เวสปา90 4เกียร์ ดอกกุญแจล็อคคอหายครับ ทำไงดี

ชื่อกระทู้: เวสปา90 4เกียร์ ดอกกุญแจล็อคคอหายครับ ทำไงดี

Member vesper1962's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เวสปา90 4เกียร์ ดอกกุญแจล็อคคอหายครับ ทำไงดี

เวสปา90 4เกียร์ ดอกกุญแจล็อคคอหายครับ ขี่รถไปให้ช่างกุญแจแถวบ้านแยงดอก เค้าตอกซะเยินเลย เค้าบอกต้องเอาเดือยทองเหลืองออก ผมเลยขี่รถกลับ ไม่ทราบว่ามีขายมั้ย (ตัวที่เป็นทองเหลืองเป็นรูกุญแจนะครับ) ของแท้เท่าไร เทียมเท่าไร มีขายที่ไหน บอกด้วย ขอบคุณครับ

Senior Member
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยกันครับ

แล้วเอาลูกเดิมออกรึยังล่ะครับ ถ้าเอาออกแล้วก็ซื้อลูกใหม่ใส่ได้เลยครับ ถ้ายังไม่ออก ก็เอาฝาปิดออกก่อน
    โดยเอาไขควงแบนจ่อไประหว่างฝากับเบ้า แล้วใช้ค้อนค่อยตอกส่งออก ระวังหมุดกระเด็นหายน๊ะครับ
    เดี๋ยวหายไปจะลำบากหาอีก ส่วนลูกถ้ายังไม่ได้เอาออก ก็ใช้สว่านเจาะเข้าไปเลยครับ ไหนๆรูก็เยินแล้วอ่ะ
    ถ้าจำไม่ผิดใช้กุญแจตัวเดียวกันกับสปริ้นครับ ใช่ของเทียมก็ล๊อคอยู่ครับ ของอยู่ในเบ้าไม่ต้องซีเรียสหรอกครับ ลูกนึงก็แค่ 80-100 กว่าๆเอง ขึ้นอยู่กับว่าซื้อที่ไหน ตามร้านขายอะไหล่เวสป้าน่าจะมีน๊ะครับ ไม่ใช่ของหายาก

ลืมบอกไปถ้าดอกของแท้ยี่ห้อ Neiman made in Germany
    และจะมีตัวเลข Code number ตอกอยู่ด้วยครับ
    ส่วนของปลอม หรือเลียนแบบ จะไม่มีตัวเลขตอกอยู่ให้เห็นอ่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Baguette Man : 19-06-2007 เมื่อ 17:18

แล้ว ถ้า ของ 100 ละ ครับ .................. ร้านไหนขายบ้าง ของผมกุญแจ หักใน
    คุณมี 2 ทางเลือก จะเลือก เห็นแก่ตัว หรือ แบ่งปั่น

[email protected]

Bookmarks