หาจุด64แปลง

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: หาจุด64แปลง

Junior Member segrampoo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน หาจุด64แปลง

คือผมต้องการ64อะครับก็เลยกลัวว่ามันแปลงมา เท่าที่รู้มาเค้านิยมเอาสปริ้นท์มาแปลงกัน แล้วจะดูได้ทีไหนว่าเป็นสปริ้นทแปลง ตรงตูดตัดหรือป่าวครับเพราะว่าตูดตัดสปริ้นทจะใหญ่กว ่าตูดตัด64 กลัวเค้าหลอกขายอะครับ ผมจึงอยากขอทราบจุดที่เค้าแปลงกันว่ามันแตกต่างจาก64 เดิมยังไงครับ ถ้าเป็นไปได้ขออย่างเนียนเลยนะครับ+รูปได้ยิ่งดีครับ

จึงเรียนมาเพื่อทราบโดยทั่วกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย segrampoo : 16-01-2008 เมื่อ 02:02

Junior Member segrampoo's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ขอบคุณ
    0

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย segrampoo : 02-07-2007 เมื่อ 01:21 เหตุผล: นี่คือตูดสปริ้นทเหลี่ยม

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

ดูให้ชัวร์เลยก็ดูที่ซีรี่ย์นัมเบอร์ครับ เบื้องต้น
    ถ้าเปนสปิ๊นท์แปลงมา จะเปนรหัส VLB หรืออื่นๆ
    แต่ถ้า 64 แท้ จะเปน VBB ครับ

และถ้าเปน VBB อย่าลืมดูลึกๆตรง VBB ว่าเปนแผ่นตัดมาแปะรึเปล่า(ดูรายเชื่อมจากข้างใน)
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

ขอบคุณ
    0

ถ้ามันไม่มีvbb Vlbเพราะโดนเจียออกล่ะครับ คือผมต้องการทราบว่าตูดสปริ้นท์กับตูด64มันต่างกันป่ าว

Senior Member FATBOY555's Avatar
    สถานที่
    ไม่ค่อยได้ขี่ ส่วนใหญ่จะทำงาน
    ขอบคุณ
    0

ถูกต้องน้าคร้าบบบบบบบบบบบ
    81 scootergang

นี้ก็ แสดงว่า.................
    เป็นวัยรุ่น มันไม่ใช้ งานง่ายง่าย

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ segrampoo อ่านข้อความ
    ถ้ามันไม่มีvbb Vlbเพราะโดนเจียออกล่ะครับ คือผมต้องการทราบว่าตูดสปริ้นท์กับตูด64มันต่างกันป่ าว
    ดูเจตนาของเจียรเลขออกเพื่อ....
    - เลขบอดี้เลือน จึงตอกใหม่ (ต้องเทียบเลขด้วย VBB จะมีเลข 6 หลัก VLB จะมี 7 หลัก สำหรับรถเลขตรง ที่ไม่ใช่ เอาเล่มใหม่ มาขึ้น สวม)
    - No-Book จึงเอามาตอกใหม่ เพื่อจะมีทะเบียน
    - กลบเกลื่อนร่องรอยเก่า ว่ามันคืออะไร ทั้งนี้ อาจรวมไปถึง บอดี้อาจจะเปน สปิ๊นท์ บาโก้ หรืออินเดีย ก็ได้

จะดูแค่ตูด ว่าแตกต่างหรือป่าว มันไม่ได้อ่ะ
    ไม่เคยวัดซักที ว่ามันขนาดเท่ากันรึเปล่า (เดี๋ยวเค้าว่าบ้า)
    อันนี้ไม่รู้ เพราะเวลาทำสี เคาะปะผุ เค้าสั่งกันได้ ว่าจะเอาตูดตัด หรือตูดมน

ยังงี้ คงต้องไปดูเกือกม้าใต้เบาะแล้วละมั้ง

ความคิดเห็นส่วนตัว
    ถ้าท่านจะซื้อคันที่ท่านบอกมา โดยราคาเท่าๆกับ รถแท้ๆที่เลขตรง ไม่ตอก ไม่สวม ก็แลว่าไม่ใช่เรื่อง
    รถแท้ที่ผ่านการตอก ราคา จะตกลง ..... และปล่อยยากเวลาขายต่อ
    ไปเอารถแท้ ไม่ตอก ไม่สวม ตรงๆ ดีกว่าไหม
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

Bookmarks