เคยเบียดกับรถใหญ่กันบ้างมั๊ย

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: เคยเบียดกับรถใหญ่กันบ้างมั๊ย

Senior Member B_Bear's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เคยเบียดกับรถใหญ่กันบ้างมั๊ย

เหตุเกิดมะอาทิตย์ที่ผ่านมานั่งทำงานอยู่ที่ออฟฟิดเร ิ่มหิว ก็เลยชวนพี่ิที่ทำงานอีกคนออกไปหาไรกินกัน ก็ขี่ไอ้หมีแดงของผมไปที่โกลเด้นเพรสตรงเรียบทางด่วน รามอินทรา ขากลับเข้าออฟฟิตกำลังจะเลี้ยวซ้ายเข้ามีรถมินิบัส 6 ล้อวิ่งมาคู่กับผมพอดีแต่มันช้ากว่าและตีวงผมเลยพุ่ง เรียบซ้ายไปเพื่อแซงกำลังจะพ้น********ไม่ตีวงเลยพุ่งเสี ยบแย่งผมเข้า ก็เลยชนโดนกระจกด้านขวาที่ติดกับกันล้มหนึ่งทีต่างคน ต่างเบรก โอเคเรารถเล็กกำลังจะถอยหลังให้มันไม่รอก็เลยเบียดชน อีกรอบ คราวนี้เบี้ยวเลยแต่รถมันก็โดนกระจกขูดยาว ขี่ตามไปเอาเรื่อง********จอดรถไว้แต่ตัวหาย อย่าให้เจอนะคุณ.../\6

Junior Member J_Bizzo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รถเป็นรอยอีกอ่ะ ดิ เซงงงem96
    รู้ ตื่น และเบิกบาน

Senior Member Mr.ไวไว's Avatar
    สถานที่
    อยากมีเหมือนกันน๊ะ
    ขอบคุณ
    0

รถก็ไม่ใช่ของมัน ซ่อมก็ไม่ใช่เงินมัน ทำอย่างนี้มันถึงได้เป็นขี้ข้าเค้าอ่ะครับ อย่าไปใส่ใจมันเลย เราไม่เป็นอะไรก็ดีแล้วน๊ะ/\7

My Bike running on LPG

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

*** หนีไปโดยละม่อม ***
    ก็ดีแล้วครับ ที่ไม่โดนรถมันทับ
    em93
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

ไปแซงซ้ายรถใหญ่ นี่อันตรายนะคับ
    โดยปกติแล้วส่วนมากมันมองไม่เห็นเราหรอก(ถึงมันเห็นม ันก็คิดว่ารถมันใหญ่)
    ผมโดนมาหลายทีเหมือนกัน ตอนนั้นเส้นพระรามสี่ มี จรวด ตั้งด่านอยู่...แต่ไอ้รถเมล์ไม่รู้มันรีบอะไร
    มันเบียดผมออกมาขวา เพราะมันต้องการจะออกขวาแต่ผมดิต้องการจะเข้าซ้าย 555
    สรุปโดนเฉี่ยวไปนิดนึงแต่ไม่เป็นไร แต่โดนจับซิคับเสียตังค์บอกคุณ จรวด ว่าผมโดนรถเมล์ เบียดออกไป
    มันก็ไม่ฟังซิคับท่าน โดนไปตามระเบียบ
    และมีอีกทีที่น่าเจ็บใจ วันนั้นฝนตกหนัก ผมกับแฟน ก็ตามฝนขับรถกันอยู่
    มีเก๋งฮอนด้าหนึ่งคัน ขับอยู่ข้างหน้าทางซ้าย และทางขวาเป็นรถเมล์
    ผมก็จะมุด แต่ไอ้ฮอนด้าคันนั้นมันก็เบียด เข้าขวาไม่ให้ผมไป ผมก็เบรค ครั้งแรกไม่ว่าอะไร
    แต่มันทำแบบนั้นไม่ให้ผมไป ตลอดเลยคับผมเลยเซ็งเลย มันก็ไปไม่ได้ แต่ถูกแซงมันไม่ยอม เวงจิงๆ
    มันถือว่า อยู่ใน รถปลอดภัยกว่าเราคับ
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

จะว่าไป ถ้าแซงซ๊าย
    แล้วเกิดอุบัติเหตุ ถือว่าเราผิดนะ
    เพื่อนผมเคยเจอเคสนี้
    + กะแท็กซี่ รถไม่เปนอะไรมาก
    แต่คนขี่ ไตแตก เพราะเอาโทรศัพท์มือถือใส่ไว้ในเสื้อคลุม
    ตอนล้ม โทรศัพท์ดันไปทิ่มไต ซะงั้น

แล้วอีกอย่าง ตอนออกทริพ
    เราก็จะขี่ เปน แถวๆใช่มะ
    พวกที่แซงซ๊าย จัดว่าน่าเกลียด เพราะจะทำให้เกิดอุบัติเหตุ
    เกี่ยวกันได้ง่าย เพราะชาวแก็งค์ จะมองกันแต่ด้านขวาอ่ะ
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Cool

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ PORTH อ่านข้อความ
    จะว่าไป ถ้าแซงซ๊าย
    แล้วเกิดอุบัติเหตุ ถือว่าเราผิดนะ
    เพื่อนผมเคยเจอเคสนี้
    + กะแท็กซี่ รถไม่เปนอะไรมาก
    แต่คนขี่ ไตแตก เพราะเอาโทรศัพท์มือถือใส่ไว้ในเสื้อคลุม
    ตอนล้ม โทรศัพท์ดันไปทิ่มไต ซะงั้น

แล้วอีกอย่าง ตอนออกทริพ
    เราก็จะขี่ เปน แถวๆใช่มะ
    พวกที่แซงซ๊าย จัดว่าน่าเกลียด เพราะจะทำให้เกิดอุบัติเหตุ
    เกี่ยวกันได้ง่าย เพราะชาวแก็งค์ จะมองกันแต่ด้านขวาอ่ะ

เห็นด้วยอ่ะครับ แต่ไม่กล้าพิมพ์ อิอิ
    ไงก็ขับรถระมัดระวังกันนะค้าบ รีบแค่ ไม่กี่วินาที มันไม่คุ้มหรอกครับ ถ้าเกิดอะไรขึ้นมา
    แฮะๆ

Senior Member B_Bear's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ด้วยความประมาทของเราเองแหละคับชล่าใจเห็นว่ามันช้าก ว่า เราก็รีบใจร้อนแต่ก็รู้ตัว
    ว่าผิดเลยจะถอยคืน มันก็คงหมั่นไส้เห็นรถกะปิ๊ดแซงมันเลยเบียดซะ ผิดเป็นครูทุกคน
    ก็ต้องระวังด้วยนะครับเราไม่ประมาทเป็นพอคับ ด้วยความปรารถนาดีจากซุปหมีแดง
    ห่วงใยชาวล้อเล็กทั่วไทยคับem97

Senior Member
    ขอบคุณ
    0

แล้วถ้าเราขี่ชิดเลนซ้าย แท๊กซี่อยู่เลน2 ตีคู่กันมา พอมีคนโบกเรียกแท๊กซี่ แท๊กซี่เค้าไม่เปิดไฟเลี้ยวเลยครับ ปาดหน้าเราเฉยเลย โดยที่ความเร็วของผมก็ประมาณ60-70 จะทิ่มท้ายแท๊กซี่หลายทีแล้วครับ อย่างนี้ใครผิดหรอครับ แล้วแท๊กซี่เค้าเป็นไรกันหรอครับ ไม่ชอบเปิดไฟเลี้ยว หรือ ชอบเลี้ยวเส็รจแล้วค่อยเปิดไฟ ไม่รู้เค้าเป็นยังไงกัน

ป.ล.ขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ แต่คิดว่าหลายคนคงเป็นแบบผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย LAM ITALY : 29-06-2007 เมื่อ 21:59
    รับผลิตแก้วน้ำพร้อมพิมพ์ลายในราคาโรงงาน

• เพื่อเป็นของชำร่วย• ของแจก ของแถม• ประชาสัมพันธ์ ส่งเสริมการขาย• เปิดตัวสินค้าใหม่• งานสัมนา,งานประชุมต่าง ๆ• งานเกษียณอายุ• งานฌาปณกิจศพ• ของขวัญปีใหม่• ของขวัญในโอกาสพิเศษต่าง ๆ

สนใจติดต่อสอบถามได้ครับ
    ดนัย เตชสิริโกศล (โจ)
    โทร 085-939-6262
    E-mail: danai_te@hotmail.com

Cool

เรื่องแท๊กซี่นี่เห็นด้วยเลยครับ โดนประจำ ไม่ว่าจะ มาปาดรับคน
    หรือนึกจะเลี้ยวเข้าซอย พี่แกก็เลี้ยวเลย ไม่เปิดไฟเลี้ยว ผมก็เคยมีประสบการณ์เฉี่ยวกะแท๊กซี่มาอ่ะคับ
    เกลียดมากๆ พวกแท๊กซี่ที่ขับรถแย่ๆ อ่ะครับ

ส่วนใหญ่รถยนต์กับรถมอเตอร์ไซค์ชนกันรถยนต์มักจะเป็น ฝ่ายผิดเสมอเพราะว่าเป็นรถใหญ่กว่าแต่ว่ารถมอร์เตอร์ ไซค์ห้ามแซงซ้ายทุกกรณียกเว้นแต่มีรถเมย์ยอดติดไฟแดง ครับ จริงๆแล้วอย่าขับไปเบียดไปแซงมันเลยดีกว่าขับของเราช ิวๆไปครับไม่ต้องไปรีบร้อนครับยังไงเราขับมอร์เตอร์ไ ซค์ก็เนื้อหุ้มเหล็กครับดีแล้วครับที่ไม่เป็นอะไร

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ LAM ITALY อ่านข้อความ
    แล้วถ้าเราขี่ชิดเลนซ้าย แท๊กซี่อยู่เลน2 ตีคู่กันมา พอมีคนโบกเรียกแท๊กซี่ แท๊กซี่เค้าไม่เปิดไฟเลี้ยวเลยครับ ปาดหน้าเราเฉยเลย โดยที่ความเร็วของผมก็ประมาณ60-70 จะทิ่มท้ายแท๊กซี่หลายทีแล้วครับ อย่างนี้ใครผิดหรอครับ แล้วแท๊กซี่เค้าเป็นไรกันหรอครับ ไม่ชอบเปิดไฟเลี้ยว หรือ ชอบเลี้ยวเส็รจแล้วค่อยเปิดไฟ ไม่รู้เค้าเป็นยังไงกัน

ป.ล.ขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วยนะครับ แต่คิดว่าหลายคนคงเป็นแบบผม
    ผมก็เกลียดคับ.........
    โดนประจำเหมือนกัน แต่ที่เคยแบบ หนักสุดเลย
    ก็ตรงเส้น ศรีนคริน คับ เส้นที่วิ่งไปปากน้ำ ตรง ช่วงๆ บางนา ที่มันจะมีทางเลี้ยวไปทางรามได้
    ผมก็วิ่งซ้ายมาปกติ แท๊กซี่อยู่เลนท์ ขวา แต่พอถึงทางเลี้ยวแล้ว
    อยู่ดีๆ มันก็หัก ซ้ายจะเลี้ยว จากเลนท์ ขวามา
    ซะงั้น ผมขับชิวๆ อยู่ดีๆ ตกใจเลยคับดี ตั้งสติทัน หักรถหลบซ้ายตามมัน เกือบชนกับขอบถนน
    จำได้ว่าตอนหักหลบกระโปรงรถผม นี่ห่างกับขอบถนนแค่ นิ้วสองนิ้วเองคับ โมโหมากๆ
    จอดรถดักหน้ามันเลย ยังดีที่แท๊กซี่ยังขอโทษ แต่ขอโทษแบบลวกๆ แล้วมันก็รีบขับไปเลยคับ
    ที่เซ็งหนักก็คือต้องไปอ้อมเนี่ยแหล่ะคับ เลยต้องวิ่งไปยูเทิร์นเกือบราม สอง......
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Bookmarks