C 70 ช่วยตอบที่คับ

ชื่อกระทู้: C 70 ช่วยตอบที่คับ

Junior Member pongpang's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน C 70 ช่วยตอบที่คับ

รถผมมันควันขาวอ่ะคับไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรคับ กลัวเวลาไปซ่อมจะโดนช่างมันหลอกเอานะคับ .............ขอบคุณคับ

วีไอพี smegma's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

ขาวตอนไหนครับ
    ตอนสตาร์ทครั้งแรก
    ตอนบิดเร่งเครื่อง
    หรือทั้งบิดเร่งและเดินเบา

♪ ♫ ♪ ♫ ♪ ♫ ♪ ♫ ♪ ♫ ♪ ♫ ♪ ♫ ♪ ♫ ♪ ♫
    " ฉันไม่ใช่คนสมบูรณ์แบบ และก็ไม่เคยเที่ยวไปกล่าวอ้างเช่นนั้น... ก่อนที่คุณจะชี้นิ้ว
    ตำหนิใคร มั่นใจหรือเปล่าว่ามือคุณสะอาดพอ.... บางทีในขณะที่คุณกำลังประนามใคร อาจมีใครกำลัง
    พิพากษาคุณอยู่ก็ได้"

Senior Member jarusclub's Avatar
    สถานที่
    Jarus classic club
    ขอบคุณ
    0

ขี่ไปบิดคันเร่งแร้วมันขาวหรอคับ
    ]

KOK's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณจังหวัดกาฬสินธุ์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ลองเปลี่ยนดูนะ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pongpang
    รถผมมันควันขาวอ่ะคับไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรคับ กลัวเวลาไปซ่อมจะโดนช่างมันหลอกเอานะคับ .............ขอบคุณคับ
    คุณลองเปลี่ยนไอ้คำว่า มัน ที่คุณใช้เรียกช่างน่ะ เป็นเค้า รึ อะไรก็ได้ที่ฟังแล้วรื่นหูซักหน่อย ผมว่าคุณคงไม่ถูกหลอกหรอกครับ:) :)
    ผ่านมาเมื่อไหร่ มีอะไรให้ช่วยเหลือ โทรฯมาเลยครับ
    08 - 6226 - 5565

[B]รถคันแรก ทำให้หลายๆคนรู้จักเรา
    รถคันต่อๆไป ทำให้เราออกไปรู้จักใครหลายๆคน

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทยฯกาฬสินธุ์ ชื่อบัญชี ส.อ.ผดุงเดช บุญสวัสดิ์
    เลขที่ บ/ช 404 - 1 - 62467 - 3

ที่อยู่ส่งของ 70/1 ถ.โสมพะมิตร ต.กาฬสินธุ์ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ 46000

[email protected]

Senior Member the_araamboy's Avatar
    สถานที่
    the aramboy club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pongpang
    เกิดจากการเผาไหม้ในห้องเครื่องไม่สมบูรณ์ ผ่าเครื่องใหม่ก็หายแล้ว มั้นใจนะครับว่ามีอาการเดียว จะได้ไม่ต้องผ่าหลายรอบ /\2 /\2 /\2 /\2 /\2 /\2

Senior Member
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณวานรสัญจร
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ KOK
    คุณลองเปลี่ยนไอ้คำว่า มัน ที่คุณใช้เรียกช่างน่ะ เป็นเค้า รึ อะไรก็ได้ที่ฟังแล้วรื่นหูซักหน่อย ผมว่าคุณคงไม่ถูกหลอกหรอกครับ:) :)
    เห็นด้วยกะพี่ก๊อกนะคร๊าบบบบบบบบบ

ชมรมรถโบราณวานรสัญจร

ร้าน บ้านรถสวยบริการ ณ โกสุมมหานคร เยื้องศูนย์คูโบต้า อ.โกสุมพิสัยครับ

085-6097759 เม วานรสัญจร

http://www.facebook.com/memoclassicclub
    FACKBOOK ของ เม วานรสัญจรครับ

https://www.facebook.com/memobbhkosum
    FACKBOOK ของร้านบ้านรถสวยบริการ ณ โกสุมมหานคร สินค้าเพียบ

นายศักดิ์พงศ์ เตชะอุไรวงศ์
    หมายเลขบัญชี 410-0-20851-0
    ธนาคารกรุงไทย
    สาขาโกสุมพิสัย (ออมทรัพย์)

เห็นด้วยคับ ที่แนะนำให้เปลี่ยนคำพูดแทนช่างว่าเผือก (มัน) ลองดูลูกสูบคับ ว่าหลวมอะเป่า วาวล์ หลอดวาวล์ดีไหม เดียวดีเองคับ

Bookmarks