รวมตัว club man........มาทางนี้.................. - หน้า 21

หน้าที่ 21 จากทั้งหมด 114 หน้า แรกแรก ... 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 71 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: รวมตัว club man........มาทางนี้..................

Member fadsiam's Avatar
    สถานที่
    CLUBMAN
    ขอบคุณ
    0

มาupกันหน่อยชาว Clubman

Junior Member netvta's Avatar
    สถานที่
    ชมรมสองล้อโบราณสาเกตุนคร
    ขอบคุณ
    0

....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย netvta : 11-02-2009 เมื่อ 13:03

มาตรฐาน gb400 my stlye

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonrak : 03-04-2009 เมื่อ 15:30

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

นี้คับ gb500 Limitted ตัวยุโรปคับ

รูป รูป    
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย netvta : 11-02-2009 เมื่อ 12:51

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

งานบูรพาพากันไปรึป่าวคับ

ผมรับ ทำสีรถ บิวใหม่ทั้งคันนะคับ

สั่ง หล่อ งานไฟเบอ ได้ สั่งตีได้นะ

ผมขอฝากตัวด้วยนะ คับผมพึ่งเข้ามาเหนกลุ่มรักคลับแมน

อยากไปเจอพวกเพ่ๆจังคับ

จะได้ขับรถเล่นด้วยกัลคับอาจ มาวด้วยกัลด้วยคับ อิอิ

รูป รูป    

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เงียบจัง

Member dokkapoko_akiko's Avatar
    สถานที่
    ลั่นกรุง คลาสิคคลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ลายดอกยอง

พี่ๆคับ ลายดอกยาง มีผลต่อสมรรถนะ ของรถมากแค่ไหน

การใช้งานอ่ะคับ เช่น เข้าโค้ง ทางเรียบ

ผมขับcb 400ss ง่ะคับ ไม่รู้ใส่ลายไหนดี พอดีจะซื้อยางใหม่

ฮักคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    โดดเดี่ยว เดินคนเดียวครับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ fadsiam อ่านข้อความ
    มาupครับ

รถพี่สวยดีนะครับ แบบ นี้ราคาเท่าไรครับ ** มือใหม่ใจคลับแมน **

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dokkapoko_akiko อ่านข้อความ
    พี่ๆคับ ลายดอกยาง มีผลต่อสมรรถนะ ของรถมากแค่ไหน

การใช้งานอ่ะคับ เช่น เข้าโค้ง ทางเรียบ

ผมขับcb 400ss ง่ะคับ ไม่รู้ใส่ลายไหนดี พอดีจะซื้อยางใหม่

แนะนำว่า ลองใส่แก้มเตี้ยดุครับเข้าโค้งจะดีขึ้นกว่าเดิมอย่าง เห็นได้ชัด แต่จะดูแปลกๆไปบ้าง (สังเกตุคลับแมน สีแดงหน้าแรก ใส่แก้มเตี้ย ต่างจากยางคันอื่น) ส่วนเรื่องราย ก็มีส่วนครับในการขี่บนถนนที่เปียกๆ เรื่องของการรีดน้ำ การเกาะถนน มีส่วนนิดๆครับ ... เวลาซื้อ ผมเลือกลายที่....ผมชอบครับ หุๆ
    ขี่ไป .... มีชีวิตก็ขี่ไป

คุณเป็นใคร ...
    คุณเป็นคุณ ไม่ใช่เพราะงานที่คุณทำ คุณเป็นคุณ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับเงินในธนาคารของคุณ คุณเป็นคุณ ไม่ได้อยู่ที่ว่า คุณมีเงินในกระเป๋าเท่าไร คุณเป็นคุณ ใช่ว่าเพราะคุณสวมใส่เสื้อผ้าอะไร บี่รถ ขับรถอะไร ...
    ทุกสิ่งทุกอย่างที่คุณครอบครองอยู่นั้น ท้ายที่สุดแล้วพวกมันก็จะครอบงำคุณเสีย แต่ถ้าหากคุณสูญสิ้นทุกสิ่งเมื่อใด คุณก็จะกล้าทำอะไรต่อมิอะไรได้อย่างไร้กังวลตลอดไป

Junior Member popkunboo's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามหน่อยครับ

clubman ราคากลางประมาณเท่าไหร่ครับ

ขอราคากลางทั้งอินวอยและทะเบียนนะครับ

ขอบคุณครับ

ผมมือใหม่ครับกำลังจะหาซักคันครับ

Member incubus07's Avatar
    ขอบคุณ
    0

หวัดดีครับ

ชื่อ กอล์ฟ ครับ

ใช้ Clubman 400 อยุ่เหมือนกัน

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนน่ะครับ

Member fadsiam's Avatar
    สถานที่
    CLUBMAN
    ขอบคุณ
    0

em94 Clubman สวยทุกคันครับ..

Eako-GB400 eako's Avatar
    สถานที่
    ClubMan ขับมันส์
    ขอบคุณ
    0

เห็นมาแล้วคัน
    นี้ ตาโอ๋ขายทำไมเสียดาย ๆ หุหุ

รถเค้าดีจริง ๆ ขอให้ขายได้ไว้ ๆ คร๊าบบ
    Clubman.....เชิญทางนี้ 26 ธันวาคม Meeting ชาวคลับแมน ครับ

ลูกเจ้าพ่อหลักเมืองกุดชุม off-rider's Avatar
    สถานที่
    กุดชุม-ยโสธร
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แจ่มครับ

สวยดี
    บักหำน้อย ยโสธร...........

มาตรฐาน ขอข้อมูลหน่อยครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ farm_indy อ่านข้อความ
    อัพเดตต่อมา การพังครั้งประวัติศาสตร์ เช่นกัน
    เรื่องมีอยู่ว่า หลังจากรวมตัวกันเมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมา ที่คุณเอกได้ขอลาไปทำภาระกิจ โดยทิ้งเพื่อนๆอยู่เบื้องหลัง ( (ไม่เกี่ยวกะที่จะเล่าเลย) เข้าเรื่องต่อ เช้ามาผมตั้งใจที่จะไปบางแสน ด้วยความที่รอบคอบ ก่อนออกทริปทุกครั้ง ต้องตรวจดูทุกอย่าง รวมถึงทั้งการถ่ายน้ำมันเครื่องใหม่ๆ ให้รถสุดที่รักด้วย ว่าแล้วก็ไปร้านมาอร์ไซเล็กที่ปากซอย ซึ่งปกติเวลาถ่ายน้ำมันเครื่อง clubman ผมจะทำเองทุกครั้ง เพราะที่ร้านทำไม่เป็น ครั้งนี้ก็เช่นกัน ผมลงมือทำเอง จนใกล้เสร็จ ก็มีเสียงโทรศัพท์มาตามให้รีบหน่อยคนอื่นคอยแล้ว เมื่อวางหูเสร็จ หันไปเจอเด็กที่ร้านนั่งว่างๆ อยู่เลยเรียกมาให้ใส่ฝาปิดที่กรองน้ำมันเครื่อง พร้อมทั้งย้ำกับเด็กมันว่า เฮ้ย ดูมาร์คให้มันตรงกันด้วยนะ มันก็พยักหน้า เราก็เข้าไปจ่ายค่าน้ำมันเครื่อง 250 บาทกับเจ้าของร้านข้างใน ออกมา มนใส่เรียบร้อยแล้ว เราก็ย้ำอีกทีว่ามาร์คตรงหรือปล่าว มันก็พยักหน้าหงึกๆ เป็นอันเรียบร้อย ออกจากร้านมารวมตัวกันเพื่อออกเดินทางไปบางแสน สบายใจเป็นที่สุด กับทริปสั้นๆ ลมเย็นๆ พร้อมกล้องอีกตัว และแล้ว สิ่งที่ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น ไปถึงแถวศรีนครินทร์ อยู่ดีๆ รถก็วอดไป จอดรถลงมาดูพร้อมกับหาสาเหตุ ไม่ได้คิดอะไรไปไกลเลย เพราะรถคันนี้วิ่งมาไม่เคยมีปัญหาใดๆเกี่ยวกันเครื่อ งยนต์เลย มันต้องเกิดจากสาเหตุ ที่เพิ่งทำไปล่าสุดนี่แหละ ว่าแล้วก้มลงดูฝาปิดกรองน้ำมันเครื่อง โอ้แม่เจ้า มาร์คผิด ซึ่งมันทำให้รูน้ำมันไม่ตรงกัน น้ำมันไม่สามารถไหลตามสายไปเลี้ยงฝาวาวได้ ผลที่ตามมาคือ วาวตาย เมื่อวาวไม่สามารถขยับได้ ต่อมาก็ แคมขาด (ใช่แล้วครับ แคมขาด) ตั้งแต่ใช้รถมา รวมถึงเพื่อนๆ ลองถามดูซิว่า เคยขับจนแคมขาดมั้ย ผมว่าน้อยคนนัก แต่มันเกิดกับผมแล้ว
    ยันรถกลับบ้านพร้อมจิตใจที่ไม่ปกติอย่างแรง มารื้ออย่างละเอียดอีกที ฝาบนใหม่หมดเพราะไม่มีน้ำมันขึ้นไปเลี้ยง วาวคด มาการสึกหรอเนื่องจากการเสียดสีอย่างแรง ฝาวาวมีแต่เศษโลหะ ทำเอาเป๋ไป 1 วัน 1 คืนเต็มๆ
    ที่เล่ามาก็อยากให้เป็นอุทาหรน์ สอนกันไป ว่า ต้องศึกษาข้อมูลรถของเราให้มากที่สุด และลงมือทำเอง จะเป็นการดีที่สุด ผมต้องตกม้าตายกับเรื่องไม่เป็นเรื่อง เสียรถ เสียเงิน เสียเวลา ไม่รู้ว่าจะอีกเท่าไหร่ กับความสับเพร่าของผม รวมกับ ความมึนของไอ้เด็กที่ร้าน
    ตอนนี้รู้สึกดีขึ้นแล้ว กำลังจะไปทำรถ มีข่าวสารอะไรจะมาบอกกันอีกทีนะคร้าบ ขอบคุณที่ทนอ่าน

ไอ้ที่ว่ามาร์คฝาปิดที่กรองน้ำมันเครื่อง และต้องให้มาร์คตรง ผมอยากรู้ว่ามาร์คมันอยู่ตรงไหนครับ ใช่ตรงที่ฝากระเป๋าด้านขวาที่ตัวฝาเติมน้ำมันเครื่อง ที่มีขีดบอกระดับใช่ไหมครับ และที่บอกว่าต้องให้มาร์คตรงใช่ระดับน้ำมันเครื่องหรือเ ปล่าครับที่ให้ตรง หรือว่าอยู่ที่แคร้งเครื่องครับ เพิ่งได้รถมาไม่ทราบจริงๆ ถามหลายๆ ท่านแล้วก็ไม่มีใครทราบเลย ยังไงช่วยเฉลยหน่อยครับ ถ้ามีรูปประกอบได้ยิ่งดีเลยครับ ขออภัยมือใหม่ครับ ขอบคุณล่วงหน้ามา ณ โอกาสนี้ครับปล.ของผมตัว 400 ครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tonrak : 19-02-2009 เมื่อ 16:21

หน้าที่ 21 จากทั้งหมด 114 หน้า แรกแรก ... 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 71 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย