ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

คือตอนนี้ ผมอยากได้ รถแลม 2 แต่ติดปัญหาว่าดูรถไม่เป็นไม่รู้ว่าเราจะมีวิธีอย่าง ไรในการดูรถว่าแท้หรือเปล่า เป็นอิตาลีหรืออินเดีย ควรดูอย่างไรครับ ผมไม่มีความรู้เลยครับ ขอบคุณล่วงหน้ากับครัแนะนำนะครับ ป.ล. อยากทราบแหล่งที่ซื้อรอยู่ที่ไหน ครับ ขอแบบไว้ใจได้นะครับ ขอบคุณครับ

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

เอาให้ชัวร์พาคนดูเป็นไป หรือไม่ก็ ศึกษาไปเรือยๆ ก่อน แล้วค่อยซื้อ รถอินเดีย ต่างกับอิตาลี หลายอย่างคับ บังลม บังโคลน หัว กระโปรง ดุมล้อ เอาเป็นว่าค่อยดูไปละกันคับ เอาใจช่วย
    แหล่งที่ขายเยอะสุด ก็เว็บนี้แหละคับ เพราะ คงไม่มีโชว์รูมLambretta แล้วละคับ ส่วนจะไว้ใจได้ไม่ได้นั้น ตามแต่สันดานคนขายคับ ขอให้โชคดี
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

Junior Member lammafia003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Exclamation ***ผิดพลาดประการใดขออภัย*** ผู้รู้ช่วยเพิ่มเติมหน่อย ขี้เกียจพิมพ์

แนะนำเลย ครับแบบ ง่ายๆ จริงๆมันดูได้หลายจุด แต่..
    ส่วนใหญ่ แลมดู แท้หรือไม่แท้ อยู่ที่ โคลงรถ และ เครื่อง เป็นหลัก
    ถึงรถจะเป็นรถแท้ๆ หมด จะสรุปง่ายๆที่เลขโคลง และเครื่อง

ตามหมายเลข
    1. รหัสโคลง อิตาลี่ จะอยู่ตรงช่วงโค้ง ของกระดูกงู และยาวไปถึงโคลง ตรง(โคลง ตามรูป) รหัสโคลง จะเป็น รูป คล้ายๆ ตัว J ปั้ม ตามด้วยรหัสโคลง Li150 ตามด้วย ดาว รหัสโคลง **ถ้าจำสลับขออภัย ขี้เกียจไปเปิดดู**

2. รหัสโคลง อินเดีย จะอยู่ ช่วงตรงของโคลง ถึงใต้ถึงเก๊ะ บางครั้ง จะปั๊ม API และ เลขโคลง หรือไม่ก็เลขโคลง อย่างเดียว

3. ถังเก๊ะ ของอิตาลี่ จะเป็น เหล็ก อินเดียจะเป็น ไฟเบอร์ ลายๆ แบนๆ (แต่ของพวกนี้เปลี่ยนกันได้)
    ถ้าไม่ได้ ใส่ถังเก๊ะ หรือเป็น ถังไฟเบอร์ให้สงสัยไว้ก่อนว่าเป็นอินเดีย แล้วไล่ดูส่วนประกอบที่บอกทั้งหมดโดยละเอียด

4. ไฟท้าย ของรุ่น อิตาลี่จะเป็นไฟท้าย ตะกั่ว และยาว ไม่ใช่ ไฟเบอร์ และ ไฟท้ายอินเดียส่วนใหญ่จะเป็นไฟท้ายสั้น..

5. รหัสเครื่อง อิตาลี่ จะปั้ม J 150 Li *XXXXXX* ถ้า อินเดีย API หรือ ไม่ก็ มีรหัส เครื่อง อย่างเดียว

ตามรูป แรก

รูป2

เป็นรถอินเดีย อะไหล่ ส่วนๆ ใหญ่ จะ ปั๊ม API และ ชุดยาง ต่างๆ จะเป็นสีดำ ซะส่วนใหญ่ ลายเซ็นฝาจะไม่ใส่ ตั้งแต่ออกมาจาก โรงงาน บังโคลนหน้า จะแหลมๆ ยาวๆ นิดๆ และ อินเดียส่วนใหญ่จะเป็น เบาะเบิ้ล ของหลายๆชิ้นจะเป็น ไฟเบอร์ เพื่อลดต้นทุนการผลิต

-ผิดพลาดประการใดขออภัย ที่กล่าวมาทั้งหมด ไม่ได้รักเกียจรถอินเดีย หรือแบ่งแยก แต่ไม่อยากให้คนที่ซื้อรถอินเดียในราคาอิตาลี่-

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lammafia003 : 16-06-2007 เมื่อ 15:21
    ให้เกียรติทุกคน ก็ต่อเมื่อได้รับเกียรตินั้นกลับมา
    **ข้อมูลลงภาพเต็ม lammaia003 เลยต้องเปิดแมมเบอร์ใหม่**

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณนะครับ

ขอบคุณมากๆๆๆ นะครับกับคำแนะนำดีๆๆๆ ป.ล. ราคาแลม 2 มีทะเบียน ราคากลางโดยประมาณเท่าไรครับ em24ขอบคุณครับ

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

ราคา รถ อินเดีย อยู่ ที่ 18000-25000-35000-40000
    (รถอินเดียไม่ได้นำเข้าไทย รถส่วนใหญ่จะNo-Book ถ้ามีทะเบียนก็สวมทะเบียน ตอกเลข หรือ อื่นฯ

ราคา รถ อิตาลี่ อยู่ ที่ 40000-60000-80000-100000-130000 ปัจจุบัน
    (ทั้งรถไม่มีมีทะเบียนและมีทะเบียน) ขึ้นอยู่ สภาพ และ ความ พอใจระหว่างผู้ซื้อและผู้ขาย
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    boylammania@hotmail.com
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lammania003 อ่านข้อความ
    ราคา รถ อินเดีย อยู่ ที่ 18000-25000-35000-40000
    (รถอินเดียไม่ได้นำเข้าไทย รถส่วนใหญ่จะNo-Book ถ้ามีทะเบียนก็สวมทะเบียน ตอกเลข หรือ อื่นฯ

ราคา รถ อิตาลี่ อยู่ ที่ 40000-60000-80000-100000-130000 ปัจจุบัน
    (ทั้งรถไม่มีมีทะเบียนและมีทะเบียน) ขึ้นอยู่ สภาพ และ ความ พอใจระหว่างผู้ซื้อและผู้ขาย
    /\2/\2/\2/\2
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากๆๆนะครับ พี่ๆๆให้ความรู้นะครับ ขอบคุณรับ

Bookmarks