เรื่องนี้พี่อยากบอกน้อง ให้เข้าใจ...คลาสสิค ไทยแลนด์ - หน้า 10

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เรื่องนี้พี่อยากบอกน้อง ให้เข้าใจ...คลาสสิค ไทยแลนด์

ต้นน้ำซี's Avatar
    สถานที่
    ต้นน้ำซี
    ขอบคุณ
    0

Smile ใช่เลยคับน้าเล็ก

เห็นด้วยทุกประการ สนับสนุนความคิดดีๆ

ต้นน้ำซีคลาสิค อ.หนองบัวแดง

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

Unhappy

ผมว่าผมเห็นอยู่เยอะนะคับพวกคลาสสิคขับแว้นต์แต่งแว้ นต์เนี่ยต้องทำไงดีคับ?em96
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

Junior Member Riobenz's Avatar
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เห็นด้วยครับผม

ผมว่าเวลาไปงานหน้าจะจอดรถกันให้เรียบร้อย

แล้วบางคันทำท่อเสียดังมาก

คนที่เขามาร่วมงานก็ลำคานนะครับ

เวลาพักผ่อนก็เอารถมาบิดแข่งกัน

คนที่จะพักผ่อนก็เขาก็ไม่ได้ผักผ่อน

ผมเห็นด้วยจริงๆครับ

หาญ Classic Bike on Tour klahan's Avatar
    สถานที่
    นครกาหลง
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

ต้องทำกันจริงๆ ซักทีล่ะครับ น้าเล็ก เอาให้เด็ดขาดเลย ส่วนในความคิดผมน่ะ เห็นภาพอย่าง น้าเล็ก บอกแล้วก็อดทนไม่ได้เหมือนกันครับ กันเหตุการณ์แบบนี้ครับ.....
    รัพ่....วิ่ย่พี

หาญ นครกาหลง ติดต่อ 089-6273467 ตลอด24ช.ม

ครับ

๐SCCS๐'s Avatar
    สถานที่
    สันติสุขสุรินทร์
    ขอบคุณ
    2

เห็นด้วยอย่างยิ่ง ครับน้าเล็ก

ถ้าคุณรักคลาสสิคจริง "หยุดเเว้นเถอะครับ"
    "Since 2004"

Just Like It >>>> https://www.facebook.com/acousticgui...er/?fref=photo <<<< Just Like It

tasto2005's Avatar
    สถานที่
    ณ เมืองเลย
    ขอบคุณ
    0

ถ้าทุกคนอย่างให้วงการคลาสสิคอยู่กับตลอดไป ควรหยุดพฤติกรรมเหล่านี้ได้แล้ว มันไม่ได้ทำให้คุณดูดีดูเด่นขึ้นมาเลย ซ้ำแถมคุณยังจะโดนผู้อื่นปาหน้าด้วยซ้ำ ไปไหนก็ไม่มีใครตอนรับ

คลาสสิคอยู่ที่ไหน...อยู่ที่รถหรือที่คน

สีโขะ...รถไม่แรงแต่วิ่งไม่หยุด...ไปกับหัวใจคลาสสิค

Mini_Dream7's Avatar
    สถานที่
    เมืองเกินร้อย_๑๐๑
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน .

เห็นด้วยทุกประการครับ

topbig's Avatar
    สถานที่
    Top อะไหล่
    ขอบคุณ
    0

ถูกเลยป๋าเหอๆๆ ไม่รู้จะพูดกับไอ้พวกนี้อย่างไรอะครับพูดไปก็เหมือน สีซอให้ควายฟัง ครับ มัยยิ่งจะทำใหญ่อะครับบ
    ร้านTop อะไหล่083-2101643 นครสวรรค์ จำหน่ายเครื่อง LIFAN 110-250 สูบตั้ง สูบนอนทุกรุ่น อะไหล่แต่งรถชาลี อยากดูรูปเครื่อง+อะไหล่ หาใน google พิมพ์ ร้าน Top อะไหล่ เลย

Senior Member tongmoto's Avatar
    สถานที่
    Freedom Bike Chachoengsao
    ขอบคุณ
    0

Red face อืมมม..

