อยากรู้ว่ากุญแจที่อยู่ตรงคอของสปิ๊น

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: อยากรู้ว่ากุญแจที่อยู่ตรงคอของสปิ๊น

safetyy's Avatar
    สถานที่
    ขี่กับเพื่อนนั้นแหละ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากรู้ว่ากุญแจที่อยู่ตรงคอของสปิ๊น

มานคือกุญแจอะไรคับ ผมงง เพราะรถผมกุญแจมานอยู่ในฝากระโปรงหลังง่ะ บอกผมที่ผมจะได้รู้ซักที เห็นของพวก 64 มานเป็นสวิดซ์ เลยอ่ะคับใครรู้บอกผมที่em99

Gangsta Member PORTH's Avatar
    สถานที่
    T.L.K 13 Ghosts.
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ safetyy อ่านข้อความ
    มานคือกุญแจอะไรคับ ผมงง เพราะรถผมกุญแจมานอยู่ในฝากระโปรงหลังง่ะ บอกผมที่ผมจะได้รู้ซักที เห็นของพวก 64 มานเป็นสวิดซ์ เลยอ่ะคับใครรู้บอกผมที่em99
    กุญแจที่อยู่ตรงคอ คือ กุญแจสำหรับล็อคคอ
    แต่กุญแจที่อยู่ ตรงกระดูก(ใต้ที่นั่งคนขี่)หรือในเก๊ะรถ คือกุญแจเครื่อง
    ส่วนที่ท่านเห็นเปนปุ่มเหลืองๆตรงแฮนด์ด้านขวา คือปุ่มดับเครื่อง ซึ่งมีกันทุกคัน ละ

ตอนได้รถครั้งแรก ผมยังเข้าใจผิดเลย นึกว่ากุญแจล็อคคอ คือ กุญแจสตาร์ท 55+
    หลงงงตั้งนานหลายเดือน ว่ากุญแจอะไรวะ อยู่ในเก๊ะ ไม่รู้นี่หว่า ไม่มีใครบอก
    em93
    Gangsta Born In LADPRAO

"รั ก ส ง บ แ ต่ ไ ม่ ย อ ม ส ย บ ใ ห้ ใ ค ร"

T.L.K SC ลาดพร้าว

ขายเสื้อมอดเอเชีย ตัวละ300 http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=57734

safetyy's Avatar
    สถานที่
    ขี่กับเพื่อนนั้นแหละ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขอบคุงก๊าบ

ผมเพิ่งมีคันแรกอ่ะคับใช้มา3เดือนและอิอิ

Rally Member smuzcrew's Avatar
    สถานที่
    จริงใจ scooter club
    ขอบคุณ
    0

ตอนผมได้มาแรกๆ ไม่งงนะ เพราะ มีคนบอกไว้ก่อนแล้ว ไม่งั้นก็คงงง เหมือนกัน
    แต่ที่แน่ๆ ตำรวจที่มันจับผม ส่วนมากจะงง เพราะเห็นพี่ทั่นเค้าคลำกุญแจล๊อกคอกันใหญ่เลย
    ประมาณว่าจะดึงกุญแจไม่ให้ผมหนี ประมาณนั้น คลำอยู่นานจนผมต้องบอก ว่าไม่ใช่รูกุญแจรถพี่
    ...............em98 555
    "การถ่ายภาพคือการหยุดทุกสิ่งทุกอย่างไว้ให้เป็นนิรั นดร์

Member My Sprinter, I'm sprinter's Avatar
    สถานที่
    บ้านอยู่แถวเมืองชล แวะมาเที่ยวนะครับ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ smuzcrew อ่านข้อความ
    ตอนผมได้มาแรกๆ ไม่งงนะ เพราะ มีคนบอกไว้ก่อนแล้ว ไม่งั้นก็คงงง เหมือนกัน
    แต่ที่แน่ๆ ตำรวจที่มันจับผม ส่วนมากจะงง เพราะเห็นพี่ทั่นเค้าคลำกุญแจล๊อกคอกันใหญ่เลย
    ประมาณว่าจะดึงกุญแจไม่ให้ผมหนี ประมาณนั้น คลำอยู่นานจนผมต้องบอก ว่าไม่ใช่รูกุญแจรถพี่
    ...............em98 555

ฮาตรึมมมมม... ตึ๊ง ตึ๊ง ตึง ตึง ตะลึง ตึง ตึง ...

Bookmarks