รวมตัว club man........มาทางนี้.................. - หน้า 6

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 114 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 56 106 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: รวมตัว club man........มาทางนี้..................

Junior Member monties's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dokkapoko_akiko อ่านข้อความ
    ครับ Honda Clubman 250 ทำความเร็วสูงสุดได้เท่าไหร่ครับช่วยตอบด้วยครับ
    ผมเคยขี่นะของพี่ผมนะไมล์daytonaกับท่อบวบเต็มที่เลย นะ150นิดๆ รอบมันขึ้นช้าครับเเต่ถ้าเป็น400/500นะ เลยไมล์ครับ180กว่าๆ

Junior Member monties's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ pakkapon_ed_ อ่านข้อความ
    HONDA CLUBMAN GB 250 CC. ของผมมีปัญหา คือ สตาร์ทมือไม่ติด เพราะไม่มีสตาร์ทเท้า สาเหตุเพราะผมไม่ได้ขับและไม่ได้สตาร์ทมาประมาณ 1 อาทิตย์แต่ก่อนหน้านี้มันก็สตาร์ทไม่ติดมาทุกครั้งที ่จอดทิ้งไว้ข้ามคืนหรือจอดทิ้งไว้หลายๆวัน แต่พอมาสตาร์ทมันจะมีเสียงคล้ายๆไฟเข้าไดน์สตาร์ทแต่ มันลากไม่ไหว ก็ต้องเข็นโดยใช้เกียร์ 2 กระตุกแล้วติดทุกครั้งไป แต่ครั้งนี้สตาร์ทไม่มีเสียงอะไรเลยเงียบสนิท เข็นก็แล้วยังไม่ติด แต่ตอนที่จอดทิ้งไว้ทุกครั้งผมจะปิดสวิตย์ค้างไว้และ ปิดก๊อกน้ำมันค้างไว้ทุกครั้ง ไม่ทราบว่ามันมีส่วนเกี่ยวข้องด้วยหรือเปล่าหรือมีสา เหตุอื่นด้วย พี่ๆ ชาว clubman ที่มีความรู้ที่พอจะแนะนำผมได้บ้างว่าควรทำอย่างไรเบ ื้องต้นด้วยตัวเองก่อนที่จะเอารถไปร้านซ่อม และช่วยแนะนำร้านซ่อม clubman ที่ซ่อมดีๆ และขอเบอร์ร้านด้วยน่ะครับ ผมอยู่ กทม. เขต บางเขน ช่วยบอก มาทาง
    Mail.. [email protected] หรือถ้าอยากคุย 083-833-1621 ชื่อ เอซ ผมขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าครับคุณพี่ๆ ชาว clubman...
    ผมว่าน่าจะเป็นที่เเบ็ตเสื่อมนะครับ เเละถ้าเป็นคาร์บูศูนย์ยากาศเเล้วใส่กรองเปลือยมันจะ สตาร์ทติดยากครับเวลาเดินเบาก็จะดับบ่อย ผมว่าลองดูที่แบ็ตก่อนนะครับจะได้ไม่บานปลาย( ผมฟิล์มgb500)

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.Thailand อ่านข้อความ
    ชอบคลับแมน แต่ได้ยินมาว่ารถชอบมีปัญหา อยากรู้ว่าตรงไหนหรือส่วนไหนของคลับแมนที่ชอบมีปัญหา และจะแก้ไขได้อย่างไร อะไหล่รองรับจะหาได้จากที่ไหน ...ขอบคุณครับ
    ผมว่านะมันไม่มีปัญหาอะไรหรอกผมขี่500ทะเบียนโอนมา2ป ีก็ไม่มีอะไรครับclubman400/500เครื่อง4วาวล์ขี่มันน่าเล่น อะหลั่ยในครื่องสั่งได้ที่redbaronครับมีทุกชิ้นมือ1 มัดจำครึ่งนึงแล้วรอ2อาทิตย์รับรองได้ตาต้องการแน่คร ับ(โทรคุยกับผมได้นะ0898211414ฟิล์ม)

ขอบคุณ
    0

WE LOVE
    CLUBMAN

jj11jj's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวยทุกคันเลยครับ กําลังหาเล่นอยู่ กัาลังติดต่อร้าน ท็อป-ปากนํ้าโพอยู่ ไม่รู้ว่าการส่งของและการรับเงินเป็น อย่างงัยบ้าง แนะนําหน่อย ครับem95

np.'s Avatar
    สถานที่
    somdet classic bike.
    ขอบคุณ
    1

มาตรฐาน สวัสดีครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jj11jj อ่านข้อความ
    สวยทุกคันเลยครับ กําลังหาเล่นอยู่ กัาลังติดต่อร้าน ท็อป-ปากนํ้าโพอยู่ ไม่รู้ว่าการส่งของและการรับเงินเป็น อย่างงัยบ้าง แนะนําหน่อย ครับem95
    ร้านนี้ชัวร์ครับ เป็นพ่อค้าที่ดีครับ สนใจตัวใหนถามตรงๆเลยครับ เขาก็ตอบตรงๆครับ ผมก็เอา ไอ้โมงมากับเขาตัวนึงเหมือนกันครับ gb400tt ครับ ถามให้หมด คุยให้จบจะได้พอใจกันทั้ง 2 ฝ่ายครับ
    Somdet Classic Bike
    [email protected]
    4290536889 ธ.กรุงเทพ บัญชีออมทรัพย์
    เฉลิมพล วิริยะมุกดา(เวียรชัย) สาขาอ.สมเด็จ

http://www.thaiscooter.com/forums/forumdisplay.php?f=53

ขอบคุณ
    0

ขอบคุณครับก่อนสิ้นเดือนเมษายนคงได้ขี่ครับ แล้วจะมาเป็นสมาชิก Club man ครับ

Member
    ขอบคุณ
    0

ขอถามหน่อยคับว่าพอจามีร้านประกอบ หรือ ร้านขายไหมอะคับ ร้านที่ขายเเบบมีทะเบียนโอนอะคับ ช่วยเเนะ

นำหน่อยนะคับ พอดีผมมือใหม่อะ ยังม่ายค่อยรู้เรื่องอะคับ หรือใครมีเว็ปขายหรือจัดหารถช่วยลงข้อมูลเเละ

รายละเอียดทีนะคับ ขอบคุนมากๆนะคับ................................... .

ขอบคุณ
    0

เอามาขี่แล้วครับ ถ้าต้องการหาอะไหล่จะติดต่อ กับใครดีครับ ใครพอจะแบ่งให้บ้าง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ GaroN อ่านข้อความ
    ขอถามหน่อยคับว่าพอจามีร้านประกอบ หรือ ร้านขายไหมอะคับ ร้านที่ขายเเบบมีทะเบียนโอนอะคับ ช่วยเเนะ

นำหน่อยนะคับ พอดีผมมือใหม่อะ ยังม่ายค่อยรู้เรื่องอะคับ หรือใครมีเว็ปขายหรือจัดหารถช่วยลงข้อมูลเเละ

รายละเอียดทีนะคับ ขอบคุนมากๆนะคับ................................... .

ร้าน ไม่รู้คับ รุ้แต่ว่า ในตัว ตอนนี้มี ตัว 400 หน้ากาก พร้อมทะเบียน ว่าจะเก็บไว้เอง
    แต่โปรเจค เยอะเหลือเกินช่วงนี้ ถ้าสนใจจะซื้อ ก็ติดต่อมาละกันครับ 084 4687073 ทีครับผม
    เครื่องสด 160 สบายๆ เก็บงานชุป ปัด มาหมดแล้ว ...

อะหลั่ย ใครขาดเหลือตรงไหน โพสไว้ครับถ้า ผมมี จะ แจ้งบอกให้ทราบครับ ร่วมด้วยช่วยกัน คนดีขี่ คลับแมน
    ขี่ไป .... มีชีวิตก็ขี่ไป

คุณเป็นใคร ...
    คุณเป็นคุณ ไม่ใช่เพราะงานที่คุณทำ คุณเป็นคุณ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับเงินในธนาคารของคุณ คุณเป็นคุณ ไม่ได้อยู่ที่ว่า คุณมีเงินในกระเป๋าเท่าไร คุณเป็นคุณ ใช่ว่าเพราะคุณสวมใส่เสื้อผ้าอะไร บี่รถ ขับรถอะไร ...
    ทุกสิ่งทุกอย่างที่คุณครอบครองอยู่นั้น ท้ายที่สุดแล้วพวกมันก็จะครอบงำคุณเสีย แต่ถ้าหากคุณสูญสิ้นทุกสิ่งเมื่อใด คุณก็จะกล้าทำอะไรต่อมิอะไรได้อย่างไร้กังวลตลอดไป

Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ GBman อ่านข้อความ
    ร้าน ไม่รู้คับ รุ้แต่ว่า ในตัว ตอนนี้มี ตัว 400 หน้ากาก พร้อมทะเบียน ว่าจะเก็บไว้เอง
    แต่โปรเจค เยอะเหลือเกินช่วงนี้ ถ้าสนใจจะซื้อ ก็ติดต่อมาละกันครับ 084 4687073 ทีครับผม
    เครื่องสด 160 สบายๆ เก็บงานชุป ปัด มาหมดแล้ว ...

อะหลั่ย ใครขาดเหลือตรงไหน โพสไว้ครับถ้า ผมมี จะ แจ้งบอกให้ทราบครับ ร่วมด้วยช่วยกัน คนดีขี่ คลับแมน

ขอดูรูปหน่อยยนะคับ หลายๆมุมนะคับ มีทะเบียนโอนช่ายมะคับ.................. ราคาเท่าไรคับ

Member dokkapoko_akiko's Avatar
    สถานที่
    ลั่นกรุง คลาสิคคลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน --- ---

ครับ ถ้าclubman 250 ใส่supertrapp

กับ sr400 ใส่ supertrappเหมือนกัน

ความดังจะเท่ากันหรือป่าวครับ

อยากรู้ ครับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dokkapoko_akiko อ่านข้อความ
    ครับ ถ้าclubman 250 ใส่supertrapp

กับ sr400 ใส่ supertrappเหมือนกัน

ความดังจะเท่ากันหรือป่าวครับ

อยากรู้ ครับ
    ลูกมันโตไม่เท่ากัน ความดังไม่เท่ากันครับผม
    ขี่ไป .... มีชีวิตก็ขี่ไป

คุณเป็นใคร ...
    คุณเป็นคุณ ไม่ใช่เพราะงานที่คุณทำ คุณเป็นคุณ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับเงินในธนาคารของคุณ คุณเป็นคุณ ไม่ได้อยู่ที่ว่า คุณมีเงินในกระเป๋าเท่าไร คุณเป็นคุณ ใช่ว่าเพราะคุณสวมใส่เสื้อผ้าอะไร บี่รถ ขับรถอะไร ...
    ทุกสิ่งทุกอย่างที่คุณครอบครองอยู่นั้น ท้ายที่สุดแล้วพวกมันก็จะครอบงำคุณเสีย แต่ถ้าหากคุณสูญสิ้นทุกสิ่งเมื่อใด คุณก็จะกล้าทำอะไรต่อมิอะไรได้อย่างไร้กังวลตลอดไป

ขอบคุณ
    0

ขอคำแนะนำ ลูกสูบ Gb250 กับ400 ต่างกันกี่ มม. ผมมีเสื้อสูบgb250 เป็นอะไหล่จะค้วานใส่ลูกgb400 แต่ไม่รู้ ความต่างของลูกสูบและระยะชัก
    gb250 กระบอกสูบ72 + ระยะชัก61.3 มม.
    gb400

ขอข้อมูลหน่อย ขอบคุณครับ

ขอบคุณ
    0

ใครมีแนะนำหน่อยครับร้านทำหรือมีของตามรูป ถังน้ำมันและแบะตูดมด

รูป รูป  

หน้าที่ 6 จากทั้งหมด 114 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 56 106 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย