เรื่องนี้พี่อยากบอกน้อง ให้เข้าใจ...คลาสสิค ไทยแลนด์

ชื่อกระทู้: เรื่องนี้พี่อยากบอกน้อง ให้เข้าใจ...คลาสสิค ไทยแลนด์

Junior Member Chumsaeng_CS's Avatar
    สถานที่
    Chumsaeng
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เรื่องนี้พี่อยากบอกน้อง ให้เข้าใจ...คลาสสิค ไทยแลนด์

ข่าวร่วมด้วยช่วยกัน..... คลาสสิค ไทยแลนด์

สวัสดีประธานชมรมรถจักรยานยนต์คลาสสิคทุกท่าน และทุกชมรมทั่วไทย ผมน้าเล็ก ชุมแสง คลาสสิค นครสวรรค์ ไทยแลนด์ ผมมีข่าวมามาเล่าให้ฟัง คือ เรื่องปัญหาการขับขี่รถจักรยายยนต์ของชาวเราชมรมรถจั กรยานยนต์คลาสสิค มันมีปัญหาเรื่องเกิดขึ้นบนท้องถนน คือ เมื่อวันที่น้าเล็กไปจังหวัดเลย เจ้าหน้าที่ตำรวจสั่งจับอย่างเดียว ไม่ว่าจะเป็นหน้างานก็จับ เมื่อก่อนมันไม่เป็นอย่างนี้ หนทางไกลแค่หน เราชาวสองล้อคลาสสิคก็จะไปหากันและพบกันบ่อยๆ แต่ถ้ามันเกิดปัญหาอย่างนี้อยู่บ่อยๆ ก็นึกท้อใจ น้าเล็กจะเล่าให้ฟัง เรื่องมีอยู่ว่า พวกเราชาวชมรมรถจักรยานยนต์คลาสสิคไปงานที่ชมรมจัดขึ ้น พวกท่านลองมองดูรอบๆ งาน รถจักรยานยนต์แต่ละคันมองดูแล้วเหมือนรถแข่งมากกว่า และไม่ใช่รถแข่งธรรมดา เป็นรถแข่งของแม้วที่เขาใช้แข่งกันในป่า เวลาออกจากป่าพวกเขาต้องพกพากิ่งไม้มาด้วย และหักกิ่งไม้ทำตำหนิไว้เพราะเดี๋ยวกลับบ้านไม่ถูก มีอีกอย่างหนึ่งคือ กระป๋องเบียร์ พอเจอข้างทางก็เก็บมา รถไม่มีที่ใส่ก็ใช้เชือกผูกลากกันมาเสียงดังโครมคราม รถบางคันก็เหลือแต่โครงกับเครื่องยนต์ พอเจ้าหน้าที่ตำรวจเห็นก็เรียกตรวจ พลอยทำให้เสียเวลารถคันอื่นๆ ไปด้วย และมีอีกเรื่องที่จะเล่าให้ฟัง คือ เรื่องของเด็กที่ขับขี่รถจักรยานยนต์ น้าเล็กคิดว่ามันยังไม่ถึงวัย อย่างน้อยก็ควรจะมีใบขับขี่เสียก่อน ในฐานะที่เราเป็นประธานกลุ่ม เราก็พอจะคุยกับเจ้าหน้าที่ตำรวจได้ บางครั้งพาเด็กไปงานชุมนุมรถจักรยานยนต์คลาสสิคก็ควบ คุมไม่อยู่เหมือนกัน พาให้งานเขาเสีย พลาดพลั้งลูกเขาตายไปก็เป็นเรื่องยุ่ง บางครั้งเด็กก็ดื่มเหล้า สูบบุหรี่ ดูแล้วไม่เหมาะสม น้าเล็กอยากให้เป็นเหมือนเมื่อก่อน คือ เวลาเราออกทิปทัวร์ไปงานชุมนุมจักรยานยนต์รถคลาสสิค เราพบปะสังสรรค์แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน ในฐานะที่พวกเราเดินทางมากันไกลๆ มีใจรักรถจักรยานยนต์คลาสสิคเหมือนกัน แถมเรายังได้มิตรจากแดนไกลอีกด้วย คือ พอไปถึงงานชุมนุมรถจักรยานยนต์คลาสิคก็ให้เอารถมาจอด เรียงกันให้เป็นแถวดูสวยดีกว่าที่พอไปถึงงานแล้วก็ขั บขี่กันเสียงดังอย่างสนุกสนาน ดูเหมือนจะมาแข่งรถกันมากกว่า หรือสมาชิกชมรมเป็นเด็กแว๊น ที่ชอบขี่แข่งกันอยู่ที่บ้าน งานทุกงานที่เราชาวชมรมรถจักรยานยนต์คลาสสิคจัดขึ้น ขอให้ทุกท่านให้เกียรติเจ้าภาพจัดงานด้วย เพื่อความสงบเรียบร้อยของงานและความคงอยู่ของงานที่จ ะดำเนินต่อๆ ไปอีกนาน

สวัสดี
    น้าเล็ก ชุมแสงคลาสสิค นครสวรรค์ ไทยแลนด์
    โทร. 08-1688-5147
    อยากให้พี่น้องแสดงความคิดเห็นด้วยครับพี่น้อง
    http://www.thaiscooter.com/forums/at...1&d=1184085602

รูป รูป  

Humnoi Member ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม's Avatar
    สถานที่
    โบราณแมน อะจึ๋งๆปู้นๆ
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up

เห็นด้วยกับพี่เล็กครับ ผมว่าเรื่องนี้มันควรถึงเวลาแล้วล่ะครับที่จะต้องคุย กันอย่างเป็นจริงเป็นจังซะที
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ผู้ไม่ประสงค์ออกนาม : 11-07-2007 เมื่อ 01:20

ปาล์มโบราณแมน สองล้อจัตุรัส'46

Junior Member Chumsaeng_CS's Avatar
    สถานที่
    Chumsaeng
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ช่วยกันหน่อยนะคับพี่น้อง

Junior Member
    สถานที่
    Infinity Freedom Road Udonthani
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up infinity udon

เห็นด้วยกับน้าเล็กอย่างมากๆเลยครับ ก็รู้ๆกันอยู่ว่ารถมันแรง ถ้าไม่แรงคงไปถึง แต่ทำไมต้องชอบโชว์พาวกันจัง มันทำให้งานดูวุ่นวายมากกว่า ไม่มีความคลาสสิกเลย

ครุศาสตร์เครื่องกล เซนโด้'s Avatar
    สถานที่
    ชมรมรถโบราณบางมด
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ..........

ผมเห็นด้วนะครับ คิดว่าเรื่องที่อ่านเนี้ยเป็นเรื่องที่ดีมากๆเริ่มจา กคนกลุ่มน้อยไปหาคนมากๆ
    เราช่วยกันเปลี่ยนจากทุกวันนี้ได้ครับ ช่วยเหลือกันหน่อยครับ
    เรื่องใบขับขี่ก็อีกควรจะมีไว้ทุกคนนะครับ....
    em24em24em24
    ฤดูฝน(พ้นเรื่องร้ายหายเป็นเรื่องดี)

ใช้ได้ครับ ตรงประเด็นดี em97

Junior Member เกี่ยวกื๋อ's Avatar
    ขอบคุณ
    0

ก้อว่างั้นแหละคับ......................

cp's Avatar
    สถานที่
    รถโบราณ ม.นเรศวร @ สะแกกรัง มอเตอร์คลาสสิกไบค์
    ขอบคุณ
    3
    Blog Entries
    1

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับป๋า
    กลุ่มรถโบราณ ม. นเรศวร พิษณุโลก

Junior Member c70nu's Avatar
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยกับน้าเล็กอย่างยิ่งคับ รับทราบและปฏิบัติตามคับ เรื่องนี้ผมจะนำไปบอกเด็กๆๆในกลุ่มคับ ไม่อยากให้มีปัญหาทีหลัง... ป.ล.กลุ่ม NU Classic Bike Phayao
    ทำดีใครก็ทำได้ อยู่ที่ใครจะกล้าทำ
    กลุ่มรถ โบราณ
    มหาวิทยาลัย นเรศวรพะเยา
    NU Classic Bike Phayao

Senior Member NUENG92's Avatar
    สถานที่
    CHUMSAENG CLASSIC NAKHONSAWAN THAILAND
    ขอบคุณ
    1

เห็นด้วยครับ ลุงเล็ก
    วิหคผลัดถิ่น

ทุกชีวิตทำมาหากิน บนแผ่นดินสยาม
    ข้าวและน้ำที่กินทุกคำ จดจำสำนึกคุณ

เลขบัญชี
    นางสาว ศิริพร ชื่นบุญ 626 1 29143 8 ธ.กรุงไทย สาขาตากฟ้า
    โทร. 087-7460329 หนึ่ง

ส่งของ
    นาย รติกร ทรัพย์สมาน 134 ม.2 ต.ตากฟ้า อ.ตากฟ้า จ.นครสวรรค์ 60190

ฝากเพจด้วยครับ
    https://www.facebook.com/#!/NuengNnjShop

Member daew nongkhaiclub's Avatar
    สถานที่
    Vespa & Lambretta Gang
    ขอบคุณ
    0

ถ้ามันเป็นแบบนี่นะครับ เรามาเริ่มที่กลุ่มขอทุกคนดีกว่า กับสิ่งที่เกิดขึ้นจากรถ หรือ คน ในกลุ่ม โดยที่ปรึกษากัน ปรับปรุงให้มันดีขึ้น ถ้าหัวหน้ากลุ่มบอกแล้วยังไม่เชื่อ ก็ควรจะพิจารณาคนๆนั้นนะครับ ผมไม่ได้ว่าให้ใครนะครับ เพียงออกความคิดเห็น เราควรจะเริ่มจากกลุ่มของเราก่อนจะดีกว่า ถ้ากลุ่มอื่นเขาไม่ยอมทำก็แล้วแต่ละครับ

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เห็นด้วยมากๆครับ

เห็นด้วยครับ เรื่องนี้วุ่นวายมานานละ เดี๋ยวตีกันมั่ง มุดเต๊นท์คนอื่นกันมั่ง แล้วยังมาบิดกันเสียงดังอีก เด็กๆที่ยังคิดแว้นกานอยู่พอเถอะครับ เดี๋ยวจาเสื่อมเสียไปกานใหญ่ อยากให้ทุกๆกลุ่มให้ความร่วมมือหน่อยครับ

Member ป๊อป เมืองไผ่ 2 ล้อ's Avatar
    สถานที่
    เมืองไผ่ 2 ล้อ Classic Club
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยคับ มันไม่เป็นอย่างเมื่อก่อนจิงๆมันต่างกันมากคับ บางงานจึงออกมาได้ไม่ดีแถมยังถูกตำนิแต่คนที่จะทำให้ งานราบรื่นนั้นก็คือพวกเราเองใช้ป่าวคับ และเห็นใจชาวบ้านเหมือนกัน .....
    เมืองไผ่ 2 ล้อ Classic Club (อ.บ้านไผ่)
    /\7ขับด้วยจัย ไปกับ Classic/\7
    ได้เที่ยวคือความฝัน ปัจจุบัน คือ
    {ออกทริป}
    084-9819781 084-2006864 (ป๊อป)

Junior Member kabkabboy's Avatar
    สถานที่
    Chumphae
    ขอบคุณ
    0

/\2เห็นด้วยก่ะน้าเล็กมาก ๆ คับ เพราะทุกงานที่ไปส่วนมาก จะเป็นงานที่หารายได้เพื่อช่วยเหลือสถานที่ต่าง ๆ ผมคิดว่ามันยังมีส่วนตรงเนี๊ยที่ทำให้ตำรวจบ้านเรา.. .ไว้ใจที่จะให้ขับขี่ไปตามถนน...และเวลาที่เราสัญจรไ ปตามถนนเมื่อเราไปเป็นกลุ่มมาก ๆ แล้วขอให้ขับขี่รถคลาสสิคของท่าน ชิดซ้ายไว้ด้วยเถอะคับ (เพราะส่วนมากที่เห็นจะเกาะกลุ่มกันเต็มเลนถนนเลย) เพื่อภาพพจน์ของชาวคลาสสิคด้วยกัน...ไม่ใช่ให้พวกเขา เหล่านั้นมองเราเป็นปัญหาสังคม
    /\2/\2/\2 ขอความร่วมมือน่ะคับ....ขอบคุณคับ
    ไปด้วยใจ....กลับใครกลับมัน
    ได้ท่องเที่ยวในทุกทุกดินแดน
    ที่สองแขนจับแฮนด์แล้วสร้างมัน

นัท-เสี่ยวโบราณ munezcup's Avatar
    สถานที่
    --เสี่ยวโบราณ--
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ผมเด็กๆ จากเสี่ยวโบราณ หนองคายครับ

em95เห็นด้วยทุกประการเลยครับ ผมคิดว่า ชาวคลาสสิคเดี๋ยวนี้ มองหน้าทักทายกันแทบจะไม่ได้เลยละครับ ผมอยากให้พวกเรา ชาวคลาสสิค ทุกคนหันมาร่วมมือกันอย่างที่เคยมาอย่างเดิมครับ
    --เสี่ยวโบราณ--

หนองคาย'(โพนพิสัย)

แอดกันนะครับ http://nuttmcclassic.hi5.com

E-Mail [email protected] คุยได้ทุกวันครับ

Bookmarks