เรื่องนี้พี่อยากบอกน้อง ให้เข้าใจ...คลาสสิค ไทยแลนด์ - หน้า 12

หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เรื่องนี้พี่อยากบอกน้อง ให้เข้าใจ...คลาสสิค ไทยแลนด์

Senior Member GagiO's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เห็นด้วยกับ น้าเล็กครับ

เห็นด้วยกับน้าเล็กครับ ถ้า ทุกกลุ่ม ทำได้เราจะได้ ไปงานกันอย่างสบายใจครับ

Member dam_za's Avatar
    สถานที่
    ชุมแสงคลาสสิคไทยแลนด์
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยครับ
    อ ย่ า ใ ห้ ใ ค ร เ ข า เ ป็ น เ จ้ า ชี วิ ต เ ธ อ น ะ ค น ดี เ พ ร า ะ เ ร า เ กิ ด ม า บ น โ ล ก อั น เ ส รี

Senior Member tael_50's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ส่งต่อด้วยจ้า

ประทานกลุ่มท่านใดที่ว่างขอเชิญด้วยครับ
    คงแก้ปัญหาได้ไม่มากก็น้อย

เชิญประธานกลุ่มทุกกลุ่มทั่วประเทศร่วมประชุมกันในวั นที่

31 ตุลาคม 2552

ณ จังหวัดอยุธยา

หัวข้อการประการชุม
    1.พูดคุยถึงปัญหาการกวาดล้างรถโบราณของเจ้าหน้าที่ตำ รวจเพราะอาจจะมีผลกระทบต่อผู้ที่ประพฤติดี
    2.เรื่องวุฒิภาวะของประธานกลุ่มและการคุมกำเนิดของกล ุ่มที่จะเิกิดขึ้นมาใหม่
    3.หาแนวทางการจัดตั้งสมาคม
    4.แนวทางจัดงานต่อไปในอนาคต รวมไปถึงอนาคตของสังคมคลาสสิค
    5. ร่วมกันแก้เกี่ยวการการทะเลาะวิวาทภายในงาน
    *และการขโมยรถ
    6. ขอความคิดเห็นที่จะร่วมกับภาครัฐเพื่อดูแลความเรียบร ้อยในสังคมรถโบราณ

ลงทะเบียนท่านละ 200 บาท
    เพื่อเป็นค่าอาหารเครื่อดื่ม และค่าสถานที่
    รวมไปถึงค่าวิทยากรที่จะมาร่วมพูดคุยกันในครั้งนี้
    โดยจะมีนายตำรวจชั้นผู้ใหญ่ที่มีความเกี่ยวข้องมาร่ว มด้วยรวมไปถึงหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง
    ติดต่อ 0858811218 เอิร์ธ หัวหน้ากองบรรณาธิการ

นักขับขี่อิสระ สนิมวิ่งได้'s Avatar
    สถานที่
    Freedom Classic Rider Bangkok
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Chumsaeng_CS อ่านข้อความ
    ข่าวร่วมด้วยช่วยกัน..... คลาสสิค ไทยแลนด์

สวัสดีประธานชมรมรถจักรยานยนต์คลาสสิคทุกท่าน และทุกชมรมทั่วไทย ผมน้าเล็ก ชุมแสง คลาสสิค นครสวรรค์ ไทยแลนด์ ผมมีข่าวมามาเล่าให้ฟัง คือ เรื่องปัญหาการขับขี่รถจักรยายยนต์ของชาวเราชมรมรถจั กรยานยนต์คลาสสิค มันมีปัญหาเรื่องเกิดขึ้นบนท้องถนน คือ เมื่อวันที่น้าเล็กไปจังหวัดเลย เจ้าหน้าที่ตำรวจสั่งจับอย่างเดียว ไม่ว่าจะเป็นหน้างานก็จับ เมื่อก่อนมันไม่เป็นอย่างนี้ หนทางไกลแค่หน เราชาวสองล้อคลาสสิคก็จะไปหากันและพบกันบ่อยๆ แต่ถ้ามันเกิดปัญหาอย่างนี้อยู่บ่อยๆ ก็นึกท้อใจ น้าเล็กจะเล่าให้ฟัง เรื่องมีอยู่ว่า พวกเราชาวชมรมรถจักรยานยนต์คลาสสิคไปงานที่ชมรมจัดขึ ้น พวกท่านลองมองดูรอบๆ งาน รถจักรยานยนต์แต่ละคันมองดูแล้วเหมือนรถแข่งมากกว่า และไม่ใช่รถแข่งธรรมดา เป็นรถแข่งของแม้วที่เขาใช้แข่งกันในป่า เวลาออกจากป่าพวกเขาต้องพกพากิ่งไม้มาด้วย และหักกิ่งไม้ทำตำหนิไว้เพราะเดี๋ยวกลับบ้านไม่ถูก มีอีกอย่างหนึ่งคือ กระป๋องเบียร์ พอเจอข้างทางก็เก็บมา รถไม่มีที่ใส่ก็ใช้เชือกผูกลากกันมาเสียงดังโครมคราม รถบางคันก็เหลือแต่โครงกับเครื่องยนต์ พอเจ้าหน้าที่ตำรวจเห็นก็เรียกตรวจ พลอยทำให้เสียเวลารถคันอื่นๆ ไปด้วย และมีอีกเรื่องที่จะเล่าให้ฟัง คือ เรื่องของเด็กที่ขับขี่รถจักรยานยนต์ น้าเล็กคิดว่ามันยังไม่ถึงวัย อย่างน้อยก็ควรจะมีใบขับขี่เสียก่อน ในฐานะที่เราเป็นประธานกลุ่ม เราก็พอจะคุยกับเจ้าหน้าที่ตำรวจได้ บางครั้งพาเด็กไปงานชุมนุมรถจักรยานยนต์คลาสสิคก็ควบ คุมไม่อยู่เหมือนกัน พาให้งานเขาเสีย พลาดพลั้งลูกเขาตายไปก็เป็นเรื่องยุ่ง บางครั้งเด็กก็ดื่มเหล้า สูบบุหรี่ ดูแล้วไม่เหมาะสม น้าเล็กอยากให้เป็นเหมือนเมื่อก่อน คือ เวลาเราออกทิปทัวร์ไปงานชุมนุมจักรยานยนต์รถคลาสสิค เราพบปะสังสรรค์แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน ในฐานะที่พวกเราเดินทางมากันไกลๆ มีใจรักรถจักรยานยนต์คลาสสิคเหมือนกัน แถมเรายังได้มิตรจากแดนไกลอีกด้วย คือ พอไปถึงงานชุมนุมรถจักรยานยนต์คลาสิคก็ให้เอารถมาจอด เรียงกันให้เป็นแถวดูสวยดีกว่าที่พอไปถึงงานแล้วก็ขั บขี่กันเสียงดังอย่างสนุกสนาน ดูเหมือนจะมาแข่งรถกันมากกว่า หรือสมาชิกชมรมเป็นเด็กแว๊น ที่ชอบขี่แข่งกันอยู่ที่บ้าน งานทุกงานที่เราชาวชมรมรถจักรยานยนต์คลาสสิคจัดขึ้น ขอให้ทุกท่านให้เกียรติเจ้าภาพจัดงานด้วย เพื่อความสงบเรียบร้อยของงานและความคงอยู่ของงานที่จ ะดำเนินต่อๆ ไปอีกนาน

สวัสดี
    น้าเล็ก ชุมแสงคลาสสิค นครสวรรค์ ไทยแลนด์
    โทร. 08-1688-5147
    อยากให้พี่น้องแสดงความคิดเห็นด้วยครับพี่น้อง
    http://www.thaiscooter.com/forums/attachment.php?attachmentid=307770&stc=1&d=1184085602

น้อมรับด้วยความเคารพครับ อา

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tongmoto อ่านข้อความ
    จากที่ผมอ่านมาตั้งแต่หน้าแรกที่น้าเล็กออกมาพูดจนถึ งหน้าสุดท้ายนี้ มีแต่คนที่เห็นด้วยทุกคนแต่ทำไมมันก็ยังมีเหตุการณ์แ ว๊นส์เกิดขึ้นในงานตลอด ก็เพราะว่าคนที่แว๊นส์มันไม่ได้เข้ามาในบอร์ดนี้มันไ ม่ได้อ่านมันไม่ได้รับรู้ว่าเราหรือคุณๆทั้งหลายกำลั งวิจารณ์มันอยู่ หรือบางคนเข้ามาเห็นชื่อกระทู้มันอาจไม่เข้ามาดูด้วย ซ้ำเพราะว่าเข้ามาอ่าน (กรูส์ก็โดนด่าอ่ะดิ่) ใช่หรือเปล่าครับแล้วอีกอย่างที่คุณๆทั้งหลายเข้ามาอ ่านหรือได้แสดงความคิดเห็นต่างๆนาๆนี่คุณได้เอาเรื่อ งที่เกิดขึ้นในเวปบอร์ดไปกระจายข่าวให้เพื่อนๆหรือคน ที่มันแว๊นส์ได้รับรู้หรือเปล่า ผมเห็นมาหลายกระทู้ละในบอร์ดที่ตั้งกันขึ้นมาระบายคว ามในใจของคนที่ได้ประสบเหตุกราณ์ทำนองนี้มา แต่มันก็ไม่เห็นมีการเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีขึ้นเลย ก็ยังมีเหตการณ์แว๊นส์บ้าง ตีกันในงานโดนดักตีบ้างในงานนู้นงานนี้ให้ได้รับรู้ต ลอด บ้างก็ไปโทษเจ้าภาพบ้างบ้างก็ไปโทษเด็กวัยรุ่นในถิ่น พื้นที่ที่เข้ามาวุ่นวายบ้าง เราเคยหันกลับมามองตัวเองบ้างหรือเปล่าครับว่าเหตุมั นเกิดจากอะไรกันแน่ ผมก็เห็นด้วยกับน้าเล็กและผมก็เห็นด้วยกับท่านตำรวจ( ผมไม่ได้ญาติมิตรกับคนมีสีนะ)แต่ผมเห็นว่าท่านทำถูกแ ล้วที่จับพวกเราน่ะ จับคนที่ทำไม่ถูกกฎหมายจับพวกที่มันแอบแฝงเข้ามาให้ส ิ้นซากไปจะได้เหลือแต่คนที่รักคลาสสิคตัวจริง ผมขอถามพวกคุณๆหน่อยเวลารักใครชอบใครซักคน คุณยอมทำทุกอย่างเพื่อให้ได้เขาคนนั้นมาเป็นคู่ชีวิต
    แล้วทำไม ในเมื่อคุณๆก็รักรถคลาสสิค คุณก็ต้องสามารถยอมทำทุกอย่างเพื่อให้ได้มันมาและทำใ ห้รถคันนั้นเป็นรถที่ถูกกฎหมายจราจรคุณจะแต่งรถตามไอ เดียสุดบรรเจิดเริดหรูแล้วแต่จะคิดได้ คุณก็ทำไปตามสิทธิส่วนบุคคลแต่คุณๆก็ควรคำนึงไว้ว่าท ำแล้วไม่ส่งผลกระทบอันเลวร้ายต่อการขับขี่และผู้ร่วม ทาง แล้วคุณจะไปกลัวท่านตำรวจทำไมจริงหรือเปล่าครับ แล้วก็เรื่องในการขับขี่กฎหมายเขาก็ระบุชัดเจนว่าคุณ จะขับขี่รถไม่ว่าประเภทไหนก็ต้องมีใบอนุญาติขับขี่ตา มประเภทนั้นๆ เพื่อให้คุณได้ผ่านการอบรมกฏหมายการจราจรเพื่อป้องกั นเหตุที่เกิดขึ้นบนถนน แล้วที่คุณๆมาบอกว่าน้องในกลุ่มนั้นกลุ่มนี้ประสบอุบ ัติเหตุ บาดเจ็บบ้างเสียชีวิตบ้าง แล้วก็คุณๆบางคนไปด่ากล่าวว่าเหตุเป็นเพราะรถยนต์ตัด หน้าบ้างเฉี่ยวชนทำให้เกิดอุบัติเหตุบ้าง มันใช่หรือเปล่า คุณย้อนกลับมาดูน้องๆคุณในกลุ่มบ้างหรือเปล่าว่าเค้า ขับขี่โดยอยู่ในกรอบและกฏหมายจราจรไหม มีสภาพร่างกายและสติที่พร้อมในการขับขี่ไหม ผมก็ไม่ใช่ว่าจะเข้าข้างทางรถยนต์นะ บางครั้งผมก็ยังเจอรถยนต์แบบไร้การอบรมเลยครับ ผมก็เล่นรถคลาสสิคมาไม่กี่ปีหรอกแต่ผมก็รักรถคลาสิคผ มก็ยอมเพื่อที่จะมีรถคลาสสิคแบบถูกกฏหมายจราจร และก็ใส่ใจในเรื่องอุปกรณ์การป้องกันส่วนตัวมากๆ และก็ได้ผ่านการอบรมกฏหมายจราจรมาแล้ว ผมไม่เคยกลัวด่านตำรวจเพราะผมขับขี่ถูกกฏหมายจราจรทุ กวันนี้ผมเน้นย้ำมากๆในเรื่องอุปกรณ์ป้องกันส่วนตัวก ับเพื่อนสนิทที่ขี่ด้วยกันเพราะไม่อยากให้คนที่ผมรัก ได้จากไปก่อนวัยอันควร
    สรุป(เขียนมาซะเยอะเลย)
    1.คนที่รักรถคลาสสิคตัวจริงเรื่องรถที่ถูกกฏหมายจราจ รคิดว่าไม่ยากใช่ไหมครับที่จะทำให้มันถูกต้อง
    2.วุฒิภาวะและความรับผิดชอบก็ให้มันถึงเวลาแล้วค่อยม าขี่ก็ได้ครับมันไม่สายไปหรอกครับ(คลาสสิคไม่มีวันสล ายไปจากสังคมไทยหรอก)
    3.เน้นย้ำในเรื่องอุปกรณ์ป้องกันส่วนตัวกันนะครับเพื ่อตัวท่านเองและคนที่รักท่าน
    ยังงัยก็ช่วยกันรณรงค์นะครับ ไม่อย่างนั้นคำๆนี้ "รถคลาสสิค"คงจะเป็นอดีตที่ไม่น่าจดจำมันคงจะสูญหายไปกับกาลเวลา ช่วยกันนะครับแล้วท่านจะได้ความอนุเคราะห์จากทางตำรว จอีกเยอะครับ....

ตาต๋องบางน้ำเปรี้ยว....

เห็นด้วยค่ะ
    T & N
    JX 110

Junior Member pare.aone's Avatar
    สถานที่
    August³
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยกับน้าเล็กค่ะ เพราะว่าเด็กๆบางคนมาเพื่อดื่มกันและมีเรื่องกันก็ทำ ให้งานของกลุ่มที่จัดเสียหายมันไม่คุ้มสำหรับที่เค้า ตั้งใจจะจัดเลยบางคนอายุยังไม่ถึง15เลยก้มาซะแล้วทั้ งกินเหล้าดูดบุรี่ คนมองแล้วดูไม่ดีค่ะเสียการเรียนด้วยที่สำคัญเป็นห่วงเรื่องอุบัติเหตุด้วยค่ะอยากให้ผู้จ ัดงานควบคุมที่ดีการที่ขอความร่วมมือกับตำรวจก็เรื่องสำคั ญพอเราขอไปแล้วก็กรุณาทำตามกฎหมายและให้ความร่วมมือปัญหาที่ตาม มาก็จะไม่เกิดขึ้นนะค่ะ

รูป รูป  

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

Exclamation

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ tael_50 อ่านข้อความ
    ประทานกลุ่มท่านใดที่ว่างขอเชิญด้วยครับ
    คงแก้ปัญหาได้ไม่มากก็น้อย

เชิญประธานกลุ่มทุกกลุ่มทั่วประเทศร่วมประชุมกันในวั นที่

31 ตุลาคม 2552

ณ จังหวัดอยุธยา

หัวข้อการประการชุม
    1.พูดคุยถึงปัญหาการกวาดล้างรถโบราณของเจ้าหน้าที่ตำ รวจเพราะอาจจะมีผลกระทบต่อผู้ที่ประพฤติดี
    2.เรื่องวุฒิภาวะของประธานกลุ่มและการคุมกำเนิดของกล ุ่มที่จะเิกิดขึ้นมาใหม่
    3.หาแนวทางการจัดตั้งสมาคม
    4.แนวทางจัดงานต่อไปในอนาคต รวมไปถึงอนาคตของสังคมคลาสสิค
    5. ร่วมกันแก้เกี่ยวการการทะเลาะวิวาทภายในงาน
    *และการขโมยรถ
    6. ขอความคิดเห็นที่จะร่วมกับภาครัฐเพื่อดูแลความเรียบร ้อยในสังคมรถโบราณ

ลงทะเบียนท่านละ 200 บาท
    เพื่อเป็นค่าอาหารเครื่อดื่ม และค่าสถานที่
    รวมไปถึงค่าวิทยากรที่จะมาร่วมพูดคุยกันในครั้งนี้
    โดยจะมีนายตำรวจชั้นผู้ใหญ่ที่มีความเกี่ยวข้องมาร่ว มด้วยรวมไปถึงหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง
    ติดต่อ 0858811218 เอิร์ธ หัวหน้ากองบรรณาธิการ
    /\6 เพิ่งรู้ข่าวครับ
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

นัด สนิมดินกบินทร์บุรี nut sr 400's Avatar
    สถานที่
    สนิมดิน กบินทร์บุรี
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เหนื่อยใจ

ผมเหนด้วยกับน้าเล็กคับ....เด็กสมัยนี้ยังไม่เข้าใจค ำว่าคลาสสิกว่าเปนยังไง.....ผมเป็นคนหนึงที่คลั่งคลา สสิกมากเล่นมาก็หลายปีแล้วแต่ผมมองดูว่าสมัยนี้กับเม ื่อก่อนต่างกันมาก เมื่อก่อนนะไปไหนเจอกันทักทายกันยกมือไหว้กัน ขับรถก็ไปเรื่อยๆๆไม่รีบค่อยๆๆไป ไปแบบเป็นระเบียบไม่ขี่กวนเมือง แต่เหดียวนี้......อะไรก็ไม่รู้..ตั้งแต่รถเลยเครื่อ งก็ไม่ถูกกฎหมายถ้าถูกก็น้อย เสียงท่อก็ดัง ดังจนน่ารำคาญ.....แล้วเหดียวนี้เค้าทักทายกันด้วยกา รเบิ้ลรถใส่กัน.....คิดเอา.....อีหนึ่งอย่างที่ผมเห็ น เวลาเข้าปั๊มทำไมต้องยกหน้าแล้วก็เบิ้ลกันด้วย...ไม่ เข้าใจ...อย่างนี้มันทำให้เสียสถาบันชาวคลาสสิกหมดเล ยคับ.......ผมอยากฝากให้หัวหน้ากลุ่มทุกคนช่วยเตือนล ูกทีมด้วยว่าเวลาออกไปตามงานต่างๆๆกันควรขับรถด้วยคว ามสุภาพ ไม่ยกหน้า หรือ ขับแบบอันตรายอันเกิดมาจากความคึกคะนอง....อยากฝากหั วหน้ากลุ่มไว้ตรงนี้ด้วยคับ......(ถ้าเราเริ่มกันทุก กลุ่มปัญหาเหล่านี้จะหมดไปคับ........เห้นด้วยกับผมม ั้ยคับ)

บนถนนหนทาง ซุปเปอร์ไฮเวย์ หนุ่มพเนจรท่องไปตามฝัน

นัด สนิมดิน กบินทร์บุรี 0877841078

ผักกะเฉดชะลูดน้ำ เลื่องลือนามด่านหนุมาณ ปราการภาคบูรพา แร่มีค่าทองคำ ต้นแม่น้ำบางปะกง ดงข้าว โพดแหลมทอง ถิ่นของนกเป็ดน้ำ งามล้ำหนองปลาแขยง

.SANIMDIN KABINBURI CLASSIC CLUB.

Junior Member pare.aone's Avatar
    สถานที่
    August³
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เห็นด้วย

เห็นด้วยกับน้าเล็กค่ะ เพราะว่าเด็กๆบางคนมาเพื่อดื่มกันและมีเรื่องกันก็ทำ ให้งานของกลุ่มที่จัดเสียหายมันไม่คุ้มสำหรับที่เค้า ตั้งใจจะจัดเลยบางคนอายุยังไม่ถึง15เลยก้มาซะแล้วทั้ งกินเหล้าดูดบุรี่ คนมองแล้วดูไม่ดีค่ะเสียการเรียนด้วยที่สำคัญเป็นห่วงเรื่องอุบัติเหตุด้วยค่ะอยากให้ผู้จ ัดงานควบคุมที่ดีการที่ขอความร่วมมือกับตำรวจก็เรื่องสำคั ญพอเราขอไปแล้วก็กรุณาทำตามกฎหมายและให้ความร่วมมือปัญหาที่ตาม มาก็จะไม่เกิดขึ้นนะค่ะ

Senior Member kungc65's Avatar
    สถานที่
    เศษเหล็กสองล้อ kalasin classic bilk
    ขอบคุณ
    0

รับทราบ
    ชมรมเศษเหล็กสองล้อ Kalasin Classic Bilk
    ช.กุ้ง สอบถามปัญหารถ ชือขายแลกเปลียน
    รับแฝงเครื่อง ราคากันเอง สนใจเบอร์ข้างล่าง ตลอด24ชม.

0850022724-0821346122 เลขบัญชี 130-2-56870-3

http://vittayakung.hi5.com
    http://www.facebook.com/profile.php?id=100000427773465
    http://[email protected]

Junior Member DoNเทวดาน้อยชุมแสง's Avatar
    สถานที่
    อินโนเซ้นสกู๊ตเตอร์คลับชุมแสง
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยครับป๋า เลิกลงเครื่อง ขี่เดิม เดิม ขี่ช้าช้า รักษาระเบียบบนท้องถนน นั่นคือหนทางของความคลาสสิคครับ

ตั้งแต่ผมเล่นรถคลาสสิค มาประมาณ 6 ปี รถคลาสสิคเพิ่งจะมาบูมประมาณ 2 ปีที่แล้ว และก็ทำให้เปิดช่องทางให้พวกเด็กแว้นที่หนี

ตำรวจเริ่มมาเล่นรถคลาสสิคเพราะรถคลาสสิคตำรวจไม่จับ จึงเป็นผลทำให้วงการรถคลาสสิคตอนนี้เป็นที่จับตามองข องตำรวจ

จึงอยากให้ปฏิบัติตามกฎและเชื่อฟังผู้อาวุโสที่ขี่รถ คลาสสิคผู้ที่มีประสบการ์ณมานานหลายปี อย่างเช่นป๋าเล็กและอีกหลายคนในวงการรถ

คลาสสิคด้วยครับ งานดีดีปีนี้ผมยกให้กับงานที่ จ.กาญจนบุรี ของ กลุ่มrider ครับ เป็นงานที่สุดยอดไม่มีตีกัน ผมไปคันเดียว ได้มิตรกับ

มาเป็นสิบ อยากให้ทุกงานเป็นแบบนี้ครับ

Senior Member Indy_life's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณ เพชรเกษม คลับ
    ขอบคุณ
    0

Arrow

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Valkyries_Classic อ่านข้อความ
    ผมเห็นด้วยครับ...............

แต่ผมว่าไอ้พวกเด็กๆที่ยังไม่มีใบขับขี่ กินเหล้า+สูบบุหรี่ ในงานอย่างที่ว่า

มันไม่ได้มาเล่นเว็บแบบเราๆหรอกถึงมีก็ส่วนน้อย แล้วเด็กอะครับความคิด

ยังมีไม่มากพอ ผมว่าต้องมีคนส่งเสริม ไม่งั้นเด็กมันก็ไป เล่นลูกแก้ว ยิงนก

ตกปลา แบบผมตอนอายุ 15 แล้ว ไม่มาขี่รถ(เอาเงินไหนมาซื้อ)ไม่มากินเหล้า

(จะกินได้ไงถ้าไม่มีคนส่งหรือซื้อมา)สูบบุหรี่(จะมีไ ด้ไงกฏหมายเค้าไม่ขายให้)

เรื่องชู้สาวก็ด้วย ผมเห็นตีกันก็เรื่องผู้หญิงเกือบจะทุกงาน แบบว่าคุณจะมาจีบ

แฟนกูหรอคุณโดน(ที่เห็นน่ะอายุน่าจะ18+) แล้วเรื่องการแต่งรถ เด็กมันจะทำได้

ก็ต้องมีตัวอย่างและคนส่งเสริม คนยุยง.....................

.................ท่านใดไม่ชอบสิ่งที่ผมตอบก็ติได้น่ ะแต่ผมว่าไปตามความจริง.................

ปล*ผู้ใหญ่ พี่ๆในกลุ่ม ต้องช่วยกันปลูกต้นกล้าที่มีคุณภาพ ชี้ทางดีๆให้เค้า
    หนับหนุนคับ ^^

ยอมรับตัวตน ,, นี่แหละคนมีอุดมการณ์

Member TC 200's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ ทุกประการเลยem90

Senior Member man#c70's Avatar
    สถานที่
    แสบถนนหลวง classic bike 2008 หนองบัวลำภู
    ขอบคุณ
    0

Question แสบถนนหลวง classic bike

รับทราบมากๆๆครับ

Member TaTun-C100's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณ นครไผ่
    ขอบคุณ
    1

รับทราบคร๊าฟ

ชมรมรถโบราณ นครไผ่
    ความคลาสสิกมันอยู่ที่จัย ไม่ใช่คัยเก๋า

ไกลแค่ไหนก้อไป

TaTum C100 NaKhonPhai Classic Bike
    [email protected]
    http://tum-c100.hi5.com

หน้าที่ 12 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก ... 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks