เรื่องนี้พี่อยากบอกน้อง ให้เข้าใจ...คลาสสิค ไทยแลนด์ - หน้า 8

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เรื่องนี้พี่อยากบอกน้อง ให้เข้าใจ...คลาสสิค ไทยแลนด์

Senior Member MINT เด็กโบ(ลาน)'s Avatar
    สถานที่
    เด็กโบ(ลาน)Classic Bike
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Chumsaeng_CS อ่านข้อความ
    ข่าวร่วมด้วยช่วยกัน..... คลาสสิค ไทยแลนด์

สวัสดีประธานชมรมรถจักรยานยนต์คลาสสิคทุกท่าน และทุกชมรมทั่วไทย ผมน้าเล็ก ชุมแสง คลาสสิค นครสวรรค์ ไทยแลนด์ ผมมีข่าวมามาเล่าให้ฟัง คือ เรื่องปัญหาการขับขี่รถจักรยายยนต์ของชาวเราชมรมรถจั กรยานยนต์คลาสสิค มันมีปัญหาเรื่องเกิดขึ้นบนท้องถนน คือ เมื่อวันที่น้าเล็กไปจังหวัดเลย เจ้าหน้าที่ตำรวจสั่งจับอย่างเดียว ไม่ว่าจะเป็นหน้างานก็จับ เมื่อก่อนมันไม่เป็นอย่างนี้ หนทางไกลแค่หน เราชาวสองล้อคลาสสิคก็จะไปหากันและพบกันบ่อยๆ แต่ถ้ามันเกิดปัญหาอย่างนี้อยู่บ่อยๆ ก็นึกท้อใจ น้าเล็กจะเล่าให้ฟัง เรื่องมีอยู่ว่า พวกเราชาวชมรมรถจักรยานยนต์คลาสสิคไปงานที่ชมรมจัดขึ ้น พวกท่านลองมองดูรอบๆ งาน รถจักรยานยนต์แต่ละคันมองดูแล้วเหมือนรถแข่งมากกว่า และไม่ใช่รถแข่งธรรมดา เป็นรถแข่งของแม้วที่เขาใช้แข่งกันในป่า เวลาออกจากป่าพวกเขาต้องพกพากิ่งไม้มาด้วย และหักกิ่งไม้ทำตำหนิไว้เพราะเดี๋ยวกลับบ้านไม่ถูก มีอีกอย่างหนึ่งคือ กระป๋องเบียร์ พอเจอข้างทางก็เก็บมา รถไม่มีที่ใส่ก็ใช้เชือกผูกลากกันมาเสียงดังโครมคราม รถบางคันก็เหลือแต่โครงกับเครื่องยนต์ พอเจ้าหน้าที่ตำรวจเห็นก็เรียกตรวจ พลอยทำให้เสียเวลารถคันอื่นๆ ไปด้วย และมีอีกเรื่องที่จะเล่าให้ฟัง คือ เรื่องของเด็กที่ขับขี่รถจักรยานยนต์ น้าเล็กคิดว่ามันยังไม่ถึงวัย อย่างน้อยก็ควรจะมีใบขับขี่เสียก่อน ในฐานะที่เราเป็นประธานกลุ่ม เราก็พอจะคุยกับเจ้าหน้าที่ตำรวจได้ บางครั้งพาเด็กไปงานชุมนุมรถจักรยานยนต์คลาสสิคก็ควบ คุมไม่อยู่เหมือนกัน พาให้งานเขาเสีย พลาดพลั้งลูกเขาตายไปก็เป็นเรื่องยุ่ง บางครั้งเด็กก็ดื่มเหล้า สูบบุหรี่ ดูแล้วไม่เหมาะสม น้าเล็กอยากให้เป็นเหมือนเมื่อก่อน คือ เวลาเราออกทิปทัวร์ไปงานชุมนุมจักรยานยนต์รถคลาสสิค เราพบปะสังสรรค์แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน ในฐานะที่พวกเราเดินทางมากันไกลๆ มีใจรักรถจักรยานยนต์คลาสสิคเหมือนกัน แถมเรายังได้มิตรจากแดนไกลอีกด้วย คือ พอไปถึงงานชุมนุมรถจักรยานยนต์คลาสิคก็ให้เอารถมาจอด เรียงกันให้เป็นแถวดูสวยดีกว่าที่พอไปถึงงานแล้วก็ขั บขี่กันเสียงดังอย่างสนุกสนาน ดูเหมือนจะมาแข่งรถกันมากกว่า หรือสมาชิกชมรมเป็นเด็กแว๊น ที่ชอบขี่แข่งกันอยู่ที่บ้าน งานทุกงานที่เราชาวชมรมรถจักรยานยนต์คลาสสิคจัดขึ้น ขอให้ทุกท่านให้เกียรติเจ้าภาพจัดงานด้วย เพื่อความสงบเรียบร้อยของงานและความคงอยู่ของงานที่จ ะดำเนินต่อๆ ไปอีกนาน

