เรื่องนี้พี่อยากบอกน้อง ให้เข้าใจ...คลาสสิค ไทยแลนด์ - หน้า 7

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เรื่องนี้พี่อยากบอกน้อง ให้เข้าใจ...คลาสสิค ไทยแลนด์

Junior Member hondaC65's Avatar
    สถานที่
    noname
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยคับป๋าเล็ก

Junior Member bangpain's Avatar
    ขอบคุณ
    0

Arrow

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ น้าเล็ก

Member eakaluk's Avatar
    สถานที่
    โบราณเมืองฉะเชิงเทรา
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คลาสสิคเมืองฉะฯ

หวัดดีครับพี่น้องชาวคลาสสิค

วิ่งด้วยใจ...ไปด้วยกัน
    โบราณเมืองฉะเชิงเทรา

รูป รูป  

บายบ้า สองล้อยมฑูต buyzaba's Avatar
    สถานที่
    Ghost Cycle Classic
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน 2 ล้อยมฑูต สารคาม อาร์มผี ขี่ซี100

ไม่เข้าใจ

ทำไมไม่เป็นเหมือนก่อน

ไม่มีชีวิตของใครที่ดีที่สุด

ต้องมีสะดุดต้องมีหลงทาง

บายบ้า Club Devil

BBPIN:22355E79

Senior Member _bobby_'s Avatar
    สถานที่
    โพนางดำคลาสสิค MC.ชัยนาท
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยครับน้าเล็ก ในกลุ่มผมมีแต่เด็กๆ ไอ้พวกนี้มันวัยรุ่นพลังมันเยอะ
    ผมก็พยามยามปรามๆมัน ผมโตกว่าต้องคอยดูแล ลูกเขา บอกตรงๆเหนื่อยครับ
    ผมว่าพวกมัน สอนพวกมัน ไอ้คนไหนสอนได้ว่ากล่าว กันได้ก็อยู่ร่วมกันได้
    ผมว่าทุกกลุ่มควรคุยกัน เวลาไปงานควรมีประชุมหัวหน้ากลุ่มแต่ละกลุ่ม
    โดยให้เจ้าภาพ กำหนดกฏกติกา ถ้ากลุ่มไหนรับได้ก็อยู่ต่อได้ ถ้ากลุ่มไหนรับไม่ได้ก็เชิญนอกงาน
    (หนึ่ง) โพนางดำคลาสสิค MC ชัยนาท
    [B]...หลงทุกจังหวัด...[/B]
    ::..เราชอบคนรักกัน..::
    Family ไฟเหลียม Thailand

Member NEWZA-Godank's Avatar
    สถานที่
    โกดังคลาสสิกภูเรือ
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยแล้วก็จะปฏิบัติตาม

Junior Member maxzimacsss's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ที่น้า เล็ก บอกมา ถูกหมด ทุกอย่างเลย ครับ เด่วนี้ ผมไม่ค่อย ได้ ไป ร่วมทำบุญ

ก้อเพราะปัญหา อย่างงี้ ครับ เบื่อมาก
    เรามา ช่วยกัน สร้างสังคม

ไม่ใช่มา
    ทำลายสังคม

สร้าง Comment ง่ายๆ ด้วยตัวคุณเอง..คลิ๊กที่นี่
    ">

บางคนเรียกเอ็กซ์นครนายก aditap's Avatar
    สถานที่
    ร้านเพื่อนสัตว์เลี้ยง เลสซิ่ง นครนายก
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน up

em87
    0903938117 0863628893 x นครนายก จ้า

ชีวิตคือการเดินทาง การเดินทางก็คือชีวิตของใครบางคน
    เราทุกคนรักการเดินทาง แต่การเดินทางทำให้เราเจอใครหลายคน
    ใครหลายคนอาจไม่รู้จักกัน แต่การเดินทางนั้นทำให้พวกเราทุกคนรู้จักกัน
    SR จงเจริญเบื่อหว่ะพวกเล่นไม่จริง
    รถแรงอย่ากลัวพัง เสียตังอย่ากลัวแพง

Junior Member beeing's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน รังผึ้ง

เห็นด้วยกับคุงพี่เล็กค่ะ

รักรถโบราณ
    ฟังเพลงคลาสสิกกานเถอะ^_^

[email protected]

Member arm_lopgear's Avatar
    สถานที่
    บำเหน็จณรงค์ คลาสสิค ไบค์
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยกับพี่เล็ก ชุมแสง เป็นอย่างยิ่ง

BUMNETNARONG CLASSIC BIKE
    CHAIYAPHUM

zaxc_50's Avatar
    สถานที่
    sfee scooter club sukhothai
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เห็นคับ

เห็นคับแต่จะแก้ไขกันอย่างไง
    เพราะเรื่องนี้เหละถึงเลิกออกงาน
    ไปงานทีไร ไม่เจอรถเดิมเลย เจอแต่รถแปลงทั้งนั้น ไปรวมกันงานก็เหมือนไปแข่งรถ
    ความเป็นรถโบราณแท้ รถเก่าหายไปไหนกันหมดคับ
    นาย คมสันต์ เด่นสมบูรณ์
    ธนาคาร กรุงเทพ สาขา สุโขทัย
    3774006567

ขอบคุณ สำหรับพื้นที่เล็กๆที่ทำให้รู้จักมิตรภาพและการเดินท าง 6 ปีแล้วที่เดินทางในเว็บนี้ thaiscooter.com

Junior Member pinkkytak's Avatar
    สถานที่
    ต โบราณ
    ขอบคุณ
    0

ช่าย.......ค่ะเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง

มิตรภาพ กับคำว่าเพื่อน

http://pinkky8tak.hi5.com [email protected]

Member kmfour's Avatar
    สถานที่
    >>> km.48 <<< kk"
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน .

จะแก้ไขยังไงขอให้บอก ร่วมด้วยช่วยกันเต็มที่ครับ เพื่อรถของเราจะได้อยู่กับเรานานๆ ครับ

>>>>รถคลาสสิคใครๆ ก็หามาขี่ได้ แต่คุณทำความรู้จักกับคำว่า "คลาสสิค" ดีแล้วรึยัง <<<<
    เด็กแว๊นๆๆๆๆ จงหายไปทีเหอะ.....em96em96em96
    >>>>> km.48 khonkaen <<<<<
    ช่วยกันสร้างจิตรสำนึกในความ "คลาสสิค"

เก่า-เก๋า คลาสสิค ระยอง anonsaisang's Avatar
    สถานที่
    เก่า-เก๋า คลาสสิค ระยอง
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Chumsaeng_CS อ่านข้อความ
    ข่าวร่วมด้วยช่วยกัน..... คลาสสิค ไทยแลนด์

สวัสดีประธานชมรมรถจักรยานยนต์คลาสสิคทุกท่าน และทุกชมรมทั่วไทย ผมน้าเล็ก ชุมแสง คลาสสิค นครสวรรค์ ไทยแลนด์ ผมมีข่าวมามาเล่าให้ฟัง คือ เรื่องปัญหาการขับขี่รถจักรยายยนต์ของชาวเราชมรมรถจั กรยานยนต์คลาสสิค มันมีปัญหาเรื่องเกิดขึ้นบนท้องถนน คือ เมื่อวันที่น้าเล็กไปจังหวัดเลย เจ้าหน้าที่ตำรวจสั่งจับอย่างเดียว ไม่ว่าจะเป็นหน้างานก็จับ เมื่อก่อนมันไม่เป็นอย่างนี้ หนทางไกลแค่หน เราชาวสองล้อคลาสสิคก็จะไปหากันและพบกันบ่อยๆ แต่ถ้ามันเกิดปัญหาอย่างนี้อยู่บ่อยๆ ก็นึกท้อใจ น้าเล็กจะเล่าให้ฟัง เรื่องมีอยู่ว่า พวกเราชาวชมรมรถจักรยานยนต์คลาสสิคไปงานที่ชมรมจัดขึ ้น พวกท่านลองมองดูรอบๆ งาน รถจักรยานยนต์แต่ละคันมองดูแล้วเหมือนรถแข่งมากกว่า และไม่ใช่รถแข่งธรรมดา เป็นรถแข่งของแม้วที่เขาใช้แข่งกันในป่า เวลาออกจากป่าพวกเขาต้องพกพากิ่งไม้มาด้วย และหักกิ่งไม้ทำตำหนิไว้เพราะเดี๋ยวกลับบ้านไม่ถูก มีอีกอย่างหนึ่งคือ กระป๋องเบียร์ พอเจอข้างทางก็เก็บมา รถไม่มีที่ใส่ก็ใช้เชือกผูกลากกันมาเสียงดังโครมคราม รถบางคันก็เหลือแต่โครงกับเครื่องยนต์ พอเจ้าหน้าที่ตำรวจเห็นก็เรียกตรวจ พลอยทำให้เสียเวลารถคันอื่นๆ ไปด้วย และมีอีกเรื่องที่จะเล่าให้ฟัง คือ เรื่องของเด็กที่ขับขี่รถจักรยานยนต์ น้าเล็กคิดว่ามันยังไม่ถึงวัย อย่างน้อยก็ควรจะมีใบขับขี่เสียก่อน ในฐานะที่เราเป็นประธานกลุ่ม เราก็พอจะคุยกับเจ้าหน้าที่ตำรวจได้ บางครั้งพาเด็กไปงานชุมนุมรถจักรยานยนต์คลาสสิคก็ควบ คุมไม่อยู่เหมือนกัน พาให้งานเขาเสีย พลาดพลั้งลูกเขาตายไปก็เป็นเรื่องยุ่ง บางครั้งเด็กก็ดื่มเหล้า สูบบุหรี่ ดูแล้วไม่เหมาะสม น้าเล็กอยากให้เป็นเหมือนเมื่อก่อน คือ เวลาเราออกทิปทัวร์ไปงานชุมนุมจักรยานยนต์รถคลาสสิค เราพบปะสังสรรค์แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน ในฐานะที่พวกเราเดินทางมากันไกลๆ มีใจรักรถจักรยานยนต์คลาสสิคเหมือนกัน แถมเรายังได้มิตรจากแดนไกลอีกด้วย คือ พอไปถึงงานชุมนุมรถจักรยานยนต์คลาสิคก็ให้เอารถมาจอด เรียงกันให้เป็นแถวดูสวยดีกว่าที่พอไปถึงงานแล้วก็ขั บขี่กันเสียงดังอย่างสนุกสนาน ดูเหมือนจะมาแข่งรถกันมากกว่า หรือสมาชิกชมรมเป็นเด็กแว๊น ที่ชอบขี่แข่งกันอยู่ที่บ้าน งานทุกงานที่เราชาวชมรมรถจักรยานยนต์คลาสสิคจัดขึ้น ขอให้ทุกท่านให้เกียรติเจ้าภาพจัดงานด้วย เพื่อความสงบเรียบร้อยของงานและความคงอยู่ของงานที่จ ะดำเนินต่อๆ ไปอีกนาน

สวัสดี
    น้าเล็ก ชุมแสงคลาสสิค นครสวรรค์ ไทยแลนด์
    โทร. 08-1688-5147
    อยากให้พี่น้องแสดงความคิดเห็นด้วยครับพี่น้อง
    http://www.thaiscooter.com/forums/at...1&d=1184085602
    ถูกต้องอย่างแรงเลยครับ

www.thaiscooter.com/club/kkcr

[email protected]

http://anonsaisang.hi5.com

Member HONDAZAK's Avatar
    สถานที่
    ชุม เฮา คลาสสิค ไบค์
    ขอบคุณ
    0

Talking คาบ

ดีคาบพี่

ผมก็เห็นด้วยนะพี่

ซุมเฮา คลาสสิค ไบค์

มหาสารคาม

หน้าที่ 7 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks