ประชุม STAFF งานผีตาโขน Thailand classic.

ชื่อกระทู้: ประชุม STAFF งานผีตาโขน Thailand classic.

มาตรฐาน ประชุม STAFF งานผีตาโขน Thailand classic.

เรียนเชิญ STAFF งานผีตาโขน Thailand classic.เข้าร่วมประชุม
    เพื่อชี้แจงรายละเอียดเกี่ยวกับงบประมาณในการจัดงาน ในวันศุกร์ที่ 29
    มิ.ย.50 เวลา 20.30 น.ที่บ้าน ครู เบียร์

Senior Member Jo - Black Bull's Avatar
    สถานที่
    Black Bull
    ขอบคุณ
    0

* แต่ก่อนแต่ใดมาพี่น้องชาวเมืองเลย ไปช่วยวิ่งทริปต่าง ๆที่ผ่านมา หลายๆ งานหลาย ๆ ปี
    พวกเราไม่เคยได้ออกไปนอกสถานที่จัดงาน หลังลงทะเบียนเลย ถ้าจำเป็นก็ต้องขอหัวหน้ากลุ่ม พวกเราให้ความเคารพหัวหน้ากลุ่ม และเจ้าภาพจัดงานอย่างยิ่ง ขนาดรถเราเสียยังต้องรีบยันไปรายงานตัวกับเจ้าภาพ เราพักเหนื่อยตั้งวงในงานเดินทักทายพี่น้องมิตรสหาย ที่มาจากจังหวัดอื่น ๆ เราดีใจที่พบหน้ากัน เวลาเจ้าภาพประกาศเรื่องอะไรเราก็รับรู้ ข้าวทีมงานเราก็ได้กินบ้างไม่ได้บ้างแล้วแต่ใครหิว .... ไม่ใช่จุดหมายของเรา เราต้องการมาทำบุญ พบหน้าพี่น้องชมรมต่าง ๆ ไม่เคยสร้างปัญหาให้กับเจ้าภาพเลยสักนิด

แต่มาบัดนี้ พอเราได้จัดงานขึ้น ไม่น่าเชื่อ
    มีคนบางส่วนไม่สนใจเคารพกฎตามประเพณีสืบทอดกันมายาวน านเลย

" ไม่รู้จุดประสงค์ที่มางาน ไม่มีอุดมการณ์
    ไร้สังกัด ไม่ฟังใคร ไม่มีทีม สบายตัว
    ชอบแข่ง ชอบท้ายทาย ชอบต่อต้าน
    แสดงกล้ามเครื่อง ไม่อยู่นิ่ง รวยน้ำมัน "

งานพวกเราได้รับความสนใจ จนเกินคิดคำนวณไว้ครับ สุดกำลังเราจริง ๆ
    พวกเราเหนื่อยกันครับ ...เราก็เป็นคนธรรมดาสามัญชนไม่ใช่ลูกท่านหลานเธอมีเ ส้นมีสาย
    ส่วนใหญ่เป็นนักเรียนกันทั้งนั้นด้วยซ้ำ .... แต่พวกเราก็ ตั้งใจจัด จัดงานเพื่อสืบสานสืบทอดประเพณีของเราชาว 2 ล้อ ให้อยู่คู่กับคนไทย เหมื่อน รุ่นพี่ๆที่เค้าทำภาพของพวกเราดีมาตลอด ...ครับ

ขอเรามาช่วยกันสืบสานงานคลาสสิคให้ดำรงอยู่ต่อไปกันเ ถอะครับ

** คลาสสิคจงอยู่ในใจท่าน .... ตลอดไป **

ขอบพระคุณมากครับ

โปรดอย่าประนาฌเราเลยครับ ไว้หน้ากันบ้างครับ มีอะไรโทรมาด่ากันตรงๆ ดีกว่า
    โจ 081 - 0535000
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Jo - Black Bull : 28-06-2007 เมื่อ 19:12

Junior Member jijai's Avatar
    ขอบคุณ
    0

รับทราบค่ะ
    Sometimes the heart sees what is in to the eye.
    -*-*-*-*-*-*-*-*-*-**-*-*-*-*-*-***--**-**--*-***--*-***-
    บางครั้ง..หัวจัยก้อเห็นนัยสิ่งที่ดวงตาไม่อาจเห็น
    -*-*-*-*-*-*-*-***-***--**-*-*-*-*-*-**--*--*-*-***-*-*-*

นู๋ไจ๋จ๋ายเจ้าค่ะ
    ..อิแม้วเด็กเลย..
    /\7 skungkpunkskoi@hotmail.com /\7

ติดต่อได้ที่ 084 - 2656526
    083 - 3272825 (เบอร์ใหม่)

Senior Member sill's Avatar
    สถานที่
    MC..LOEI
    ขอบคุณ
    0

ใช่ๆๆๆค่ะพี่โจ...
    กระเหรี่ยงเมืองเลย

"ขวัญน้อย"

kik_sing's Avatar
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

มาตรฐาน ...

เป็นกำลังใจให้คับ งานนี้ผมว่าก้อดีนะคับ บรรยากาศสวย ถนนสวย
    จากใจ เพื่อนๆสิงห์บุรีคับ
    แวะมาคุยกันได้นะคับ http://www.facebook.com/pages/Tcmoto...113147?sk=wall
    สินค้าราคาโรงงาน อะไหล่ honda c50 c100 c65 c70 c90
    084-1187731/089-0519360/080-2091525/036-613293
    สนใจอะไหล่ชาลี ซี โทรเลยจ้า
    3140890827ชื่อบัญชี นายธนายุทธ ฉันทะสิงห์
    ธ.กรุงเทพ สาขาสิงห์บุรี บัญชีออมทรัพย์
    4732821840 ชื่อบัญชีนายธนายุทธ ฉันทะสิงห์ ธ.ทหารไทย สาขาวงเวียนสระแก้วลพบุรี บัญชีออมทรัพย์

ร้านกิ๊กอะไหล่ 60/39 ต.ป่าตาล อ.เมือง จ.ลพบุรี
    ร้านเปิดทุกวัน 8.00-20.00 น.
    วันจันทร์เปิดท้ายท่าเรือ
    วันอังคารเปิดท้ายโลตัสลพบุรี
    วันพฤหัสเปิดท้ายนครนายก
    วันศุกร์เปิดท้ายโลตัสสุพรรณบุรี
    วันเสาร์เปิดท้ายสิงห์บุรี
    วันอาทิตย์เปิดท้ายตลาดแกรนท์อยุธยา
    แวะมาดูอะไหล่

www. tc23motor.com

เป็นไงเบียร์ สนุกมั้ยได้ยินว่ารถมามาก เสียดายพี่ไม่ได้ไปด้วยเอาไว้ลูกโตก่อนเดี๋ยวจะไปลุย ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย baramyou : 29-06-2007 เมื่อ 16:33

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Jo - Black Bull อ่านข้อความ
    * แต่ก่อนแต่ใดมาพี่น้องชาวเมืองเลย ไปช่วยวิ่งทริปต่าง ๆที่ผ่านมา หลายๆ งานหลาย ๆ ปี
    พวกเราไม่เคยได้ออกไปนอกสถานที่จัดงาน หลังลงทะเบียนเลย ถ้าจำเป็นก็ต้องขอหัวหน้ากลุ่ม พวกเราให้ความเคารพหัวหน้ากลุ่ม และเจ้าภาพจัดงานอย่างยิ่ง ขนาดรถเราเสียยังต้องรีบยันไปรายงานตัวกับเจ้าภาพ เราพักเหนื่อยตั้งวงในงานเดินทักทายพี่น้องมิตรสหาย ที่มาจากจังหวัดอื่น ๆ เราดีใจที่พบหน้ากัน เวลาเจ้าภาพประกาศเรื่องอะไรเราก็รับรู้ ข้าวทีมงานเราก็ได้กินบ้างไม่ได้บ้างแล้วแต่ใครหิว .... ไม่ใช่จุดหมายของเรา เราต้องการมาทำบุญ พบหน้าพี่น้องชมรมต่าง ๆ ไม่เคยสร้างปัญหาให้กับเจ้าภาพเลยสักนิด

แต่มาบัดนี้ พอเราได้จัดงานขึ้น ไม่น่าเชื่อ
    มีคนบางส่วนไม่สนใจเคารพกฎตามประเพณีสืบทอดกันมายาวน านเลย

" ไม่รู้จุดประสงค์ที่มางาน ไม่มีอุดมการณ์
    ไร้สังกัด ไม่ฟังใคร ไม่มีทีม สบายตัว
    ชอบแข่ง ชอบท้ายทาย ชอบต่อต้าน
    แสดงกล้ามเครื่อง ไม่อยู่นิ่ง รวยน้ำมัน "

งานพวกเราได้รับความสนใจ จนเกินคิดคำนวณไว้ครับ สุดกำลังเราจริง ๆ
    พวกเราเหนื่อยกันครับ ...เราก็เป็นคนธรรมดาสามัญชนไม่ใช่ลูกท่านหลานเธอมีเ ส้นมีสาย
    ส่วนใหญ่เป็นนักเรียนกันทั้งนั้นด้วยซ้ำ .... แต่พวกเราก็ ตั้งใจจัด จัดงานเพื่อสืบสานสืบทอดประเพณีของเราชาว 2 ล้อ ให้อยู่คู่กับคนไทย เหมื่อน รุ่นพี่ๆที่เค้าทำภาพของพวกเราดีมาตลอด ...ครับ

ขอเรามาช่วยกันสืบสานงานคลาสสิคให้ดำรงอยู่ต่อไปกันเ ถอะครับ

** คลาสสิคจงอยู่ในใจท่าน .... ตลอดไป **

ขอบพระคุณมากครับ

โปรดอย่าประนาฌเราเลยครับ ไว้หน้ากันบ้างครับ มีอะไรโทรมาด่ากันตรงๆ ดีกว่า
    โจ 081 - 0535000
    เป็นกำลังใจให้ครับ เข้าใจสำหรับคนที่เป็นเจ้าภาพ ทำดีเสมอตัวครับ แต่ถ้าพลาดขึ้นมาคนติเยอะมากครับ ทำใจครับ ยังไงก็อยากให้จัดแบบนี้ตลอดไปครับ อยากให้เพิ่มงานดอกฝ้ายเข้าไปด้วยจะได้ร่วมด้วย

Bookmarks