สมุดเยี่ยมชม..บอร์ดรังสิตคราบ...กลุ่มรังสิตยินดีต้ อนรับ - หน้า 16

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา
หน้าที่ 16 จากทั้งหมด 17 หน้า แรกแรก ... 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: สมุดเยี่ยมชม..บอร์ดรังสิตคราบ...กลุ่มรังสิตยินดีต้ อนรับ

บางคนเรียกเอ็กซ์นครนายก aditap's Avatar
    สถานที่
    ร้านเพื่อนสัตว์เลี้ยง เลสซิ่ง นครนายก
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน up

ดีจ้า
    0903938117 0863628893 x นครนายก จ้า

ชีวิตคือการเดินทาง การเดินทางก็คือชีวิตของใครบางคน
    เราทุกคนรักการเดินทาง แต่การเดินทางทำให้เราเจอใครหลายคน
    ใครหลายคนอาจไม่รู้จักกัน แต่การเดินทางนั้นทำให้พวกเราทุกคนรู้จักกัน
    SR จงเจริญเบื่อหว่ะพวกเล่นไม่จริง
    รถแรงอย่ากลัวพัง เสียตังอย่ากลัวแพง

Senior Member INDUBAI2's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ man#c70 อ่านข้อความ
    **มีข่าวมาบอกเพ่น้องชาวคลาสสิค พวกเราได้ต้องสูญเสียพี่น้องที่มีอุดมการณ์เดียวกัน พี่น้องชาวสองล้อที่มีใจรัก มีความหลงใหลในมนต์เสน์ของความคลาสสิค จากอุบัติเหตุที่ไม่คาดคิดมาก่อน เราชาวคลาสสิคขอไว้อาลัย**

24 ต.ค. 52 รายงานข่าวแจ้งว่า ได้เกิดอุบัติเหตุ รถบรรทุก 6 ล้อ เสียหลักชนกับ ขบวนคาราวานรถจักรยานยนต์โบราณที่มาจาก จ.ชัยภูมิ จำนวน 20 คัน เพื่อ จะมุ่งหน้าไป อ.แก่งคอย จ.สระบุรี เพื่อนำสิ่งของไปบริจาค และมาจอดพักรถกันอยู่บริเวณหน้าโรงเรียนบ้านแตง ถ.บ้านแปลง – ชัยภูมิ อ.ด่านขุดทด จ.นครราชสีมา โดยรถบรรทุกคันดัง กล่าวเสียหลักพุ่งชนขบวนคาราวาน ส่งผลให้มีผู้เสียชีวิตทันที 3 ราย และได้รับบาดเจ็บ 7 ราย เจ้าหน้าที่นำคนเจ็บส่งรักษาที่ ร.พ.ด่านขุนทดแล้ว และมีผู้เสียชีวิตเพิ่มที่ ร.พ. อีก 1 ราย ,
    จากการสอบสวนเบื้องต้น ทราบว่า คนขับสิบล้อคันดังกล่าว หลับใน พุ่งชนผู้ที่จอดอยู่บริเวณข้างทาง
    ล่า สุด ทางโรงพยาบาล สรุปยอดผู้เสียชีวิต ทั้งสิ้น 5 ราย เป็นชาย 4 ราย และหญิง 1 ราย ผู้เสียชีวิตทั้งหมด ไม่มีเอกสาร หลักฐานในตัว ส่วนผู้บาดเจ็บทั้งสิ้น มี 6 ราย ซึ่งทางโรงพยาบาลด่านขุนทด รอการติดต่อ จากทางญาติของผู้เสียชีวิต และ ผู้บาดเจ็บ

สำหรับ ขบวนคาราวานดังกล่าว มีชื่อเรียกคือ ชมรมขุนพลพญาแล เดินทางออกจาก จ.ชัยภูมิ มาด้วยกันมาประมาณ 30 คัน มีสมาชิกรวม 50 คน หลังเกิดเหตุ มีรถได้รับความเสียหาย 8 คัน อย่างไรก็ตามเจ้าหน้าที่ยังคงเร่งติดตามรถบรรทุกที่ก ่อเหตุ อย่างต่อเนื่อง
    สำหรับรายชื่อผู้เสียชีวิต
    1.นส.นฬุวรรณท์ จันทรกุล อายุ 18 ปี อยู่บ้านเลขที่ 469 ถนนเมืองเก่า ต.ในเมือง อ.เมือง จ.ชัยภูมิ 2.นายณัฐวุฒิ เพิ่มสุข อายุ 18 ปี อยู่บ้านเลขที่ 414 หมู่ 2 ต.โคกสะอาด อ.หนองบัวระเหว จ.ชัยภูมิ 3.นส.ศิริรัตน์ ​อามรเจริญกุล อายุ 19 ปี อยู่บ้านเลขที่ 138 หมู่ 2 ต.โคกสะอาด อ.หนองบัวระเหว จ.ชัยภูมิ ส่วนอีก 2 ราย ยังไม่ทราบชื่อ
    ส่วน ผู้ได้รับบาดเจ็บทราบชื่อ 1.นายนันทกร พันธุ์ภิญญา อายุ 20 ปี 2.นายอรรถวุฒิ วรรณชาติ อายุ 15 ปี 3.นายวุฒิชัย เยี่ยมชัยภูมิ อายุ 23 ปี

กลุ่ม แสบถนนหลวง classic bike 2008 ทุกคน *-*
    ขอไว้อาลัยให้กับพี่น้องชาวสองล้อที่จากไปอย่างไม่มี วันกลับ ขอให้ไปสู่สุคติด้วยเถิด
    ** ขอแสดงความเสียใจและร่วมไว้อาลัย ให้กลับชาวคลาสสิคที่จากไป**

*ส่งต่อด้วยเพื่อความไว้อาลัย*เพื่อนของเราครับ

กรุณาขับรถอย่างสุภาพด้วยนะครับชาว classic ทุกคนครับ

อย่าเมาแล้วขับนะครับ เป็นห่วงสุขภาพทุกกลุ่มด้วยนะครับหนาวแล้วครับ*-*
    เสียใจกับพี่ๆน้องๆด้วยนะครับ...ขับรถก็ระวังกันนะคร ับ
    http://clubs501.multiply.com/
    CLUBS501@HOTMAIL.COM

Junior Member Mee.Hardtail's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีปีใหม่ครับ กลุ่มรังสิต....

ขอแนะนำตัวนะครับ ผมชื่อ หมี อยู่แถวคลอง 3 ตอนนี้ขี่ sr400 คลาสิกเดิมๆ อยู่อยากหาเพื่อนๆๆร่วมออกทริปร่วมสังสรรค์แลกเปลี่ย นความรู้เรื่องรถ

ไม่ทราบว่าปกติกลุ่ม รังสิตรวมกลุ่มกันที่ไหนครับ? วันไหนบ้าง? แล้วผมจะเข้ามาเยี่ยมบ่อยๆๆครับ

Member INDUBAI6's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Mee.Hardtail อ่านข้อความ
    สวัสดีปีใหม่ครับ กลุ่มรังสิต....

ขอแนะนำตัวนะครับ ผมชื่อ หมี อยู่แถวคลอง 3 ตอนนี้ขี่ sr400 คลาสิกเดิมๆ อยู่อยากหาเพื่อนๆๆร่วมออกทริปร่วมสังสรรค์แลกเปลี่ย นความรู้เรื่องรถ

ไม่ทราบว่าปกติกลุ่ม รังสิตรวมกลุ่มกันที่ไหนครับ? วันไหนบ้าง? แล้วผมจะเข้ามาเยี่ยมบ่อยๆๆครับ
    ยินดีต้อนรับครับ รวมกันที่โลตัสรังสิต...ทุกวันเสาร์ประมาณ2ทุ่มครึ่ง ...

Junior Member betabo's Avatar
    สถานที่
    No Group แต่หัวจัยคลาสสิค 100%
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีคร๊า พี่ๆกลุ่มรังสิต
    คือว่านู่อยุ่คลอง 2
    คืออยากได้รถคลาสสิคโครงผุชายอ่ะพี่
    พอจะมีคัยขายบ้างป่ะคร๊ะส์

Senior Member Landscape12's Avatar
    สถานที่
    RCC
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ betabo อ่านข้อความ
    สวัสดีคร๊า พี่ๆกลุ่มรังสิต
    คือว่านู่อยุ่คลอง 2
    คืออยากได้รถคลาสสิคโครงผุชายอ่ะพี่
    พอจะมีคัยขายบ้างป่ะคร๊ะส์
    พี่ก็คลอง2เหมือนกันอยู่เเถวไหนละ!อยากได้เเบบไหนละม ีเยาะ

Junior Member betabo's Avatar
    สถานที่
    No Group แต่หัวจัยคลาสสิค 100%
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Landscape12 อ่านข้อความ
    พี่ก็คลอง2เหมือนกันอยู่เเถวไหนละ!อยากได้เเบบไหนละม ีเยาะ
    นู่อยุ่หมู่บ้านไดมอนวิล
    อยากได้พวก C 200 Ct อารัยประมาณนี้
    หรือถ้ามีรุ่นเจ๋งๆกว่านี้ก็ได้

แล้วราคารถรุ่นพวกนี้จะประมาณเท่าไหร่อ่ะพี่

Senior Member INDUBAI's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ betabo อ่านข้อความ
    อยากได้พวก C 200 Ct อารัยประมาณนี้
    หรือถ้ามีรุ่นเจ๋งๆกว่านี้ก็ได้

แล้วราคารถรุ่นพวกนี้จะประมาณเท่าไหร่อ่ะพี่
    ไกล้ๆผมเลยผมเข้ามาตรงปั๊มบางจากก....

Senior Member Landscape12's Avatar
    สถานที่
    RCC
    ขอบคุณ
    0

โทรหาช่างเอกเลยครับเขาพอจะหาได้ครับ

Senior Member
    สถานที่
    คนใช้แรงงาน
    ขอบคุณ
    0

น่าจะ2-3หมื่น5 นะครับ........จริงๆแล้วมันขึ้นอยู่กับเงินของน้อง รถมันมีหลายราคา หลายเกรด ดีๆก็แพงมากหน่อยถูกๆก็เอามาปั้นกันต่อไป...พี่ก็อยู ่แถวบ้านหนูเหมือนกันนะจ๊ะ
    ..........................รังสิต.................. ...................................

Member jeans_gs400's Avatar
    สถานที่
    โบราณบันเทิง
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กลุ่มโบราณบันเทิงแวะมาเยี่ยมคับ

หวัดดีพี่น้อง 2 ล้อ กลุ่มรังสิตทุกท่านนะคับ ผมโบราณบันเทิง ห้วยใหญ่ (พัทยา) ว่างแวะมาเที่ยวบ้างนะคับ

Member zpp-cool's Avatar
    สถานที่
    MTX OWNER CLUB THAILAND
    ขอบคุณ
    0

วิบากแ่ห่งประเทศไทย มาเยี่ยมเด้อออ..

พี่เจ หิวข้าว 5555+

หัวใจของการเดินทางไม่ได้อยู่ที่จุดหมาย หากอยู่ที่ประสบการณ์สองข้างทาง .. มากกว่า..

Junior Member peak_c70's Avatar
    สถานที่
    Friends forever club อุบลราชธานี(ชมรมรถโบราณเขื่อนสิรินธร)
    ขอบคุณ
    0

หวัดดีคับ พี่ๆชาวรังสิต
    คือผมมีเรื่องอยากจะถามอ่ะครับ
    พี่พอจะทราบป่ะครับว่า มีที่ไหนเขาขายพวกอะไหล่รถมือสองบ้าง
    คือเคยได้ยินเขาบอกว่าแถวรัชดามันมี แต่มะรุ้ว่ายุส่วนไหนของรัชดา

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

วาดดี อยาก รวม แก๊ง ด้วย รวม ที่ไหน บอก หน่อย จิ

อยู๋ สีวลี สีมุมเมื่อง มา ทักทาย

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

สวัสดีครับชาวรังสิต ไปเยี่ยมเยียนกันมั่งน้ะ : ]

.
    .
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ peak_c70 อ่านข้อความ
    หวัดดีคับ พี่ๆชาวรังสิต
    คือผมมีเรื่องอยากจะถามอ่ะครับ
    พี่พอจะทราบป่ะครับว่า มีที่ไหนเขาขายพวกอะไหล่รถมือสองบ้าง
    คือเคยได้ยินเขาบอกว่าแถวรัชดามันมี แต่มะรุ้ว่ายุส่วนไหนของรัชดา
    ขออนุญาตตอบแทนนะครับ อ่อ รัชดาไนท์ครับ อยู่ตรงก่อนถึงหัวมุมแยกรัชดา-ลาดพร้าวครับติดกับ mrt ลาดพร้าว
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

หน้าที่ 16 จากทั้งหมด 17 หน้า แรกแรก ... 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks