เรื่องนี้พี่อยากบอกน้อง ให้เข้าใจ...คลาสสิค ไทยแลนด์ - หน้า 11

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เรื่องนี้พี่อยากบอกน้อง ให้เข้าใจ...คลาสสิค ไทยแลนด์

phantom ล้อซี่ลวดเซอร์วิส Bigba'Dcmc's Avatar
    สถานที่
    สองล้อลูกพ่อบอสโก
    ขอบคุณ
    0

Unhappy

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันน้ะครับ ว่าทำไมความแว้นถึงได้มาทำลายคลาสสิค รถที่ทำๆกันมาทั้งเปลี่ยนเครื่องทำแรง แต่งเอาของแว้นมาใส่ ลงล้อเล็ก ล้อทอง โช้คแก๊ส ท่อบูม ฯลฯ
    em96

โตขึ้นผมจะเป็น Steed600
    บิ๊กบ้า - เมืองคนงาม อาร์มนักบุญจ้า 555

Junior Member Benzapp's Avatar
    สถานที่
    ขวานไทย สระบุรื คลาสสิค&บิ๊กไบค์
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ขวานไทยสระบุรี คลาสสิค&บิ๊กไบค์

ผมเห็นด้วยกับน้าเล็กคับแล้วจะทำยังไงให้เรื่องพวกนี ้หายสาบสูญไปจากสังคมคลาสสิคเสียที

ขี่เพื่ออุดมการณ์

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

ผมเป็นสมาชิกหม่ายนะคับผมก้อเห็นด้วยกับน้าเล็กพูดผม ชอบคลาสสิกมากกว่าจะมีรถด้ายก้อดันมีรถม่ายมีทะเบียน อีกท้อจัยเปนบ้าเลย

ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยครับ

ตอนก่อนผมจะมีรถเคยไปเล่นดนตรีในงานของ km7 ที่จัดใน มธส.(นานมากแล้ว)

ชอบมากเลยครับ สนุกเป็นกันเอง ภาพในงานสุดยอดมากทำให้อยากได้รถ

แต่กว่าจะได้ก็นานมาก พอได้แล้วไปออกทริบดูกะน้องๆ แตกต่างอย่างสิ้นเชิงเลยครับ

เข้าใจครับว่าคนเยอะคุมยากแต่อยากให้ยิ้มกันๆหน่อยไม ่ใช่ตาขวางอย่างเดียว

เฮ้ออออ

Senior Member Hyyeen's Avatar
    สถานที่
    Sperm Scooter Club
    ขอบคุณ
    0

ไม่ไหว ครับ งานเมืองเลย เสี่ยว เยอะ จริงๆ

Junior Member XLstepRacing's Avatar
    สถานที่
    เจ้าพระยาคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถูกต้องเลยคับ

ตามน้าเล็ก.....เลยคับem95em95
    [SIZE=5][COLOR=blue]ยีนส์..เอง
    เจ้าพระยาที่คุ้นเคย

Senior Member CHAI NONGBUA CLASSIC's Avatar
    สถานที่
    Nongbua Classic
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เห็นด้วยคร้าบป๋า

เห็นด้วยอย่างยิ่งคร้าบป๋า

สถานที่
    พังโคนคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

Post พังโคนคลาสสิค คลับ

สมควรอย่างยิ่งครับ

ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยครับ
    คำพูดพิสูดทุกสิ่งไม่ได้ แต่การกระทำนั้น อาจบ่งบอกได้

Junior Member nokker123's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เจ้าราชพะเยา

เห็นด้วยกับน้าเล็กครับ เพราะว่าเด็กๆบางคนมาเพื่อดื่มกันแต่ความหมายที่แท้จ ริงแล้วเราอยากแลกเปลี่ยนความคิดกันและคุยกันในเรื่อ งต่างที่ทำเพื่อสังคมอะ ใช่ไหมครับเพื่อนๆ พี่ๆ น้้องๆ

Junior Member Chumsaeng_CS's Avatar
    สถานที่
    Chumsaeng
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน พี่อยากบอกน้องให้เข้าใจ (ชุมแสงคลาสสิคไทยแลนค์ นครสวรรค์)

ข่าวร่วมด้วยช่วยกัน..... คลาสสิค ไทยแลนด์

สวัสดีประธานชมรมรถจักรยานยนต์คลาสสิคทุกท่าน และทุกชมรมทั่วไทย ผมน้าเล็ก ชุมแสง คลาสสิคไทยแลนด์นครสวรรค์ ผมมีข่าวมามาเล่าให้ฟัง คือ เรื่องปัญหาการขับขี่รถจักรยานยนต์ของชาวเราชมรมรถจั กรยานยนต์คลาสสิค มันมีปัญหาเรื่องเกิดขึ้นบนท้องถนน คือ เมื่อวันที่น้าเล็กไปจังหวัดเลย เจ้าหน้าที่ตำรวจสั่งจับอย่างเดียว ไม่ว่าจะเป็นหน้างานก็จับ เมื่อก่อนมันไม่เป็นอย่างนี้ หนทางไกลแค่ไหน เราชาวสองล้อคลาสสิคก็จะไปหากันและพบกันบ่อยๆ แต่ถ้ามันเกิดปัญหาอย่างนี้อยู่บ่อยๆ ก็นึกท้อใจ น้าเล็กจะเล่าให้ฟัง เรื่องมีอยู่ว่า พวกเราชาวชมรมรถจักรยานยนต์คลาสสิคไปงานที่ชมรมจัดขึ ้น พวกท่านลองมองดูรอบๆ งาน รถจักรยานยนต์แต่ละคันมองดูแล้วเหมือนรถแข่งซะมากกว่ า และไม่ใช่รถแข่งธรรมดา เป็นรถแข่งของแม้วที่เขาใช้แข่งกันในป่า เวลาออกจากป่าพวกเขาต้องพกพากิ่งไม้มาด้วย และหักกิ่งไม้ทำตำหนิไว้เพราะเดี๋ยวกลับบ้านไม่ถูก มีอีกอย่างหนึ่งคือ กระป๋องเบียร์ พอเจอข้างทางก็เก็บมา รถไม่มีที่ใส่ก็ใช้เชือกผูกลากกันมาเสียงดังโครมคราม รถบางคันก็เหลือแต่โครงกับเครื่องยนต์ พอเจ้าหน้าที่ตำรวจเห็นก็เรียกตรวจจับ พลอยทำให้เสียเวลารถคันอื่นๆ ไปด้วย และมีอีกเรื่องที่จะเล่าให้ฟัง คือ เรื่องของเด็กที่ขับขี่รถจักรยานยนต์ น้าเล็กคิดว่ามันยังไม่ถึงวัย อย่างน้อยก็ควรจะมีใบขับขี่เสียก่อน ในฐานะที่เราเป็นประธานกลุ่ม เราก็พอจะคุยกับเจ้าหน้าที่ตำรวจได้ บางครั้งพาเด็กไปงานชุมนุมรถจักรยานยนต์คลาสสิคก็ควบ คุมไม่อยู่เหมือนกัน พาให้งานเขาเสีย พลาดพลั้งลูกเขาตายไปก็เป็นเรื่องยุ่ง บางครั้งเด็กก็ดื่มเหล้า สูบบุหรี่ ดูแล้วไม่เหมาะสม น้าเล็กอยากให้เป็นเหมือนเมื่อก่อน คือ เวลาเราออกทิปทัวร์ไปงานชุมนุมจักรยานยนต์รถคลาสสิค เราพบปะสังสรรค์แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน ในฐานะที่พวกเราเดินทางมากันไกลๆ มีใจรักรถจักรยานยนต์คลาสสิคเหมือนกัน แถมเรายังได้มิตรจากแดนไกลอีกด้วย คือ พอไปถึงงานชุมนุมรถจักรยานยนต์คลาสิคก็ให้เอารถมาจอด เรียงกันให้เป็นแถวดูสวยดีกว่าที่พอไปถึงงานแล้วก็ขั บขี่กันเสียงดังอย่างสนุกสนาน ดูเหมือนจะมาแข่งรถกันมากกว่า หรือสมาชิกชมรมเป็นเด็กแว๊น ที่ชอบขี่แข่งกันอยู่ที่บ้าน งานทุกงานที่เราชาวชมรมรถจักรยานยนต์คลาสสิคจัดขึ้น ขอให้ทุกท่านให้เกียรติเจ้าภาพจัดงานด้วย เพื่อความสงบเรียบร้อยของงานและความคงอยู่ของงานที่จ ะดำเนินต่อๆ ไปอีกนาน

สวัสดี
    น้าเล็ก ชุมแสงคลาสสิค นครสวรรค์ ไทยแลนด์
    โทร. 08-1688-5147
    อยากให้พี่น้องแสดงความคิดเห็นด้วยครับพี่น้อง
    http://www.thaiscooter.com/forums/at...1&d=1184085602

รูป

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Chumsaeng_CS : 20-10-2009 เมื่อ 22:29

Senior Member นักขับไร้สังกัด's Avatar
    สถานที่
    ไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

ผมว่ามันจัดสรรอยากอ่าคับเพราะเดี๋ยวนี้ขับกันเกื่อน มากพวกเด็กน้อยแล้วเด็กแว้นในคราบคราสิคเราจาทำไงก่า พวกเขาดี

Senior Member Valkyries_Classic's Avatar
    สถานที่
    Born To Ride
    ขอบคุณ
    0

Talking เห็นด้วยอย่างยิ่ง..........

ผมเห็นด้วยครับ...............

แต่ผมว่าไอ้พวกเด็กๆที่ยังไม่มีใบขับขี่ กินเหล้า+สูบบุหรี่ ในงานอย่างที่ว่า

มันไม่ได้มาเล่นเว็บแบบเราๆหรอกถึงมีก็ส่วนน้อย แล้วเด็กอะครับความคิด

ยังมีไม่มากพอ ผมว่าต้องมีคนส่งเสริม ไม่งั้นเด็กมันก็ไป เล่นลูกแก้ว ยิงนก

ตกปลา แบบผมตอนอายุ 15 แล้ว ไม่มาขี่รถ(เอาเงินไหนมาซื้อ)ไม่มากินเหล้า

(จะกินได้ไงถ้าไม่มีคนส่งหรือซื้อมา)สูบบุหรี่(จะมีไ ด้ไงกฏหมายเค้าไม่ขายให้)

เรื่องชู้สาวก็ด้วย ผมเห็นตีกันก็เรื่องผู้หญิงเกือบจะทุกงาน แบบว่าคุณจะมาจีบ

แฟนกูหรอคุณโดน(ที่เห็นน่ะอายุน่าจะ18+) แล้วเรื่องการแต่งรถ เด็กมันจะทำได้

ก็ต้องมีตัวอย่างและคนส่งเสริม คนยุยง.....................

.................ท่านใดไม่ชอบสิ่งที่ผมตอบก็ติได้น่ ะแต่ผมว่าไปตามความจริง.................

ปล*ผู้ใหญ่ พี่ๆในกลุ่ม ต้องช่วยกันปลูกต้นกล้าที่มีคุณภาพ ชี้ทางดีๆให้เค้า
    In Come Back...กลับมาแว้วววว

Member been-kk-classic's Avatar
    สถานที่
    Ld_ladiez on the road
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน วู๊วว วสุดยอด

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Valkyries_Classic อ่านข้อความ
    ผมเห็นด้วยครับ...............

แต่ผมว่าไอ้พวกเด็กๆที่ยังไม่มีใบขับขี่ กินเหล้า+สูบบุหรี่ ในงานอย่างที่ว่า

มันไม่ได้มาเล่นเว็บแบบเราๆหรอกถึงมีก็ส่วนน้อย แล้วเด็กอะครับความคิด

ยังมีไม่มากพอ ผมว่าต้องมีคนส่งเสริม ไม่งั้นเด็กมันก็ไป เล่นลูกแก้ว ยิงนก

ตกปลา แบบผมตอนอายุ 15 แล้ว ไม่มาขี่รถ(เอาเงินไหนมาซื้อ)ไม่มากินเหล้า

(จะกินได้ไงถ้าไม่มีคนส่งหรือซื้อมา)สูบบุหรี่(จะมีไ ด้ไงกฏหมายเค้าไม่ขายให้)

เรื่องชู้สาวก็ด้วย ผมเห็นตีกันก็เรื่องผู้หญิงเกือบจะทุกงาน แบบว่าคุณจะมาจีบ

แฟนกูหรอคุณโดน(ที่เห็นน่ะอายุน่าจะ18+) แล้วเรื่องการแต่งรถ เด็กมันจะทำได้

ก็ต้องมีตัวอย่างและคนส่งเสริม คนยุยง.....................

.................ท่านใดไม่ชอบสิ่งที่ผมตอบก็ติได้น่ ะแต่ผมว่าไปตามความจริง.................

ปล*ผู้ใหญ่ พี่ๆในกลุ่ม ต้องช่วยกันปลูกต้นกล้าที่มีคุณภาพ ชี้ทางดีๆให้เค้า
    อยากให้ออกเป็นข้อบังคับไปเลย
    จงก้าวไปข้างหน้าดีกว่ายืนอยู่กับที่
    แต่ถ้าก้าวไปแล้วเหยียบขี้อยู่กับที่ดีกว่า

เดินก้าวไปข้างหน้า

ขอบคุณ
    0

สวัสดีน้าเล็กก่อนครับ และเพื่อนๆชาวคลาสสิคครับ น้าเล็กคิดตรงจุดเลยครับ อยากให้น้าเล็กประชาสัมพันธ์มากๆและให้เพื่อนๆๆช่วยก ันบอกหรือประชาสัมพันธ์กันมากๆๆครับ ชาวคลาสสิคของเราจะได้เป็นคลาสสิคไม่ใช่แว้นหรือพวกป ่าเถื่อนอย่างน้าเล็กว่า ด้วยความนับถือน้าเล็กอย่างสูง

sk motoclub korat นะครับ

หน้าที่ 11 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks