>18 มีนาคม 2549 งาน Thailand Scooter Festival 1st ที่เมืองจำลอง พัทยา

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: >18 มีนาคม 2549 งาน Thailand Scooter Festival 1st ที่เมืองจำลอง พัทยา

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน >18 มีนาคม 2549 งาน Thailand Scooter Festival 1st ที่เมืองจำลอง พัทยา

>18 มีนาคม 2549 งาน Thailand Scooter Festival 1st ที่เมืองจำลอง พัทยา
    > >ชลบุรี ร่วมด้วยช่วยกันกับงานรวมตัวชาว สผม๊ดเตอร์เเละชาว 2 ล้อ
    > >ทั่วไทย
    > >วันเสาร์ ที่ 18 มีนาคม พ.ศ. 2549
    > >เช้า เวลา 9.00 น. ทำการเปิดพิธี Thailand Scooter Festival 1st
    > >ณ.ลานด้านหน้าศาลาว่าการเมืองพัทยา จุดธูป ถวายพระบรมรูป พระเจ้าตากสิน
    > >มหาราช เเละเดินขบวน เริ่มตั้งเเต่ หน้าศาลาว่าการเมืองพัทยา
    > >ไปถนนสายชายหาด สู่พัทยาใต้ จอมเทียณ เเละอ้อมออกไปที่ถนนสุขุมวิท
    > >มุ่งหน้าย้อนกลับไปที่เมืองจำลอง เพื่อเข้า ร่วมลงทะเบียน สมาชิกงาน
    > >2. เริ่มจัดกลุ่ม เวสป้าเเลมเบตต้า เเละรถอื่นๆ เข้าประกวด ในรุ่นต่างๆ
    > >รุ่น รถ หายาก / รถ เเห้งเดิม / รุ่น เดิมสวย / รุ่น มอส / เรสซิ่ง /
    >
    > >รถเด่นประจำงาน เป็นต้น โดยมีการสมัครเเละจัดพื้นที่ประกวด
    > >3. 13.00 น. เริ่มการประมูล อะไหล่ เเละของฝากจากนักสะสม
    > >จะเป็นอะไรก็ได้ เช่น ของเเต่ง รถ อะไหล่ต่างๆ ของหายาก เเละของสะสม
    > >โดยของเหล่านี้จะได้จากการบริจาค จาก ชาวสผม๊ดเตอร์ เงินรายด้าย
    > >ทุกบาทุกสตางค์ ขอมอบให้เเก่ ศูนย์ดูเเล เด็กกำพร้า พระมหาไถ พัทยา
    > >4. 15.00น. ประกวด สผม๊ดเตอร์ บอย เเละสผม๊ดเตอร์เกิล
    > >เเละมีการเเนะนำผู้ร่วมงานเเละกลุ่มต่างๆ บุคคลสำคัญของวงการ
    > >เเละมีการทายปัญหาชิงรางวัล มากมาย
    > >5. 17.00 น. ประกาศผล การประกวดรถ ในรุ่นต่างๆเเละเเจกรางวัล
    > >ของที่ละลึก เเก่ผู้ที่เข้าประกวด
    > >6. 18.00 น. ทำพิธีเเลกเปลี่ยน ของที่ละลึก
    > >จากกลุ่มต่างๆเเละมีการเล่นต่างๆบนเวที พร้อมการเปิดตัว กลุ่ม My style
    > >พัทยา จากนั้นร่วมถ่ายรูปรวม ชาว 2 ล้อเล็กทั่วทิศ (
    > >รูปที่ถ่ายจะมีการเเจกไปยังกลุ่มเเละสมาชิกของงาน เพื่อเป็นที่ระลึก
    > >ต่อไป
    >)
    > >7. 20.00 น ปิดพิธี โดยมีการร้องเพลงสรรเสริญพระบารมี
    > >เเละเพลงสามัคคีชุมนุม เเละทักทายอำลา เเละลงทะเบียนผู้ที่จะไปต่อ
    > >ทัวส์เกาะช้างในวันต่อไป
    > >8. วันอาทิตย์ ที่19 มีนาคม พ.ศ. 2549 เวลา 7.30น. ทำบุญร่วมกันที่วัด
    > >หนองใหญ่พัทยาเเละเดินทางไปบริจาค เงินรายได้ของงานเเก่ สถาน
    > >เด็กกำพร้า พระมหาไถ เเละออกเดินทางไปยังเกาะช้าง จังหวัดตราด ต่อไป
    > >ระหว่างงานจะมีการละเล่นต่างๆ จากพี่น้องชาวสผม๊ดเตอร์
    > >เพื่อสร้างสีสรรให้เเก่งาน
    > >รายการดำเนินงานโดยคร่าวๆ อาจมีการเปลี่ยนเเปลง ทั้งทางด้าน
    > >กิจกรรมเเละเวลา เพิ่อให้เหมาะสมกับโอกาส เเละบุคคลที่จะเข้าร่วมงาน
    > >จะมีการประชุมกำหนดอย่างเป็นทางการ อีกครั้ง ก่อนดำเนินการในวันที่10
    > >มีนาคม พ.ศ.2549 ประกาศอย่างเป็นทางการอีกครั้ง
    > >
    > >
    > >
    > >สมัคร ผู้ที่อยากร่วมเเรงร่วมใจ ด้วย เพราะผมคนเดียวเหมือนดัง ไม้ขีด
    > >1ก้านหักเมื่อไรก้อได้ เเต่ถ้าได้หลายก้าน
    >หักยากครับ
    > >1 อยากได้คนจัดหา รูปภาพ ประวัติ บริษัท เเละ รถ รุ่นต่างๆของ เวสป้า
    > >(พีจิโอ) เเลมเบตต้า ( อินโนเซนติ)
    > >เเละภาพงามๆต่างๆทั้งในเเละนอกประเทศ
    > >2 รูปภาพ กลุ่ม ทิป ต่างๆ ที่ผ่านๆมา ประวัติ กลุ่มต่างๆ ในหลายจังหวัด
    > >รูปภาพโบราณ เเละรูปฮาๆต่างๆ ไว้ติดบอร์ทงาน
    > >3 ท่านใดที่คิดว่าถึกจริง ขอเเรง ช่วยจัดเต้นท์ เเละเวที วันศุกร์
    > >ที่17 ช่วงตอนมืด
    > >4 ท่านใดที่ร้องเพลงเป็น เเละให้ความบรรเทิงในงานได้ มีเบี้ยเลี้ยงครับ
    > >จัดให้หน่อยครับ กลัวงานหง่าว
    > >
    > >5 ผู้ที่มีความรู้ในด้านต่างๆ ช่วยหน่อยครับ ช่วงตอบปัญหา คน2ล้อ
    > >6 ท่านใดที่คิดว่ามีใจบุญ ช่วยบริจาค อะไหล่ ของเเต่ง ของเหลือใช้
    > >จะเป็นอะไรก็ได้ มาประมูลในงาน ราคาที่ท่านต้องการคืน หรือจะบริจาคเลย
    > >ทุกบาททุกสตางค์มอบให้เด็กกำพร้าหมดไม่เกี่ยวกับง าน ได้บุญสูงครับ
    > >ส่วนตัวผมเองใครที่อยากได้ของถูกมีเฮครับงานนี้
    > >7 เชิญครับ ผมจะจัดล็อกให้ขายของ เเบบรัชดา
    >จัดมาเลยครับ ฟรี
    > >สถานที่ช่วยหน่อยมีคนมาจากต่างจังหวัดเยอะไม่มีโอ กา ส ดีๆอย่างนี้
    > >8 อาสาสมัคร ช่วยงาน มีข้าวให้ เสื้อ
    > >เเละเบี้ยเลี้ยงทุนส่วนตัวครับคงไม่อลังมากครับเเ ต่ ช ่วยหน่อยครับ
    > >กลุ่มผมมีน้อยคน
    > >9 เชิญท่าน พี่ๆอวุโส เป็นกรรมการ การประกวด รถรุ่นต่างๆ
    > >เเละให้โอวาทกับ นักเล่นรุ่นน้องๆ เพื่อประโยชน์ ของวงการล้อเล็กครับ
    > >10 เรียนท่านกลุ่มใหญ่ ในหลาย ที่ ถ้าเป็นไปได้ขออนุญาติ
    > >ทำธงหรือของที่ละลึกมาเเจก เเลกเปลี่ยนในงานด้วยนะครับ
    > >11. เเต่งทั้งตัวเเละรถกันมาเต็มๆนะงานนี้มีลงข่าวหลายปร ะเทศนะ
    > >หนังสือหลายสาขาด้วย เพลอๆอาจมีเฮได้ถ่ายมิวสิคกันนะครับ
    > >ท่านที่อยู่ไกล จะมาได้หรือไม่ได้ ขอส่งใจมาร่วมด้วยนะครับ
    > >โปรดระวังตัวในการขับขี่มางาน
    > >ถ้ามาได้ขอให้มากันตั้งเเต่วันศุกร์นะครับ เพราะงานเริ่มเช้าเสาร์
    > >เรืองที่พัก บอกร่วงหน้าเลยครับจะรีบดูให้ด่วน
    > >เพราะติดงานพัทยามิวสิคคงหายาก อัดกันได้อัดที่บ้านเล็กๆของผมก็ได้
    >
    > >ส่วนเต้นท์นอนเอาข้างเมืองจำลองเลยครับกว้างโข
    > >ถ้ามีอะไรเพิ่มเติม จะเเจ้งอีกทีครับ ติดต่อ
    > >สมัครเเละให้ความร่วมมือได้ที่ เเซนดี้ มายสไตย์ 06-8474437
    > >ช่วยคนเเก่ตาพรางๆสักคนเถอะครับ b cy ทะนะกะ มะระ

> >ใครว่างไปก้อควรไปนะคะ

Senior Member
    สถานที่
    .....................
    ขอบคุณ
    0

18 เหรอ น้องเน่าเราคงเส็ดไม่ทันอ่ะ เฮ้อ จาได้ไปกะเค้ามั๊ยเนี่ย อยากไป/\4 /\4 /\4

ถ้าพูดถึงเรื่องความสวย รถเราอ่ะไม่เท่าไหร่ร๊อก ...แต่คนซ้อนท้ายนี่สิ

Junior Member อ๊อบแอ๊ป Hm's Avatar
    สถานที่
    mahasarakham honda classic club
    ขอบคุณ
    0

ก็ไปงานที่โคราชดิ /\3 /\3

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อ๊อบแอ๊ป Hm
    ก็ไปงานที่โคราชดิ /\3 /\3
    เอ่อ โคราชมีงานไรเหรอ.../\6

ถ้าพูดถึงเรื่องความสวย รถเราอ่ะไม่เท่าไหร่ร๊อก ...แต่คนซ้อนท้ายนี่สิ

Junior Member อ๊อบแอ๊ป Hm's Avatar
    สถานที่
    mahasarakham honda classic club
    ขอบคุณ
    0

ก็งานประชุมของhondaไง กลุ่มเราก็ไป
    เห็นว่ารถจะไปกันเยอะนะ อยู่โคราชไม่รู้เรื่องเลยหรอ
    อยากทราบก็เข้าไปดูรายละเอียดในบอร์ดกลุ่มเราก็ได้

Senior Member jarusclub's Avatar
    สถานที่
    Jarus classic club
    ขอบคุณ
    0

/\3 /\3 /\2
    ]

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อ๊อบแอ๊ป Hm
    ก็งานประชุมของhondaไง กลุ่มเราก็ไป
    เห็นว่ารถจะไปกันเยอะนะ อยู่โคราชไม่รู้เรื่องเลยหรอ
    อยากทราบก็เข้าไปดูรายละเอียดในบอร์ดกลุ่มเราก็ได้
    เหอะๆๆๆ เรามันมือใหม่หัดขี่ อ่ะนะ ไม่ค่อยจารู้ความเคลื่อนไหวหรอก อีกอย่าง บอร์ด โคราชก็เงี๊ยบ เงียบ /\6 /\6 /\6

Junior Member mailam3's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าเสิงสาง
    ขอบคุณ
    0

บอร์ดโคราชเงียบจิงๆอ่ะนะ
    ข่าวดีสำหรับนักศึกษาที่ขี่!
    รถสกู๊ตเตอร์ แลมเบร็ตต้า
    จะช่วยให้ท่านมีเวลาดูตำรามากขึ้น/\2

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ mailam3
    บอร์ดโคราชเงียบจิงๆอ่ะนะ
    ถูก/\2

Junior Member kiss+_+'s Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

ผมเด็ก 101 2ล้อสาเกตนครก้อไปนะ
    อิอิอิ

อ๊อบแอ๊ป ม.ไปเยอะมั้ย..................
    เดี๋ยเจอกันเด้อ

Junior Member mailam3's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าเสิงสาง
    ขอบคุณ
    0

งานที่โคราชรวมตัวที่ไหนหรอ
    ข่าวดีสำหรับนักศึกษาที่ขี่!
    รถสกู๊ตเตอร์ แลมเบร็ตต้า
    จะช่วยให้ท่านมีเวลาดูตำรามากขึ้น/\2

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

วันนี้กลุ่มเราออกประมาณ 5 โมงเย็น
    วันนี้จะไปนอนที่บ้านรุ่นพี่ ที่จอหอ
    ประมาณ 20 ตันได้มั้ง แล้วเจอกันนะ /\2 /\2

Senior Member jarusclub's Avatar
    สถานที่
    Jarus classic club
    ขอบคุณ
    0

ฝากเนื้อฝากตัวกับกลุ่มน้องใหม่อย่างเราด้วยนะคับท่า น /\4
    ]

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เดินทาง ไปกลับ โดยสวัสดิภาพเด้อออออออ /\2

Bookmarks