รวมตัว club man........มาทางนี้.................. - หน้า 23

หน้าที่ 23 จากทั้งหมด 114 หน้า แรกแรก ... 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 73 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: รวมตัว club man........มาทางนี้..................

Senior Member farm_indy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เบาะครับ อ่ะไหล่อื่นดูได้ที่ http://www.dbigbike.com/webboard/ind...?topic=14296.0 (ขออนุญาตด้วยนะครับ)

รูป รูป  

Member dokkapoko_akiko's Avatar
    สถานที่
    ลั่นกรุง คลาสิคคลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ---------------*------------------

ร้านขายยางใส่ขอบ 18 แถวๆกทม. มีร้านไหนบ้างครับ ใครทราบ ขอข้อมูลที่อยู่ร้านด้วยครับ

ต้องการซื้อยางด่วนเลย ขอบคุณคับ

Senior Member farm_indy's Avatar
    ขอบคุณ
    0

วงเวียน 22 โลดครับ ขับรถเข้าไปเวียนๆหาร้านยางมอไซด์ได้เลย จะมีพวกโบกๆให้เข้าร้านเค้าเพียบ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ raowchan อ่านข้อความ
    พี่ครับผมอยากถามผู้รู้ เรื่องคลับแมน ครับ
    -ผลิตในปีไหนครับ
    แล้วอยากถามปัญหาเรื่องเครื่อง
    -ทำไหมเครื่องมันร้อนเร็วจังครับ พอจะมีวิธีแก้ไหมครับ
    -แล้วทำไหมมันหายร้อยช้าจังครับ
    -น้ำมันหนึ่งลิตรขี่ได้กี่กิโลครับ(จะได้คำนวนถูกครับ )
    ขอขอบคุณท่านที่มาตอบให้ครับ
    เรื่องที่ถาม สามารถ ดูได้ในเว็ป
    ขอตอบแค่ข้อ สาม ว่าทำไมเครื่องมันร้อนเร็ว งง อ่ะคับ คุณเอาไปเทียบกะรถอะไรคับ เวฟ ?? นูโว?? ซี 70 ???
    มันอาจร้อนปกติ ก็ได้ครับ รถ เครื่องยนต์ใหญ่ ก็ต้องร้อนกว่าเครื่องยนต์เล็ก ไม่เชื่อ ลองไปถามพวกขี่ฮาเล่ย์ดุครับ em94 วิธีแก้ไข เบื้องต้น ลองติดออยคูลเลอร์ดุ ครับ เพราะเนื่องจากรถมันถูกออกแบบมาให้ระบายความร้อนด้วย อากาศ ...
    em94
    ขี่ไป .... มีชีวิตก็ขี่ไป

คุณเป็นใคร ...
    คุณเป็นคุณ ไม่ใช่เพราะงานที่คุณทำ คุณเป็นคุณ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับเงินในธนาคารของคุณ คุณเป็นคุณ ไม่ได้อยู่ที่ว่า คุณมีเงินในกระเป๋าเท่าไร คุณเป็นคุณ ใช่ว่าเพราะคุณสวมใส่เสื้อผ้าอะไร บี่รถ ขับรถอะไร ...
    ทุกสิ่งทุกอย่างที่คุณครอบครองอยู่นั้น ท้ายที่สุดแล้วพวกมันก็จะครอบงำคุณเสีย แต่ถ้าหากคุณสูญสิ้นทุกสิ่งเมื่อใด คุณก็จะกล้าทำอะไรต่อมิอะไรได้อย่างไร้กังวลตลอดไป

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีครับสมาชิกชาวคลับแมนทุกท่าน
    ผมมีเรื่องรบกวนอยู่เหมือนกัน เกี่ยวกับคลับแมน 250 ครับ ผมยังไม่มีรถ แต่กำลังจะซื้อ เข้ามาเพื่อสอบถามข้อมูล ประกอบการตัดสินใจเพื่อจะซื้อครับ
    1.พวกอะไหล่ที่จะต้องเปลี่ยนบ่อยๆ อย่างเช่น ยางนอก ยางใน ล้อ ผ้าเบรค ฯลฯ หายากมั้ยครับ
    2.อะไหล่พวกนี้ถ้ามี มีแหล่งซื้อป่าวครับผมอยู่ภูเก็ตครับ
    3.อะไหล่มือหนึ่ง หรือมือสองครับ
    4.ถ้ามีข้อสงสัยอีก ผมขอรบกวนบ่อยๆ นะครับ ขอบคุณครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ panean อ่านข้อความ
    สวัสดีครับสมาชิกชาวคลับแมนทุกท่าน
    ผมมีเรื่องรบกวนอยู่เหมือนกัน เกี่ยวกับคลับแมน 250 ครับ ผมยังไม่มีรถ แต่กำลังจะซื้อ เข้ามาเพื่อสอบถามข้อมูล ประกอบการตัดสินใจเพื่อจะซื้อครับ
    1.พวกอะไหล่ที่จะต้องเปลี่ยนบ่อยๆ อย่างเช่น ยางนอก ยางใน ล้อ ผ้าเบรค ฯลฯ หายากมั้ยครับ
    2.อะไหล่พวกนี้ถ้ามี มีแหล่งซื้อป่าวครับผมอยู่ภูเก็ตครับ
    3.อะไหล่มือหนึ่ง หรือมือสองครับ
    4.ถ้ามีข้อสงสัยอีก ผมขอรบกวนบ่อยๆ นะครับ ขอบคุณครับ

......

em94

1. อะหลั่ยสิ้นเปลืองพวกนี้ (ที่คุณกลัว) ผมว่าหาจริงๆหาได้ครับ ไอ่ที่น่ากลัวกว่านั้นคือซี่ลวด ... อะหลั่ยในเครื่องมากกว่านะ พวกโซ่ราวลิ้น กระเดื่องวาวล์ กล่องไฟ คอยซ์

2. แหล่งซื้อ บางทีเดินตามรัชดา(กรุงเทพ) ก็เจอบ้าง เข้าโกดังไปก็เจอบ้าง(มาเป็นลูก)

3. อะหลั่ยพวกนี้ หวังหามือหนึ่งคงยากมากครับ น่าจะเป็นมือสอง (หรืออยากได้มือหนึ่งลองเช็คกับเรดบารอนดู แต่ราคาคง...น่ารัก)

4. ถ้ามีข้อสงสัย ตอบได้ก็จะยินดีตอบให้ครับ ขอบคุณครับ

คลับ250 รถกระทัดรัด ขี่ดี ถ้าเป็นตัวปีเก่า สองคาร์บู ท่อสองใบ เซ็กส์จัด เอ้ย รอบจัด ... กินน้ำมันนิดๆ ปีใหม่ ท่อเหลือใบเดียว (เหมือนตัว 400) พึงระวัง ระบบสตาร์ทนิดนุงคับ มันมีแค่ ระบบ สตาร์ทไฟฟ้า(มือ) อย่างเดียว ต้องคอยระวังเรื่องของระบบไฟเป็นพิเศษหน่อยนะครับ พวก แผ่นชาร์ต คอยส์ กล่อง แบตเตอรี่ เพราะ ถ้าไฟไม่เข้า ไฟไม่ออก นั่นหมายถึง "เหนื่อย" อาจจะต้องเข็นสตาร์ท ... ไม่เหมือนตัว 400 ซึ่งมีสตาร์ทสองระบบ (มือ+เท้า) ไฟไม่พอสตาร์ทมือ ยังมี"เท้า"ให้เหยียบย่ำ...อยากลองสัมผัส 250 ก่อน หรือไงครับ em94 ผมว่าข้ามมาสี่ร้อยเลยจะดีกว่า (ถ้างบถึงๆนะ) แล้วจะชอบ

หมายเหตุ อยู่ภูเก็ต อย่าลืมไปเที่ยวงานภูเก็ต ไบค์วีค นะครับ ผมอยู่กรุงเทพครับ แต่จะพยายามขี่รถไป....แล้วพบกันครับ ....
    ขี่ไป .... มีชีวิตก็ขี่ไป

คุณเป็นใคร ...
    คุณเป็นคุณ ไม่ใช่เพราะงานที่คุณทำ คุณเป็นคุณ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับเงินในธนาคารของคุณ คุณเป็นคุณ ไม่ได้อยู่ที่ว่า คุณมีเงินในกระเป๋าเท่าไร คุณเป็นคุณ ใช่ว่าเพราะคุณสวมใส่เสื้อผ้าอะไร บี่รถ ขับรถอะไร ...
    ทุกสิ่งทุกอย่างที่คุณครอบครองอยู่นั้น ท้ายที่สุดแล้วพวกมันก็จะครอบงำคุณเสีย แต่ถ้าหากคุณสูญสิ้นทุกสิ่งเมื่อใด คุณก็จะกล้าทำอะไรต่อมิอะไรได้อย่างไร้กังวลตลอดไป

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ gbman อ่านข้อความ
    ......

Em94

1. อะหลั่ยสิ้นเปลืองพวกนี้ (ที่คุณกลัว) ผมว่าหาจริงๆหาได้ครับ ไอ่ที่น่ากลัวกว่านั้นคือซี่ลวด ... อะหลั่ยในเครื่องมากกว่านะ พวกโซ่ราวลิ้น กระเดื่องวาวล์ กล่องไฟ คอยซ์

2. แหล่งซื้อ บางทีเดินตามรัชดา(กรุงเทพ) ก็เจอบ้าง เข้าโกดังไปก็เจอบ้าง(มาเป็นลูก)

3. อะหลั่ยพวกนี้ หวังหามือหนึ่งคงยากมากครับ น่าจะเป็นมือสอง (หรืออยากได้มือหนึ่งลองเช็คกับเรดบารอนดู แต่ราคาคง...น่ารัก)

4. ถ้ามีข้อสงสัย ตอบได้ก็จะยินดีตอบให้ครับ ขอบคุณครับ

คลับ250 รถกระทัดรัด ขี่ดี ถ้าเป็นตัวปีเก่า สองคาร์บู ท่อสองใบ เซ็กส์จัด เอ้ย รอบจัด ... กินน้ำมันนิดๆ ปีใหม่ ท่อเหลือใบเดียว (เหมือนตัว 400) พึงระวัง ระบบสตาร์ทนิดนุงคับ มันมีแค่ ระบบ สตาร์ทไฟฟ้า(มือ) อย่างเดียว ต้องคอยระวังเรื่องของระบบไฟเป็นพิเศษหน่อยนะครับ พวก แผ่นชาร์ต คอยส์ กล่อง แบตเตอรี่ เพราะ ถ้าไฟไม่เข้า ไฟไม่ออก นั่นหมายถึง "เหนื่อย" อาจจะต้องเข็นสตาร์ท ... ไม่เหมือนตัว 400 ซึ่งมีสตาร์ทสองระบบ (มือ+เท้า) ไฟไม่พอสตาร์ทมือ ยังมี"เท้า"ให้เหยียบย่ำ...อยากลองสัมผัส 250 ก่อน หรือไงครับ em94 ผมว่าข้ามมาสี่ร้อยเลยจะดีกว่า (ถ้างบถึงๆนะ) แล้วจะชอบ

หมายเหตุ อยู่ภูเก็ต อย่าลืมไปเที่ยวงานภูเก็ต ไบค์วีค นะครับ ผมอยู่กรุงเทพครับ แต่จะพยายามขี่รถไป....แล้วพบกันครับ ....

ขอบคุณครับสำหรับคำตอบ กระจ่างดีแท้ ที่อยากได้ 250 นั้นเพราะในภูเก็ตมันมีขายครับ ราคาก็พอสู้ไหว ส่วน 400 นั้น คงลำบาก ใจน่ะถึงอยู่ครับ แต่ตังค์สิครับมันไม่ถึงครับ อ้ออีกนิดครับ น้ำมันครับเติมโซฮอลล์ได้ป่าวครับ หรือต้อง 91 เพียวๆเลย

หมายเหตุ งานไบค์วีค คงอดครับ เพราะว่าครั้นจะเอาฮอนด้าดรีม125 ไปงาน ก็คงกระไรอยู่อายเค้าครับ แต่ถ้าท่านมีโอกาสมาก็ยินดีต้อนรับครับ
    หมายเหตุ2 งานไบค์วีค10-12/4/52 คิดว่าคงทันครับ เพราะจะตัดสินใจซื้อประมาณเกือบๆปลายเดือน ถ้าไม่ติดอะไรครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวนจนเกินไป รบกวนขอเบอร์โทรได้ป่าวครับ เผื่อได้ปรึกษาก่อนการตัดสินใจอีกครั้ง ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย panean : 03-03-2009 เมื่อ 12:39

Junior Member netvta's Avatar
    สถานที่
    ชมรมสองล้อโบราณสาเกตุนคร
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Gb 500 ตัว ยุโรป คับ

....

รูป รูป    

ขอบคุณ
    0

ชาวคลับแมนครับ ทำไมเงียบจังเลย

Member dokkapoko_akiko's Avatar
    สถานที่
    ลั่นกรุง คลาสิคคลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถามพี่ๆ คนในพื้นที่คับ

ผมหาซื้อ สเตอร์ 525 - 36ฟัน ไม่มีเลยคับ

พี่ๆพอทราบป่าวคับ ว่า ร้านไหน มีขายบ้าง ในเขต กทม.คับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าคับ

Junior Member monties's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน gb 650

งานmotorshow เจอกันนะครับ ผมขี่500โครงม่วงครับ

ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แหม่ ๆ ๆ

จาตามทันไมละเนี่ย500ไม่พอ ยัดซะ650

Member fooloo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พี่ๆพอจะมีไฟเลี้ยวคลับแมนซักคู่มั๊ยครับ
    รถไม่ได้วิ่งเพื่อทำเวลาที่ดีเยี่ยม
    แต่ เพื่อให้ได้เจอเวลาที่ดีเยี่ยม
    รถเรา สไตล์เรา ( Speed Style )
    เจอ 2 ล้อ เจอคอเดียวกัน

Junior Member netvta's Avatar
    สถานที่
    ชมรมสองล้อโบราณสาเกตุนคร
    ขอบคุณ
    0

ตัวคอบตูดมด

ผมมีขายคับ

1200 คับ ใส่ได้เลย

อย่าหยุดทำความดี raowchan's Avatar
    สถานที่
    freedom day
    ขอบคุณ
    0

พี่ครับgb400ของผมวิ่งได้ประมาณ130ครับ
    ทำอย่างไงถึงจะวิ่งได้ประมาณ160-170ครับ
    แล้วปกติน้ำมันมันกินอยู่ที่1ลิตรต่อกี่โลครับ
    แล้วมันพอจะควันใหม่ได้ไหมครับ
    อยากทราบมากๆครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย raowchan : 10-03-2009 เมื่อ 15:59
    รถพัง ก็ตังกู

หน้าที่ 23 จากทั้งหมด 114 หน้า แรกแรก ... 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27 28 29 30 31 32 33 73 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย