เรื่องนี้พี่อยากบอกน้อง ให้เข้าใจ...คลาสสิค ไทยแลนด์ - หน้า 5

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ชื่อกระทู้: เรื่องนี้พี่อยากบอกน้อง ให้เข้าใจ...คลาสสิค ไทยแลนด์

Junior Member mart666's Avatar
    สถานที่
    สหายเก่า
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up สหายเก่าลพบุรีให้ความเห็น

em95เห็นด้วยครับขอให้กลุ่มที่สร้างความเสียหายให้กั บคนอื่นๆem95

ออกจากพวกเรานะครับ

รูป รูป  

เบอร์ใหม่ คับ 090-0297200 หนุ่ย ดำจังคลับ's Avatar
    สถานที่
    DAMJUNG CLASSIC BIKE
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Chumsaeng_CS อ่านข้อความ
    ข่าวร่วมด้วยช่วยกัน..... คลาสสิค ไทยแลนด์

สวัสดีประธานชมรมรถจักรยานยนต์คลาสสิคทุกท่าน และทุกชมรมทั่วไทย ผมน้าเล็ก ชุมแสง คลาสสิค นครสวรรค์ ไทยแลนด์ ผมมีข่าวมามาเล่าให้ฟัง คือ เรื่องปัญหาการขับขี่รถจักรยายยนต์ของชาวเราชมรมรถจั กรยานยนต์คลาสสิค มันมีปัญหาเรื่องเกิดขึ้นบนท้องถนน คือ เมื่อวันที่น้าเล็กไปจังหวัดเลย เจ้าหน้าที่ตำรวจสั่งจับอย่างเดียว ไม่ว่าจะเป็นหน้างานก็จับ เมื่อก่อนมันไม่เป็นอย่างนี้ หนทางไกลแค่หน เราชาวสองล้อคลาสสิคก็จะไปหากันและพบกันบ่อยๆ แต่ถ้ามันเกิดปัญหาอย่างนี้อยู่บ่อยๆ ก็นึกท้อใจ น้าเล็กจะเล่าให้ฟัง เรื่องมีอยู่ว่า พวกเราชาวชมรมรถจักรยานยนต์คลาสสิคไปงานที่ชมรมจัดขึ ้น พวกท่านลองมองดูรอบๆ งาน รถจักรยานยนต์แต่ละคันมองดูแล้วเหมือนรถแข่งมากกว่า และไม่ใช่รถแข่งธรรมดา เป็นรถแข่งของแม้วที่เขาใช้แข่งกันในป่า เวลาออกจากป่าพวกเขาต้องพกพากิ่งไม้มาด้วย และหักกิ่งไม้ทำตำหนิไว้เพราะเดี๋ยวกลับบ้านไม่ถูก มีอีกอย่างหนึ่งคือ กระป๋องเบียร์ พอเจอข้างทางก็เก็บมา รถไม่มีที่ใส่ก็ใช้เชือกผูกลากกันมาเสียงดังโครมคราม รถบางคันก็เหลือแต่โครงกับเครื่องยนต์ พอเจ้าหน้าที่ตำรวจเห็นก็เรียกตรวจ พลอยทำให้เสียเวลารถคันอื่นๆ ไปด้วย และมีอีกเรื่องที่จะเล่าให้ฟัง คือ เรื่องของเด็กที่ขับขี่รถจักรยานยนต์ น้าเล็กคิดว่ามันยังไม่ถึงวัย อย่างน้อยก็ควรจะมีใบขับขี่เสียก่อน ในฐานะที่เราเป็นประธานกลุ่ม เราก็พอจะคุยกับเจ้าหน้าที่ตำรวจได้ บางครั้งพาเด็กไปงานชุมนุมรถจักรยานยนต์คลาสสิคก็ควบ คุมไม่อยู่เหมือนกัน พาให้งานเขาเสีย พลาดพลั้งลูกเขาตายไปก็เป็นเรื่องยุ่ง บางครั้งเด็กก็ดื่มเหล้า สูบบุหรี่ ดูแล้วไม่เหมาะสม น้าเล็กอยากให้เป็นเหมือนเมื่อก่อน คือ เวลาเราออกทิปทัวร์ไปงานชุมนุมจักรยานยนต์รถคลาสสิค เราพบปะสังสรรค์แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน ในฐานะที่พวกเราเดินทางมากันไกลๆ มีใจรักรถจักรยานยนต์คลาสสิคเหมือนกัน แถมเรายังได้มิตรจากแดนไกลอีกด้วย คือ พอไปถึงงานชุมนุมรถจักรยานยนต์คลาสิคก็ให้เอารถมาจอด เรียงกันให้เป็นแถวดูสวยดีกว่าที่พอไปถึงงานแล้วก็ขั บขี่กันเสียงดังอย่างสนุกสนาน ดูเหมือนจะมาแข่งรถกันมากกว่า หรือสมาชิกชมรมเป็นเด็กแว๊น ที่ชอบขี่แข่งกันอยู่ที่บ้าน งานทุกงานที่เราชาวชมรมรถจักรยานยนต์คลาสสิคจัดขึ้น ขอให้ทุกท่านให้เกียรติเจ้าภาพจัดงานด้วย เพื่อความสงบเรียบร้อยของงานและความคงอยู่ของงานที่จ ะดำเนินต่อๆ ไปอีกนาน

สวัสดี
    น้าเล็ก ชุมแสงคลาสสิค นครสวรรค์ ไทยแลนด์
    โทร. 08-1688-5147
    อยากให้พี่น้องแสดงความคิดเห็นด้วยครับพี่น้อง
    http://www.thaiscooter.com/forums/at...1&d=1184085602

เห็งด้วยเป็งอย่างยิ่ง
    ชมรมอณุรักษ์รถโบราณจังหวัดขอนแก่นปี2549
    กลุ่ม ดำจัง คลาสสิคใบค์
    DAMJUNG CLASSIC BIKE
    MC.KHONKAEN.2006
    รักและอาลัย พี่หนุ่ม ดำจัง ตลอดกาล

หนุ่ย ฝ่าย it ดำจัง... 083-6793370 082-3123631
    [email protected] ก้าวไปด้วยกันชาวคลาสสิค
    http://Damjungclassicbike.hi5.comก้าวต่อไป
    No smoke without fire. <ลูกโซพาเพลิน>
    ไม่มีควัน โดยปราศจากไฟ

~เชยสะบัด~ a_b_thaibolan's Avatar
    สถานที่
    Thong Yuean 88
    ขอบคุณ
    3

Thumbs up ชมรมรถโบราณเมืองน้ำดำ จ.กาฬสินธุ์

เห็นด่วยคร๊าฟป๋า...โดยเฉพาะเด็กแว็น...ควรอ่าน...
    People have to know is the heart, heart no "blues" on you!!!
    คนหัวใจมีรู คือคนหัวใจไม่มี "บลูส์" ครับท่าน !!!

เเป๊ะคลองเตย 652009's Avatar
    สถานที่
    รถเก่าคลองเตย
    ขอบคุณ
    0

em95 เรามันคลาสสิคไม่ใช่เด็กแว๊นคับพี่น้อง em95

Senior Member sooksai's Avatar
    สถานที่
    สะพานสั้น Classic-Club บุรีรัมย์
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up หวัดดีหลายๆ

**แล้วเจอกันวันงานคับ***
    กบ*ทีมงานสะพานสั้น Classic-Club บุรีรัมย์.

au_1999's Avatar
    สถานที่
    sampran classic club
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คิดถึงป๋าเล็กชุมแสง (เห้)

เห็นด้วยกับความคิดเห็นป๋าเล็ก(เห้)
    บ้านยังอยู่ที่เดิมหรือป่าวว่างๆไปชุมแสงจะแวะไปเยี่ ยมไปเยือนนานๆจากลับบ้านที
    จากเพื่อนเก่า
    Mr.rathaphoomโทร0859423932

Junior Member
    สถานที่
    รถโบราณซับบอน
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up ขอบอกด้วยคับ.......ช่างตี๋รถโบราณซับบอน

คับ อีกประเภทพวกชอบโชว์ชอบยกล้อนะคับ เราก็โตๆกันเเล้วเเละทำไมถึงทำตัวหน้าเกียดอย่างนี้ห ละคับ อยากโชว์ก้ไปโชว์เวลาเขามีโชว์สตั้นสิคับ คุณคิดถึงความคิดของคนอื่นบ้างไหมคับ ว่าเขาคิดอย่างไร คุณอย่าคิดเเต่ที่จะเอามันอย่างเดียว
    ขี้รถเข้าหรือออกจากงานไม่ว่าที่ไหนก็เเละเเต่อย่ายก เลยคับมันไม่เท่เลย

ts23ts23

Junior Member รีออง อานะ's Avatar
    สถานที่
    อนุรักษ์รถโบราณหลานเจ้าปู่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน Mc ดงมะไฟ

ร่วมมือกัน ..................................แก้ไขem95em95
    em97

Junior Member MIW-ESAN's Avatar
    สถานที่
    Esan-classic สกลนคร
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยเปนอย่างยิ่ง ไม่อยากให้คลาสสิกหายไป

Senior Member GoDLikEz_Mc's Avatar
    สถานที่
    คำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยครับ น้าเล็ก

ไปไกลๆ เหนื่อย แต่ไปแล้วเหมือนกับไปเสียเที่ยว -*-

คลาสสิคนะครับ ไม่ใช่เด็กแว้น

กลับไปแว้นที่บ้านเหอะ ไม่ต้องมางานคลาสสิค

สงสารคนอื่นเค้าเค้ามาด้วยจัย

-*-

เห้อ
    ติดต่อ 082-3806193 บีม 24 ช.ม.

บอร์ดกลุ่ม : ชมรมรถเก่าคำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

Facebook : บีม คำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

รูปงาน : สองล้อร่วมใจทำดีเพื่อสังคมครั้งที่ 1

ที่อยู่ : วศิน มานุช 413/1 ถ.สาครวาศรี ต.ลุมพุก อ.คำเขื่อนแก้ว จ.ยโสธร 35110

ชื่อบัญชี : นายวศิน มานุช ธนาคารออมสิน สาขาคำเขื่อนแก้ว เลขบัญชี 020-0581-6463-1

ชมรมรถเก่าคำเขื่อนแก้วคลาสสิคไบค์

Junior Member oishiclub's Avatar
    สถานที่
    ESAN CLASSIC SAWANGDANDIN C CLUB SAKONNAKHON
    ขอบคุณ
    0

เห็นด้วยอย่างยิ่งคับ

น้าเล็ก

ESAN CLASSIC SAWANGDANDIN C CLUB

SAKONNAKHON

บอร์กลุ่ม

สร้างตำนาน บนทางเกวียน .. ไปเรื่อยๆ ช้าๆ แต่มั่นคง ...

Tel. 0807536695 บูม ESAN SR400

mart_c50's Avatar
    สถานที่
    C CREW CUSTOM
    ขอบคุณ
    0

ต้อง เอาหัวหน้ากลุ่มมาประชุม พร้อมๆกันทั้งประเทศ และออกกฎ อย่างเป็น มาตฐานสากล ให้ ทุกกลุ่บทราบ กฏ กติกา ถ้ากลุ่มใด ทำผิด ควรจะให้ มี บท ลงโทษ เช่น สมาชิก กลุ่มใด กลุ่มหนึ่ง ทำผิด เราก็ น่าจะมีบทลงโทษทั้งกลุ่ม เช่นอาจจะให้ผู้ใหญ่ ตักเตือน หากยัง ไม่ ดีขึ้น ก็ ให้ ออกอนุมัติ แบน กลุ่มนั้น ได้ น่าจะให้ มีการประชุม หัวหน้า กลุ่ม อย่างน้อย ปีละ ครั้ง แลกเปลี่ยน ความคิดเห็น และ บอกถึงปัญหาที่เกิด ขึ้น แล้ว กลุ่มไหน ที่ไปประชุมก็ให้ ลง ชื่อกลุ่มไว้ เพื่อป้อง กัน กลุ่ม ที่เกิด ขึ้นมาใหม่ๆ เข้ามาแอบอ้าง ตัวได้ หรือ ถ้า ตั้งกลุ่มใหม่ ก้ให้ มาบอกในที่ประชุม ให้รับ รู้ เพราะเดี่ยวนี้ ใครอยากนึกจะตั้งกลุ่ม ก็ตั้งได้ เด็กแว๊น เห้นเราขี่ มันอยากจะตั้ง มันก็ตั้งได้ ทีนี้เราก็แยกไม่ถูก และ กลุ่มไหนของจริง กลุ่มไหนแฝงมา จริงมั๊ย

C CREW CUSTOM
    FREE YOUR LIFE, FLY WITH YOUR FRIENDS

Tel .090-2058514
    LINE martrocker

เลขบัญชี ธนาคารทหารไทย 624-2-05646-0 สามารถ เสือเจริญ

Mag-Alone Mc_Classic_km7's Avatar
    สถานที่
    K.M.7
    ขอบคุณ
    0

ช่วยอัพกระทู้ดีๆให้ผู้อ่านคนใหม่ๆได้อ่าน
    Tel : 089-5556335 (One-2-call)
    -------------------------------
    773-016-6925
    Mr.FUANGWICHA PACHAROEN
    Krungthai Bank.

Member kmfour's Avatar
    สถานที่
    >>> km.48 <<< kk"
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

เห็นด้วยกับน้าเล็กครับ และก็อยากให้ทุกๆ กลุ่มช่วยๆ กันด้วยนะครับ
    อืม ละมีเรื่องเล่าด้วยครับ เมื่อสักครู่นี้เองครับ ตำรวจเอาคนป่วยอุบัติเหตุมาส่งที่โรงพยาพบาลครับ เป็นวัยรุ่นสองคน และจุดสำคัญครับ ขับรถคลาสสิค แต่ว่าแต่งซะไม่เหลือความคลาสสิคเลยครับ ผมดูรถที่เจ้าหน้าที่ตำรวจเอามาด้วยแล้วเหมือนรถเด็ก แว่น รถที่เค้าอามาแข่งในสนามมากว่า....( เห็นแล้วท้อใจกับเราชาวคลาสสิคเลยครับ) เมื่อไหร่พวกแว้นๆๆๆๆ ในคาบคลาสสิคจะหายไปก็ไม่รู้
    และเจ้าหน้าที่ตำรวจก้อเล่าให้ฟังว่าจะขอตรวจ แต่สองคนนี้กลับขับรถหนี เจ้าหน้าที่จึงขับรถไล่ตาม จึงเกิดอุบัติเหตุ แต่ก้อไม่เป็นอะไรมากแค่ถลอกนิดๆ น่ะ( เมาซะด้วย) ครับ
    ปล.อยากให้คลาสสิค อยู่กับคนที่รักคลาสสิคจริงๆ ไปนานๆ ครับ

Member jackmay's Avatar
    สถานที่
    คนเซ่อ C เซอร์ classic
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน คulซ่o C lซoร์ คลาสสิค voullก่u - ชัUถูมิ

สวัสดีประธานชมรมรถจักรยานยนต์คลาสสิคทุกท่าน และทุกชมรมทั่วไทย ผมน้าเล็ก ชุมแสง คลาสสิค นครสวรรค์ ไทยแลนด์ ผมมีข่าวมามาเล่าให้ฟัง คือ เรื่องปัญหาการขับขี่รถจักรยายยนต์ของชาวเราชมรมรถจั กรยานยนต์คลาสสิค มันมีปัญหาเรื่องเกิดขึ้นบนท้องถนน คือ เมื่อวันที่น้าเล็กไปจังหวัดเลย เจ้าหน้าที่ตำรวจสั่งจับอย่างเดียว ไม่ว่าจะเป็นหน้างานก็จับ เมื่อก่อนมันไม่เป็นอย่างนี้ หนทางไกลแค่หน เราชาวสองล้อคลาสสิคก็จะไปหากันและพบกันบ่อยๆ แต่ถ้ามันเกิดปัญหาอย่างนี้อยู่บ่อยๆ ก็นึกท้อใจ น้าเล็กจะเล่าให้ฟัง เรื่องมีอยู่ว่า พวกเราชาวชมรมรถจักรยานยนต์คลาสสิคไปงานที่ชมรมจัดขึ ้น พวกท่านลองมองดูรอบๆ งาน รถจักรยานยนต์แต่ละคันมองดูแล้วเหมือนรถแข่งมากกว่า และไม่ใช่รถแข่งธรรมดา เป็นรถแข่งของแม้วที่เขาใช้แข่งกันในป่า เวลาออกจากป่าพวกเขาต้องพกพากิ่งไม้มาด้วย และหักกิ่งไม้ทำตำหนิไว้เพราะเดี๋ยวกลับบ้านไม่ถูก มีอีกอย่างหนึ่งคือ กระป๋องเบียร์ พอเจอข้างทางก็เก็บมา รถไม่มีที่ใส่ก็ใช้เชือกผูกลากกันมาเสียงดังโครมคราม รถบางคันก็เหลือแต่โครงกับเครื่องยนต์ พอเจ้าหน้าที่ตำรวจเห็นก็เรียกตรวจ พลอยทำให้เสียเวลารถคันอื่นๆ ไปด้วย และมีอีกเรื่องที่จะเล่าให้ฟัง คือ เรื่องของเด็กที่ขับขี่รถจักรยานยนต์ น้าเล็กคิดว่ามันยังไม่ถึงวัย อย่างน้อยก็ควรจะมีใบขับขี่เสียก่อน ในฐานะที่เราเป็นประธานกลุ่ม เราก็พอจะคุยกับเจ้าหน้าที่ตำรวจได้ บางครั้งพาเด็กไปงานชุมนุมรถจักรยานยนต์คลาสสิคก็ควบ คุมไม่อยู่เหมือนกัน พาให้งานเขาเสีย พลาดพลั้งลูกเขาตายไปก็เป็นเรื่องยุ่ง บางครั้งเด็กก็ดื่มเหล้า สูบบุหรี่ ดูแล้วไม่เหมาะสม น้าเล็กอยากให้เป็นเหมือนเมื่อก่อน คือ เวลาเราออกทิปทัวร์ไปงานชุมนุมจักรยานยนต์รถคลาสสิค เราพบปะสังสรรค์แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน ในฐานะที่พวกเราเดินทางมากันไกลๆ มีใจรักรถจักรยานยนต์คลาสสิคเหมือนกัน แถมเรายังได้มิตรจากแดนไกลอีกด้วย คือ พอไปถึงงานชุมนุมรถจักรยานยนต์คลาสิคก็ให้เอารถมาจอด เรียงกันให้เป็นแถวดูสวยดีกว่าที่พอไปถึงงานแล้วก็ขั บขี่กันเสียงดังอย่างสนุกสนาน ดูเหมือนจะมาแข่งรถกันมากกว่า หรือสมาชิกชมรมเป็นเด็กแว๊น ที่ชอบขี่แข่งกันอยู่ที่บ้าน งานทุกงานที่เราชาวชมรมรถจักรยานยนต์คลาสสิคจัดขึ้น ขอให้ทุกท่านให้เกียรติเจ้าภาพจัดงานด้วย เพื่อความสงบเรียบร้อยของงานและความคงอยู่ของงานที่จ ะดำเนินต่อๆ ไปอีกนาน

สวัสดี

น้าเล็ก ชุมแสงคลาสสิค นครสวรรค์ ไทยแลนด์
    โทร. 08-1688-5147

รูป รูป  

หน้าที่ 5 จากทั้งหมด 14 หน้า แรกแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

Bookmarks