ทำ Cdi แล้วเครื่องเจ๊งอ่ะทำไงดี(รบกวนแสดงความคิดเห็น)

ชื่อกระทู้: ทำ Cdi แล้วเครื่องเจ๊งอ่ะทำไงดี(รบกวนแสดงความคิดเห็น)

Junior Member Little_go's Avatar
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ทำ Cdi แล้วเครื่องเจ๊งอ่ะทำไงดี(รบกวนแสดงความคิดเห็น)

ผมใช้สปริ๊นหัวโตอ่าคับพอดี2เดือนก่อนทองขาวพังก็เลย ยกไปร้าน ช่างก็แนะนำให้เปลี่ยนเป็นcdiเปลี่ยนแล้วผมว่ามันก็เ หมือนเดิมนะทองขาวยังจะดีกว่าด้วยซ้ำก็ใช้มาเรื่อยๆ อาทิตย์ก่อนผมขี่ๆอยู่พอเบาเครื่องขับช้าๆใกล้จะจอดย ังไม่ทันดับเครื่องมันดันดับเองเลย ก็เลยลองล้างคาบูร์แล้วก็ถอดเสื้อสูบกับฝาสูบมาขูดเข ม่าด้วยเลยทีนี้ เสร็จเลยยิ่งกว่าเดิมเครื่องกระตุกว่าเดิมอีกขี่ไม่ส ุกเหมือนเดิมเลยแถมขี่ๆอยู่ดับไปเฉยเลยอาการเหมือนน้ ำมันหมดเลย แต่น้ำมันก็มีอยู่อ่าครับไม่รู้สาเหตุมันเกิดจากอะไร และจะมีวิธีแก้ไขอาการที่เกิดขึ้นอย่างไรดีครับ ผู้รู้ช่วยหน่อยนะครับไม่มีรถใชเลยem96

ALKAIDAH's Avatar
    สถานที่
    บังอาร์ตแลมแบร็ตต้า&เวสป้า
    ขอบคุณ
    0

การเปลี่ยนcdiควรเปลี่ยนยกชุดนะครับ(เวสป้า)เช่น px baco ถ้าเป็นของทําเองค่อนข้างรวน
    ถ้าให้ดีเปลี่ยนกลับเป็นทองขาวดีก่า..(ถ้าไม่ได้เอาไ ปแข่งกับใคร)

/\/\/\โปรด...ดูและศึกษา กรุณา...วาจาอย่าเป็นเซียน /\ /\/\

รับซ่อม..ทําสี..ประกอบ...vespa&lambretta&HONDAตระก ูลC ( สุขาภิบาล2 ) และ..ละแวก
    ใกล้เคียง...084-0770493..คุยกันครับ
    e-mail : [email protected]

sure sleep - 70club - เครียร์

Question ทำที่ไหนมาครับ?

ขอโทษนะครับ เห็นว่าอยู่เชียงใหม่ อยากทราบว่าไปทำร้านไหนมาครับ ถึงได้ออกมาแล้วเป็นงี้ บอกให้เพื่อนๆได้ทราบกันไว้ด้วยก็น่าจะดี (แต่ยังไงก็ตรวจรถดูให้ดีนะครับว่าเป็นเพราะอะไร ผมก็ไม่อยากฟันธงว่าร้านทำมาไม่ดีแน่ๆ แต่ก็อยากรู้ว่าที่ไหนทำ)

ส่งข้อความมาบอกส่วนตัวก็ได้ครับ ขอให้รถหายไวๆ

Junior Member Nittisat Scooter Club CM.'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

Wink Step เหนือ

เท่าที่ถามจากเจ้าของร้านเวสป้าหลายๆ ร้านที่เชียงใหม่
    รถที่เหมาะสำหรับทำระบบไฟ Cdi ต้องเป็นเวสป้ารุ่น 90 กับ 125 cc. ครับ
    เพราะ เครื่องมันเล็ก ทำระบบ และต่อเชื่อมไฟได้ง่าย ทำแล้วไม่ค่อยมีปัญหาเท่ากับรุ่น 150 cc. ขึ้นไป เพราะว่า รุ่น 150 cc. ขึ้นไปเค้าบอกว่า เครื่องมันใหญ่ ทำ Cdi ยาก ทำแล้วหากมีปัญหาขึ้นมา ต้องรื้อระบบไฟแล้วมาทำใหม่หมดเลยครับ

/\7มีคนให้เรารักอีกสักร้อย ยังไม่เท่ากับหนึ่งคนเดียวที่รักเราจริง/\7

em88em88em88em88

songwut's Avatar
    สถานที่
    KMITNB
    ขอบคุณ
    0

หน้าทองขาว ชัวร์ กว่าครับ เดิม ๆ ติดมากับรถจากโรงงาน ถ้าทำดี ๆ ก้อวิ่งดีครับ ไม่มีรวน/\2
    ดีพอ.....หรือพอดี

Member Ga_zilla's Avatar
    สถานที่
    ขี่คนเดียว........สบายใจ
    ขอบคุณ
    0

ทำที่ไหนอ่ะครับ อยากรู้เหมือนกันครับ
    ร่วมด้วยช่วยกันให้รถเราชาวเชียงใหม่ปลอดภัยครับ
    Vespa ของข้าพเจ้า คือจิตวิญญาณของข้าพเจ้าเช่นกัน

Junior Member Little_go's Avatar
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

ผมไปถามมาหลายร้านเหมือนกันช่างร้านที่คูเมืองบอกว่า cdiอันนี้มันเหมาะกับ 90 กับ 125 อันนี้มันไม่เหมาะกัน sprint จิงๆอย่างที่บอกอ่าครับ คงต้องเปลี่ยนเป็นทองขาวแล้วแหละ
    em99เฮ้อ........................เสียตังอีกแล้ว
    อ้อ........ผมไปทำร้านแถวสารถีอ่าครับแถวต้นยางอ่ะคร ับแต่ช่างเค้าบอกจะเช็คให้นะไม่รู้ว่าจะเสียตังป่าวถ ้าเสียตังคง เศร้าเหมือนกัน วันนี้จะเอารถไปเช็คแล้ว กลุ้มจิงๆ จะไปออกทริปด้วยem99

สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

ทำแล้วผลเป็นไงแล้วจะกลับมาบอกนะพี่น้อง............ ..........

Bookmarks