สักวานั่งยิ้มเขียนเป็นกลอน

ชื่อกระทู้: สักวานั่งยิ้มเขียนเป็นกลอน

Rally...Pinky Pinky...Angel's Avatar
    สถานที่
    kmit'nb
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน สักวานั่งยิ้มเขียนเป็นกลอน

สักวานั่งยิ้มเขียนเป็นกลอน
    ใจมันหอนหวนคิดถึงเธอเสมอ
    มองฟ้ามองดาวได้แต่เหม่อ
    ใจมันเพ้อคิดถึงเธอนะคนดี

นั่งนับวันนั่งนับคอยถอยเวลา
    คอยเรียกหาเธออยู่คู่ข้างเคียง
    จะกี่เดือนกี่ปีฉันไม่เกี่ยง
    ขอให้เพียงใจเรานั้นครองคู่กัน

หากแม้นมีอุปสรรคมาขวางกั้น
    ใจเรานั้นไม่หวั่นก้าวเดินหนี
    จับมือคู่เคียงเดินสุดชีวี
    จะขอเป็นหนีรักเธอตลอดไป

em97แต่งจบแล้วเชิญซาบซึ้งกันเต็มที่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pinky...Angel : 18-07-2007 เมื่อ 16:55
    เรื่องเครื่องยนต์นะพี่พอรู้...แต่เรื่องเจ้าชู้พี่ไม่รู้จะทำยังไง

เบอร์ใหม่จ้าพี่น้อง ARM (พิ้งกิ้) 0894947688
    (เพื่อน)"รับสมาชิก กลุ่ม Kmitnb Scooter ครับ Add Msn facebook คุยกัน"

www.Scooter-Service.co.cc NewUpdate เม.ย 55

Junior Member nuinaja's Avatar
    สถานที่
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน แต่งแก้เบื่อ

แอบมองทุกนาที คนดีคงไม่รู้
    มีฉันเฝ้ามองอยู่ และคอยดูความเป็นไป
    เพียงเห็นเธอเป็นสุข ความทุกข์ก็ห่างหาย
    เพราะเธอเป็นแรงใจ คืนความสดใสให้คืนมา
    ให้บันนี่นะ

แอบมองอยู่ แอบยิ้มให้รู้ไหมหนอ
    แอบเฝ้ารอ แอบกระซิบอยู่ข้างหลัง
    บอกว่ารัก บอกว่าปลื้มตัวเธอจัง
    บอกทุกครั้ง บอกข้างใน ใจฉันเอง
    เศร้าๆๆรักออกแบบไม่ได้

หากเหงาจะมาหา
    หากมีน้ำตาจะเช็ดให้
    จะเป็นกำลังใจ
    หากเธอไม่มีใครซักคน
    หากอยู่จะห่วงใย
    จะเข้าใจเมื่อเธอสับสน
    หากเธอทุกข์ก็พร้อมจะทุกข์ทน
    จากใครบางคนที่..รักเธอ
    เศร้าอีกนั่นแหละ

ขอโทดพี่ๆด้วยนะเอากลอนมาให้อ่านนะคะ
    เก็บตังแอบเทพอิอิอิ
    รักไม่ยอมเปลี่ยนแปลง

การที่เราได้รู้จักรักใครซักคนเป็นสิ่งที่ดีแต่เราคว รจะรักให้เป็นไม่ใช่อะไรๆก็ทุ่มเทเพื่อเธอ...มันม่าย ช่าย
    คนเรารักกันต้องจูนหากันเนอะๆ
    รักคนขับเวสป้าจัง555+
    i love p'arm very much&vespa..pinky

เอ๋อๆๆๆมากมาย

CooL Mann!!! East Side!!! หมีกะโบ's Avatar
    สถานที่
    S ! n g S ! n g C L U B
    ขอบคุณ
    0

แหมๆบอร์ดนี้หวานเจงๆเลยเนี่ย....มดเต็มเลย...อิอิ
    กลุ่ม คนซิงแห่งชาติ

Member mukky_black@vespa's Avatar
    สถานที่
    คนจรไร้สังกัด
    ขอบคุณ
    0

Wink เหอๆๆๆๆ

เอากันเข้าไปนะ...อารมณ์ดีกันเหลือเกินทั้งคู่...มัน น่า....นะ

Junior Member volume36's Avatar
    ขอบคุณ
    0

มาตรฐาน ว่างกันจิงจิงน่ะ

ว่างกันถึงถึงขนานแต่งกลอนได้เลยหรอem99
    ไม่หล่อ...แต่มองไม่เบื่อem94

Black =^.^= เสี่ยปาล์ม's Avatar
    สถานที่
    ลุงสันเซอร์วิส
    ขอบคุณ
    0

ไปหวานกันไกลๆหน่อยดิ อิจฉาโว้ย............

ขายนาฬิกาแขวนผนังโบราณ ลอนดอน กระสือ และอื่นๆ อีกมากมาย

สถานีเพลงเก่าhttp://www.lifeupmusic.com/

Rally...Pinky Pinky...Angel's Avatar
    สถานที่
    kmit'nb
    ขอบคุณ
    0

แต่งจบแล้ว จ้าอิ อิ อิ
    เรื่องเครื่องยนต์นะพี่พอรู้...แต่เรื่องเจ้าชู้พี่ไม่รู้จะทำยังไง

เบอร์ใหม่จ้าพี่น้อง ARM (พิ้งกิ้) 0894947688
    (เพื่อน)"รับสมาชิก กลุ่ม Kmitnb Scooter ครับ Add Msn facebook คุยกัน"

www.Scooter-Service.co.cc NewUpdate เม.ย 55

Senior Member Chaba....chay's Avatar
    ขอบคุณ
    0

จริงๆๆๆๆเลยนะนี้..............ไม่อยากจะพูด
    เราไม่เหนื่อย เราไม่เมื่อย ที่จะทำ........ดีให้พ่อ

คนขี่ม้า150 cc

Bookmarks