สตาร์ทมือพังครับ..

ชื่อกระทู้: สตาร์ทมือพังครับ..

Junior Member scooterism's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สตาร์ทมือพังครับ..

เดิมใช้งานได้ตลอด..เพิ่งจะเสีย..อาการคือมีเสียงหมุ นของเฟืองครับ..แต่สตาร์ทไม่ติด..ถามผู้รู้ว่าเกิดจา กอะไร..แล้วค่าใช้จ่ายในการซ่อมเท่าไรครับ..ขอบคุณคร ับ
    you will never ride alone

Senior Member MaD_RaiDeR's Avatar
    สถานที่
    สมาคม แหกด่าน ตำรวจตรวจขี้เป็ด
    ขอบคุณ
    0

ดูก่อนครับที่ตัวเฟืองที่ไดร์มันขบกับเฟื่องที่จานไฟ รึป่าวคับ โดยถอดฝาครอบจานไฟออกแล้วสตาทดูคับ ถ้าเพื่องรูดก็ดูว่าตัวไหนแล้วก็เปลี่ยนครับ ลองดูแบตก็ได้ครับว่าเสื่อมรึป่าวเพราะถ้าเสื่อมแรงท ี่มันจะไปฉุดจานไฟก็น้อยอ่ะครับอาจจะทำให้รถไม่ติดได ้ครับ ป.ล.ผิดถูกประการได้ของอภัยและคำชี้แนะด้วยครับ
    เสี่ยว ไปวันๆๆ

Junior Member scooterism's Avatar
    สถานที่
    -
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุณมากครับ..

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MaD_RaiDeR อ่านข้อความ
    ดูก่อนครับที่ตัวเฟืองที่ไดร์มันขบกับเฟื่องที่จานไฟ รึป่าวคับ โดยถอดฝาครอบจานไฟออกแล้วสตาทดูคับ ถ้าเพื่องรูดก็ดูว่าตัวไหนแล้วก็เปลี่ยนครับ ลองดูแบตก็ได้ครับว่าเสื่อมรึป่าวเพราะถ้าเสื่อมแรงท ี่มันจะไปฉุดจานไฟก็น้อยอ่ะครับอาจจะทำให้รถไม่ติดได ้ครับ ป.ล.ผิดถูกประการได้ของอภัยและคำชี้แนะด้วยครับ
    ...
    ขอบคุณมากครับ..
    เคย..เป็นแบบนี้ครั้งนึงครับ..เลยเอาแบตไปชาร์ทแล้วห ายครับ..แต่ตอนนี้ลองชาร์ทแบตแล้วยังไม่หาย...เลยเปล ี่ยนแบตทั้งลูกเลยครับ..นึกว่าจะหาย..em99..
    you will never ride alone

Bookmarks