รถถีบ - หัวหิน Classic Bike Hua -Hin - หน้า 2

ชื่อกระทู้: รถถีบ - หัวหิน Classic Bike Hua -Hin

wasant's Avatar
    สถานที่
    คนบ้ารถถีบ
    ขอบคุณ
    4

ต้องขอบคุณเวบมาสเตอร์ที่เปิดบอร์ดสำหรับให้คนที่รัก จักรยานโบราณได้มาพูด-คุยกัน ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมหรือจะตั้งบอร์ดใหม่สำหรับชมรมรถถ ีบหัวหินก็สามารถแจ้งกับเวบมาสเตอร์ซึ่งเป็นผู้ดูแลโ ดยตรงได้เลยนะครับ จะได้ตั้งกระทู้ได้อีกหลายๆกระทู้เกี่ยวกับชมรมรถถีบ หัวหินได้โดยตรง ถ้าไปอยู่ที่ไหนก็จะติดตามเข้าไปดูที่นั่นครับ
    ที่ห้องแถว ริมทางไกล้ๆสถานีรถไฟหัวหิน เป็นทางขนานกับทางรถไฟ ด้านที่จะมุ่งลงใต้ ตอนนั้นเห็นมีจักรยานผู้ชายคันหนึ่งซึ่งมีคานโค้งหงา ยขึ้นมารับกับคานกลางอีกที เจ้าของเป็นคุณลุงอายุประมาณเกือบเจ็ดสิบปี คิดว่าน่าจะเคยเห็นนะครับ ไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้แกยังขี่อยู่หรือเปล่า

/\2 สวยมากๆเลยคร่าาาา
    "ไทยไม่รักของไทย แล้วจะเหลืออะไรให้ลูกหลานดู"

keng@silpakorn's Avatar
    สถานที่
    MJMD!
    ขอบคุณ
    0

ดีจังเลยครับสมาชิกเยอะมาก รถก็สวยๆทั้งนั้น เดี๋ยวจะเข้ามาติดตามเรื่อยๆครับ/\2 /\2

SIAME CRUSTIES HooliCRUST's Avatar
    สถานที่
    แลม -ที- เลีย สายดำ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ wasant
    ต้องขอบคุณเวบมาสเตอร์ที่เปิดบอร์ดสำหรับให้คนที่รัก จักรยานโบราณได้มาพูด-คุยกัน ถ้ามีอะไรเพิ่มเติมหรือจะตั้งบอร์ดใหม่สำหรับชมรมรถถ ีบหัวหินก็สามารถแจ้งกับเวบมาสเตอร์ซึ่งเป็นผู้ดูแลโ ดยตรงได้เลยนะครับ จะได้ตั้งกระทู้ได้อีกหลายๆกระทู้เกี่ยวกับชมรมรถถีบ หัวหินได้โดยตรง ถ้าไปอยู่ที่ไหนก็จะติดตามเข้าไปดูที่นั่นครับ
    ที่ห้องแถว ริมทางไกล้ๆสถานีรถไฟหัวหิน เป็นทางขนานกับทางรถไฟ ด้านที่จะมุ่งลงใต้ ตอนนั้นเห็นมีจักรยานผู้ชายคันหนึ่งซึ่งมีคานโค้งหงา ยขึ้นมารับกับคานกลางอีกที เจ้าของเป็นคุณลุงอายุประมาณเกือบเจ็ดสิบปี คิดว่าน่าจะเคยเห็นนะครับ ไม่รู้ว่าเดี๋ยวนี้แกยังขี่อยู่หรือเปล่า
    ไม่ทราบว่าเป็นบ้านชั้นเดียวรึ2 ชั้นครับ บอกจุดเด่นๆหน่อยครับเดี๋ยสจะตามล่าครับ

pOrtUi's Aholic on_singha's Avatar
    สถานที่
    โบราณลิซึ่ม Mc.
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน กลุ่มรถถีบ - หัวหิน

