ความจริงที่ ผมขี่ Lambretta และแรงบันดาลใจ

ชื่อกระทู้: ความจริงที่ ผมขี่ Lambretta และแรงบันดาลใจ

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb ความจริงที่ ผมขี่ Lambretta และแรงบันดาลใจ

ความจริงที่ ผมขี่ LAMBRETTA และแรงบันดาลใจ พอดีเห็นกระทู้มันเงียบเหงา...ก็เลยหาอะไรมาลงเล่นๆ
    เมื่อก่อนผมขี่เวสป้าปี64.. พอดีไปดูหนังอยู่เรื่องนึง มีโฆษณา อยู่ตัวนึง บางคนพอจะคิดออก ที่เป็นโฆษณา เมนทอลส์ พอดีผมกำลังไปดูหนังกับเด็กๆ เป็นโฆษณา ที่เป็นผู้หญิงกำลังจะออกไปนอกงานเลี้ยง คนเยอะมาก ไม่รู้จะออกไปยังไง ออกไม่ได้ผู้หญิงก็หยิบ เมนทอลส์ ออกมากิน ปุ๊บ ก็ทำเป็นคนท้องแก่ ใกล้คลอดออกมาจากงานเลี้ยง ทำให้ทุกคนหลีกทางให้ ผู้หญิงก็หยิบหมอกกันน๊อกออกมาจาก ชุดคุม แล้วก็ซ้อนเวสป้าออกไป เราก็เลยบอกเด็กๆของเราว่าดูดิขี่เวสป้าเหมือนเราเลย ปรากฎว่าที่/\ ขี่ออกมาจากงานเลี้ยง มันไม่ใช่เวสป้า มันเป็น แลม3สเปเชียล ตั้งแต่นั้นมาก็เลยทำให้สนใจ แลมสเป เป็นพิเศษ
    และที่ผมขี่ เพราะเห็นว่าแลมเบร็ตต้านั้น ทั้งยาวและใหญ่ สาวๆน่าจะ ชอบกว่าเล็กๆมนๆ (รถนะไม่ใช่...)
    ก็ผมบอกแล้วว่าผมไม่ได้เป็นพวกอุดมการ แต่ผมเป็นพวกโชว์ ญ
    และก็ต้อง ขอบใจเพื่อน 002 ที่ คอยหารถแลมดีๆมาให้ตั้งหลายคัน(แต่ไม่เอา) สรุปมาจบคันนี้
    มีใครมีเรื่องราว แบบนี้ เราให้ฟัง ก็มาเล่ากันฟังบ้างอยากรู้ หรือเห็นโฆษณาแลม เอามาฝากให้ดูบ้าง
    มันอาจเป็นกระทู้ที่ไร้สาระนะครับ แต่เห็นมันเงียบเหงาเลยหามาให้อ่านเล่นๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lammania003 : 08-03-2006 เมื่อ 12:26
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    [email protected]
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    KU Classic Club...**
    ขอบคุณ
    0

Talking ขอแจมด้วยคนครับ

เมื่อประมาณ1-2 ปีก่อน
    ในช่วงที่ผมเริ่มสนใจเวสป้า ผมดูเวสป้าเป็นรถที่น่ารักมากเลย
    และมองแลมไม่สวยเอาเลย รถอะไรไม่รู้ตูดเหลี่ยม ตัวก็แบนๆ ยาวๆ
    แต่พอเล่นไปเล่นมาจนทุกวันนี้ แต่เดิมมองแลม ไม่สวยเลย
    แต่ตอนนี้ผมขอกลับคำครับ แลม เป็นอะไรที่สวยงามคลาสสิค
    เป็นยิ่งนัก ผมเริ่มจะหลงไหลมันแล้วครับท่าน
    (ไม่รู้ว่าเป็นเพราะนายพี่หนึ่งเป็นคนจุดประกายรึป่า ว...)

อีกไม่นานจะได้ขับแล้วครับ
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Wink อีกเรื่อง...

สาบานได้เลย เมื่อก่อน ผมไปเที่ยว อาร์ซีเอ ผมอยู่ข้างบนมองไปที่จดรถ เห็น (ตอนนั้นยังไม่รู้)เวสป้า64 สปริ้น แลม3 จอดอยู่ ผมก็งงว่าทำไม เวสป้ามันก็เหมือนๆกัน แต่ทำไม มันสวย ไม่เหมือนกัน ก็เลยลองดูรุ่นล้อเล็กกว่าสวยกว่า หัวเล็กๆหน้ารักกว่า ท้ายมนๆ ชอบมากเลยเวสป้ารุ่นนี้ มองไปที่แลม(แลม3 L.I) ไม่มีทั้งหมดที่ผมกล่าวมาเลย หัวอาจจะเล็ก แต่ดูผอมๆยาวๆ ล้อก็ใหญ่ ยังไงก็ไม่มีทาง จะซื้อไอ้รถยาวๆแบบนี้แน่นอน
    ยิ่งมองมาจากด้านบนที่ที่จอดรถนะ บอกตรงๆในตอนนั้น เวสป้า64 กินขาด เตี้ย กลมๆน่ารักๆ มองไปที่แลมยาวๆ แถมใส่จับอะไหล่อีก ไม่ต้องพูดเลย... และเป็นสกูตเตอร์รุ่นแรกที่ผมได้นั่งอีกต่างหาก (แลม3 L.i) ของแจ็ค002 และแน่นอนผมออก64ตามมาสมใจ (เป็นไปได้).. และแล้วผมก็ได้ขี่ แลม3 ที่คิดว่าไม่มีทางที่จะซื้อมันอย่างแน่นอนมาใช้ ....
    มันอาจเป็นกระทู้ที่ไร้สาระนะครับ แต่เห็นมันเงียบเหงาเลยหามาให้อ่านเล่นๆ
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    http://www.myspace.com/boylammania
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

มาตรฐาน แต่ก่อนก้อชอบเวสป้า...นะและก้อแลมด้วย..แต่เดี๋ยวนี ้......

ตอนแรกๆๆๆเลยก้อคิดว่าเวสป้าก้อเท่ห์ดีอ่ะนะพอมาช่วง หลังๆๆคิดว่าพวกแบบว่าเด็กแว้ดเก่าอ่ะมาขับกันเยอะก้ อเลยเปลี่ยนใจหันมาชอบแลม โดยเฉพาะแลม3เนี่ยชอบมาก สีแดงดำด้วยนะ สุดยอด(เพราะแฟนเก่าขับไง) แต่เดี๋ยวนี้อ่ะหรอเกลียดหมดทุกอย่างเลยทั้งรถทั้งคน ขับ แงๆๆๆๆๆๆๆๆ..........แหะๆๆ ล้อเล่น ในความคิดเหรอ คิดว่าแลมเบรตตต้าดูดีกว่านะเพราะมันมลได้รูปกว่าไง/\2 /\2 /\2

รูป รูป  
    71 Vintage Machine*em24em24
    ]

http://princesskeaw.hi5.com

Lammania โว๊ย หนุ่มหัวฟู's Avatar
    สถานที่
    Lammania Lambretta Gang
    ขอบคุณ
    0

แลมสามสีแดงดำ เหรอ คุ้นๆวุ้ย
    WE ARE LAMMANIA
    LAMMANIA029

มาตรฐาน อย่า.............มั่ว!!!!

คุ้น จริงๆๆเหรอ อำกันแระ บ้านเค้าอยู่สาธรอ่ะ ไปคุ้นแถวไหนเหรอ อืมๆๆ ไปทริปเกาะช้างมั๊ยจ๊ะ ไปกันเยอะๆๆหนุกดี ถ้าไปออกเงินห้ายด้วยนะจ๊ะ/\3 /\3 /\3 /\3

รูป รูป  
    71 Vintage Machine*em24em24
    ]

http://princesskeaw.hi5.com

Member bizzii_galz's Avatar
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

วิ๊วๆ

ชีวประวัติ...
    "That I love you
    I have loved you all along
    And I miss you
    Been far away for far too long
    I keep dreaming you'll be with me
    and you'll never go
    Stop breathing if
    I don't see you anymore"

e-mail : bizzii_galz@hotmail.com
    llllllllll.◇ⓚⓐⓔⓦ◇.llllllllll

Member huregan's Avatar
    สถานที่
    Lammania...มอสสายแข็ง
    ขอบคุณ
    0

ส่วนไอผมนะมันหลงรักแลมตั้งแต่แรกพบเลยแหละไอตอนแรกไ ม่รุหลอกว่ามันเรียกว่าอะไลเพราะไม่มีเพื่อนคนรุจักท ี่เล่นเวสป้า...............พอเริ่มมีตังเก็บตังได้ห น่อยก้ออยากได้ไอ้เนี้ยเวสป้าตูดยาวๆแบนๆ...ตอนนั้นเ รียกไม่ถูก...พอไปถามเขาไอ้ป้าตูดยาวแบนเขาหัวเราะกั นทั้งกลุ่มเลย.............อะเขาเรียกว่าแลมเบรตต้าต ั้งแต่นั้นมาผมก้อขอลองขี่ผมว่าทั้งเสียงสัมผัสและรู ปทรงทำไมมันลงตัวอย่างนี้และตั้งหน้าตั้งตาเก็บตังค์ จนมีแลมเปงของตนเอง..................ปล.คุนไม่รุหลอ กว่าแลมเบรตต้ามันสุดยอดแค่ไหนจนกว่าคุนจาได้สัมผัสม ัน
    เรดบีคือกุ้งที่สวยที่สุดในโลก...

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb เรื่องตลก แลม-เวสป้า

เรื่องจริงที่เคยสำผัส
    สมัยนั้น ผมยังรวมรถอยู่ที่สะพานมัคฆวานอยู่ เลย(เมื่อก่อนลานพระรูป) วันนั้นเป็นวันเสาร์ ผมอยู่บนสะพานมัคฆวาน เห็นชายหนุ่มกับหญิงสาว คนหนึ่ง เดินคุยกันอยู่ ผมแอบฟัง
    แฟนสาว - พี่ค่ะนี่มันรุ่นอะไร ค่ะน่ารักดี
    ผู้เชี่ยวชาญ - อ๋อ เวสป้ารุ่นนี้หรอรุ่นปี64
    แฟนสาว - น่ารักดีเนอะค่ะ
    แฟนสาว - พี่ๆค่ะและนี่รุ่นอะไรคะ ที่แบนๆยาวๆ
    ผู้เชี่ยวชาญ - อ๋อ รุ่นนี้นะหรอ (ตอบด้วยความมั่นใจ) แลมเวสป้า
    003 - (((แอบฟัง))) ฟังผิดเปล่าว่ะ
    ผู้เชี่ยวชาญ - มันเป็นรุ่นหายากน่ะ แลมเวสป้า
    แฟนสาว - สวยดีนะค่ะ
    003 - โถ่ไอ้ควายนั้นมัน แลมเบร็ตต้า เว้ย ไม่ใช่ แลมเวสป้า ((คิดในใจ))
    -- 003 --

ส่วนตัว
    hi5 กลุ่ม

นกกระจอกชวา..เคยู Java_K.U.'s Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lammania003
    เรื่องจริงที่เคยสำผัส
    สมัยนั้น ผมยังรวมรถอยู่ที่สะพานมัคฆวานอยู่ เลย(เมื่อก่อนลานพระรูป) วันนั้นเป็นวันเสาร์ ผมอยู่บนสะพานมัคฆวาน เห็นชายหนุ่มกับหญิงสาว คนหนึ่ง เดินคุยกันอยู่ ผมแอบฟัง
    แฟนสาว - พี่ค่ะนี่มันรุ่นอะไร ค่ะน่ารักดี
    ผู้เชี่ยวชาญ - อ๋อ เวสป้ารุ่นนี้หรอรุ่นปี64
    แฟนสาว - น่ารักดีเนอะค่ะ
    แฟนสาว - พี่ๆค่ะและนี่รุ่นอะไรคะ ที่แบนๆยาวๆ
    ผู้เชี่ยวชาญ - อ๋อ รุ่นนี้นะหรอ (ตอบด้วยความมั่นใจ) แลมเวสป้า
    003 - (((แอบฟัง))) ฟังผิดเปล่าว่ะ
    ผู้เชี่ยวชาญ - มันเป็นรุ่นหายากน่ะ แลมเวสป้า
    แฟนสาว - สวยดีนะค่ะ
    003 - โถ่ไอ้ควายนั้นมัน แลมเบร็ตต้า เว้ย ไม่ใช่ แลมเวสป้า ((คิดในใจ))
    คุณ lammania003 นี่น่าจะหาหนังสือสักเล่ม
    เขียนคอลัมที่เกี่ยวกับแลมนะครับ
    เรื่องแต่ละเรื่อง....สุดยอดเลย.....
    (สนุกดีและได้ประสบการณ์)
    LambrettA มันอยู่ใน สายเลือด และ ใต้หนังกำพร้า .....

เพื่อนแท้ เพื่อนตาย ดูไม่ยากหรอกครับ ดูตอนที่คุณเดือดร้อนสิครับ....
    I still remember the moment we met..

Lammania โว๊ย หนุ่มหัวฟู's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

สำหรับผม กว่าจะมาเป็นวันนี้
    แบบว่า ได้ไปดูหนังเรื่องนึงมา พระเอกขี่เวสป้า สภาพแบบว่ากังหมาเลยอะ แห้งๆผุๆ ทั้งคันทำให้เกิดแรงบันดาลใจ เออ รถมันแปลกดีนะ มันดูคลาสสิกดี ตอนนั้น ก็รู้ว่า มันมี เวสป้าและแลมเบรตต้า แต่ก็รู้อีกอย่างว่า แลมเบรตต้า ถ้าไม่เจอช่างมือถึงจิงๆ ซ่อมไม่มีวันจบแน่ๆเลย ไอผมก็เลย เอาวะ หาตัง ซื้อเวสป้าขับไปก่อนดีก่า ก็ได้ขับ Sprint V แบบว่านะ ก็มีความสุขดีกะไอรถคันนี้ ได้....... จนเบื่อเลย แต่ด้วยความที่ว่า เกิดวันจันทร์เลยไม่ถูกกะสีแดง ทั้งๆที่รถเวสป้า ก็สีขาวมุกแต่ว่า เบาะสีแดงแล้วก็ชุดยางสีแดงทั้งคัน ทำให้ได้รับอุบัตติเหตุบ่อยครั้งมาก อีกทั้ง ยังทำให้ต้องมีเรื่องกะเดกเทสบ่อย ใจตอนนั้น อยากจะเปลี่ยนรถแล้ว ไม่ไหว คันนี้ไม่ดีแน่ แล้วไอเพื่อนผมคนนึง เพิ่งมารู้ว่า เออ มันชอบรถพวกนี้เหมือนกัน มันอยากได้
    แลมเบรตต้ามากๆ ผมก็ไปดูรถกับมัน ไปเจอรถที่********เน่าระยำมากๆ แบบว่า ไม่ไหว รถคันนี้ เน่าสุดๆทะเบียนก็ไม่มี แต่มันก็ยังซื้อมา มันก็พยายามเอาตามซ่อม เสียเงินไป 4000 รถมันยังวิ่งไม่ได้ ผมก็บ่นกะมันบอกว่า "ถ้าเมิงยังหาลุงผินไม่เจอ เมิงเหนื่อยแน่" และแล้ว มันก็เหมือน สวรรค์โปรด มันได้ไปพบกะพี่ชายคนนึงคือ Lammania 003 หมู่บอย ซึ่ง เปนรุ่นพี่ที่ รร.โยธินบูรณะ แล้วเราก็ได้คุยกัน แล้วในวันนั้น เอง พี่บอยได้พารถของเพื่อนผม เข้าสู่คฤหาสน์ของลุงผิน เหมือนโชคจะเข้าข้างมันแล้ว ที่ได้เจอลุงผิน และแล้ว รถของเพื่อนผม ก็สามารถนำมาวิ่งได้ปกติ เหมือนรถคนอื่นเค้า ตั้งแต่นั้นมา ผมก็มั่นใจที่จะเล่นรถแลมเบรตต้าแล้ว วันรุ่งขึ้น ผมขายเวสป้าทันที แล้วก็รอคอย แลมบรตต้าของผม ซึ่งก่าจะได้มันมาก็เหนื่อยเหมือนกันนะแล้วตอนนี้ มันก็อยุ่กับผมอย่างดีแล้ว แค่นี้แหละครับ กว่าจะมาถึงปัจจุบันนี้ของผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หนุ่มหัวฟู : 09-03-2006 เมื่อ 10:42
    LAMMANIA029

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Exclamation เรื่องตลก ฝากระโปรง..

เรื่องนี้เป็น เรื่องจริงที่เกี่ยวกับฝากระโปรงของผม (คันนี้)
    เรื่องที่เกิดขึ้น เป็น เรื่องจริงที่เกิดขึ้นเป็นอุทหรณ์ สอนใจสำหรับ ชาวแลมเบร็ตต้า เรื่องลักษณะนี้อาจเกิดกับชาวแลมบ้างแล้วหลายคน แต่เรื่องที่ผมจะเตือนนี้เป็นเรื่องเกี่ยวกับฝากระโป รง!!!
    วันนั้นจะมีงาน อะไรซักอย่างเนี้ยหล่ะเกี่ยวกับการไปรวมกลุ่ม คือว่าตอนนั้นเพิ่งโดนค่าผ่าเครื่องไป ไม่มีตังค์เท่าไหร่ รถผมสภาพก็พอได้ แต่ว่าเบาะรถนี่สิ มันขาด แถมสะปลิงก็ไม่ครบอีก ทำไงดีหล่ะ วิธีที่ผมเห็นว่าถูกที่สุดคือ การหาซื้อผ้ามา หุ้มแบบสด(แบบที่เป็นขนๆ) เป็ดเสร็จประมาณ300กว่าบาท ที่ร้านบอกว่าน้องต้องถอดเบาะรถทิ้งไว้นะ มันจะได้วัดให้กระชับ บอกว่ารอประมาณ 30 นาที
    พอดีผมจำได้ว่าแถวๆร้านนั้นมี กลุ่มเวสป้าอยู่กลุ่มนึง กลุ่ม ทามเมะชีล ผมก็นั่งคุบซักครู่ ประมาณ30นาที ผมก็เลยเดินไป เอาเบาะที่หุ้มไว้ พอได้มาเสร็จ ก็ต้องถอดฝากระโปรงออก เพื่อใส่น็อตตัวยึดเบาะ
    แต่ตอนที่ผม จะใส่ฝากระโปรงนั้นเอง ตาBird ก็ส่งเบียร์ให้ผม ทำให้ผมหยิบฝากระโปรงมาครอบไว้เฉยๆ จนกระทั้งกินเบียร์เสร็จก็ได้ขี่รถกับบ้าน
    ด้วยความมัน(จากการดื่นสุรานิดๆ) ผมขี่กลับบ้านด้วยความเร็ว ได้เจอกับรถเมย์สาย56 แถวๆใกล้ๆสะพานมัคฆวาน ผมไม่รู้เลยว่าความหายนะมันกำลังใกล้เข้ามา ผมบิดแซงรถเมย์56 ด้วยการออกขวา และตบเข้าซ้าย (แซงไปได้ไม่ไกลมาก) และก็ไปเจอสะพาน เรื่องไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น สะพานมันขุขระ ทำให้กระแทกอย่างแรง ผมได้ยินเสียงดัง ครากๆๆๆ!!!
    ผมรีบหันไปมอง อย่างรวดเร็ว เห็นฝากระโปรงของผมหนึ่งข้าง ของผม พร้อมกับรถเมย์สาย56 วิ่งตามมาติดๆ ผมหันหลังกลับไปมองโดยที่ไม่ หันไปมองข้างหน้าเลย ล้อคู่แรกผ่านไปได้อย่างหวุดหวิด แต่คู่หลังนี้สิ เหยียบเข้าไปเต็มใบ (ความรู้สึกของผมตอนนั้นเอง) เหมือนจิมมี้/\6 (ตำนานMods) ที่โดนรถชน หมดอะไรตายอยาก ฝากระโปรง แบนเหมือนที่ตากปลาเค็ม หันไปมองหน้าคนคับรถเมย์สาย56 แบบฉุนๆ แล้วก็ทำท่าเสียอารมณ์แล้ว บอกไปๆๆ กลับมาบ้านพร้อมกับที่ตากปลาเค็ม (ฝากระโปรงแบนๆ)
    ไหนฝากระโปรงมันก็เฮี้ยแล้ว ก็ทำให้********เฮี้ยๆไปเลย ก็เลยเขียนรูป วงค์เดอะบิเทิ้ลลงไปที่ฝากระโปรงแมร่งเลย กลับได้รับความนิยมจากฝรั่งที่ตรอกข้าวสาร บ้างที่ก็มายืนถ่ายรูปช่วงฝากระโปรง สะงั้น!!?
    นิทานเรื่งนี้สอนให้รู้ว่า/\8
    ****อุทหรณ์ เวลา ถอดฝากระโปรงทุกครั้ง ไม่ควรครอบฝากระโปรงไว้เฉยๆเพราะอาจลืม ถ้าจะถอดก็ถอดแบบเห็นๆไปเลย จะได้ไม่ลืม และควรล็อกทุกครั้ง****
    *** ตั้งแต่นั้นมาผมไม่เคยทำฝากระโปรงหลุดอีกเลย***
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lammania003 : 09-03-2006 เมื่อ 12:34
    -- 003 --

ส่วนตัว
    hi5 กลุ่ม

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Talking

เรื่องเล่า เรื่องนี้ มันส์จริงๆๆ เลย

ประสบการณ์นี้ต้องจำไว้เลยครับ

รูป วงค์เดอะบิเทิ้ล แบบนี้เลยป่าวครับ

รูป รูป  

Senior Member LAMMAFIA 002's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ไอ..ทหาร

ไอทหารมีเรื่องแสบๆเยอะมันเค้าเลยละ.......ทำเรื่องร ถ Lam ไว้กะกุก็แสบๆเยอะจะให้เล่าดีปะพวก...!!!
    ไม่มีช่องว่างให้ความอ่อนโยนและLAMMANIA ไม่ใช่ที่สำหรับความอ่อนแอ
    ผู้ที่แข็งแกร่งเท่านั้นจึงเรียกตนว่าชาว LAMMANIA เฉพาะผู้ที่รัก LAM เฉพาะผู้ที่ขับ LAM

ถูกสอนไม่ให้ถอย ไม่ให้ยอมปราชัย ถูกสอนว่าการขับ LAMBRETTA เพื่อเป็นการรักษา LAMBRETTA คือเกียรติยศสูงสุดที่จะได้รับในชีวิต

ไม่ยอมถอยไม่ยอมจำนน นั้นคือกฏ LAMMANIA และตามกฏ LAMMANIA เราจะยืนหยัดต่อสู้และขับ LAM จนตาย ยุคใหม่เริ่มต้นขึ้น ยุคใหม่แห่งLAMBRETTA ทุกคนจะรู้ว่า LAMMANIA 33 คนสละลมหายใจสุดท้ายเพื่อปกป้องมัน...

สุดท้ายแล้วพลังแท้จริงของชาว LAMMANIA คือพวกเราที่ขับ LAM อยู่ข้างกาย เคารพและให้เกียรติกันและคุณจะได้มันกลับมา

"จงจำเราไว้" จงจำว่าเหตุใดเราจึงขับ LAM เพราะเราไม่ต้องการคำสรรเสริญหรือบทเพลง อนุเสาวรีย์ ความต้องการนั้นเรียบง่าย"จงจำเราไว้"ความหวังของเราขอให้เสียงของเรากระซิบถึงท่าน จงบอกกล่าวชาว SCOOTER ผู้สัญจรผ่านไป ณ.ที่แห่งนี้ ตามกฏแห่ง LAMMANIA LAMBRETTA Gang!!!

..."LAMMANIA"...
    THE FIRST LAMBRETTA GANG OF THAILAND

ชีวิตสั้นแต่LAMMANIA ยืนยาว

คำนึงถึงชีวิตที่"กว้างขวาง"มากกว่าการมีชีวิตที่"ยื นยาว"

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เรื่องอาไรมั่งอะครับพี่แจ๊ค
    LAMMANIA029