เรื่องนี้พี่อยากบอกน้อง ให้เข้าใจ...คลาสสิค ไทยแลนด์ - หน้า 3

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เรื่องนี้พี่อยากบอกน้อง ให้เข้าใจ...คลาสสิค ไทยแลนด์

Junior Member nongnat's Avatar
    สถานที่
    Crazy Bike Sattahip
    ขอบคุณ
    0

em90ถูกต้องนะคร๊าบบบ..... กลุ่มผมเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งเลยครับ / ช่วงนี้ทางกลุ่มเราก็กำลังปรับปรุงสภาพรถให้สมบูรณ์ พยายามเน้นความเดิมให้มากที่สุด ถึงช้าหน่อยก็คงไม่เป็นไร (ช้าแต่ชัว...ครับ) จะได้ตรงกับคำพูดที่ว่า "รักแท้ แพ้คลาสสิค"ไงครับ
    ดูด อัด ระเบิด คลาย Modifiled By ฉุยฟ้าลั่น!

Porjai's Avatar
    สถานที่
    NAKHONSAWAN MOTORCYCLECLUB
    ขอบคุณ
    0
    Blog Entries
    1

em24เห็นด้วยเลยครับป๋า ถูกต้องเลยครับ
    นาย วิศิษฎ์ วงศ์สวัสดิ์ภักดี

ซื้อขายโอนเข้าบัญชีเช็คได้มีจริงของจริงครับ
    ธนาคารกรุงไทย สาขา นครสวรรค์
    เลขที่บัญชี 605-1-03816-7

ธนาคารกสิกรไทย สาขา บิ๊กซี 2
    เลขที่บัญชี 104-2-78580-2

083-2135588,056222512

{ หื่น@ คลาสสิก} กังหันลมโบราณ's Avatar
    สถานที่
    Mixer Club S.
    ขอบคุณ
    0

ผมเห็นด้วยกับทุกท่านน่ะครับ และขอชื่นชมกับท่านๆที่กำลังเปลี่ยนแปลงให้มันดีขึ้น น่ะครับ แต่ความคิดเห็นขอผมน่ะ ไอ้คำที่บรรดาคุณๆท่านๆเรียกกันว่า "คลาสสิก" นั้นนะ ส่วนของรถนั่นผมว่ามันใช่กับกับคำนี้ได้อยู่หรอกครับ แต่คนที่มาขี่นะซิสำคัญกว่าว่าจะพัฒนาใจของท่านมาทัด เทียมกับรถที่ท่านเรียกว่า คลาสสิก ได้แค่ไหน ที่ผ่านมาก้อเห็นมีนะครับแต่น้อย จัง สังคมของพวกเรามันก้อน้อยอยู่แล้ว ช่วยกันน่ะพี่น้องem99

vip member กว่า 55555 [KREW]'s Avatar
    สถานที่
    อิสระ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เห็นด้วยครับ

em90
    อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Chumsaeng_CS อ่านข้อความ
    ข่าวร่วมด้วยช่วยกัน..... คลาสสิค ไทยแลนด์

