อยากรู้ครับว่า Lam 3 - Lam3li - Lam3Special มันมีความแตกต่างกันตรงไหนครับ

พื้นที่โฆษณา      พื้นที่โฆษณา      โรงงานผลิตโฟม eva tel. 083-9999217      พื้นที่โฆษณา

ชื่อกระทู้: อยากรู้ครับว่า Lam 3 - Lam3li - Lam3Special มันมีความแตกต่างกันตรงไหนครับ

Member dokkapoko_akiko's Avatar
    สถานที่
    ลั่นกรุง คลาสิคคลับ
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน อยากรู้ครับว่า Lam 3 - Lam3li - Lam3Special มันมีความแตกต่างกันตรงไหนครับ

ผมก็เพิ่งเล่นรถLamอ่าคับ อยากรู้ว่า Lam3 - Lam3li - lam3Special มันมีความแตกต่างกันตรงไหนอ่าคับ อยากรู้มาก ช่วยตอบทีนะครับ ขอคุณครับem95

Senior Member lammania003's Avatar
    สถานที่
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG
    ขอบคุณ
    0

Lightbulb

แลม3 มีด้วยกันหลายรุ่นครับ

แต่รุ่นหลักๆ ก็ต่างกันโดยลายละเอียดนิดหน่อย
    รหัสโคลง-เครื่อง ส่วนหัว ปะกับข้าง ดั้งจมูก
    บังโคลนหน้า ฝาข้าง ดุมล้อ

รุ่น3 Li 125-150 ก็คือรุ่นทั่วไปในตระกลูแลม3

รุ่น3 Special ไม่ว่าจะเป็น Li SX ก็หมายถึง รุ่นที่ยังอยู่ในตระกลู รุ่น3
    แต่คำว่ารุ่น3 Special ก็หมายรูปร่างยังเป็นรุ่น3อยู่
    แต่อาจจะเพิ่มหรือเปลี่ยนอะไหล่บางชิ้น
    ซึ่งไม่ได้เปลี่ยนขนาด หรือ เปลี่ยนโฉม(เปลี่ยนแค่บางส่วน) และยังมีรูปร่างของตระกูลรุ่น3
    (เช่นรุ่น2 กับรุ่น3จะเปลี่ยนโฉม)

ดูรูปประกอบตามลิงค์เดิม

http://www.thaiscooter.com/forums/sh...ad.php?t=22169

*ผิดพลาดประการใดขออภัย*
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lammania003 : 17-07-2007 เมื่อ 20:40
    สมาคม Lambretta Mods!!! แห่งสยามประเทศ
    เราไม่ได้เป็น Mods!!! อุดมการ แต่เราเป็น Mods!!! โชว์หญิง
    ขี่แลมเหมือนขี่เมีย เพราะ ขี่เมียเหมือนขี่แลม
    ..........วามจริงที่ผมขี่แลมเบร็ตต้าก็เพราะ า ..............แลมเบร็ตต้าทั้ง าวและทั้งใหญ่ (สาวๆคงจะชอบ)
    รถ แรงแต่คนไม่แรง ขี่ไป ไง..ก็ไม่แรง- เงินน่ะซื้อรถผมไม่ได้หรอก(เงินน้อยๆ)
    [**การที่จะว่าแก็งคนอื่นนั้น ระบบรากฟันคุณต้องแข็งแรง**
    แก๊งแลม ที่เฟี้ยว!!ที่สุดในเอเชียตะวันออกเฉียงใต้(อิอิ.โม้ )
    L A M M A N I A
    -- 003 --

L I 125 ser 2 YAMAHA TW200 รถถัง M 41 A3
    ส่วนตัว
    boylammania@hotmail.com
    http://www.myspace.com/boylammania
    http://lammania003.hi5.com
    hi5 กลุ่ม
    ** http://lammanialambrettagang.hi5.com **

Senior Member neung2006's Avatar
    สถานที่
    Slim Style Scooter .
    ขอบคุณ
    0

คุณ บอย ขอถามคำย่อเช่น sx. tv. li . หน่อยครับตอบแบบส่งตรงผมก็ได้ครับคุณบอย . ผม 1
    neung_mhon@hotmail.com T. 0859442079

Talking

ใช่คับ ผมก็อยากรู้ แล้วอีกอย่าง ขอถามว่า spe กับ sx มันต่างกันยังไงมั้ง (ขอแบบละเอียดยิบเลยนะคับ) em87

มาตรฐาน นายบอย

นายบอย
    ตกลง mods กลัวผีรึป่าว... แซวเล่นนะเฟ่ยยย !!!
    แล้วตอนนี้ เอ็ง ยศอะไร พี่ได้ข่าวมาว่า เป็นตาหาร ประจำรถถัง!!!
    ............
    พี่เป็กเองง.........

--> ซ่อมเครื่อง-ฟิตเครื่อง รื้อประกอบจัดทรงและทำสี
    --> รับทำแต่ LAMBRETTA เท่านั้น
    --> ซ่อมแซมแก้ไขทุกปัญหาของ LAMBRETTA
    --> LAMBRETTA ของคุณจะได้รับการดูแลรักษาเป็นอย่างดี
    --> เราก็รักรถคุณเหมือนกัน...เพราะว่าเรารัก LAMBRETTA

* * * สามารถสั่งอะไหล่จาก UK ได้ครับ * * *

>>สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม<<
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
    Tel. 08-97979609
    email : lambrettacare@gmail.com
    เยี่ยมชมได้ที่ http://www.soulscooterclub.com/webbo...php?board=43.0
    - - - > > >>> www.soulscooterclub.com<<< < < - - -
    บัญชีชื่อ ธนภัทร สวัสดิ์พร้อม
    ธ.กรุงเทพ บางนา กม.3 เลขที่ 130-5898429

Junior Member LAMMAFIA...'s Avatar
    สถานที่
    ใครชวนก็ไป...
    ขอบคุณ
    0

Thumbs up เซียน

หมู่บอยนี่แฟนพันธ์แท้แลมจริงๆนับถือๆem90(แลมมาเนียโว๊ย....)
    /\3 ผู้หญิงก็เหมือนขี้ฝุ่น..เวลารู้สึกรำคาญก็เป่ามันทิ ้งไป
    LAMMANIA LAMBRETTA GANG 022

[ BLacK CLasSiC ] James Sheffer Munky's Avatar
    ขอบคุณ
    0

...............
    em20. โปรดใช้วิจารณญานในการรับชมและรับฟัง .[SIGPIC][IMG][/IMG][/SIGPIC]