เพราะกรูรักคุณมากไปใช่ไหม

ชื่อกระทู้: เพราะกรูรักคุณมากไปใช่ไหม

Junior Member รักเจ้าค่ะ's Avatar
    สถานที่
    free dom bike@โบราณเมืองฉะเชิงเทรา
    ขอบคุณ
    0

Unhappy เพราะกรูรักคุณมากไปใช่ไหม

ช่วงนี้กำลังเสียหลักเกิดรักสามเส้าไม่รู้จะทำไงดีใค รก็ได้ช่วยบอกที สามคนกับสองทางไอ้ห้อยช่วยบอกมะโหนกทีจะทำไงดีem87
    วิ่งด้วยใจ ไปด้วยกัน
    วิ่งด้วยใจ ไปใหนกัน

ผิดที่กูรักคุณมากไปใช่ป่ะ
    [email protected]
    tel. 084-1617287

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Red face ขอเจือกนิดนึงนะหนูๆ

เห็นแล้วจ๋งจ๋านอ่ะ...ก่อนอื่นพี่ขอถามพวกเราสามคนก่ อน....
    ให้พวกเราทั้งสามคนถามตนเองก่อนนะ...แล้วตอบตนเองก่อ น
    เรารักใคร?...ตัวเรา....หรือคนที่เราใกล้ชิดด้วย....
    รักเขาแค่ใหน?...เปรียบเทียบกับความรักที่มีให้บุพกา รีของเรานะ
    รักเขาเพื่ออะไร?...เพื่อวันนี้...หรือเพื่ออนาคต...
    รักเขาเพราะเหตุใด?...เพราะความสุขทางกาย หรือความสุขทางใจ...
    รักเขาทำไม?...ลองกลับไปคิดทบทวนกับความรักที่มีให้ก ันและกันแล้วลองคิดเอา...
    ว่าตัวตนที่แท้จริงของคนรักของคุณเป็นเช่นไร...คุณมั ่นใจหรือเปล่า?สักวันหนึ่งเราอาจจะเจอใครที่ใช่
    คนเราไม่เพอร์เฟคดั่งใจเราทุกๆอย่างหรอก มันขึ้นอยู่กับความพึงพอใจของเราเอง ถ้าคิดว่าเราคงเจอใครสักคนที่ใช่ในสักวันหนึ่งในอนาค ต...ก็ควรหลีกทางให้ผู้อื่นได้พิสูจน์ความจริงใจ... อย่าคิดว่าข้าต้องได้ครอบครองในตัวเธอ....ลองไปทบทวน กันนะ
    พี่ยังอยากเห็นความร่าเริงสนุกสนานและความเป็นตัวของ ตัวเองของพวกเราอยู่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tongmoto : 28-01-2008 เมื่อ 12:02
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

Senior Member Raweve's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ
    เห็นแล้วจ๋งจ๋านอ่ะ...ก่อนอื่นพี่ขอถามพวกเราสามคนก่ อน....
    ให้พวกเราทั้งสามคนถามตนเองก่อนนะ...แล้วตอบตนเองก่อ น
    เรารักใคร?...ตัวเรา....หรือคนที่เราใกล้ชิดด้วย....
    รักเขาแค่ใหน?...เปรียบเทียบกับความรักที่มีให้บุพกา รีของเรานะ
    รักเขาเพื่ออะไร?...เพื่อวันนี้...หรือเพื่ออนาคต...
    รักเขาเพราะเหตุใด?...เพราะความสุขทางกาย หรือความสุขทางใจ...
    รักเขาทำไม?...ลองกลับไปคิดทบทวนกับความรักที่มีให้ก ันและกันแล้วลองคิดเอา...
    ว่าตัวตนที่แท้จริงของคนรักของคุณเป็นเช่นไร...คุณมั ่นใจหรือเปล่า?สักวันหนึ่งเราอาจจะเจอใครที่ใช่
    คนเราไม่เพอร์เฟคดั่งใจเราทุกๆอย่างหรอก มันขึ้นอยู่กับความพึงพอใจของเราเอง ถ้าคิดว่าเราคงเจอใครสักคนที่ใช่ในสักวันหนึ่งในอนาค ต...ก็ควรหลีกทางให้ผู้อื่นได้พิสูจน์ความจริงใจ... อย่าคิดว่าข้าต้องได้ครอบครองในตัวเธอ....ลองไปทบทวน กันนะ
    พี่ยังอยากเห็นความร่าเริงสนุกสนานและความเป็นตัวของ ตัวเองของพวกเราอยู่
    โหย.. พ่อพระมาเกิดโดยแท้เลย เพ้ ต๋อง ....
    บางที่ความรักมันก็ต้องมีการเสียสละกันบาง และบางทีการถ่อยออก มา หนึ่ง ก้าว เพื่อมามองจุดยืนก่อนหน้า
    อาจจะทำให้อะไรๆ มันดีขึ้นมาบ้าง แล้วก็ ลองทำตัวไม่สนใจมันบ้าง คงทำให้เราดีขึ้นมาเอง ละ...
    ...เมื่อเราหยุด มองตัวเอง ซะบ้าง ก็คงจะดีกว่า นะ...
    ++Photography ++
    Loading Complete IIIIIIIII 100%

Junior Member รักเจ้าค่ะ's Avatar
    สถานที่
    free dom bike@โบราณเมืองฉะเชิงเทรา
    ขอบคุณ
    0

Talking ขอบคุณค่ะพี่ต๋อง

ขอบคุณที่ช่วยชี้แนะหนทางให้/\2ตอนนี้เริ่มดีขึ้นแล้วไม่คิดอะไรแล้วค่ะที่จริงแล้ วความรักไม่จำเป็นต้องอยู่ด้วยกันก็ได้แค่เห็นคนที่เ รารักมีความสุขก็น่าจะเพียงพอแล้วจริงไหมคะสักวันควา มดีที่เราทำจะส่งผลให้เราได้สิ่งที่ดีกลับคืนมาเช่นก ันหนึ่งคิดถูกใช่ไหมพี่ต๋องขอบคุณมากนะคะพี่ชายที่แสนดีของน้องๆ/\2
    วิ่งด้วยใจ ไปด้วยกัน
    วิ่งด้วยใจ ไปใหนกัน

ผิดที่กูรักคุณมากไปใช่ป่ะ
    [email protected]
    tel. 084-1617287

Member ท๊อปFR80's Avatar
    สถานที่
    คราสสิคเมืองฉะ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน -*-

ยังไงกันem98
    ปล.จะมีคัยรู้มั้ยว่ากุก็เสียหลักเหมือนกัน

Bookmarks