กลุ่มของเรา หากใครสนใจอยากแวะมาเยี่ยมชมจักรยาน พูดคุยกันบ้างตามประสาคนคอเดียวกัน ก็แวะมานะ
    ที่ร้านหัวหินการเกษตร อยู่ในตลาดหัวหิน แล้วถามหาคนที่ชื่อ "หรั่ง" ใครๆ ก็รู้จัก กันทั้งนั้นล่ะ/\2
    และถ้าสังเกตดีๆ จะเห็นว่ามีรถจักรยานโบราณจอดอยู่ที่หน้าร้านเสมอแหล ะ
    หรือถ้าใครสนใจจะเยี่ยมชมรถของกลุ่มเราเยอะๆ
    ก็ลองมาคืนวันศุกร์นะ ประมาณ 20.30 น. ตรงสถานีรถไฟหัวหิน
    พวกเราจะนัดเจอกันที่นั่นทุกคืนวันศุกร์จ้า:
    p
    ยินดีเป็นเพื่อนใหม่กันคนคอเดียวกันอยู่แล้ววววววว/\3

keng@silpakorn's Avatar
    สถานที่
    MJMD!
    ขอบคุณ
    0

ขอถามหน่อยนะครับ พอดีไปเที่ยวที่ชะอำมาเมื่อวันที่13 อ่ะครับ เห็นกลุ่มรถจักรยานโบราณขับกันเป็นแถวเลย อยากรู้ว่าใช่กลุ่มหัวหินรึเปล่าครับ เห็นแล้วชอบๆ น่าสนุกจัง

Talking เด็กน้อยสามร้อยยอด

[size="5"]สวัสดีคับพี่ๆๆชาวหัวหิน พี่ๆๆกล่มใหญดีนะคับ ดีคับที่รวมตัวกันได้คับ
    แสดงความดีใจกับพี่ๆๆด้วยนะคับ ขอให้มีความสุขมากๆๆในวันสงกรานต์นะคับ
    ไว้ว่างๆๆผมจะไปเยี่ยมเยี่ยนนะคับ /\2 [/size] ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ เด็กสามร้อยยอดคับ

pOrtUi's Aholic on_singha's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รถถีบ - หัวหิน Part 2

/\2 อ๋อ...เมื่อวันที่ 13 ที่ผ่านมา
    คงต้องบอกว่าไม่ใช่กลุ่มรถถีบ - หัวหิน
    แต่คิดว่าน่าจะเป็นกลุ่มพันธมิตรเพื่อนๆกันน่ะครับ
    พอดีทางกลุ่มรถถีบ - หัวหิน
    ติดกิจกรรมของทางเทศบาลหัวหิน
    และติดเมาซะแล้ววววคร้าบบบบบบบ (อิอิ...)
    แล้วไหนๆ ก็ผ่านมาถึงชะอำ ทำไม??? ไม่แวะมาหัวหินสักหน่อยล่ะครับ
    จะได้พูดจาภาษาน้ำเมากันสักหน่อย (เหอะๆ)
    ยินดีที่ได้รู้จักกันครับ

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ O-Dang
    [size="5"]สวัสดีคับพี่ๆๆชาวหัวหิน พี่ๆๆกล่มใหญดีนะคับ ดีคับที่รวมตัวกันได้คับ
    แสดงความดีใจกับพี่ๆๆด้วยนะคับ ขอให้มีความสุขมากๆๆในวันสงกรานต์นะคับ
    ไว้ว่างๆๆผมจะไปเยี่ยมเยี่ยนนะคับ /\2 [/size] ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ เด็กสามร้อยยอดคับ
    เราก็ไม่ไกลกันเท่าไหร่นี่น่า....
    หายใจแว้บเดียว ก็ถึงกันเสียแล้ว
    ก็แค่สามร้อยยอดเอง
    แล้วเป็นไงบ้างครับ
    แถวบ้านมีรถเยอะไหม
    เหลือๆใช้ เหลือๆเก็บก็ส่งมาทางหัวหินบ้างก็ได้
    หากมีโอกาส
    จะโฉบไปดูและทักทาย
    ยินดีที่ได้รู้จักนายเช่นกันนะ/\2

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ bense'
    /\2 สวยมากๆเลยคร่าาาา
    ถูกต้องแล้วคร้าบบบบบบบ/\2

Member off__vespa's Avatar
    สถานที่
    หมานคร
    ขอบคุณ
    0

ระยอง น่าจะมีรวมกลุ่มงี้กันบ้าง
    ชีวิตน่ะ มันมีไว้ให้เราใช้

Junior Member kaew_chai's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เป็น กลุ่มใหญ่ดีครับ ดีจังที่ยังมีคนเล่น กันเยอะครับ ถึงใครจะว่า เราบ้าแต่ เรา ก็รัก ของเรา ของฝากตัว ด้วย ครับ จาก กลุ่มรถถีบเฒ่านครลำปางครับ /\2
    คนบ้า รถถีบ ล้านนา กาซะลอง

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

นนท์บุรีน่ามีอย่างนี้บ้างจัง

Bookmarks