รวมตัว club man........มาทางนี้.................. - หน้า 8

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 114 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 58 108 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: รวมตัว club man........มาทางนี้..................

Member oak_gb's Avatar
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

Club Man ---> GB400TT คันเก่า ts23
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oak_gb : 09-11-2009 เมื่อ 22:21
    " Who does not have Friends only lives half a Life. "

ใ ค ร ก็ ต า ม ไ ม่ เ ค ย มี เ พื่ อ น เ ข า ผู้ นั้ น ไ ด้ มี ชี วิ ต อ ยู่ เ พี ย ง

ค รึ่ ง ชี วิ ต เ ท่ า นั้ น

*----*----*----*----*----*----*----*----*----*----*----*----*----*----*----*

Member dokkapoko_akiko's Avatar
    สถานที่
    ลั่นกรุง คลาสิคคลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากรู้คับ ว่า Gb400กับgb500แตกต่างกันตรงไหน

อยากรู้คับ ว่า Gb400กับgb500แตกต่างกันตรงไหน แล้วกินน้ำมันแตกต่างกันป่าว

ยังตัดสินใจซื้อไม่ได้เลย

คือว่าผมอยากให้ ตัว 250 ของผมมานแรงกว่านนี้อ่ะผมต้องทามไง หรอ ตอนนี้มันก้น่าจะไม่เกิน 130
    นะแต่ผมใช่เข็มไมลของ400

ต้องทามไงบ้างอ่ะ

Member oak_gb's Avatar
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ เชียงใหม่ อ่านข้อความ
    ผมอยู่เชียงใหม่ ผมอย่ากได้เบาะพร้อมบังโคลนท้าย 086-9222480 ภูมิ เชียงใหม่
    ลองถามที่ร้าน บอล เบิร์นนิ่ง ที่เชียงใหม่ดูสิครับ น่าจะมีนะ
    " Who does not have Friends only lives half a Life. "

ใ ค ร ก็ ต า ม ไ ม่ เ ค ย มี เ พื่ อ น เ ข า ผู้ นั้ น ไ ด้ มี ชี วิ ต อ ยู่ เ พี ย ง

ค รึ่ ง ชี วิ ต เ ท่ า นั้ น

*----*----*----*----*----*----*----*----*----*----*----*----*----*----*----*

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dokkapoko_akiko อ่านข้อความ
    อยากรู้คับ ว่า Gb400กับgb500แตกต่างกันตรงไหน แล้วกินน้ำมันแตกต่างกันป่าว

ยังตัดสินใจซื้อไม่ได้เลย

คลับแมน ห้าร้อย ลูกสูบใหญ่กว่า สี่ร้อย นอกนั้น แทบจะเหมือนกันหมดคับ

กระเป๋าข้างแตกต่างจากตัวสี่ร้อย ตรงที่ จะเป็นคำว่า 500

ห้าร้อยทำออกมา สองสเปค คือสเปคยี่ปุ่นกะยุโรป

ห้าร้อย หายากมากๆ ส่วนตัว ผมมองว่าใครได้ขี่ คงหล่อมากๆ เพราะหายาก

แต่เพราะความหายากของมัน หลังจากที่เคยกระเสือกกระสนหา ตัวห้าร้อยแบบมีทะเบียนมาขี่

บอกได้คำเดียวเลยว่า ท้อ กับการหาอะหลั่ย ที่ทดแทน ในเครื่อง ก็เลย กัดฟันขายทิ้ง พร้อมกับหัน

กลับมาเล่น สี่ร้อยเหมือนเคย แน่นอนครับ รถซีซีเยอะกว่า ก็ต้อง วิ่งได้ดีกว่า และ สิ้นเปลืองน้ำมัน

กว่า ถ้า หาตัวห้าร้อยได้ ลองดูเครื่องครับ ถ้าเครื่องมันเริ่มไปแล้ว เสี่ยงมากครับ กับการหาอะหลั่ย

ลองสี่ร้อยดีกว่า (แค่สีร้อย จะหาเครื่องซักลูกมาเปลี่ยนตอนนี้ยังหาได้ยากเลยครับ )
    ขี่ไป .... มีชีวิตก็ขี่ไป

คุณเป็นใคร ...
    คุณเป็นคุณ ไม่ใช่เพราะงานที่คุณทำ คุณเป็นคุณ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับเงินในธนาคารของคุณ คุณเป็นคุณ ไม่ได้อยู่ที่ว่า คุณมีเงินในกระเป๋าเท่าไร คุณเป็นคุณ ใช่ว่าเพราะคุณสวมใส่เสื้อผ้าอะไร บี่รถ ขับรถอะไร ...
    ทุกสิ่งทุกอย่างที่คุณครอบครองอยู่นั้น ท้ายที่สุดแล้วพวกมันก็จะครอบงำคุณเสีย แต่ถ้าหากคุณสูญสิ้นทุกสิ่งเมื่อใด คุณก็จะกล้าทำอะไรต่อมิอะไรได้อย่างไร้กังวลตลอดไป

Senior Member Mr.Thailand's Avatar
    ขอบคุณ
    0

คลับแมนจะเอามาทำแรงแบบพวก SR ได้มั้ยts23 ts23ts23อยากรู้จิงๆ ท่านไดทราบโปรดช่วยเหลือ อ้อ... แล้วต้องทำอะไรบ้าง

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.Thailand อ่านข้อความ
    คลับแมนจะเอามาทำแรงแบบพวก SR ได้มั้ยts23 ts23ts23อยากรู้จิงๆ ท่านไดทราบโปรดช่วยเหลือ อ้อ... แล้วต้องทำอะไรบ้าง

ในคลาสเดียวกัน 400 ซีซี มันก็หนีกันไม่ออกหรอกครับ

เอสอาร์ แรงบิด ต้น มันดีกว่าเยอะครับ แต่ปลาย มัน ค่อนข้างตันและก็สั่นๆ

คลับแมนปลายๆ มันไหลกว่านา ...

คุณเป็นคุณ ไม่ใช่เพราะงานที่คุณทำ คุณเป็นคุณ ไม่ได้ขึ้นอยู่กับเงินในธนาคารของคุณ คุณเป็นคุณ ไม่ได้อยู่ที่ว่า คุณมีเงินในกระเป๋าเท่าไร คุณเป็นคุณ ใช่ว่าเพราะคุณสวมใส่เสื้อผ้าอะไร บี่รถ ขับรถอะไร ...
    ทุกสิ่งทุกอย่างที่คุณครอบครองอยู่นั้น ท้ายที่สุดแล้วพวกมันก็จะครอบงำคุณเสีย แต่ถ้าหากคุณสูญสิ้นทุกสิ่งเมื่อใด คุณก็จะกล้าทำอะไรต่อมิอะไรได้อย่างไร้กังวลตลอดไป

Senior Member Mr.Thailand's Avatar
    ขอบคุณ
    0

GBMAN คับ ถ้าเราจะใส่คาบู CR หรือ FCR ได้มั้ย แล้วจะปรู้ดปร้าดขึ้นมั้ย............em95ขอบคุณจ้าe m95

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mr.Thailand อ่านข้อความ
    GBMAN คับ ถ้าเราจะใส่คาบู CR หรือ FCR ได้มั้ย แล้วจะปรู้ดปร้าดขึ้นมั้ย............em95ขอบคุณจ้าe m95
    ใส่ได้ครับ ปรู๊ดปร๊าดขึ้นแน่นอนครับ ซดฮวบด้วยครับ

มีพี่ที่รู้จัก คนนึง เคยคุยกะพี่เค้าเ ห็น เค้าว่าจะไปใส่ คาร์บู FLash silde ของ HD ไม่รู้เหมือนกันครับ
    ส่วนตัวผมเน้นเดิมๆ ครับไม่ค่อยชอบทำรถแรง ตังไม่ค่อยมีเติมน้ำมัน ...แหะๆ

ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ GBman อ่านข้อความ
    ใส่ได้ครับ ปรู๊ดปร๊าดขึ้นแน่นอนครับ ซดฮวบด้วยครับ

มีพี่ที่รู้จัก คนนึง เคยคุยกะพี่เค้าเ ห็น เค้าว่าจะไปใส่ คาร์บู FLash silde ของ HD ไม่รู้เหมือนกันครับ
    ส่วนตัวผมเน้นเดิมๆ ครับไม่ค่อยชอบทำรถแรง ตังไม่ค่อยมีเติมน้ำมัน ...แหะๆ

ขอบคุณครับ แต่ผมว่ามีแต่เราสองคนนะเนี่ยในเนี้ย.............เฮ ้อแย่จิงๆ

แล้วจะมาขอความรู้ใหม่นะครับts23

jj11jj's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อยากเห็น Gb250 แต่งแนวๆบ้าง จะเอาเป็นแบบอย่างครับ(กำลังจะแต่งแนวแทกเกอร์ หาถังน้ำมันsrอยู่ สวยดีใครมีแนะนำบ้างครับขอบคุณครับ)
    นาย สัจจา สุขปัน
    ธนาคารไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์
    545-242893-5

DTAC 083-1544651 จา
    GSM 081-3863397 จา

ตรวจสอบการส่งของทาง ไปรษณีย์ไทยhttp://track.thailandpost.com/trackinternet

Member dokkapoko_akiko's Avatar
    สถานที่
    ลั่นกรุง คลาสิคคลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรื่องรอบเครื่องคับ

ผมลองอัดsr400 อัดไป 160 แต่ยังไม่สุดคับ เข็มวัดรอบชี้เลข 7

แล้วถ้า Gb400 อัด 160 เข็มวัดรอบชี้เลขไรคับ

แล้วถ้าsr400 อัด160แบบนี้ขับไปไกลๆเครื่องจะเป็นไงบ้าง
    ผมไม่กล้าบิดไปไกล กลัวเครื่องพัง

แล้วgb 400 มีเข็มไมล์ 180อัดสุดได้เท่าไหร่คับ แล้วรอบเครื่องชี้เลขไรคับ

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dokkapoko_akiko อ่านข้อความ
    ผมลองอัดsr400 อัดไป 160 แต่ยังไม่สุดคับ เข็มวัดรอบชี้เลข 7

แล้วถ้า Gb400 อัด 160 เข็มวัดรอบชี้เลขไรคับ

แล้วถ้าsr400 อัด160แบบนี้ขับไปไกลๆเครื่องจะเป็นไงบ้าง
    ผมไม่กล้าบิดไปไกล กลัวเครื่องพัง

แล้วgb 400 มีเข็มไมล์ 180อัดสุดได้เท่าไหร่คับ แล้วรอบเครื่องชี้เลขไรคับ

เอสอาร์ อัด 160 ไกลๆ เครื่องจะเป็นไงบ้าง มันขึ้นอยู่กับว่า คุณใช้ความเร็วคงที่ ที่เท่าไหร่

และ ระยะทางที่ขี่ไป ไกลแค่ไหน เครื่อง จะพังมั๊ย ไม่พังหรอกครับ แต่ สึกหรอกว่าปกติแน่นอนหล่ะครับ

สำหรับรถสูบเดียว อัดด้วยความเร็ว 160 km เป็นระยะทางไกลๆ (ไม่มาก) ข้อดีคือ มันไม่ฮีต ถึงแม้จะระบายความร้อนด้วยอากาศ ก็เหอะ แต่ถ้า เป็นพวก สี่สูบตัวปีเก่าๆหล่ะก็ไม่แน่ (ในกรณีที่ไม่ได้ดูแลหม้อน้ำ หรือออยคูลเลอร์) ซึ่งถือว่าเป็นข้อได้เปรียบของเจ้าสูบโต

ผมตอบคำถามอาจไม่ค่อยตรงจุดนัก แต่ถือซะว่าเป็นข้อแนะนำละกันครับ

สำหรับความเร็ว ในการขี่ทางไกล

ผมคิดว่า ควรใช้ความเร็วคงที่นะครับ

แต่ซัก 160 ดูท่ามันจะโหดไป เอาซัก 120-140 ก็พอครับ ไม่หักโหมเครื่องยนต์ การสึกหรอของเครื่องยนต์จะน้อยกว่า การขี่แบบ เด๋วเร่ง เด๋วผ่อน

และด้วย รถพวกนี้เป้นรถปีเก่าๆ ด้วย ถ้าใช้ความเร็วมากเกินไป มันจะเกิดอันตรายได้ง่าย

สำหรับเอสอาร์สี่ร้อย ถ้าบิดด้วยความเร็ว ซัก 160 เป็นระยะทางไกลๆ ผมว่าจะเหนื่อยเอานา

เพราะรถมันสั่น และสะท้านเหลือเกิน มีสิทธ์เฟรมฉีกได้
    พี่ๆบางคน ที่ขี่ที่รู้จัก เคยได้ยินมาว่าเฟรมฉีกเลย
    เพื่อนผมขี่ไปเขาใหญ่ด้วยกัน อัดกันประมาณ 140 น้อตคลายหมดเลย (บังโคลนหน้า ดีนะ ไม่หล่นเข้าไปในซุ้มล้อ)ไม่งั้น ได้เจ็บหนักแน่

จะขี่เร็ว ยังไง ก็ต้องดุแลรถ ให้พร้อมเสมอๆครับ น้ำมันเครื่อง สำคัญมากๆครับ สำหรับสี่จังหวะ

เบรก ด้วย น้อต ด้วย ต้องดูแลให้ดีครับ

ส่วน คลับแมน วิ่งที่ 180 รอบที่เท่าไหร่จำไม่ได้จริงๆครับ ไม่เคยขี่ถึงด้วย(ตอนไม่เมา)

ใครรุ้ เฉลยที ...

em95
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GBman : 02-06-2008 เมื่อ 12:17

YoU nEVeR rIDe GB AlOnE...

ขออนุญาติพี่ดอน นวฯ ด้วยนะคร้าบ...

ท่านใด ยังรัก ในรถรุ่นนี้ ยังขี่ในรุ่นนี้อยุ่ แสดงตัวกันหน่อยเร๊ว...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย GBman : 02-06-2008 เมื่อ 13:09

โตซักT ชิหาย ebola_s's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ดีครับ ที วันนี้ รวมพลคนรักคลับแมนหรอ พี่เอาด้วยคนเพราะยังไงพี่ก้อเคยมี คลับแมน...... ถังส้ม อิอิ.....

วิ่งทางไกลไร้ปัญหา บัดได้ยาวๆๆ ครับ( เมาไม่ขับนะครับ )

ขอบคุณครับ ที ที่ลงรูปคลับแมนถังส้มให้พี่ครับ ขอบคุณหลาย..... เสานี้ว่างก้อไปนะรัชดาอ่ะ ไปนั่งดื่ม อะไรหน่อยนิด......

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 114 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 58 108 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย