ขอความช่วยเหลื่อหน่อยคับ ใครที่ประวัติกลุ่มเราบอกหน่อย

ชื่อกระทู้: ขอความช่วยเหลื่อหน่อยคับ ใครที่ประวัติกลุ่มเราบอกหน่อย

Junior Member j_e_d's Avatar
    สถานที่
    under limit
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอความช่วยเหลื่อหน่อยคับ ใครที่ประวัติกลุ่มเราบอกหน่อย

พี่ๆคับ ใครที่รู้ประวัติกลุ่มเรา ช่วยบอกหน่อยคับ ต้องการมากๆคับ ช่วยหน่อยพี่จะเอาไปทำรายงานส่งอาจาร์คับพี่ พี่ปอ พี่จิ๋ว ช่วยบอกหน่อย หรื่อพี่คนก็ได้ที่รู้ ช่วยบอกหน่อยคับ ได้โปรด

SIAME CRUSTIES HooliCRUST's Avatar
    สถานที่
    แลม -ที- เลีย สายดำ
    ขอบคุณ
    0

ไม่รอหนังสือ T. C .เลยล่ะ รึไม่ทันการ
    จงเดินทาง สายดำ

354-0-54189-7 ธ.กรุงเทพ ส.หัวหิน วีระเดช ปลีคงธุ
    083-881-3381 ปอ

aut64's Avatar
    สถานที่
    HUA - HIN - PRANBUREE UNDER LIMIT TEAM CLASSIC BIKE OF HUA - HIN - PRAN
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ j_e_d อ่านข้อความ
    พี่ๆคับ ใครที่รู้ประวัติกลุ่มเรา ช่วยบอกหน่อยคับ ต้องการมากๆคับ ช่วยหน่อยพี่จะเอาไปทำรายงานส่งอาจาร์คับพี่ พี่ปอ พี่จิ๋ว ช่วยบอกหน่อย หรื่อพี่คนก็ได้ที่รู้ ช่วยบอกหน่อยคับ ได้โปรด
    แวะไปถามที่ปอหรือพี่จิ๋วได้เลย..บอกไปแล้วขี่เกียจบ อกซ้ำ...
    บริการเช็คปั๊ม - หัวฉีด เครื่องยนต์ดีเซลและคอมมอนเรล ทุกชนิด รับติดตั้งกล่องดันราง
    และหัวฉีดแต่ง ช่างอัจ 081-355-9604
    อัจจพล เรืองวานิช เลขบัญชี 354 057 6 273 ธ.กรุงเทพ / ออมทรัพย์ สาขาหัวหิน
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...aysprune=&f=69 ([email protected])

Member jew gs2's Avatar
    สถานที่
    ONLY ONE ONLY MAN
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ประวัติหัวหิน underlimit

สงสัยจะดังกันใหญ่ขนาดอาจารย์ยังขอประวัติกลุ่ม เอาไปเดี๋ยวจัดให้ เอาตั้งแต่เริ่มจิงๆนะ
    em93เริ่มจากประมาณปี 2538 ก้อได้เริ่มมีรถvaspa รุ่นgs มาใช้ในหัวหิน 1 คัน ก้อคือรถพี่จิ๋วต่อมาได้มีการรวมตัวกันเกิดขึ้นซึ่งต อนนั้นไม่มีชื่อกลุ่มแต่อยู่ในนามของกลุ่มเบียร์เสื่ อ( BEERSUE' )กลุ่มขี้เมา
    ก้อมีคนในกลุ่มดังนี้ พี่จิ๋วgs พี่อัจ64 พี่จบ64 พี่หนุ่มmz พี่โอ๊ดrally พี่หน่อยgs พี่ต๋อยยืมตลอด
    ต่อมาได้ไปร่วมงานที่เพชรบุรีคืองานพระนครคีรีครั้งท ี่ 16 ทำให้พวกเราในกลุ่มหัวหินได้เปิดหูเปิดตามากยิ่งขึ้น มีการติดต่อกับกลุ่มอื่นๆในเรื่องของการหาอะไหล่มาใช ้งานและหลังจากนั้นไม่นานก้อมี
    พี่อัจซึ่งสนใจแต่รถ racing ก้อเปลี่ยนตัวเองมาสนใจรถvaspa อย่างจริงจังและต่อมาก้อกลายมาเป็นช่างซ่อมในกลุ่มแล ะเป็นตัวตั้งตัวตีทำให้เกิดกลุ่ม underlimit ขึ้นซึ่งก้อได้เริ่มมาประมาณปี 2546 กลุ่ม underlimit ก้อได้กำเนิดขึ้นมาสถานที่ก่อตั้งก้อคือร้านนมตรงข้า มตลาดโต้รุ่ง 2
    ร้านพี่คม สมาชิกตอนนั้นมีพี่อัจ64 พี่เอ64 พี่เอ๋c70 พี่เก๋c70 มอนR25/3 บอยถั่วเขียว อาจารย์อู้ssและก้อยังไม่สามารถหาประธานกลุ่มได้ ก้อได้ไปติดต่อและยัดเยียดพี่อู้ ซึ่งมีความสนใจในด้านนี้อยู่แล้ว ก้อได้รับการตอบรับและรับผิดชอบเป็นประธานกลุ่มคนแรก และกลุ่ม underlimit ก้อได้กำเนิดขึ้นอย่างจริงจังและต่อมาได้มีการชักชวน ผู้ที่ใช้รถคลาสสิคในหัวหินมารวมมากขึ้น จนมีสมาชิกในกลุ่มจำนวน 25 คัน และได้ออกทริปไปงานสำคัญหลายงาน เช่น งาน custom ที่กาญจนบุรีและสระบุรี และงานไบค์วีคต่างๆซึ่งจัดมากจนจำแทบไม่ได้ว่าที่ไหน บ้าง ขณะนี้กลุ่ม underlimit ก้อได้เป็นที่ยอมรับของกลุ่มต่างๆตั้งแต่เหนือจดใต้ส ่วนใหญ่ก้อจะรู้จัก กลุ่มหัวหิน underlimit ซึ่งตอนนี้ก้อยังไม่ทราบว่ามันจะอยู่ได้นานเท่าไรเพร าะถ้าเรายังไม่คิดจะรวมกันให้มากกว่านี้em85เหนื่อยจ ัง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aut64 : 05-07-2007 เมื่อ 14:42
    ติดต่อ 086-5149676(ture) 095-1514976(AIS) by jew gs...
    facebook ร้านเปรม หัวหิน อณุชา พงโพธิ์ เลขบัญชี 919-201202-2 ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาตลาดฉัตรไชย (หัวหิน) ออมทรัพย์

aut64's Avatar
    สถานที่
    HUA - HIN - PRANBUREE UNDER LIMIT TEAM CLASSIC BIKE OF HUA - HIN - PRAN
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ jew gs2 อ่านข้อความ
    สงสัยจะดังกันใหญ่ขนาดอาจารย์ยังขอประวัติกลุ่ม เอาไปเดี๋ยวจัดให้ เอาตั้งแต่เริ่มจิงๆนะ
    em93เริ่มจากประมาณปี 2538 ก้อได้เริ่มมีรถvaspa รุ่นgs มาใช้ในหัวหิน 1 คัน ก้อคือรถพี่จิ๋วต่อมาได้มีการรวมตัวกันเกิดขึ้นซึ่งต อนนั้นไม่มีชื่อกลุ่มแต่อยู่ในนามของกลุ่มเบียร์เสื่ อ( BEERSUE' )กลุ่มขี้เมา
    ก้อมีคนในกลุ่มดังนี้ พี่จิ๋วgs พี่อัจ64 พี่จบ64 พี่หนุ่มmz พี่โอ๊ดrally พี่หน่อยgs พี่ต๋อยยืมตลอด
    ต่อมาได้ไปร่วมงานที่เพชรบุรีคืองานพระนครคีรีครั้งท ี่ 16 ทำให้พวกเราในกลุ่มหัวหินได้เปิดหูเปิดตามากยิ่งขึ้น มีการติดต่อกับกลุ่มอื่นๆในเรื่องของการหาอะไหล่มาใช ้งานและหลังจากนั้นไม่นานก้อมี
    พี่อัจซึ่งสนใจแต่รถ racing ก้อเปลี่ยนตัวเองมาสนใจรถvaspa อย่างจริงจังและต่อมาก้อกลายมาเป็นช่างซ่อมในกลุ่มแล ะเป็นตัวตั้งตัวตีทำให้เกิดกลุ่ม underlimit ขึ้นซึ่งก้อได้เริ่มมาประมาณปี 2546 กลุ่ม underlimit ก้อได้กำเนิดขึ้นมาสถานที่ก่อตั้งก้อคือร้านนมตรงข้า มตลาดโต้รุ่ง 2
    ร้านพี่คม สมาชิกตอนนั้นมีพี่อัจ64 พี่เอ64 พี่เอ๋c70 พี่เก๋c70 มอนR25/3 บอยถั่วเขียว อาจารย์อู้ssและก้อยังไม่สามารถหาประธานกลุ่มได้ ก้อได้ไปติดต่อและยัดเยียดพี่อู้ ซึ่งมีความสนใจในด้านนี้อยู่แล้ว ก้อได้รับการตอบรับและรับผิดชอบเป็นประธานกลุ่มคนแรก และกลุ่ม underlimit ก้อได้กำเนิดขึ้นอย่างจริงจังและต่อมาได้มีการชักชวน ผู้ที่ใช้รถคลาสสิคในหัวหินมารวมมากขึ้น จนมีสมาชิกในกลุ่มจำนวน 25 คัน และได้ออกทริปไปงานสำคัญหลายงาน เช่น งาน custom ที่กาญจนบุรีและสระบุรี และงานไบค์วีคต่างๆซึ่งจัดมากจนจำแทบไม่ได้ว่าที่ไหน บ้าง ขณะนี้กลุ่ม underlimit ก้อได้เป็นที่ยอมรับของกลุ่มต่างๆตั้งแต่เหนือจดใต้ส ่วนใหญ่ก้อจะรู้จัก กลุ่มหัวหิน underlimit ซึ่งตอนนี้ก้อยังไม่ทราบว่ามันจะอยู่ได้นานเท่าไรเพร าะถ้าเรายังไม่คิดจะรวมกันให้มากกว่านี้em85เหนื่อยจ ัง
    ถูกต้องแล้วคร๊าบบบบบบบบบบบบบ
    บริการเช็คปั๊ม - หัวฉีด เครื่องยนต์ดีเซลและคอมมอนเรล ทุกชนิด รับติดตั้งกล่องดันราง
    และหัวฉีดแต่ง ช่างอัจ 081-355-9604
    อัจจพล เรืองวานิช เลขบัญชี 354 057 6 273 ธ.กรุงเทพ / ออมทรัพย์ สาขาหัวหิน
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...aysprune=&f=69 ([email protected])

Junior Member Warlord's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เริ่มจากประมาณปี 2538 ก้อได้เริ่มมีรถvaspa รุ่นgs มาใช้ในหัวหิน 1 คัน ก้อคือรถพี่จิ๋วต่อมาได้มีการรวมตัวกันเกิดขึ้นซึ่งต อนนั้นไม่มีชื่อกลุ่มแต่อยู่ในนามของกลุ่มเบียร์เสื่ อ( BEERSUE' )กลุ่มขี้เมา
    ก้อมีคนในกลุ่มดังนี้ พี่จิ๋ gs พี่อัจ 64 พี่จบ 64 พี่หนุ่ม mz พี่โอ๊ด rally พี่หน่อย gs พี่ต๋อย ยืมตลอด
    ต่อมาได้ไปร่วมงานที่เพชรบุรีคืองานพระนครคีรีครั้งท ี่16 ทำให้พวกเราในกลุ่มหัวหินได้เปิดหูเปิดตามากยิ่งขึ้น มีการติดต่อกับกลุ่มอื่นๆ ในเรื่องของการหาอะไหล่มาใช้งานและหลังจากนั้นไม่นาน ก้อมี
    พี่อัจ ซึ่งสนใจแต่รถ racing ก้อเปลี่ยนตัวเองมาสนใจรถ vaspa อย่างจริงจังและต่อมาก้อกลายมาเป็นช่างซ่อมในกลุ่มแล ะเป็นตัวตั้งตัวตีทำให้เกิดกลุ่ม under limit ขึ้นซึ่งก้อได้เริ่มมาประมาณปี 2546 กลุ่ม under limit ก้อได้กำเนิดขึ้นมา สถานที่ก่อตั้งก้อคือร้านนมตรงข้ามตลาดโต้รุ่ง 2
    ร้านพี่คม สมาชิกตอนนั้นมี พี่อัจ 64 พี่เอ 64 พี่เอ๋ c70 พี่เก๋ c70 มอน R25/3 บอย ถั่วเขียว อาจารย์อู้ ss และก้อยังไม่สามารถหาประธานกลุ่มได้ ก้อได้ไปติดต่อและยัดเยียด พี่อู้ ซึ่งมีความสนใจในด้านนี้อยู่แล้ว ก้อได้รับการตอบรับและรับผิดชอบเป็นประธานกลุ่มคนแรก และกลุ่ม under limit ก้อได้กำเนิดขึ้นอย่างจริงจังและต่อมาได้มีการชักชวน ผู้ที่ใช้รถคลาสสิคในหัวหินมารวมมากขึ้น จนมีสมาชิกในกลุ่มจำนวน 25 คัน และได้ออกทริปไปงานสำคัญหลายงาน เช่น งาน custom ที่กาญจนบุรีและสระบุรี และงานไบค์วีคต่างๆ รวมทั้งจัดทริปทำกิจกรรมเพื่อสังคมกันอยู่เสมอ ขณะนี้กลุ่ม under limit ก้อได้เป็นที่ยอมรับของกลุ่มต่างๆตั้งแต่เหนือจรดใต้ ส่วนใหญ่ก้อจะรู้จัก กลุ่มหัวหิน under limit ซึ่งตอนนี้ทางกลุ่มก็นัดรวมกันทุกวันเสาร์ เวลาประมาณ 3 ทุ่มเป็นต้นไป ณ สวนสาธารณะโผน กิ่งเพชรใกล้กับสถานีกาชาด หัวหิน และยินดีต้อนรับทุกท่านครับ แวะเวียนมาเยี่ยมเยียนพวกเราได้เสมอ และอยากฝากทิ้งท้ายสำหรับ แนวทางของกลุ่ม Under Limit ของพวกเราว่า พวกเราเป็นพวกรักและชื่นชอบรถจักยานยนต์ คลาสสิค ที่เรียบง่าย ไม่มีหัวหน้ากลุ่ม ไม่มีประธาน ไม่มีเลขา ไม่มีเหรัญญิก ไม่เคยห้ามใครไม่ให้เข้ากลุ่ม หรือ ห้ามไม่ให้ไปกลุ่มอื่น หรือตั้งกลุ่มใหม่ รวมทั้งไม่เคยไล่ออกจากกลุ่ม มีแต่เพื่อน ๆ เพื่อนที่พอพูดถึง มอเตอร์ไซด์คลาสิค แล้วทุกคนเท่าเทียมกัน ไม่มีว่าใครขี่มานานแล้วเป็นเทพ พึ่งเข้ากลุ่มเป็นลูกกระจ๊อก ขี่ยี่ห้อนี้แล้ว เจ๋งกว่ายี่ห้อนั้น แล้วก็ไม่เคยรังเกียจ ใครที่ขี่ เวฟ หรือ นูโว เข้ามาทักทาย หรือแม้แต่จะไปทริปกับพวกเรา เพราะพวกเราเข้าใจว่านี้เป็นแค่ส่วนหนึ่ง หรือ ส่วนประกอบหนึ่ง ที่ทำให้ชีวิตของพวกเรามีความสุข ก็แค่นั้นครับ

Member jew gs2's Avatar
    สถานที่
    ONLY ONE ONLY MAN
    ขอบคุณ
    0

จบได้อย่างสวยงามมาก ใช่แล้วผมอยู่กับรถมา 12 ปีผมยอมรับว่ามีความสุขมากถึงจะใช้ไปซ่อมไปแต่ก้อมีค วามสุขไม่เคยคิดจะเลิกใช้ถึงจะเปลี่ยนมาหลายคันแล้วก ้อตามem24
    ติดต่อ 086-5149676(ture) 095-1514976(AIS) by jew gs...
    facebook ร้านเปรม หัวหิน อณุชา พงโพธิ์ เลขบัญชี 919-201202-2 ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาตลาดฉัตรไชย (หัวหิน) ออมทรัพย์

SIAME CRUSTIES HooliCRUST's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

ก่อนส่งในข้อความวันนี้ ผมได้แก้ไขไป นิดหน่อยครับพี่ เดี๋ยว เคยรอดูหนังสือ
    ให้ว่ากลุ่มจะออก ประมาณอีกเล่มต่อจากเล่มหน้า
    เออ เล่มเดือนนี้จะเป็น สาย Mods ครับ
    555666 ขอโทษนะที่ต้อง ออกก่อน Mods มันแรง จริงไหมพวก 555666

354-0-54189-7 ธ.กรุงเทพ ส.หัวหิน วีระเดช ปลีคงธุ

Rally 200 Racing mas150's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Hooligans อ่านข้อความ
    ก่อนส่งในข้อความวันนี้ ผมได้แก้ไขไป นิดหน่อยครับพี่ เดี๋ยว เคยรอดูหนังสือ
    ให้ว่ากลุ่มจะออก ประมาณอีกเล่มต่อจากเล่มหน้า
    เออ เล่มเดือนนี้จะเป็น สาย Mods ครับ
    555666 ขอโทษนะที่ต้อง ออกก่อน Mods มันแรง จริงไหมพวก 555666
    เดี๋ยวรอสาย Racing พร้อมก่อนจะลงมั่งอิอิ 555+

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

จะให้รอไปถึง ปีหน้ารึเปล้าล่ะ 2 ปีก็รอได้นะ เฮ้ย รึ 3 4 5 6 7 8 9 10 ปี ก็ได้จ๊ะ
    คุณมาส 180

Rally 200 Racing mas150's Avatar
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Hooligans อ่านข้อความ
    จะให้รอไปถึง ปีหน้ารึเปล้าล่ะ 2 ปีก็รอได้นะ เฮ้ย รึ 3 4 5 6 7 8 9 10 ปี ก็ได้จ๊ะ
    คุณมาส 180
    555+ รออีกแป๊บเคลียหนี้ให้หมดก่อน เดี๋ยวเจอชุดใหญ่...

สถานที่
    ขอบคุณ
    0

เออ หนี้ พี่ อย่าลืมล่ะกัน

Bookmarks