ล้อหลังมีเสียง..ครึกๆเวลาเข็นนี้เกิดจาก???

ชื่อกระทู้: ล้อหลังมีเสียง..ครึกๆเวลาเข็นนี้เกิดจาก???

Junior Member Chokun's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ล้อหลังมีเสียง..ครึกๆเวลาเข็นนี้เกิดจาก???

เข้ามาดูT.L.K SCอยู่บ่อยๆอ่ะนะคับคือวันนี้มีเรื่องรบกวนถามสมาชิก ของกลุ่มหน่อยคับ
    ตัวผมใช้เวสป้ามาประมาณ1ปีกว่าเห็นจะได้แต่ด้วยความท ี่ไม่ได้มีกลุ่มกับเค้าเต็มตัวจึงทำให้มีความรู้เรื่ องเวสป้าค่อนข้างน้อย..
    เข้าเรื่องเลยนะคับ...คือรถผมเวลาดับเครื่องแล้วเข็น (เข้าบ้าน)ที่ล้อหลังจามีเสียงครึกๆเป็นระยะๆอ่ะคับอ ยากรู้ว่าเป็นที่อะไร
    แล้วก็พักหลังมีอาการอีกอย่างคือน็อตล้อหลังคลายตัว. .ผมลองยกล้อหลังขึ้นแล้วขยับซ้าย+ขวานี้อิสระอย่างน่ าใจหาย
    จึงต้องทำให้ผมขยันที่จะต้องถอดคริ๊บแล้วหมุนน็อตกลั บไปให้แน่อยู่เสมอ..ทุกที
    ปัญหาทั้งหมดนี้ผมมีวีธีแก้ยังไงคับ..ขอบคุณคับem93

Junior Member lambertta's Avatar
    สถานที่
    TLK
    ขอบคุณ
    0

ขันแน่นไม่พอน่ะครับน๊อตยังคืนตัวอยู่เลย เรื่องกิ๊ป มันอ่อนน่ะครับแต่ถ้ามันลงล๊อคพอดีส่วนใหญ่จะไม่ค่อย คลายง่ายๆน่ะ กิ๊ป จิงๆมันก็แค่ทำให้น๊อตไม่หลุดไปเลย ลดการคลายตัวนิตหน่อย ขันฝื่นให้แน่นๆหน่อยก้ดีขึ้นแล้ว

13 GHOSTS 06

Vespa อยู่ในใจ
    Lambertta อยู่ในใส้
    แต่ความจังรัยมันอยู่ในสายเลือด!!

em94

Junior Member Chokun's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ lambertta อ่านข้อความ
    ขันแน่นไม่พอน่ะครับน๊อตยังคืนตัวอยู่เลย เรื่องกิ๊ป มันอ่อนน่ะครับแต่ถ้ามันลงล๊อคพอดีส่วนใหญ่จะไม่ค่อย คลายง่ายๆน่ะ กิ๊ป จิงๆมันก็แค่ทำให้น๊อตไม่หลุดไปเลย ลดการคลายตัวนิตหน่อย ขันฝื่นให้แน่นๆหน่อยก้ดีขึ้นแล้ว
    ขอบคุณๆlamberttaมากๆคับแล้วจาลองทำดูนะคับ.....ได้ผ ลยังไงหรือมีปัญหาอะไรขออนุญาติมาถามอีกนะคับ

Junior Member lambertta's Avatar
    สถานที่
    TLK
    ขอบคุณ
    0

ยินดีครับ

13 GHOSTS 06

Vespa อยู่ในใจ
    Lambertta อยู่ในใส้
    แต่ความจังรัยมันอยู่ในสายเลือด!!

em94

Bookmarks