แลมผมก็ไม่ค่อยจะรู้ แต่ผมชอบ รบกวนช่วยดูคันนี้ให้ผมหน่อยนะครับ

ชื่อกระทู้: แลมผมก็ไม่ค่อยจะรู้ แต่ผมชอบ รบกวนช่วยดูคันนี้ให้ผมหน่อยนะครับ

Member My Sprinter, I'm sprinter's Avatar
    สถานที่
    บ้านอยู่แถวเมืองชล แวะมาเที่ยวนะครับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แลมผมก็ไม่ค่อยจะรู้ แต่ผมชอบ รบกวนช่วยดูคันนี้ให้ผมหน่อยนะครับ

เป็นรถเพื่อนครับ ว่าจะซื้อต่อ ตอนนี้เอาไว้ปลูกสะระแหน่ กับให้ตำลึงมันเลื้อยขึ้นเฉยๆ 555

แต่ตอนนี้ยังวิ่งไม่ได้นะครับ ไม่ได้ขี่มาหลายปีแล้ว ... (อดีตเคยแรง)
    No-Bookด้วย (แต่พอจะหาทางได้อยู่ ไม่ซีเรียสมากนักเรื่องทะเบียน)
    เพราะคงไม่ได้เอามาขี่บ่อยๆ คันนี้เอามาเก็บเป็นความภาคภูมิใจ
    ราคาก็ไม่แพงเท่าไหร่ ประมาณ 2x,xxx

แต่ผมเอง ก็ดูแลมไม่ค่อยเป็น ช่วยดูหน่อยนะครับ ว่ามันรุ่นอะไร
    แต่ว่าน่าจะเป็น series 3 แต่ไม่รู้ว่า TV หรือ LI
    อินเดีย หรืออิตาลีครับ เลขตัวถังลืมดูมาครับ

อะไหล่หายไปชิ้นสองชิ้นครับ มีจับล้ออะไหล่หลังให้

รูปไม่ค่อยชัดนะครับ เพราะว่าถ่ายจากมือถือ แถมกลางคืนอีก

ขอบคุณนะครับ

★ GiB ★︻┳═一 รักแล้วลืมไม่ลง's Avatar
    สถานที่
    Y.K. classic non sence
    ขอบคุณ
    0

Talking

ดูจากรูปแล้วน่าจะเป็น 3Li อ่ะครับแล้วผมก็ว่าน่าจะเป็นอิตาลีนะเพราะผมก็ไม่เคย เห็นแลม3อินเดียเหมือนกัน em87 ถ้าจะให้ชัวร์ค้องดูที่รหัสและก็เลขตัวถังอีกทีครับ em95
    Lambretta Ser.7

Member My Sprinter, I'm sprinter's Avatar
    สถานที่
    บ้านอยู่แถวเมืองชล แวะมาเที่ยวนะครับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ราคานี้เอาได้ไหมครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ amcrow อ่านข้อความ
    L i 3 ครับ
    สมควรที่จะนำมาเป็นเจ้าของไหมครับ
    ราคานี้ 2x,xxx บาท ที่ลง xxx นี่คือจริงๆยังไม่ได้ตกลงกันเป็นเรื่องเป็นราวอ่ะครั บ

่คิดว่าต้องเอามาทำใหม่หมดอยู่แล้ว คงอีกหลายสตางค์อยู่ ( 3 หมื่นจะอยู่ไหมเนี่ย)
    คงยังไม่ได้ทำเร็วๆนี้ อีกสักสองปีค่อยขุดมาทำ แต่ว่ากลัวว่าปล่อยไป แล้วจะมีคนอื่น
    มาตัดหน้าเอาไปซะก่อน

djboatbeat's Avatar
    สถานที่
    Beach Bike Bangsean (BBB), PX Club Thailand
    ขอบคุณ
    0

คุณต้น ก็เอามาซิครับ ราคาไม่สูง แต่ต้องถามสาเหตุก่อนว่ารถไม่ติดเพราะอะไร ว่า ทังไว้นาน หรือพังจนไม่ติดเลยจอดตายทิ้งไว้ ถ้าเป็นอย่างแรก ไม่ยาก ถ้าอย่างสองต้องลองเช็คดูกันหน่อยว่าเป็นไร คงนิดหน่อย เด๊ยวมาช่วยกันโมก็ได้ แต่ราคานี้โอเคครับ ถูกใจ

Beach Bike Bangsaen (BBB)
    Webบอร์ดกลุ่ม : www.thaiscooter.com/club/bbb
    DjBoabeat Scooter Garage
    http://www.facebook.com/djboatbeat

รับซ่อม - ผ่าเครื่อง -ประกอบ - ทำสี - ขายอะไหล่ Vespa อยู่บางแสน ชลบุรี ข้างม.บูรพา
    089-4051024 โบ๊ต

แม้รถจะเสียงดังและไม่สวยเหมือนใครๆแต่ใจพร้อมไปกับก ารเดินทางเสมอ
    แม้รถจะไม่ดีไม่เจ๋งเท่าใครแต่ยังไงก็ดีกว่าพวกรถดีเ อาแต่จอดอยู่กับที่ไว้โชว์

Senior Member โคกคูณตระกูลแลม's Avatar
    สถานที่
    สหกรณ์ Taxi
    ขอบคุณ
    0

Lam 3 li อิตาลี1000000000%
    .
    .
    ..:: เลิก Mods ชั่วคราว ::..

Member thehotmanz*'s Avatar
    สถานที่
    Sakonnakhon Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ผมก็คิดว่า Lam 3 Li อิตาลี นะครับ
    รถราคาเนี่ยโอเคมากเลย
    อยากมีเพื่อนแบบนี้มั่งจัง อิอิ

Junior Member Zo-di-aC's Avatar
    ขอบคุณ
    0

3Li อิตาลี แน่คับ ราคาก้อน่าเอาคับ
    Lambretta li 150 series - 3
    Lambretta in a school
    Lambretta are everythings

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน งั้นก็เอาเลยละกัน

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Zo-di-aC อ่านข้อความ
    3Li อิตาลี แน่คับ ราคาก้อน่าเอาคับ
    งั้นสรุปเลยและกัน
    เดี๋ยวมีเงินแล้วไปซื้อเลยยยยย

(ไม่รู้เมื่อไหร่ กำลังจะซื้อบ้านด้วย ถึงยังไม่ซื้อ แต่ก็กั๊ก)

Senior Member L@m^RastAfa's Avatar
    สถานที่
    ZiGGY ANTZ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ My Sprinter, I'm sprinter อ่านข้อความ
    งั้นสรุปเลยและกัน
    เดี๋ยวมีเงินแล้วไปซื้อเลยยยยย

(ไม่รู้เมื่อไหร่ กำลังจะซื้อบ้านด้วย ถึงยังไม่ซื้อ แต่ก็กั๊ก)

มาตรฐาน ดั้งจมูก?

แต่ผมว่าดั้งจมูกมันใหญ่ ไม่ใช่ของ 3li หรือเปล่าครับ หากดูผิดพลาดขออภัย แต่ของแบบนี้หาเปลี่ยนให้ตรงรุ่นกันได้ครับ

ถ้าซักสองหมื่นอ่อนๆ แล้วรถไม่ผุ สียังโอเคอยู่ เป็นผมผมก็ซื้อครับ เอามาทำเครื่องให้วิ่งดีๆ ตามของที่ขาด เปลี่ยนยางทั้งคัน+รางพื้น ทั้งหมดราวๆสี่หมื่นก็น่าลุ้นครับ ซู่ซู่ส์นะครับคุณเจ้าของกะทู้ em97

ราคาไม่สูงมากนะครับถือว่าถูกเลยครับเพราะแลมตอนนี้ร าคาสูงมากครับบางทีผุทั้งคันของไม่ครบมั้ง เครื่องไม่มีมั่งยั่งสองหมื่นเก้าเลย ว่าแต่ว่ามีอีกคันเป่าครับอยากได้มั่งครับ ยินดีด้วยครับขอให้ได้ขี่ไวๆครับ

Junior Member LAMMAFIA...'s Avatar
    สถานที่
    ใครชวนก็ไป...
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

น่าจะ3 li...ครับ
    /\3 ผู้หญิงก็เหมือนขี้ฝุ่น..เวลารู้สึกรำคาญก็เป่ามันทิ ้งไป
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG 022

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อัพเดทรูปให้ดูกันอีกที อันนี้ถ่ายด้วยกล้องดิจิตอล

อะไหล่ที่ต้องเปลี่ยนแบบชัวร์ๆเลยคือ
    1. ไมล์
    2. ป้าย logo ด้านท้าย (เรียกว่าไรก็ไม่รุ)
    3. แล้วก็อะไหล่หายไปชิ้นนึง ตรงใต้เก๊ะเก็บของ
    4. คาร์บู เห็นบอกว่าเป็นคาร์บูแดช อยากจะเปลี่ยนคืนของเดิม และไม่มีกรองอากาศ
    มันจะมีฝาครอบตรงหว่างขาช่วงต่อระหว่างบังลม กับพักเท้าด้านหลัง (ดูในรูป 3 นะครับ)
    ใครพอจะทราบเรื่องราคาทำสี เปลี่ยนชุดยาง กับอะไหล่ที่ต้องเปลี่ยนที่บอกไว้ 3-4 อย่างบ้างครับ

คันนี้จะมีจับล้ออะไหล่หลังด้วย
    แต่เสียดายอย่างเดียว No-Book

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย My Sprinter, I'm sprinter : 27-07-2007 เมื่อ 11:53

สาวก VESPA & LAM's Avatar
    สถานที่
    Crave Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

เตรียมตังใว้เลย20k อัพ อะไหล่ที่บอกมาหาไม่ยาก

Bookmarks