สวัสดีประธานชมรมรถจักรยานยนต์คลาสสิคทุกท่าน และทุกชมรมทั่วไทย ผมน้าเล็ก ชุมแสง คลาสสิค นครสวรรค์ ไทยแลนด์ ผมมีข่าวมามาเล่าให้ฟัง คือ เรื่องปัญหาการขับขี่รถจักรยายยนต์ของชาวเราชมรมรถจั กรยานยนต์คลาสสิค มันมีปัญหาเรื่องเกิดขึ้นบนท้องถนน คือ เมื่อวันที่น้าเล็กไปจังหวัดเลย เจ้าหน้าที่ตำรวจสั่งจับอย่างเดียว ไม่ว่าจะเป็นหน้างานก็จับ เมื่อก่อนมันไม่เป็นอย่างนี้ หนทางไกลแค่หน เราชาวสองล้อคลาสสิคก็จะไปหากันและพบกันบ่อยๆ แต่ถ้ามันเกิดปัญหาอย่างนี้อยู่บ่อยๆ ก็นึกท้อใจ น้าเล็กจะเล่าให้ฟัง เรื่องมีอยู่ว่า พวกเราชาวชมรมรถจักรยานยนต์คลาสสิคไปงานที่ชมรมจัดขึ ้น พวกท่านลองมองดูรอบๆ งาน รถจักรยานยนต์แต่ละคันมองดูแล้วเหมือนรถแข่งมากกว่า และไม่ใช่รถแข่งธรรมดา เป็นรถแข่งของแม้วที่เขาใช้แข่งกันในป่า เวลาออกจากป่าพวกเขาต้องพกพากิ่งไม้มาด้วย และหักกิ่งไม้ทำตำหนิไว้เพราะเดี๋ยวกลับบ้านไม่ถูก มีอีกอย่างหนึ่งคือ กระป๋องเบียร์ พอเจอข้างทางก็เก็บมา รถไม่มีที่ใส่ก็ใช้เชือกผูกลากกันมาเสียงดังโครมคราม รถบางคันก็เหลือแต่โครงกับเครื่องยนต์ พอเจ้าหน้าที่ตำรวจเห็นก็เรียกตรวจ พลอยทำให้เสียเวลารถคันอื่นๆ ไปด้วย และมีอีกเรื่องที่จะเล่าให้ฟัง คือ เรื่องของเด็กที่ขับขี่รถจักรยานยนต์ น้าเล็กคิดว่ามันยังไม่ถึงวัย อย่างน้อยก็ควรจะมีใบขับขี่เสียก่อน ในฐานะที่เราเป็นประธานกลุ่ม เราก็พอจะคุยกับเจ้าหน้าที่ตำรวจได้ บางครั้งพาเด็กไปงานชุมนุมรถจักรยานยนต์คลาสสิคก็ควบ คุมไม่อยู่เหมือนกัน พาให้งานเขาเสีย พลาดพลั้งลูกเขาตายไปก็เป็นเรื่องยุ่ง บางครั้งเด็กก็ดื่มเหล้า สูบบุหรี่ ดูแล้วไม่เหมาะสม น้าเล็กอยากให้เป็นเหมือนเมื่อก่อน คือ เวลาเราออกทิปทัวร์ไปงานชุมนุมจักรยานยนต์รถคลาสสิค เราพบปะสังสรรค์แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน ในฐานะที่พวกเราเดินทางมากันไกลๆ มีใจรักรถจักรยานยนต์คลาสสิคเหมือนกัน แถมเรายังได้มิตรจากแดนไกลอีกด้วย คือ พอไปถึงงานชุมนุมรถจักรยานยนต์คลาสิคก็ให้เอารถมาจอด เรียงกันให้เป็นแถวดูสวยดีกว่าที่พอไปถึงงานแล้วก็ขั บขี่กันเสียงดังอย่างสนุกสนาน ดูเหมือนจะมาแข่งรถกันมากกว่า หรือสมาชิกชมรมเป็นเด็กแว๊น ที่ชอบขี่แข่งกันอยู่ที่บ้าน งานทุกงานที่เราชาวชมรมรถจักรยานยนต์คลาสสิคจัดขึ้น ขอให้ทุกท่านให้เกียรติเจ้าภาพจัดงานด้วย เพื่อความสงบเรียบร้อยของงานและความคงอยู่ของงานที่จ ะดำเนินต่อๆ ไปอีกนาน

สวัสดี
    น้าเล็ก ชุมแสงคลาสสิค นครสวรรค์ ไทยแลนด์
    โทร. 08-1688-5147
    อยากให้พี่น้องแสดงความคิดเห็นด้วยครับพี่น้อง
    http://www.thaiscooter.com/forums/at...1&d=1184085602
    เห้นด้วยอย่างยิ่งครับ อยากให้ทุกคนที่คิดจะมาขับรถคลาสสิคลองช่างใจให้ดีก่ อนว่า เรารักและชอบจริงๆ
    ถ้าเราชอบและรักจริงๆเราก็ไม่ควรทำให้คนอื่นมองสิ่งท ี่เรารักเสื่อมเสีย อย่างน้อยถ้าคุณไม่ได้ทำให้วงการรถคลาสสิคบ้านเราเจร ิญขึ้น ก็อย่ามาทำให้มันเสื่อมลงเลย ไอ้พวกที่ขับรถไปมา ยกล้อบ้าง เบรินยางต่างๆนานา มันดูไม่คลาสสิคยังไงก็ไม่รู้ ช่วยๆกันหน่อยครับ
    way not to turn

Junior Member TungFossilLopburi's Avatar
    สถานที่
    FossilClassicClubLopBuri
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เห็นด้วยอย่างแรงครับ

เมื่อ วันที่ 14-15 ผมไปงาน ที่ชัยภูมิ มาเป็นอย่างงี้เลยครับ แต่ว่างานที่ชัยภูมิจะหนักไปทางเบิ้ล กันมากว่า พอเลิกงาน จะกลับก็สตาทเครื่อง แล้วก็เบิ้ล กัน จนพี่ๆ เจ้าภาพหนักใจกัน มาขอร้อง ยังไม่ฟังกัน ผมว่าปีหน้าชาวบ้านเค้าคงไม่ไห้มาจัดงานในหมู่บ้านเค ้าแล้วละ แทนที่ไปแล้วจะได้คำชื่นชม แต่ไปแล้วกลับได้คำด่าของชาวบ้านตามหลัง พ่อ แม่ นอน อยู่บ้าน สะดุ้ง กันหมด ถ้าเป็นยังงี้ ต่อไป ผมว่า พวกเราคงได้วิ่งทริป อีกไม่ นานหรอกครับ น่าเสียดายกลุ่มเก่าๆที่เลิกวิ่งกันไปหมด มาเจอกลุ่ม ใหม่ๆที่ ไร้คนโตๆ มีแต่เด็กๆ ก็เลยคึกคะนอง แย่ครับงี้em87

Junior Member C-100's Avatar
    สถานที่
    นครกาหลง
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ถึงชาว รถโบราณ

เรื่องแบบนี้น่าจะมีขึ้นมาตั้งนานแล้วครับ เพราะมีทริปที่ไหน มีการวุ่น วายที่นั้น บ้างก็เบิ้ลรถ บ้างยกรถ ทำไมเข้าต้องแรงกันด้วย ต้องขอบคุนที่ น้าเล็ก เอาเรื่อง แบบนี้มาพูดครับ

Senior Member fan's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าแร้งคอย สระบุรี&ศรีสะเกษ
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ C-100 อ่านข้อความ
    เรื่องแบบนี้น่าจะมีขึ้นมาตั้งนานแล้วครับ เพราะมีทริปที่ไหน มีการวุ่น วายที่นั้น บ้างก็เบิ้ลรถ บ้างยกรถ ทำไมเข้าต้องแรงกันด้วย ต้องขอบคุนที่ น้าเล็ก เอาเรื่อง แบบนี้มาพูดครับ
    /\2เห็นด้วยคราบ ขอความร่วมมือด้วยนะคราบ
    ชมรมรถเก่าแร้งคอย สระบุรี&ศรีสะเกษ

[URL]

เวสป้าบ้าที่ซู๊.....ด อีตาบ้า's Avatar
    สถานที่
    เวสป้าบ้านนอก
    ขอบคุณ
    0

Exclamation

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ
    ผมอยากจะพูดว่าถ้ารับไม่ได้ ง่ายๆก็ไม่ต้องมานะครับ มันวุ่นวายคนอื่นเค้า

"เรารักในหลวง" My Lam.'s Avatar
    สถานที่
    "แก็งค์ห้ามดื้อ"
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับและขอบคุณที่มาตักเตือนพวกเราค รับ
    บางครั้งคนเราก็ต้องมีกระทบกระทั่งกันบ้าง...... "ห้ามดื้อ"
    http://www.lovemylifeclub.is.in.th /

Junior Member bangpain's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Arrow

เห็นด้วยมากๆครับ em24em24

Cr@ve Scooter Club terng's Avatar
    สถานที่
    สมาคมหื่นสกูตเตอร์
    ขอบคุณ
    9
    1

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ สุรแผน เพชรน้ำไหล อ่านข้อความ
    ผมเห็นด้วยกับน้าเล็ก ครับ และขอเสนอความคิดส่วนตัว สัก3อย่างครับ

1. ผมว่าการจัดงานในแต่ละงาน ผมอยากให้ผู้จัด บังคับให้รถผู้มาร่วมงาน ให้มาจอดในที่เดียวกัน ให้หมดเพื่อ ให้เป็นระเบียบ และให้ผู้ที่สนใจ มาดู ครับ ไม่ใช่ บางกลุ่มก็จอดที่เต็นส์ ส่วนตัว กลายเป็นกลุ่มย่อยๆ ครั้นจะไปดูรถท่านทั้งหลายก็ไม่กล้าไปแล้ว เสียว แต่ที่ให้จอด กลับโหวงเหวง

2. อยากให้ผู้จัด ยกเลิกการประกวด รถโทรมยอดเยี่ยม รถซากยอดเยี่ยม อะไรแบบนี้ครับ ผมว่ามันไม่ได้ประโยชน์อะไร มาแต่ละคันเหมือนซากวิ่งได้ แทนที่จะทำให้คลาสสิค สักนิดสักหน่อย แต่กลับไปทำให้รถแย่กว่าเดิม แล้วมาประกวดเอารางวัลกัน บางท่านก็จัดการทำให้แย่ๆๆกว่าเดิม ผมว่า รางวัลนี้ มันไม่น่าจะมีนะครับ

3. รถคลาสสิค พัฒนาไปมาก ทั้ง ฝีมีช่าง ความคิดสร้างสรรค์ กลายเป็น รถโมเดริ์น ยิ่งกว่ารถ ผู้พิทักษ์โลก แล้วก็อัด เครื่องแรงเข้าไป ผมไม่แปลกใจเลยสักนิดที่ตำรวจจะจับ ก็มันเกินไปจริงๆ
    จึงอยากให้เข้าใจความคลาสสิคหน่อยครับ

อย่างว่า คนทำไม่รู้จัก มาดูอินเทอร์เน็ตหรอก ขอบคุณครับ
    จริงครับ..เห็นด้วยเป็นที่สุดครับ.. รถบางคัน...มันถูกวิญญาญ Wave 100, 110, 125 เข้าสิงกันหมดเเล้ว...บ้างคันวิ่งเป็นจรวด ใส่ท่อขนาดเท่าท่อประปาน้ำทิ้ง เรื่องเสียงไม่ต้องพูดถึง...เพราะเสนาะหูสุ๊ดๆๆๆ เด็กบางคนหัวเกรียนๆ ดูดบุหรี่กรุ๊บ...
    ตำรวจเขาเลยต้องเข้ามาไล่ผีที่สิงอยู่ในรถของคุณๆๆ ออกไปไงครับ..
    ช่วยกันอนุรักษ์ของเดิมๆ ....เพื่อศึกษา ไว้นะครับ..
    /\2

Senior Member Biw_MC's Avatar
    สถานที่
    Mc เมืองเลย
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยกับน้าเล็กมากๆๆๆคับ
    ขอให้ทุกคนร่วมมือร่วมใจกันน่ะคราบบบ
    /\7 Mc เมืองเลย /\7

ถึงจะมีอุปสรรค แค่ไหนเราก็จะไปให้ถึง
    การที่จะรักใครสักคนอาจใช้เวลาเพียงชั่ววัน
    แต่การที่จะลืมใครสักคนนั้นต้องใช้เวลาชั่วชีวิต
    บิว Mc เมืองเลย08-71827496 ตลอด 25 ชม. Mc จงเจริญ
    เมืองแห่งทะเลภูเขา สุดหนาวใน สยาม ดอกไม้งามสามฤดู

ฮายฟาย; http://www.biwmcloei.hi5.com.

Junior Member น้องต่ายสมทอด's Avatar
    ขอบคุณ
    0

สวัสดีค่ะ น้าเล็ก
    เป็นความคิดที่ดีมากๆค่ะ ไม่รู้เหมือนกันว่าเพื่อนคิดเหมือนอย่างที่เราคิดหรื อเปล่าว่า ทำไหมตอนนี้การขับขี่ของเพื่อนขับขี่กันเพื่ออะไร (คิดเอาเองน่ะค่ะ) สถานการณ์ของพวกเราในตอนนี้มันไม่ดีเอาสะเลย เจ้าภาพจัดงานขึ้นมาก็เพราะว่าอยากให้พวกเราได้มาพบป ะแรกเปลี่ยนความคิดร่วมกันทำบุญร่วมกันทำกิจกรรมกว่า พวกเราจะมาถึงขนาดนี้ได้มันก็ลำบากน่าดู ถ้าพวกเราเดินทางได้เหมือนแต่ก่อนน่ะมันจะดีมากๆเลยร ับรองได้ว่าตำรวจก็ไม่กล้าจับพวกเราหลอก การเดินทางของแต่ล่ะคนมันเหมือนกันน่ะค่ะเพื่อนๆทุกค นมาด้วยความตั้งใจกันทั้งนั่น แต่ในเมื่อตั้งใจมาแล้วทำไหมไม่ร่วมมือกับเจ้าภาพบ้า งล่ะค่ะ อยากให้เพื่อนๆร่วมเดินทางเหมือนอดีตที่เคยร่วมเดินท างกันมา
    ชมรมรถโบราณสมอทอด

KOK's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถจักรยานยนต์โบราณจังหวัดกาฬสินธุ์
    ขอบคุณ
    0

Talking ขอแทรกครับ

กว่าจะตามตัวเจอ คุณต่ายครับ ผม ก๊อก นะ ผมค้างอาร์มเล็ก ต่ายตัวนึงนะครับ ติดต่อกลับด้วย ที่อยู่หายครับ จำได้แต่ 99999 เก้าเยอะมากๆem95
    ผ่านมาเมื่อไหร่ มีอะไรให้ช่วยเหลือ โทรฯมาเลยครับ
    08 - 6226 - 5565

[B]รถคันแรก ทำให้หลายๆคนรู้จักเรา
    รถคันต่อๆไป ทำให้เราออกไปรู้จักใครหลายๆคน

บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทยฯกาฬสินธุ์ ชื่อบัญชี ส.อ.ผดุงเดช บุญสวัสดิ์
    เลขที่ บ/ช 404 - 1 - 62467 - 3

ที่อยู่ส่งของ 70/1 ถ.โสมพะมิตร ต.กาฬสินธุ์ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ 46000

[email protected]

Senior Member หมง หงจินเป่า's Avatar
    สถานที่
    ชมรมอนุรักษ์รถจักรยานยนต์โบราณหนองเรือ
    ขอบคุณ
    0
    1

เห็นด้วยนะครับกะกระทู้นี้
    ส่วนมากจะเป็นการใช่ท่อเสียงดังผมว่าอันนี้มันขึ้อยู ่กับเจ้าของรถนะครับ( เพราะบางทีเจ้าภาพอาจดูแลไม่ทั่วถึงเพราะรถจำนวนมาก) ขึ้นอยู่กับสำนึกของเจ้าของรถว่าจุดประสงค์ของการไปร ่วมทริปคืออะไร ..
    บ่อยครั้งที่เราไม่มีเวลาสำหรับมิตร แต่กลับทุ่มเทเวลาทั้งชีวิตกับศัตรู

หน้าที่ 3 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks