ช่วยตอบหน่อยคับ มีปัญหาช่วงล่าง

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: ช่วยตอบหน่อยคับ มีปัญหาช่วงล่าง

Member ~LeO~'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยตอบหน่อยคับ มีปัญหาช่วงล่าง

พอดีว่า ผมขับ 64 แล้วเวลาเจอ พื้นที่ ขรุขระ หรือ หลุม รถมันจะส่ายๆ เหมือน ล้อจะ หลุด
    ตอนแรกก็ขันน๊อต ตรงกลางล้อหลังแล้ว ก็ยังเป็นอิก แล้ว ก็มาเปลี่ยน แกนเพลาล้อหน้า ก็ยังส่ายอยู่
    ตกลงแล้ว มานเปนอะไรกานแน่

Senior Member
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ลองดูครับ

ล้อเอียงรึเปล่าครับ (ลองเล็งดูบริเวณท้ายรถดู) ถ้าเอียงแสดงว่ายาวแท่นเครื่องน่าจะเสียแล้ว
    เวลาวิ่งหรือตกหลุมมันจะแกว่งๆอ่ะครับ ถ้าเป็นตามที่ว่า ก็เข้าอู่เปลี่ยนยางแท่นเครื่องได้เลยครับ

อีกอย่างเช็คลมด้วยว่า ลมอ่อนไปรึเปล่าอ่ะครับ
    กะทะล้อด้วยครับ เนื่องจากถ้าเป็นกะทะล้อของอินเดียศุนย์ไม่ค่อยดีอ่ะ ครับ หาของแท้ได้ก็หาเปลี่ยนดีกว่าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Baguette Man : 23-06-2007 เมื่อ 17:45

Member ~LeO~'s Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Baguette Man อ่านข้อความ
    ล้อเอียงรึเปล่าครับ (ลองเล็งดูบริเวณท้ายรถดู) ถ้าเอียงแสดงว่ายาวแท่นเครื่องน่าจะเสียแล้ว
    เวลาวิ่งหรือตกหลุมมันจะแกว่งๆอ่ะครับ ถ้าเป็นตามที่ว่า ก็เข้าอู่เปลี่ยนยางแท่นเครื่องได้เลยครับ

อีกอย่างเช็คลมด้วยว่า ลมอ่อนไปรึเปล่าอ่ะครับ
    กะทะล้อด้วยครับ เนื่องจากถ้าเป็นกะทะล้อของอินเดียศุนย์ไม่ค่อยดีอ่ะ ครับ หาของแท้ได้ก็หาเปลี่ยนดีกว่าครับ
    ขอบคุนมากเลย คับ

กระทะล้อ นี้ ที่ไหนมีขาย ราคาเท่าไหร่ หรอ คับ

Bookmarks