รวมตัว club man........มาทางนี้.................. - หน้า 19

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 19 จากทั้งหมด 114 หน้า แรกแรก ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 69 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: รวมตัว club man........มาทางนี้..................

panda_c92's Avatar
    สถานที่
    หัวรถไฟโคราช mc classic
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ eako อ่านข้อความ
    โอ้วรถสวยจังครับ

ใส่ท่ออะไรเหรอครับเล็กจัง ดั่งหรือป่าว วิ่งไหม

ใส่ยางหน้าหลังของอะไรขนาดเท่าไรอ่ะครับ
    เสียงดังกว่าแทรปอ่ะครับ ตับๆๆ...ขอบอก...ขอบอก
    ยางหน้า100/90 irc
    ยางหลัง110/90 irc
    กูไม่ตามกระแส แต่ก็ไม่สวนกระแส กูก็แค่เลือกสิ่งที่กูชอบเท่านั้น

คนเทห์ ต้องเทห์โดยธรรมธรรมชาติเทห์ที่ความคิดเทห์ที่อุดมกา รณ์

กูไม่อยากจะยุ่งกับพวกที่พยายามเทห์ และ ไม่เป็นตัวของตัวเอง..

เอกฐากร เที่ยงตรง ธนาคารไทยพานิช เลขบัญชี 5805278117 สาขามุขมนตรี ake_maic92@hotmail.com/

บอร์ดกลุ่มหัวรถไฟโคราชครับ
    http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?s=&daysprune=&f=140

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน พี่ครับๆ

ถ้าเปลี่ยนยางแบบพี่แล้ว

ต้องเปลี่ยนล้อปะครับ

แล้วราคาประมาณเท่าไรครับ

ต้องแปงอารายเพิ่มม่างอะพี่

Member teej_rockers's Avatar
    สถานที่
    bangmoh rockers.
    ขอบคุณ
    0

Exclamation ขอความรู้หน่อยครับ.....

ขอความรู้หน่อยครับ,เกี่ยวกับตั้งวาล์วของ clubman 400 ถ้าตั้งวาล์วชิดเกินไปจะมีปัญหาอะไรหรือเปล่าครับ,หร ือจะส่งผลเสียอย่างไรบ้างต่อเครื่องยนต์,และมีข้อแนะ นำอย่างไรบ้างในการตั้งวาล์ว,ขอรบกวนผู้มีความรู้หน่ อยครับจะถือเป็นบุญคุณอยางสูง.....

Eako-GB400 eako's Avatar
    สถานที่
    ClubMan ขับมันส์
    ขอบคุณ
    0

รอผู้รู้มาตอบ

รถผมก็ วาล์ว ดังมาก ยังไม่กล้าตั้ง กลัวพัง
    Clubman.....เชิญทางนี้ 26 ธันวาคม Meeting ชาวคลับแมน ครับ

ตั้งใกล้ไปก็เขกโป๊กๆ เ ร่งไ ม่ขึ้น ดีไม่ดียัน ตั้งห่างก็ดังแต๊กๆๆๆๆๆ บางทีมันหมดสภาพแล้ว
    ดีไม่ดี ต้องยกใหม่ เลย ปัญหา คลับแมนก็มีไม่มากหรอก ช๊าฟละลาย แหวน วาว สึกหรอ ลูกปืนไดสตาร์ทเสื่อม
    ยกเครื่อง CL ไม่ก็ CB400ss ลงไปเลย พี่น้อง...โหดสะใจ...แต่หายากมากๆเลยนะ
    ขี่ไป .... มีชีวิตก็ขี่ไป

คุณเป็นใคร ...
    คุณเป็นคุณ ไม่ใช่เพราะงานที่คุณทำ คุณเป็นคุณ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับเงินในธนาคารของคุณ คุณเป็นคุณ ไม่ได้อยู่ที่ว่า คุณมีเงินในกระเป๋าเท่าไร คุณเป็นคุณ ใช่ว่าเพราะคุณสวมใส่เสื้อผ้าอะไร บี่รถ ขับรถอะไร ...
    ทุกสิ่งทุกอย่างที่คุณครอบครองอยู่นั้น ท้ายที่สุดแล้วพวกมันก็จะครอบงำคุณเสีย แต่ถ้าหากคุณสูญสิ้นทุกสิ่งเมื่อใด คุณก็จะกล้าทำอะไรต่อมิอะไรได้อย่างไร้กังวลตลอดไป

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

ทริป กรุงเทพฯ - โคราช - เขาใหญ่
    วันที่ โดยประมาณ 1-3 มกราคม (อาจเปลี่ยนแปลง) แล้วแต่ความเห็นส่วนใหญ่
    ออกเกินทางจากกรุงเทพฯไปโคราช ไปพบกล่มเพื่อนที่อยู่ทางโน้น
    เดินทางต่อไป เหวสุวัจ แล้วก็ขี่ ข้างบน ลงมา สัก บ่าย 3
    กลับที่พักที่ทางเพื่อนที่พักข้างล่างดีกว่าข้างบนเย อะ
    ข้างบน ของแพง คนเยอะ กินเหล้าดึกไม่ได้ ห้ามเสียงดังด้วย
    ข้างล่างอ่ะ เต็มที่
    แต่ถ้าจะเป็นบ้านพัก ช่วงปีใหม่คงจะจองกันเต็มแล้ว
    อาจจะมีที่ กางเต๊นท์
    เราก็ไปหาเช่าเต๊นท์มานอน นอนที่ปากช่อง บนเขา วิวสวยมาก
    ตำรวจไม่ค่อย วุ่นด้วย ปากช่อง
    เพราะปีใหม่ ปากช่องจัดงานคาวบอย แถวโบนันซ่า (มีลานเบียร์กับบรรยายกาศชิลล์ๆ)
    http://designbyaon.multiply.com/photos/album/24/24 (รูปงานปีที่แล้วของอ้นGB400)

ยินดีต้อนรับสมาชิกที่อยากไปร่วมทริปนี้กับเราครับ
    ใครที่ยังไม่มีที่ไปลองเอาไปคิดดูได้ครับ สนุกสนานเป็นกันเอง
    เรียนเชิญทุกท่านครับ
    อยากเปลี่ยนแปลงอะไรลองโพสไว้ดูครับ
    Clubman.....เชิญทางนี้ 26 ธันวาคม Meeting ชาวคลับแมน ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ eako อ่านข้อความ
    ทริป กรุงเทพฯ - โคราช - เขาใหญ่
    วันที่ โดยประมาณ 1-3 มกราคม (อาจเปลี่ยนแปลง) แล้วแต่ความเห็นส่วนใหญ่
    ออกเกินทางจากกรุงเทพฯไปโคราช ไปพบกล่มเพื่อนที่อยู่ทางโน้น
    เดินทางต่อไป เหวสุวัจ แล้วก็ขี่ ข้างบน ลงมา สัก บ่าย 3
    กลับที่พักที่ทางเพื่อนที่พักข้างล่างดีกว่าข้างบนเย อะ
    ข้างบน ของแพง คนเยอะ กินเหล้าดึกไม่ได้ ห้ามเสียงดังด้วย
    ข้างล่างอ่ะ เต็มที่
    แต่ถ้าจะเป็นบ้านพัก ช่วงปีใหม่คงจะจองกันเต็มแล้ว
    อาจจะมีที่ กางเต๊นท์
    เราก็ไปหาเช่าเต๊นท์มานอน นอนที่ปากช่อง บนเขา วิวสวยมาก
    ตำรวจไม่ค่อย วุ่นด้วย ปากช่อง
    เพราะปีใหม่ ปากช่องจัดงานคาวบอย แถวโบนันซ่า (มีลานเบียร์กับบรรยายกาศชิลล์ๆ)
    http://designbyaon.multiply.com/photos/album/24/24 (รูปงานปีที่แล้วของอ้นgb400)

ยินดีต้อนรับสมาชิกที่อยากไปร่วมทริปนี้กับเราครับ
    ใครที่ยังไม่มีที่ไปลองเอาไปคิดดูได้ครับ สนุกสนานเป็นกันเอง
    เรียนเชิญทุกท่านครับ
    อยากเปลี่ยนแปลงอะไรลองโพสไว้ดูครับ
    ถ้าจะกางเต๊นท์ เท่าที่ทราบมา ณ ปัจจุบัน ต้องจองล่วงหน้าก่อนครับ
    เค้าเริ่มจำกัดคน แล้ว ยังไงๆ ก็ ติดต่อ ไปก่อน จะแน่นอนครับ
    เที่ยวให้สนุกครับ ...
    ขี่ไป .... มีชีวิตก็ขี่ไป

คุณเป็นใคร ...
    คุณเป็นคุณ ไม่ใช่เพราะงานที่คุณทำ คุณเป็นคุณ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับเงินในธนาคารของคุณ คุณเป็นคุณ ไม่ได้อยู่ที่ว่า คุณมีเงินในกระเป๋าเท่าไร คุณเป็นคุณ ใช่ว่าเพราะคุณสวมใส่เสื้อผ้าอะไร บี่รถ ขับรถอะไร ...
    ทุกสิ่งทุกอย่างที่คุณครอบครองอยู่นั้น ท้ายที่สุดแล้วพวกมันก็จะครอบงำคุณเสีย แต่ถ้าหากคุณสูญสิ้นทุกสิ่งเมื่อใด คุณก็จะกล้าทำอะไรต่อมิอะไรได้อย่างไร้กังวลตลอดไป

Senior Member farm_indy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

clubman ห้ามตั้งวาล์วชิดเป็นอันขาดครับ สึกหรอสูงมากๆ เพราะชุดบนมันบอบบาง แคม+กระเดื่องมันเล็ก ไม่เหมือน sr โซ่ราวลิ้นเช่นกัน ไม่ต้องตั้งให้เงียบมาก เพราะหากตั้งตึงมากๆ รถจะไม่วิ่ง(อืด) อีกอย่างตัวดันโซ่หาไม่ค่อยได้ เคยเห็นเพื่อนเบิก part จากญี่ปุ่นตอนนั้น 2600 บาท ไม่รวมvat และค่าขนส่ง

สรุป clubman เครื่องไม่เงียบ ไม่ว่าจะสมบูรณ์ขนาดใหน เพราะเครื่องมันออกแบบมาอย่างนั้น

ส่วนเรื่องทริป คงต้องขอบายครับเพื่อนๆ เพราะตอนนี้กลับบ้านที่สงขลา คงกลับมาไม่ทัน
    ยังงัยก้ เซตรถกันให้พร้อมนะครับ น้ำมันเครื่องเปลี่ยนใหม่ไปเลย อ้อ อีกอย่าง เตรียมยางในขอบ 18 ไปด้วยเน้อ กลัวยางรั่วกลางทางแล้วหาเปลี่ยนไม่ได้

ขอให้สนุกกับการออกทริปนะครับ เสียดายไม่ได้ไปด้วย

mo momonaka's Avatar
    สถานที่
    ไม่มี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เชียงใหม่ --> ปาย ขับสบายๆๆ น้ำนัมร้อยกว่าบาท

ขออาภัยมือใหม่ แล้วจะมาเชียงใหม่กันหรือเปล่าคับ

รูป รูป  
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momonaka : 17-01-2009 เมื่อ 21:57

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ไปเจอที่เชียงใหม่คันนึ่งหน้าวอมอัพ สีเทา+ไอ้โม่ง ไม่รู้รถใคร วันที่2/01/2552

งามเชียว

BirdMotor's Avatar
    สถานที่
    C-Flyin***
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Gb 400 จากว้าวล้อโตโต

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อยากได้ ล้อโต bg หน้ากลังเท่าไรพี่ เอาแบบ ไม่ต้องดัดแปลงอะไรมากมาย นะครับ

Junior Member เชียงใหม่ อิ อิ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

พี่น้องครับ พอดีได้รถมาใหม่อ่ะครับแต่เครื่องมันไม่ดีเท่าไหร่ อยากได้เครื่อง คลับแมน 250 ใครพอจะมีขายมั้ยครับ หรืออะไหล่ชุดบนก็ได้ครับ

..เกลียดคำว่า บ๊าย-บาย
    หรือคำอะไรอะไร ที่ทำให้เธอไกลจากตรงนี้ เกลียดการจากไป
    แม้จะรู้แก่ใจว่า ไม่นานก็ได้เจอกันอยู่ดี แต่ก็แอบนึกทุกทีว่า อยากให้เธออยู่ตรงนี้ ตลอดเวลา..เมื่อมันสุดวิสัย ก็ขอให้การจากไปเป็นการจากเพื่อพบกันใหม่วันหน้า แล้วจะไม่บอกหรอก บ๊าย-บาย - - หรือคำอะไรที่เป็นคำร่ำลา จะบอกแค่เพียงว่า..อย่าให้ความห่างไกลกับเวลา มาเปลี่ยนแปลงความผูกพันที่มีค่าของเรา

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เจอกันหน่อยครับ คิดถึง ๆ

เสาร์นี้ท่านใดว่างนัดพบปะ กันที่เดิม (17/01/2552)

หน้าศาลาว่าการกรุงเทพครับ

แถวเสาชิงช้า

ชวน เพื่อนทุกคนเลยครับ ที่ขับรถ คลาสิค ทุกท่านครับ

สำหรับท่านที่พลาดครั้งที่แล้ว ครั้งนี้มาให้ได้นะครับ

ถ่ายรูปร่วมกันพบปะพูดคุยเฮฮา แลกเปลี่ยนความรู้ อื่น ๆ มากมาย

เรียนเชิญนะครับ W650 SR Clubman Estrella Volty Tempter TW CB CL ทุกท่านครับ

ลงชื่อได้เลยครับ มาไม่ถูกสอบถามได้ครับ

Member dokkapoko_akiko's Avatar
    สถานที่
    ลั่นกรุง คลาสิคคลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอเข้าร่วมด้วยคนค๊าบ

ผมเป็น cb 400ss นะคับ คงไม่ว่ากันนะคับ

รูป รูป    

หน้าที่ 19 จากทั้งหมด 114 หน้า แรกแรก ... 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 69 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย