รถซีดี 125 มีอาการ...

ชื่อกระทู้: รถซีดี 125 มีอาการ...

Member TuB's Avatar
    สถานที่
    เซเว่นอัพ เวสป้าแอนด์คลาสสิค คลับ
    ขอบคุณ
    0

Red face รถซีดี 125 มีอาการ...

หวัดดีครับ
    รถซีดี 125 ครับ
    คือรถผมมีปัญหาอยู่ว่า
    1.เวลาสตาทร์จะสตาทร์ยากติดแล้วก็ดับ ติดแล้วก็ดับ
    2.เวลาขับขี่มีอาการเหมือนจะดับกระตุกนิดๆแต่ก็ขับไป ได้ต่อ
    3.ที่คาร์บูเวลาเร่งหรือเบิ้ลมันจะมีเสียงระเบิด ดังออกมาจากปากคาร์บู
    ผมคิดว่าปัญหามันน่าจะอยู่ที่คาร์บูอ่ะครับ ไม่แน่ใจ ถ้าเราจูนคาร์บูใหม่จะหายรึป่าวครับem98
    ช่วยบอกวิธีจูนคาร์บูให้ด้วยก็ดีครับ
    ใครรู้วิธีแก้ปัญหาช่วยตอบทีนะครับ /\4
    ขอบคุณมากๆครับ
    ขับรถซีดี ๑๒๕ กระเป๋าน้อยครับ แอดมาอู้กั๋นได้เน้อครับ
    [email protected]

CB175 HM_man's Avatar
    สถานที่
    สุพรรณ คลาสสิก
    ขอบคุณ
    0

ช้าก่อน มันเป็นรถคาบูเรเตอร์เดี่ยว อย่าเพิ่งยุ่งกับมัน มาดูระบบไฟก่อนดีกว่าครับ แล้วก็ระยะวาล์วด้วย
    CAVALRY

/\2 SUPHAN CLASSIC

จังหวัดสุพรรณบุรี ประเทศไทย em20

Junior Member
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ TuB อ่านข้อความ
    หวัดดีครับ
    รถซีดี 125 ครับ
    คือรถผมมีปัญหาอยู่ว่า
    1.เวลาสตาทร์จะสตาทร์ยากติดแล้วก็ดับ ติดแล้วก็ดับ
    2.เวลาขับขี่มีอาการเหมือนจะดับกระตุกนิดๆแต่ก็ขับไป ได้ต่อ
    3.ที่คาร์บูเวลาเร่งหรือเบิ้ลมันจะมีเสียงระเบิด ดังออกมาจากปากคาร์บู
    ผมคิดว่าปัญหามันน่าจะอยู่ที่คาร์บูอ่ะครับ ไม่แน่ใจ ถ้าเราจูนคาร์บูใหม่จะหายรึป่าวครับem98
    ช่วยบอกวิธีจูนคาร์บูให้ด้วยก็ดีครับ
    ใครรู้วิธีแก้ปัญหาช่วยตอบทีนะครับ /\4
    ขอบคุณมากๆครับ
    ลองตั้ง วาว์ ใหม่ถึงล้างคาร์บูก้อไม่หายหลอก แล้วก้อคอนนิเชอร์ แล้วก้อดูห้วเทียนถ้ามันแตกเคี้ยวก้อเปลี่ยน

dang gl's Avatar
    สถานที่
    สามพระยาคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ HM_man อ่านข้อความ
    ช้าก่อน มันเป็นรถคาบูเรเตอร์เดี่ยว อย่าเพิ่งยุ่งกับมัน มาดูระบบไฟก่อนดีกว่าครับ แล้วก็ระยะวาล์วด้วย
    ผมเห็นด้วย ปรับระยะหน้าทองขาวใหม่ หายแน่ๆ

...@e CLaSsiC...'s Avatar
    สถานที่
    ทุกความคลาสสิคคือมิตรแท้
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ dang gl อ่านข้อความ
    ผมเห็นด้วย ปรับระยะหน้าทองขาวใหม่ หายแน่ๆ
    รบกวนถามน้าแดงด้วยครับ cb175 ผมคาบูข้างขวาแตก ไม่ทราบว่าถ้าหาของเดิมไม่ได้จะใส่ของตัวไหนได้อ่ะคร ับ?
    "Feedback Score"
    เป็นสิ่งสำคัญครับเพื่อเป็นเครื่องยืนยันว่าจริงใจหรือไม่จริงใจ
    ที่จะซื้อและขายสินค้าครับ จะได้เป็นข้อมูลที่เป็นประโยชน์ในการพิจารณากับบุคคล อื่นต่อๆไป

" ทุกความคลาสสิคคือมิตรแท้ "
    เบื่อสังคมฟุ้งเฟ้อ... จุดหมายปลายทางต่างกัน สำคัญคือ... "ความเป็นจริงในตัวตน"

dang gl's Avatar
    สถานที่
    สามพระยาคลาสสิค
    ขอบคุณ
    0

อ้างอิง ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ...@e CLaSsiC... อ่านข้อความ
    รบกวนถามน้าแดงด้วยครับ cb175 ผมคาบูข้างขวาแตก ไม่ทราบว่าถ้าหาของเดิมไม่ได้จะใส่ของตัวไหนได้อ่ะคร ับ?
    โอ้พระเจ้าช่วย คงต้องหาของเดิมละครับประหยัดที่สุด ถ้าต้องแปลงรุ่นอื่นก็เสียสองลูกละครับ ลองตามกระทู้ซื้อ-ขายดูผมเคยเห็นลงขายอยู่

Bookmarks