สวัสดี
    น้าเล็ก ชุมแสงคลาสสิค นครสวรรค์ ไทยแลนด์
    โทร. 08-1688-5147
    อยากให้พี่น้องแสดงความคิดเห็นด้วยครับพี่น้อง
    attachmentid=307770&stc=1&d=1184085602

เห็นด้วยอย่างยิ่งคับป๋า

em95
    ในโลกนี้ไม่มีคำว่า"ทำไม่ได้"
    มีแต่คำว่า"ไม่ได้ทำเท่านั้น"
    ฉะนั้นถ้ายังไม่ได้ลองทำอะไรอย่างจริงจัง
    และเต็มความสามารถของตัวเองจนถึงที่สุดแล้ว
    อย่าได้ปิดโอกาสตัวเอง
    ด้วยคำว่า"ทำไม่ได้"คำเดียว

MINT เด็กโบ(ลาน) CLASSIC BIKE
    Tel. 083-6758348 เบอร์ใหม่ๆ 084-6001300
    บอร์ดกลุ่มคับ

Senior Member themac's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยครับ พอไปถึงงาน ก็มีรถเสียงดังๆๆขี่กัน ทั้งงาน บางงานก็ทั้งคืน ไม่ได้หลับไม่ได้นอนกันเลย

ตอนนี้ไปงานไหนก็ไม่อยาก ค้างคืนแล้วกลัวนอนไม่หลับ

เห็นด้วยมากๆๆๆ

เอเอ้.. aeykakang's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สุดยอดเลย

ค่ะเห็นด้วยมั๊กๆๆๆๆๆๆยิ่งกลุ่มที่พาเพื่อนไม่มีใจรั กจิงๆมาด้วยยิ่งแย่กะแต่จะมาหาเรื่อง นู๋เบื่อจิงหาเรื่องเส็ดแล้วบอกหาเรื่องผิดกลุ่ม แย่ ๆๆ ม่ะเห็นใจคนที่เค้าตั่งใจจะไปเลย....ตั้งใจไปแล้วยังมาเจอปัญหาขอพวกนอกคอกอีก.....ทา มไงให้เค้าไม่ก่อกวนเราดีข๊ะ

mc หมูป่า classic nakronpanom ฝากตัวด้วยน่ะ

Gu รัก classic ด้วยใจ ไม่ใช่ค่านิยม

รูป รูป    

Junior Member mart666's Avatar
    สถานที่
    สหายเก่า
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยอย่างยิ่งคับ ไปงานไหนก็ไม่อยากค้างคืนเลยคับ.....เพราะบรรยากาศมั นไม่เหมือนเมื่อก่อน....

" สหายเก่า ลพบุรี "

...เครื่องติด ล้อหมุน แล้วพบกัน...

golf s10's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยครับ เดี๋ยวนี้วงการรถคลาสสิคมันเปลี่ยนไป
    จริงๆครับเมื่อขี่กันแต่รถคลาสสิคทรงเดิมๆกัน แต่
    เดี๋ยวกลายเป็นงานรถแปลก หลุดโลกกันไปหมด
    แล้วรถใหม่ๆก็มาทำให้มันแปลกๆกันเข้าไว้แล้วก็มา
    งานรถคลาสสิคกัน ไม่รู้ว่าพวกเค้า คิดอะไรกัน

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

Unhappy

ทำไมต้องเอาของแต่งแว้นต์มาใส่กะรถคลาสสิคด้วยคับ
    ขี่รถไม่มีมารยาท ทำตัวเป็นเด็กแว้นต์ ยกล้อ เบิร์นยาง
    ท่อดัง ชอบเบิ้ล

/\6

...นี่คือความเห็นของกลุ่มเรา
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

Junior Member beerserza's Avatar
    สถานที่
    ST.Lucifer Classic Club
    ขอบคุณ
    0

Post Mc ท่าแร่

เห็นด้วยครับ

อย่าทำท่าเสียงดังเลย

บางงาน ผมออกทีหลัง ชาวคลาสสิคขับผ่าน พอดีบ้านผมอยู่ข้างบ้าน

ผมกำลังนอนอยู่ ผมจนสะดุ้ง

บางทีตำรวจก็ไล่

ถ้าท่อเบาๆๆ ตำรวจอาจจะไม่จับก็ได้

**คลาสสิคไม่ใช่กระแส มันอยู่ที่ใจ**

dreamer, but no money c900y80's Avatar
    สถานที่
    แผ่นดินดอยลอยฟ้า
    ขอบคุณ
    1

Unhappy

ถูกต้องคร้าบพี่น้อง คนดีๆพลอยเสียไปด้วยเพราะคนพวกนี้/\6
    ฉัน อุ้มผาง
    "แมกไม้เขียวสด ดอยหัวหมดชื่นชู ทีลอซูงามล้ำ ตระหง่านง้ำลอยฟ้า ล่องธาราแพไผ่ ชายแดนไทยอุ้มผาง"

เรา ลานพระบรมรูปทรงม้า
    ดูถูกอะไรก็ดูถูกได้ แต่อย่าดูถูกน้ำใจคน

Senior Member Neung007's Avatar
    สถานที่
    พระยาปาดคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน .*.

em97 เห็นด้วยคับผม

Member classic freedom's Avatar
    ขอบคุณ
    0

พวกเราชาว Banna Freedom Classic เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ!
    "ใช้ชีวิตอิสระ...ไปกับสองล้อ"
    จงอย่าอิจฉาคนอื่น..."แต่จงใช้ชีวิตให้คนอื่นอิจฉา"

Senior Member รถเต่าเมืองแป้'s Avatar
    สถานที่
    รถเฒ่าเมืองแป้
    ขอบคุณ
    0

คลาสสิก...คือ เดิม สงบและสง่างาม
    .....ปัจจุบัน คืออะไร ใครทำ รู้กันอยู่แก่ใจ...
    .....เราไม่รักกัน ไม่ช่วยกัน ใครจะช่วยเรา..
    ..เห็นด้วยที่ทุกกลุ่มจะช่วยกัน ให้คลาสสิกกลับสู้สภาพเดิม..
    .....เห็นด้วยกับคุณเล็ก ชุมแสง และทุกท่าน...
    ร ถ เ ฒ่ า เ มื อ ง แ ป้
    081-7967656
    คิดคลาสสิค ทำคลาสสิค คบคลาสสิค ชีวิตมีแต่คลาสสิค
    พวกเรา คือ ผีเสื้อแห่งท้องถนน
    บอร์ด กลุ่มรถเฒ่าเมืองแป้

Senior Member อิสสระชน ฅนคลาสสิค's Avatar
    สถานที่
    ป.เป้ อิสระชน นนททบุรี & จันทรเกษม คลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เหนด้วยอย่างยิ่งคร๊าฟฟ

เพราะเดวนี้ไม่ว่าจะไปงานไหนนี่ยังกับไปสนามแข่งรถ
    ท่อเสียงดัง ชอบขี่กันเร็วๆๆๆๆๆ
    ชอบแต่งแบบแว๊นๆๆๆ

ถ้าอยากแรงผมว่าไปขี่ ฟีโน่ดีกว่า
    อย่ามาขี่รถคลาสสิคเลย

เหนด้วยกับน้าเล็ก คร๊าฟฟฟ
    ติดต่อ

081-2487465 true
    089-0611709 12Call

เลขบัญชี K-Bank สาขา เซ็นทรั่น รัตนาธิเบศร์

391-2-74243-0
    ไม่คิดตามเขา เมื่อเรารู้ว่าเรา มาถูกทาง

na-ja*na-ja kongsak77's Avatar
    สถานที่
    พรเจริญคาสสิค หนองคาย
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Mc พรเจริญ

ดันคับ อ่านกันทุกๆคนคับ

Junior Member katipon555's Avatar
    สถานที่
    สองล้อท่าลี่
    ขอบคุณ
    0

ผมว่าเหมือนกันคับ อยากให้เห็นค่าของคำว่า คลาสสิก ไม่ใช่เป็นเด็กแว้นที่มาป่วนงาน
    อยากเห็นงานที่สงบไม่มีตีกันจนงานจบแบบสมบูน em97

Junior Member littlefeeg2's Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถเก่าเมืองพญานาค
    ขอบคุณ
    0

ในความคิดเห็นส่วนตัวที่ก้าวเข้าขับขี่รถคลาสสิค ถึงแม้ว่ารถคลาสสิคที่ใช้ในการขับขี่แต่ละประเภทมันจ ะไม่ใช่เครื่องเดิมที่ติดมากับรถเดิมก็ตามแต่เราก็รั กในการขับ รักในการวิ่งทริป
    รักในการทำบุญเพื่อสังคม เชื่อเหมือนกันว่าน้อยนักที่กลุ่ม mc จะได้มีโอกาสทำบุญร่วมกับชาว mc ด้วยกัน งานแต่ละงานที่เจ้าภาพเค้าจัดขึ้นไม่ว่าจะไกลแค่ไหน จะอยู่ที่ไหน mc อย่างพวกเราก็ยังคงดั้นด้นไปไห้ได้ทั้งที่พวกเราเองส ่วนมากก็ยังเรียนกันทั้งนั้น และยังคงไม่มีรายได้เป็นของตัวเอง บางคนก็ยังแบมือขอเงิน พ่อ แม่อยู่เลย บางทียังแถมโดนด่ากลับมาอีกต่างหาก
    ถึงแม้ได้เงินมาก็ยังคงได้ยินเสียงบ่บบ้างล่ะน่ะ แต่พวกเราก็ยังดื้อที่จะไปไห้ได้ คุณขับรถออกทริปก็เข้าใจว่ารถคุณแรง คุณอยากได้รางวัลมาเร็วสุด แต่คุณก็ควรที่จะเร็วแบบที่มีขอบเขตบ้าง นึกถึงพ่อกับแม่บ้างว่าท่านห่วงคุณแค่ไหน คุณลองถามใจตัวเองดูว่า"จุดประสงค์หรือว่าอุดมการณ์"ในการขับขี่รถคลาสสิคของคุณคืออะไรกันแน่ คุณเสียเงินค่าน้ำมัน เสียค่าเข้างาน
    ที่เค้าจัดทริปขึ้นมา แล้วคุณเป็นคนทำงานเค้าพังลง เจ้าภาพที่จัดงานเค้าจะคิดยังไง คุณจะกล้าที่จะวิ่งทริปอีกไหม เพื่อน mc ของคุณที่คุณจะมาหาเพื่อเป็นเพื่อนร่วมอุดมการณ์กับค ุณ
    เชื่อเหอะว่าคุณไม่มีทางที่จะหาเจอแน่นอน

รถเก่าเมือพญนาค

หนองคาย
    086-8502821(โจ โจ้)

หน้าที่ 8 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks