โปรดระวัง

ชื่อกระทู้: โปรดระวัง

tod72's Avatar
    สถานที่
    แลมยัง
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน โปรดระวัง

รถNo-Book

รถอินวอย ทุกชนิด

อย่าขับขี่ บนท้องถนน

สัปดาห์ที่ผ่านมา เจ้าหน้าที่ กรมศุลฯ , ขนส่ง และ ตำรวจ ศจต.

เข้าจับกุม ร้านค้า และโกดัง ทั่วประเทศ

เช่น ร้าน แถว โชคชัยสี่ , รังสิต ,บางบอน

โกดัง ราชบุรี , ชลบุรี , สมุทรปราการ , ภูเก็ต ฯลฯ

ตามที่เห็นในข่าวทีวี

เพื่อนๆ ให้เอาผ้าคลุมรถ และไม่ควรขับขี่บนท้องถนน

(ยึดเพื่อดำเนินคดี อย่างเดียว(อย่างน้อยไม่ต่ำกว่าสองปี))

ตรวจเช็คข่าว....และแจ้งให้เพื่อนๆทุกคนทราบด้วย

ขอบคุณครับ

tod72's Avatar
    สถานที่
    แลมยัง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ the stroke อ่านข้อความ
    ไม่ทราบว่า ข่าวนี้มีที่มาจากไหนครับ เพิ่งออกหรืออกมานานแล้วครับ
    เพราะผมเห็นว่าเขาจับโกดัง กันตอนช่วงปีใหม่
    ยึดรถกันช่วงก่อนสงกรานต์นะครับ เพราะตอนนั้นผมทำงานด้านสื่ออยู่
    ร้านตรงโชคชัยสี่นี่ผมเห็นกับตาเลยว่าโดนยึด แต่เมื่อต้นปีครับ สงสัย
    ตามลิงค์เลยครับผมhttp://www.hd-playground.com/joomla/...27&topic=537.0

Junior Member BALLMAN's Avatar
    สถานที่
    Black Daimond
    ขอบคุณ
    0

เตือนช้าไปครับวันพุธ ขี่ไปโดนแถวๆกรุงเทพนนท์แต่ผมไม่พกใบขับขี่ไปเค้าขอด ูใบขับขี่แล้วไม่มี เลยโดนแค่ข้อหาไม่พกพาใบอนุญาติ เค้าาบอก 8แดง แต่ต่อรองลงเหลือ 3 แดงดีที่พวกท่านเค้าไม่ขอดูสำเนาไม่งั้น ยาว ปล.เดี๋ยวนี้ด่านตั้งไวมากๆๆโดนตอน 19.30เองครับ ขอบคุณที่ส่งข่าวครับ

"เรารักในหลวง" My Lam.'s Avatar
    สถานที่
    "แก็งค์ห้ามดื้อ"
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณในน้ำใจและความหวังดีที่แจ้งข่าวครับ
    ยังงัยก็ระมัดระวังกันหน่อยก็ดีครับ

เพราะคงหาป้ายเตือนแบบนี้ได้ไม่บ่อยซักเท่าไหร่ล่ะคร ับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย My Lam. : 29-06-2007 เมื่อ 20:48
    บางครั้งคนเราก็ต้องมีกระทบกระทั่งกันบ้าง...... "ห้ามดื้อ"
    http://www.lovemylifeclub.is.in.th /

Member club immortal's Avatar
    สถานที่
    club classic immortal
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คนรักมอไซ

ทำไมมันไม่ไปจับรถตุ๊กๆกันบ้างฟะจ้องจะจับแต่มอไซแม่ นก็ไม่เห็นจะสมบูรตรงไหนเลยประกอบก็ประกอบกันขึ้นเอง แต่แม่นจดทะเบียนได้ล้อก็ไม่สมบูรณ์เลี้ยวแรงๆก็คว่ำ แล้วรถเราละกว่าจะออกจากบริษัทมันทำขะหนาดไหนทั้งปั้ นดินไห้เป็นรถเขายังต้องทำเลย มันหากินกับเราชัดๆอย่างนี้แม่นต้องประท้งก่อmobแม่น เลยขับไปรวมกันที่ลานพระรูปซัก1000คันแล้วเรียกร้องเ ลยว่า รถอินวอยเปิดไห้ต่อทะเบียนได้คิดดูสิรายได้เข้ารัฐเท ่าไรอย่างนี้มันโง่กันชัดๆ (ขออภัยด้วยครับ)

hizkerboy hizkerboy's Avatar
    สถานที่
    taklom
    ขอบคุณ
    0

เสียววะ ********งงงง

สุดยอดสมาชิก PaPaYa's Avatar
    สถานที่
    กลุ่ม ตากลม
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณมากครับน้องต๊อด ที่นำข่าวมาเล่าสู่กันฟัง ช่วงนี้ยังไงต้องระวังกันนิดนึง ยังไงก็เอาผ้าคลุมจอดเก็บไว้ก่อนก็ดี ช่วงนี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย เอ้ย...ฝนตกบ่อยจอดเก็บก็ดีนะ จะได้ไม่ต้องล้างบ่อยๆ หุหุหุ ยังไงก็อย่าประมาทกันนะครับ...พี่น้องคร้าบบบ em93
    Catch the Wind
    ตา-กลม ตาก-ลม สังคม สองล้อ
    PaPaYa

Senior Member sup148's Avatar
    ขอบคุณ
    0

em93 .. ระวังกันหน่อยเน้อ ช่วงนี้ขายรถอินวอยหมดกรุแล้วเลยรอดตัว
    ขับแดร็กไปพลางๆก่อนดีกว่า ทะเบียนแท้ แต่โดนปรับเสียงดังแหงๆเลยหว่ะ

Senior Member madakaska's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sup148 อ่านข้อความ
    em93 .. ระวังกันหน่อยเน้อ ช่วงนี้ขายรถอินวอยหมดกรุแล้วเลยรอดตัว
    ขับแดร็กไปพลางๆก่อนดีกว่า ทะเบียนแท้ แต่โดนปรับเสียงดังแหงๆเลยหว่ะ
    ชัวล์..พี่/\2
    Catch the Wind

Bookmarks