่วงนี้หนูไม่ค่อยได้ตอบจดหมายของป้า ขอโทษด้วยนะคะ
    ยังมีแมวและหมาที่ยังอยู่กับครอบครัวเราิอีกหลายตัว แต่ละตัวก็มีนิสัยแตกต่างกันออกไป
    เจ้าใบเงิน เขาเป็นเจ้าพ่อในบ้าน เป็นพี่ที่รักน้อง เป็นคุณลุงที่รักหลาน เป็นชายหนุ่ม ที่สาวๆมาหลงรัก
    และจะคอยดูแล ความปลอดภัย ของทุกตัวในบ้าน แม่บอกว่า เจ้าใบเงินเป็นแมวที่จิตใจดี
    ไม่อิจฉา ไม่เอาเปรียบเวลาน้องๆ กินข้าว จะนั่งรอจนน้องๆทุกตัวกินอิ่มหมดแล้ว ,, บางครั้งน้องวนเวียน เดินกินอาหารจนหมด
    กว่าจะมาถึงคิวเจ้าใบเงิน อาหารก็ไม่มีแล้ว เจ้าใบเงินก็กลับไปนอน รออาหารรอบต่อไป เจ้าใบเงินเป็นสุภาพบุรุษที่สุด !
    เอาใว้เดี๋ยวหนู จะกลับมาเล่าเรื่องราวของหมาๆแมวๆ ที่บ้านหนูอีกนะคะ ....
    วันนี้ที่รร. นมัสการ พระอาจารย์สมปอง มาเทศนาที่รร. หนูนำตาซึมอีกแล้ว เพราะท่านเอาวีซีดีมาฉายให้ดู
    เกี่ยวกับ การคลอดลูกของแม่ แม่ต้องเจ็บปวดเสียเลือดมากมาย พระอาจารย์บอกว่า การที่แม่จะมีลูกหนึ่งคน แม่ต้องก้าวข้าม
    กับความ ลำบาก และ เจ็บปวด แต่มีความสุข ความสุขและรอยยิ้มของแม่ กับการที่จะได้เจอหน้าลูกอีก 9 เดือนต่อมา ....... น่าสงสารแม่จัง
    หนูจะรักแม่ให้มาก ๆ พระอาจารย์เทศนาเกี่ยวกับธรรมะ ให้เราฟังอีกเยอะเลยคะ ๆ

- ป้าแตทานข้าวเยอะๆน่ะคะ คิดถึงป้าแตค๊า
    - น้องเพลง ........
    คิดถึงน้องเพลงเหมือนกันค่ะ....
    หายไปหลายวันเลย พวกคุณปู่ คุณตาในคลับนี้เค้าถามถึงน้องเพลงกันใหญ่เชียว
    ป้ากระแตก็ขอภาวนาให้น้องใบเงินกลับบ้านในเร็ววันนะค ่ะ......
    เห็นคุณพ่อว่าจะมาเที่ยวเขาค้อ อยากให้น้องเพลงมาด้วยจังเลย
    อยากเจอน้องเพลงค่ะ คูณตาอ๊อกมีของจะให้น้องเพลงด้วยน๊า...
    ป้าแตก็มีเหมือนกัน.....แต่ถ้าไม่มาเดี๋ยวของฝากๆคุณ พ่อไปให้นะค่ะ....

ดูแลสุขภาพด้วยค่ะ เป็นเด็กดีของคุณพ่อ คุณแม่นะค่ะ
    ป้ากระแต.......
    สถานที่
    ขอบคุณ
    3

สวัสดีจ้าหลานเพลง.....ด้วยความคิดถึง....วันนี้ต้อง ขอยกประโยคนี้ขึ้นมาแทนที่จะลงท้าย เพราะลุงอ๊อกก็ชะเง้อมองหาหลานคนดีว่าหายไปไหนน๊า..แ ต่ในใจก็คิดว่า คงติดธุระเกี่ยวกับการเรียน หรือไม่ว่างเพราะเตรียมตัวสอบเก็บคะแนนอะไรแบบนั้น.. .ช่วงนี้มีคนป่วยเป็นไข้กันง่ายมาก เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงและฝนตกทุกวันตอนเย็นๆ(ในกรุงเ ทพฯน่ะ)...น้องเพลงก็ต้องระวังสุขภาพด้วย อย่าให้เจ็บป่วยง่ายๆ ต้องหมั่นออกกำลังกาย วันนี้ลุงแจกเคล็ดลับที่ทำให้ร่างกายสมบูรณ์ไม่ป่วยง ่าย คืออะไรรู้ั๊มั๊ยจ๊ะคนดี...เฉลย..ให้น้องเพลงดื่มน้ำ ให้เยอะๆ น้ำสะอาดน่ะ อย่างน้อยวันละ8แก้ว..เอาแก้วใบโตๆเลย..แล้วก็พักผ่อ นให้เพียงพอด้วย รับรองแข็งแรงไปตลอดๆจนถึงวัยผู้ใหญ่ก็ยังจะหน้าเด้ง แข่งกะแพนเค้กได้เลย..เชื่อลุง...555555..ปอลิง..ไว้ เจอกันกับลุงตัวเป็นๆที่เขาค้อน่ะคนดี ลุงมีของไปฝากน้องเพลงด้วย ฝากครบให้หลานทั้งสามคนเลย..ตอนนี้คุยผ่านจอไปก่อน.. รักและคิดถึงจ๊ะ..ลุงอ๊อก

สถานที่
    ขอบคุณ
    3

5555+.... กัปตันโรคจิตอ่ะ....ชอบโดนด่าเป็นชีวิตจิตใจ ชิมิ.....555+
    ไม่ใช่อย่างง้านนนน...ก็คนเหนือมีภาษาและการออกเสียง ที่นุ่มนวลหูไง..ฟังแล้วอมยิ้ม

ขอบคุณ
    0

ไม่ใช่อย่างง้านนนน...ก็คนเหนือมีภาษาและการออกเสียง ที่นุ่มนวลหูไง..ฟังแล้วอมยิ้ม
    เดี๋ยวมาเขาค้อ แตจะ speak กำเมืองกะพี่อ๊อกตลอดงานเลย ห้ามหุบยิ้มนะ 5555+
    สถานที่
    ขอบคุณ
    3

เดี๋ยวมาเขาค้อ แตจะ speak กำเมืองกะพี่อ๊อกตลอดงานเลย ห้ามหุบยิ้มนะ 5555+
    แล้วเวลากินหุบได้ป่าว..กลัวหกเลอะเทอะอ่ะ

ขอบคุณ
    0

คุณลุงอ๊อกค่ะ หลานกระแตผู้น่ารัก มีคำถามค่ะ..............
    หลานกระแตก็อยาสวยบ้างไรบ้าง เค้าก็เลยแนะนำให้ดื่มน้ำวันละ 8 แก้ว
    แต่ดื่มเท่าไหร่ ก็ออกเท่านั้นคะ ร่างกายไม่ดูดซับไปใช้เลย เพราะอะไรค๊าาาา................
    ขอบคุณ
    0

แล้วเวลากินหุบได้ป่าว..กลัวหกเลอะเทอะอ่ะ
    เดี๋ยวเวลาให้อาหารต่อท่อสายยางเอา 5555+

ล้อเล่นค่ะ ถ้าพี่อ๊อกกับพี่โอ๊คทำอะไรหกเลอะเทอะ แตจะทำโทษโดยการ ให้อาบน้ำกะเจ๊อุ๊ย.......
หน้าที่ 302 จากทั้งหมด 462 หน้า แรกแรก ... 202 252 292 293 294 295 296 297 298 299 300 301 302 303 304 305 306 307 308 309 310 311 312 352 402 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks