เครื่องเดิม เครื่องดรีม เครื่องcuttom ไหนดีกว่ากัน

ชื่อกระทู้: เครื่องเดิม เครื่องดรีม เครื่องcuttom ไหนดีกว่ากัน

Member อภิชาติ ธูปธงชัย's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เครื่องเดิม เครื่องดรีม เครื่องcuttom ไหนดีกว่ากัน

ผมอยากถามเหล่าเทพกูรู
    1.เครื่องคัสตอมเป็นอย่างไร
    2.การแปลง cdi เป็นอย่างไร
    3.การเปลี่ยนเป็นเครื่องดรีม มีผลเสีย หรือผลดีอย่างไร
    4.ถ้าเอาC มาติดพ่วง จะใช้เครื่องแบบไหนถึงจะไว้
    ช่วยตอบผมด้วย ผมอยากรู้ ขอขอบคุณครับ

สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน c70พระราม 2

อยากทราลายระเอียดแบบครบๆก็ท่เบอร์นี้เลยครับ 0867728466 คุยกันง่ายกว่าเพราะผมกว่าจะพิมพ์ได้ต้องนั่งเล็งอยุ ่นาน ยินดีใหคำปรึกษาครับ

Senior Member c50's Avatar
    สถานที่
    8-riew tiny group
    ขอบคุณ
    0

1. เครื่องคัสต้อมเป็นเครื่องที่ใช้ระบบไฟเดียวกับดรีมห รือเวฟ แต่ระบบครัสยังคงเหมือนพวกซี50หรือ70ครับแคมเป็นแบบล ูกปืนไม่ไช่บูช
    2.การแปลงcdiมีด้วยกัน2แบบ
    2.1cdi คอยที่เราจะใช้คอยหัวเทียนของพวกrcและเราเราก็เปลี่ย นมัดไฟ
    2.2cdiกล่อง ที่เป็นระบบเดียวกับพวกเวฟ ที่เราต้องมีโม่และตับและระบบไฟเหมือนกับพวกดรีมงานน ี้หลายครับ
    3.เครื่องดรีม
    3.1ผลดี เครื่องแรงระบบไฟแน่นอน ระบบครัสแน่นอน
    3.2ผลเสีย ความคลาสสิคและความเนียนของเครื่องเปลี่ยนไป ต้องจัดหาอะไหล่เกี่ยวกับระบบไฟอีกหลายอย่าง
    4.มันขึ้นอยู่กับการใช้งานและเงินทุน รถใช้แรงเยอะไหม ถ้าใช่เยอะก็ดรีมแต่มันจะลงทุนสูงครับ
    จบข่าว
    คนแก่ กับ รถเก่า
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=75
    รักการเดินทางและธรรมชาติ
    Today a man, tomorrow a mouse[/COLOR][/SIZE]
    who never a mistake never made a discovery

Facebook,msn & e-mail panu*[email protected]
    I'm traveller,I'm not photographer.

Senior Member หมง หงจินเป่า's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถจักรยานยนต์โบราณหนองเรือ
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ก็ใช่อย่างที่คุณ c50 ว่ามานะครับ
    แต่ถ้าความเห็นส่วนตัวผมน่ะ custom สตาร์ทมือนะครับ เพราะลงอะไหล่ของเวฟง่ายกว่า
    แต่มีเพือ่นผมคันหนึ่ง มันทำ custom เดิม 3 เกียร์ ก้านเดิม แคมเดิม แต่เปลี่ยนลูกเป็นของเวฟ เบอร์ 0
    เสื้อต้องตีปลอกนะครับ ฝาสูบคว้านขยายเบ้าให้เท่ากับขนาดลูกสูบ มันทำแค่นี้ 120 / ชั่วโมง (แต่ทุกอย่างใหม่หมดนะครับ ก้าน ลูก แผ่นครัช ) ใช้ คาร์บู เวฟ 110
    บ่อยครั้งที่เราไม่มีเวลาสำหรับมิตร แต่กลับทุ่มเทเวลาทั้งชีวิตกับศัตรู

Senior Member por[chonburi]'s Avatar
    สถานที่
    เปื่อย
    ขอบคุณ
    0

ผมทำ คัสตอม ชุดบนเวฟ110 ระบบเกี่ยร์ของ คัสตอมไหลกว่า แต่ครัชไม่เวิค เท่านี้แหละ เปลี่ยนเครื่อง รถก็เปลี่ยนไป แล้วแต่คนคิดจะเปลี่ยนแล้ว ซัด 110 125 ไปเลยไหนๆก็จะแว้นแล้วนี่
    ♥รักแท้ แพ้เสี่ย♥
    ด้วยความปรารถนาดีจาก
    ♦ บ้านโต้ะเดียว มาบมะยม ♦
    ◘Black Bike BangseaN ChonburI ◘

Junior Member
    สถานที่
    แอกชั่นกรุ๊ป ฉะเชิงเทรา
    ขอบคุณ
    0

ซื้อดรีมมาคัน ยกเลิกทะเบียน เอามาใส่เล่มเดิม จบที่5-6พัน ใช้งานแบบดรีมอึดๆคัน

แต่ถ้าโมเครื่องเดิม ก็บานหน่อย อึดน้อยหน่อย แต่ได้ความคลาสสิคอะ ใช้งานได้ แต่ต้องดูแลหน่อย

...ต่างคนต่างความคิด.... แต่รถผมเองเครื่องเดิมครับ มันสมบูรณ์มากๆ แต่....ช้าหน่อย

-------------------------------------------
    D I Y = do it yourself
    หรือ "ทำเอง.... ผมทำได้ คุณทำได้ ใครก็ทำได้ ถ้าจะทำเอง"
    by นายจ๊อบ @

http://job01.action-group.info คอเครื่องเสียงมอไซค์แปดริ้ว

http://www.action-group.info คอเครื่องเสียงรถยนต์แปดริ้ว

++++ tune by job ++++

คุยกันได้ครับ MSN ผมเอง>>> [email protected]

Senior Member c50's Avatar
    สถานที่
    8-riew tiny group
    ขอบคุณ
    0

เครื่องเดิมๆจริงๆด้วยครับ 5555
    คนแก่ กับ รถเก่า
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=75
    รักการเดินทางและธรรมชาติ
    Today a man, tomorrow a mouse[/COLOR][/SIZE]
    who never a mistake never made a discovery

Facebook,msn & e-mail panu*[email protected]
    I'm traveller,I'm not photographer.