จากที่ผมอ่านมาตั้งแต่หน้าแรกที่น้าเล็กออกมาพูดจนถึ งหน้าสุดท้ายนี้ มีแต่คนที่เห็นด้วยทุกคนแต่ทำไมมันก็ยังมีเหตุการณ์แ ว๊นส์เกิดขึ้นในงานตลอด ก็เพราะว่าคนที่แว๊นส์มันไม่ได้เข้ามาในบอร์ดนี้มันไ ม่ได้อ่านมันไม่ได้รับรู้ว่าเราหรือคุณๆทั้งหลายกำลั งวิจารณ์มันอยู่ หรือบางคนเข้ามาเห็นชื่อกระทู้มันอาจไม่เข้ามาดูด้วย ซ้ำเพราะว่าเข้ามาอ่าน (กรูส์ก็โดนด่าอ่ะดิ่) ใช่หรือเปล่าครับแล้วอีกอย่างที่คุณๆทั้งหลายเข้ามาอ ่านหรือได้แสดงความคิดเห็นต่างๆนาๆนี่คุณได้เอาเรื่อ งที่เกิดขึ้นในเวปบอร์ดไปกระจายข่าวให้เพื่อนๆหรือคน ที่มันแว๊นส์ได้รับรู้หรือเปล่า ผมเห็นมาหลายกระทู้ละในบอร์ดที่ตั้งกันขึ้นมาระบายคว ามในใจของคนที่ได้ประสบเหตุกราณ์ทำนองนี้มา แต่มันก็ไม่เห็นมีการเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้นเลย ก็ยังมีเหตการณ์แว๊นส์บ้าง ตีกันในงานโดนดักตีบ้างในงานนู้นงานนี้ให้ได้รับรู้ต ลอด บ้างก็ไปโทษเจ้าภาพบ้างบ้างก็ไปโทษเด็กวัยรุ่นในถิ่น พื้นที่ที่เข้ามาวุ่นวายบ้าง เราเคยหันกลับมามองตัวเองบ้างหรือเปล่าครับว่าเหตุมั นเกิดจากอะไรกันแน่ ผมก็เห็นด้วยกับน้าเล็กและผมก็เห็นด้วยกับท่านตำรวจ( ผมไม่ได้ญาติมิตรกับคนมีสีนะ)แต่ผมเห็นว่าท่านทำถูกแ ล้วที่จับพวกเราน่ะ จับคนที่ทำไม่ถูกกฎหมายจับพวกที่มันแอบแฝงเข้ามาให้ส ิ้นซากไปจะได้เหลือแต่คนที่รักคลาสสิคตัวจริง ผมขอถามพวกคุณๆหน่อยเวลารักใครชอบใครซักคน คุณยอมทำทุกอย่างเพื่อให้ได้เขาคนนั้นมาเป็นคู่ชีวิต
    แล้วทำไม ในเมื่อคุณๆก็รักรถคลาสสิค คุณก็ต้องสามารถยอมทำทุกอย่างเพื่อให้ได้มันมาและทำใ ห้รถคันนั้นเป็นรถที่ถูกกฎหมายจราจรคุณจะแต่งรถตามไอ เดียสุดบรรเจิดเริดหรูแล้วแต่จะคิดได้ คุณก็ทำไปตามสิทธิส่วนบุคคลแต่คุณๆก็ควรคำนึงไว้ว่าท ำแล้วไม่ส่งผลกระทบอันเลวร้ายต่อการขับขี่และผู้ร่วม ทาง แล้วคุณจะไปกลัวท่านตำรวจทำไมจริงหรือเปล่าครับ แล้วก็เรื่องในการขับขี่กฎหมายเขาก็ระบุชัดเจนว่าคุณ จะขับขี่รถไม่ว่าประเภทไหนก็ต้องมีใบอนุญาติขับขี่ตา มประเภทนั้นๆ เพื่อให้คุณได้ผ่านการอบรมกฏหมายการจราจรเพื่อป้องกั นเหตุที่เกิดขึ้นบนถนน แล้วที่คุณๆมาบอกว่าน้องในกลุ่มนั้นกลุ่มนี้ประสบอุบ ัติเหตุ บาดเจ็บบ้างเสียชีวิตบ้าง แล้วก็คุณๆบางคนไปด่ากล่าวว่าเหตุเป็นเพราะรถยนต์ตัด หน้าบ้างเฉี่ยวชนทำให้เกิดอุบัติเหตุบ้าง มันใช่หรือเปล่า คุณย้อนกลับมาดูน้องๆคุณในกลุ่มบ้างหรือเปล่าว่าเค้า ขับขี่โดยอยู่ในกรอบและกฏหมายจราจรไหม มีสภาพร่างกายและสติที่พร้อมในการขับขี่ไหม ผมก็ไม่ใช่ว่าจะเข้าข้างทางรถยนต์นะ บางครั้งผมก็ยังเจอรถยนต์แบบไร้การอบรมเลยครับ ผมก็เล่นรถคลาสสิคมาไม่กี่ปีหรอกแต่ผมก็รักรถคลาสิคผ มก็ยอมเพื่อที่จะมีรถคลาสสิคแบบถูกกฏหมายจราจร และก็ใส่ใจในเรื่องอุปกรณ์การป้องกันส่วนตัวมากๆ และก็ได้ผ่านการอบรมกฏหมายจราจรมาแล้ว ผมไม่เคยกลัวด่านตำรวจเพราะผมขับขี่ถูกกฏหมายจราจรทุ กวันนี้ผมเน้นย้ำมากๆในเรื่องอุปกรณ์ป้องกันส่วนตัวก ับเพื่อนสนิทที่ขี่ด้วยกันเพราะไม่อยากให้คนที่ผมรัก ได้จากไปก่อนวัยอันควร
    สรุป(เขียนมาซะเยอะเลย)
    1.คนที่รักรถคลาสสิคตัวจริงเรื่องรถที่ถูกกฏหมายจราจ รคิดว่าไม่ยากใช่ไหมครับที่จะทำให้มันถูกต้อง
    2.วุฒิภาวะและความรับผิดชอบก็ให้มันถึงเวลาแล้วค่อยม าขี่ก็ได้ครับมันไม่สายไปหรอกครับ(คลาสสิคไม่มีวันสล ายไปจากสังคมไทยหรอก)
    3.เน้นย้ำในเรื่องอุปกรณ์ป้องกันส่วนตัวกันนะครับเพื ่อตัวท่านเองและคนที่รักท่าน
    ยังงัยก็ช่วยกันรณรงค์นะครับ ไม่อย่างนั้นคำๆนี้ "รถคลาสสิค"คงจะเป็นอดีตที่ไม่น่าจดจำมันคงจะสูญหายไปกับกาลเวลา ช่วยกันนะครับแล้วท่านจะได้ความอนุเคราะห์จากทางตำรว จอีกเยอะครับ....

ตาต๋องบางน้ำเปรี้ยว....
    Freedom Bike Chachoengsao
    Two Wheel One Engine And One Rider

Are you ready ?
    YOU SURE !
    GO...!!!!!!!!!

มาเที่ยวบ้านผมกันเน้อ...
    http://www.thaiscooter.com/forums/fo...play.php?f=192
    http://tongmoto.multiply.com/

na-ja*na-ja kongsak77's Avatar
    สถานที่
    พรเจริญคาสสิค หนองคาย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน mc พรเจริญ

อ่านกันทุกคนนะคับ

up up..

สนิมดิน ฮ่ะ's Avatar
    สถานที่
    สนิมดิน กบินทร์บุรี. (สายหมอบ กบินทร์บุรี)
    ขอบคุณ
    0

Talking เยี่ยมเลยตาต๋อง

แนค 081 -2969258

Facebook: แนค ครับ แนค

[email protected]
    สนิมดิน กบินทร์บุรี
    Snimdin Kabinburi

ธนาคารกรุงไทย วีรยุทธ อร่ามเรือง เลขบัญชี 236-0-439-618
    [/COLOR][/SIZE]
    [CENTER]

Junior Member LongLoyClub's Avatar
    สถานที่
    ล่องลอย Classic Club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ล่องลอยคลับ

เห็นด้วยคร้าบ

ล่องลอยคลับ
    KhonKaen & Classic Club

ชมรมอนุรักษ์รถโบราณล่องลอยClub

LONGLOY CLUB LONG LIVE THE KING

Junior Member worrapat's Avatar
    สถานที่
    รถเก่าเมืองหนาว
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รถเก่าเมืองหนาว

อยากเจอป๋าเล็กตัวจริงครับ

em95em95em95em95

Member thekopza's Avatar
    สถานที่
    นักขี่อิสระ
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยอย่างแรงเลยคร้าบบบบ

พวกแว๊นไม่ค่อยสนใจหรอกคร้าบ

พวกนี้ไม่ค่อยเอาสนุกเอามันอย่างเดียว

ยกมือขวาด้วยคร้าบบบบบบบบบบem95

Junior Member thunstopza2's Avatar
    สถานที่
    สองล้อเสลภูมิ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เห็นด้วยครบ

เห็นด้วยอย่างแรงครับ
    พวกนี้มันไม่สนใจอะไร
    หลอกครับมันเอาแต่ว่ามันสนุกอย่าง
    เดียวเท่านั้นแหละem87

หน้าที่ 10 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks